ખૂબ ઝડપી વજન ઓછું કરવું છે તો પીવો મીઠા લીમડા નું જ્યુસ, દવા કરતા પણ ખૂબ જ ઝડપ થી ઉતારશે ચરબી…

દરરોજ કઢીનાં પાનનો રસ પીવાથી તમારા શરીર પર રહેલી ચરબી ધીરે ધીરે અદૃશ્ય થઈ જશે. ખાલી પેટ પર કઢીનાં પાનનો રસ પીવાથી તમારા શરીરમાં ડિટોક્સ થશે. આ સિવાય કરી પાંદડા તમારી પાચક શક્તિને પણ મજબૂત બનાવે છે.ધાણા પછી ભારતીય ખાવામાં ધાણા નો સૌથી વધુ ઉપયોગ કરવામાં આવે તો તે કરી પાંદડા છે. કરી પાંદડા મોટાભાગે મરાઠા અને દક્ષિણ ભારતીય ખોરાકમાં વપરાય છે. કરી પાંદડા માત્ર ખોરાકનો સ્વાદ જ વધારતા નથી, તેનો ઉપયોગ આવા રોગોની સારવાર માટે પણ થાય છે. ખાલી પેટ કરી પાન ખાવાથી ઘણા ફાયદાઓ મળે છે.

Advertisement

કરી પર્ણનો ઉપચાર એ ડાયાબિટીઝના દર્દીઓની સારવાર છે. કરીના પાન નિયમિત ખાવાથી શરીરની અતિશય ચરબી છુટકારો મળે છે અને વજન ઓછું કરવામાં મદદ મળે છે. ખરેખર કરી પર્ણ પોષક તત્વોથી ભરેલું છે, તે આપણી પાચક શક્તિ માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે, કરી પર્ણનો ઉપયોગ બ્લડપ્રેશર કંટ્રોલ, મેદસ્વીતા ઘટાડવા, વાળની ​​સમસ્યા જેવા અનેક રોગોમાં થાય છે.આ સિવાય કરી પાંદડા આપણી પાચક શક્તિને પણ મજબૂત બનાવે છે. જેના કારણે આપણા શરીરમાં ચરબી ઓછી થાય છે. અને વજન ઓછું થવા લાગે છે. જો તમે રોજ સવારે કરી પર્ણનો રસ અથવા ચા પીતા હોવ તો તે સરળતાથી વજન વધારશે. ચાલો જાણીએ કઢીના પાનના રસના ફાયદા અને તેને કેવી રીતે બનાવવી.

પાચન સુધારે છે.આપણે બધા જાણીએ છીએ કે જો આપણી પાચક શક્તિ યોગ્ય રીતે કાર્ય કરે છે તો શરીર પર ચરબી જમા થતી નથી અને વજન પણ ઓછું થાય છે. કરીના પાન ખાવાથી આપણી પાચક શક્તિ સુધરે છે, જેથી ગેસ અને અપચોની સમસ્યા ન રહે. આ સિવાય કરીના પાન ખાવાથી આંતરડામાં પણ ફાયદો થાય છે. જે આપણું પેટ સ્વસ્થ રાખે છે. આ બધી વસ્તુઓ વજન ઘટાડવા માટે ખૂબ અસરકારક છે.

ચરબી ઘટાડવામાં અસરકારક .કરી પાંદડા વજન ઘટાડવા માટે સૌથી અસરકારક છે. કરી પાંદડા વજન ઘટાડવા માટે ઉત્પ્રેરક તરીકે સેવા આપે છે. તેમાં આલ્કલોઇડ્સ હોય છે, જેમાં મેદસ્વીતા અને લિપિડ ઘટાડવાની ગુણધર્મો હોય છે. કરીના પાન ખાવાથી કોલેસ્ટરોલ અને ટ્રાઇગ્લાઇસેરાઇડનું પ્રમાણ પણ ઓછું થાય છે, જેનાથી વજન ઓછું થાય છે. વળી, કરી પાંદડા ખાવાથી બ્લડ સુગર લેવલ પણ નિયંત્રિત થાય છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે શરીરમાં બ્લડ સુગર લેવલ વજન ઘટાડવા બંનેને અસર કરે છે.

શરીરને ડિટોક્સ કરો. દરરોજ કઢીનાં પાન ખાવાથી, તમારું શરીર કુદરતી રીતે ડિટોક્સ થઈ જાય છે. કરીના પાન ચાવવાથી શરીર શુદ્ધ થાય છે અને શરીરમાંથી હાનિકારક ઝેર દૂર થાય છે. કરી પાંદડા ઝડપથી કેલરી બર્ન પણ કરે છે. આ સિવાય તે શરીર પર ચરબીનો સંચય અટકાવે છે. દરરોજ સવારે જ્યુસ અથવા કરીના પાનનો ચા પીવાથી તમારા એનર્જી લેવલ અને મેટાબોલિઝમ બંનેમાં વધારો થાય છે.

ઘરે કરી કર્ણનાં પાનનો રસ કેવી રીતે બનાવવો.કઢીનાં પાન લો અને તેને થોડું પાણીમાં ઉકાળો.થોડા સમય પછી, ગેસને ફાસ્ટ પર ફેરવો અને તેને થોડો વધુ ઉકળવા દો.હવે તેમાં મધ અને લીંબુનો રસ મિક્સ કરો,હવે તેને રસ અથવા ચાની જેમ ગરમ પીવો.તમે આ રસને કસરત કરતા 30 મિનિટ પહેલાં પી શકો છો.

Advertisement