જો મહિલાઓ કરે છે આ કામ,તો સાંધાનો દુખાવો,ડાયાબિટીસ,કમર દર્દ,બ્લડ પ્રેસર જેવી ઘણી સમસ્યાઓ ક્યારેય નહીં થાય…

નમસ્કાર મિત્રો આજ ની પોસ્ટ માં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે મિત્રો આજે આપણે જેના વિશે ચર્ચા કરવા જઈ રહ્યા છે તે છે આજે આપણે ચર્ચા કરવા જઈ રહ્યા છે તે જાણી ને આપ હેરાન થઈ જશો તો ચાલો તેના વિશે વધુ ચર્ચા કરીએ મિત્રો અમેરિકામાં ઘઉંની ગેરહાજરીને લીધે, કણક પીસવાથી રોટલી બનાવવામાં 90 દિવસ પસાર થાય છે. આપણા આયુર્વેદિક શાસ્ત્રોમાં વાગભાતા જી કહે છે કે વહેલા લોટનો ઉપયોગ કરવામાં આવે તેટલી જ સારી રોટલી તેની તૈયારી પછી 48 મિનિટ સુધી ખાવી જોઈએ અને ઘઉંનો લોટ 15 દિવસથી વધારે ન ખાવું જોઈએ અને બાજરી, મકાઈનો લોટ તેથી તેને 7 દિવસ સુધી ખાવું જોઈએ. આનું કારણ એ છે કે તેના સુક્ષ્મ પોષકતત્ત્વો સમય જતાં ઘટતા જાય છે.

Advertisement

હવે સવાલ ઉભો થાય છે કે જો આપણે ત્યાંથી તાજીયા આવે છે, તો તેના માટે ત્યાં હેન્ડ મિલ છે. ભારતમાં, હજારો વર્ષોથી ઘરે એક મિલ પર લોટ બનાવવાની પરંપરા છે. આ મિલ પર સંશોધન કરવામાં આવ્યું છે કે આ અદભૂત વસ્તુ બનાવવામાં આવી છે. જે આપણા રૂષિ મુનિઓએ વિશ્વનું એક અદ્દભુત મશીન બનાવ્યું છે, જે ફક્ત તાજા લોટ જ નહીં આપણને આરોગ્ય પણ આપે છે. ઘંટી ચલાવીને, આપણી અંદરની તમામ સ્નાયુઓ લવચીક રહે છે.

આપણા દેશમાં, આ મહિલાઓ, જે ઘરે ઘંટી ચલાવતા હતા, જે મહિલાઓ ગામમાં ઘંટી ચલાવે છે અને જેઓ નથી. જો બંને પર કોઈ અભ્યાસ કરવામાં આવ્યો હતો, તો તે અહેવાલમાં જાણવા મળ્યું હતું કે 90 મહિલાઓ ઘંટી ચલાવે છે. તેમાંથી કોઈને પણ આજ સુધી સિઝેરિયન ડિલિવરી થઈ નથી, કોઈને પગ, ઘૂંટણ, ખભા, ગળામાં દુખાવો નથી, નિંદ્રા સારી છે, ડાયાબિટીઝ નથી, હાઈપરટેન્શન નથી, બ્લડ પ્રેશરની કોઈ સમસ્યા નથી. તેમાંથી કોઈને પણ 48-50 જેવા રોગો નથી. અને માતાઓ જે પાઉડર લોટ લાવે છે જેમ કે શક્તિભોગ, આશીર્વાદ, કેપ્ટન કૂક અને આઈટીસી.તેણીને ઘરે ડાયાબિટીઝ પણ છે અને હાયપરટેન્શન અને સંધિવા પણ છે.

પછી કાયદેસર કાયદાને પૂછવામાં આવ્યું કે ઘંટી ચલાવવાનું શું છે, તેથી તેણે કહ્યું કે જ્યારે આપણે મિલ ચલાવીએ છીએ ત્યારે સૌથી વધુ ભાર પેટ પર હોય છે અને સ્ત્રીઓના પેટમાં એક અંગ વધારે હોય છે જે પુરુષોના પેટમાં નથી જે આપણે ગર્ભાશય કહે છે કે આ ગર્ભાશય પેટના ખૂબ જ મધ્ય ભાગમાં છે, જ્યારે ઘંટી ચલાવતો હોય ત્યારે, ત્યાં સૌથી વધુ ભાર આપવામાં આવે છે અને ગર્ભાશય વિશે આયુર્વેદ અને આધુનિક વિજ્ઞાનના તમામ રાઇઝર્સ. એવું કહેવામાં આવે છે કે ગર્ભાશયની આસપાસ જે હિલચાલ ચાલી રહી છે તે તેની સ્થિતિસ્થાપકતા, એટલે કે નરમાઈ જેટલી હશે, આ ગુણવત્તાને લીધે, બાળકનો જન્મ થાય છે અને આ ગુણધર્મો, સ્નાયુઓની હિલચાલ જાળવવામાં તે સૌથી મોટી ભૂમિકા છે. આ ચળવળ એ પેટના ભાગમાં ઘંટી ચલાવવાનો શ્રેષ્ઠ માર્ગ છે.

આ જ કારણ છે કે જે માતાઓ નિયમિતપણે ઘંટી ચલાવે છે તેઓને સિઝેરિયન ડિલિવરી નથી થતી કારણ કે ગર્ભાશયમાં સુગમતા રહે છે અને બાળક કોઈ પણ ઓપરેશન વિના સરળતાથી બહાર આવે છે આ જ કારણ છે કે જૂના સમયમાં 5 થી 10 માતાઓ ત્યાં સુધી બાળકો હતા પણ ત્યાં ક્યારેય સીઝરિયન ડિલિવરી નહોતી. એક બાઈસિટર ગામમાં આવતા અને આવા બાળકો જાણે ખીચડી કે દાળ રાંધવા ગયા હોય, ત્યાં કોઈ એમ.બી.બી.એસ.

બીજું સંશોધન સિઝેરિયન ઓપરેશન વિના કેવી રીતે બાળકનો જન્મ થઈ શકે છે તેના પર કરવામાં આવ્યો હતો, તેથી ઘણા અભ્યાસ પછી જાણવા મળ્યું કે આ ઘંટીની મદદથી જ તે શક્ય થઈ શકે છે અને આયુર્વેદમાં માતા તેને 7 મા મહિના સુધી ઘંટી ચલાવવાની મંજૂરી આપે છે. જો 8 મા મહિનામાં બંધ થઈ જાય, તો તે સારું છે અને 7 મહિનાથી ચાલતી ઘંટી બાળકને સિઝેરિયન ઓપરેશન માટે પૂરતી છે.એક વધુ વાત તમે મને કહો કે જે બાળક સિઝેરિયન છે અને જે સિઝેરિયન વગરનું છે, તે પછી જાણવા મળે છે કે જે બાળક સિઝેરિયન છે તે વધુ બીમાર છે અને જેઓ સિઝેરિયન વિના છે તે સંપૂર્ણ સ્વસ્થ છે, તેમના મગજનો વિકાસ પણ સારો છે અને તેમના કલ્પના પણ સારી છે.વાગભટ્ટ જી કહે છે કે ખોરાક તૈયાર કર્યાના 48 મિનિટની અંદર જ ખાવું જોઈએ, તે પછી તેમાં હાજર સૂક્ષ્મ પોષકતત્ત્વો દૂર થઈ જાય છે. 15 દિવસથી વધુ સમય સુધી ઘઉંનો લોટ ન ખાશો. બાજરો, જવ અને મકાઈનો લોટ 7 દિવસથી જૂની ન ખાઓ

તેઓએ બેરિંગ્સ સાથે હેન્ડ લોટ મીલની રચના કરી છે, જેનાથી શરીર પરનો તાણ ઓછો થશે. જેના કારણે અનેક રોગોથી બચી શકાય છે અને તાજા અને પૌષ્ટિક લોટ પણ ખોરાક માટે મળે છે. માતાઓ અને બહેનો જેને પેટમાં દુખાવો થાય છે અને માસિક સ્રાવને લગતી સમસ્યાઓ હોય છે અથવા બિનજરૂરી વજન થાય છે, તેઓ રામબાણનું કામ કરે છે. વધુ માહિતી માટે તમે કોઈપણ સમયે અમારો સંપર્ક કરી શકો છો. અને તમે પણ આ ઘંટી મેળવી શકો છો.

મિત્રો, આપણા એક મિત્ર રાજીવ ભાઈના સપનાને ભારત બનાવવા માટે એક નાનકડી પહેલ કરી છે. તેઓએ બેરિંગ્સ સાથે હેન્ડ લોટ મીલની રચના કરી છે, જેનાથી શરીર પરનો તાણ ઓછો થશે. જેના કારણે અનેક રોગોથી બચી શકાય છે અને તાજા અને પૌષ્ટિક લોટ પણ ખોરાક માટે મળે છે. માતાઓ અને બહેનો જેને પેટમાં દુખાવો થાય છે અને માસિક સ્રાવને લગતી સમસ્યાઓ હોય છે અથવા બિનજરૂરી વજન થાય છે, તેઓ રામબાણનું કામ કરે છે. વધુ માહિતી માટે તમે કોઈપણ સમયે અમારો સંપર્ક કરી શકો છો. અને તમે પણ આ મિલ મેળવી શકો છો.

વાગભટ્ટ જી કહે છે કે ખોરાક તૈયાર કર્યાના 48 મિનિટની અંદર જ ખાવું જોઈએ, તે પછી તેમાં હાજર સૂક્ષ્મ પોષક તત્ત્વો ખતમ થઈ જાય છે. 15 દિવસથી વધુ સમય સુધી ઘઉંનો લોટ ન ખાશો. બાજરો, જઉ અને મકાઈનો લોટ 7 દિવસથી વધુ ન ખાશો.એક વધુ વાત તમે મને કહો કે જે બાળક સિઝેરિયન છે અને જે સિઝેરિયન વગરનું છે, તે પછી જાણવા મળે છે કે જે બાળક સિઝેરિયન છે તે વધુ બીમાર છે અને જેઓ સિઝેરિયન વિના છે તે સંપૂર્ણ સ્વસ્થ છે, તેમના મગજનો વિકાસ પણ સારો છે અને તેમના કલ્પના પણ સારી છે.

બીજું સંશોધન સિઝેરિયન ઓપરેશન વિના કેવી રીતે બાળકનો જન્મ થઈ શકે છે તે અંગે કરવામાં આવ્યું હતું, તેથી ઘણા અભ્યાસ પછી જાણવા મળ્યું કે આ મિલની મદદથી જ તે શક્ય થઈ શકે છે અને આયુર્વેદમાં માતાને મેં મહિના સુધી મિલ ચલાવવાની છૂટ છે. જો 8 મા મહિનામાં બંધ થઈ જાય, તો તે સારું છે અને 7 મહિનાથી ચાલતી મિલ એ પૂરતી છે કે બાળક સીઝરિયન ઓપરેશન વિના છે.

આ જ કારણ છે કે જે માતાઓ નિયમિતપણે મીલ ચલાવે છે તેઓને સિઝેરિયન ડિલિવરી નથી થતી કારણ કે ગર્ભાશયમાં સુગમતા રહે છે અને બાળક કોઈ પણ ઓપરેશન વિના સરળતાથી બહાર આવે છે આ જ કારણ છે કે જૂના સમયમાં 5 થી 10 માતાઓ ત્યાં સુધી બાળકો હતા પણ ત્યાં ક્યારેય સીઝરિયન ડિલિવરી નહોતી. એક મિડવાઇફ ગામડામાં આવતી હતી અને આવા બાળકો ખીચડી કે દાળ રાંધવા ત્યાં સુધી જતા હતા.

Advertisement