કોઇના અક્સમાત તો કોઈ કરાવી ખરાબ સર્જરી,જેના કારણે આ કલાકારો નુ ખરાબ થઈ ગયુ ફિલ્મી કરિયર….

નમસ્કાર મિત્રો આજે આ લેખમા તમારુ સ્વાગત છે મિત્રો આજે આપણે આ લેખમા વાત કરીશુ બોલિવુડના એવા કલાકારો વિશે જેઓ પોતાના ફિલ્મી કરિયરની શરુઆતમા ખુબજ લોકપ્રિય થયા હતા પરંતુ કોઈ હાદસા એ તેમના કરિયર ઉપર પૂર્ણવિરામ મુકી દીધો મિત્રો બોલિવૂડમાં એવા ઘણા કલાકારો છે જેમણે ટૂંકા સમયમાં ખૂબ જ ઉચાઈને સ્પર્શ કરી છે અને પછી તે અચાનક પણ અદ્રશ્ય થઈ ગયા.અને શું તમે જાણો છો કે હિટ ફિલ્મો આપ્યા પછી પણ આ સ્ટાર્સ અચાનક કેમ ગાયબ થઈ ગયા તો હકીકતમાં આનું કારણ તેમની સાથે બનેલા અકસ્માત છે જે તેની કારકિર્દી આ અકસ્માતને કારણે નષ્ટ થઈ ગઈ હતી અને જ્યારે કેટલાક સ્ટાર્સ તો સાજા થઈને પણ પ તેમના કામ પર પાછા ફર્યા હતા અને ત્યાં ઘણા સ્ટાર્સ તો હતા જે વિસ્મૃતિના અંધકારમાં કાયમ માટે ખોવાઈ ગયા અને અહીં અમે તમને એવા જ બોલિવૂડ સ્ટાર્સ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ.

મહિમા ચૌધરી.

મિત્રો પોતાની પહેલી ફિલ્મથી હેડલાઇન્સ બનાવનારી અભિનેત્રી મહિમા ચૌધરી અચાનક ફિલ્મ જગતથી ગાયબ થઈ ગઈ હતી અને તાજેતરના એક ઇન્ટરવ્યુમાં, તેમણે તેમની સાથે બનતા અકસ્માત વિશે કહ્યું હતુ જેમા તેમણે તેના જીવનની દરેક વસ્તુને બદલી નાખી હતી અને તેણે જણાવ્યું હતું કે વર્ષ 1999 ની આસપાસ જ્યારે તે એક ફિલ્મનું શૂટિંગ કરી રહી હતી ત્યારબાદ સ્ટુડિયોમાં જતાં તેમની કારને બેંગ્લોરમાં ટ્રક સાથે ટકરાઈ હતી.આ ટક્કર એટલી ગંભીર હતી કે વાહનના કાચનાં ટુકડાઓ મહિમા ના ચહેરા પર દેખાવા લાગ્યા હતા અને મહિમાએ જણાવ્યું કે આ ઘટના એટલી ભયંકર હતી કે તેમની મદદ માટે કોઈ આગળ આવ્યું ન હતું અને હોસ્પિટલમાં પહોંચ્યા પછી, તેણીને હોશ આવ્યો અને જ્યારે તેણે તેનો ચહેરો જોયો તો તે સમયે તે ડરી ગઈ હતી અને તે દરમિયાન, ડોકટરોએ સર્જરી દરમિયાન તેના ચહેરા પરથી કાચનાં 67 ટુકડાઓ કાઢ્યા હતાં.

ચંદ્રયૂડ સિંહ.

મિત્રો ફિલ્મ મેચથી બોલિવૂડની દુનિયામાં કરિયરની શરુઆત કરનાર અભિનેતા ચંદ્રચુદસિંહે બોલિવુડની ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યુ હતું જેમા તેણે જોશ, તેરે મેરે સપને, ક્યા કહના, ડાગ – ધ ફાયર જેવી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું પણ તેની સાથે કંઈક આવું અકસ્માત સર્જાયું કે ચંદ્રચુડનું ભાગ્ય પોતે જ બદલાઈ ગયુ હતુ અને 2000 માં, ચંદ્રચુડને એક માર્ગ અકસ્માત થયો હતો જેમાં તેના ખભા ખરાબ રીતે ઘાયલ થયા હતા અને આ અકસ્માત કેટલો ભયંકર હતો, ચંદ્રચુદને સાજા થવા માટે 10 વર્ષનો લાંબો સમય લાગ્યો હતો અને તેના કારણે તેની કારકિર્દી અટકી ગઈ હતી.

અનુ અગ્રવાલ.

મિત્રો અનુ અગ્રવાલે રાહુલ રોય સાથે ફિલ્મ આશિકી ફિલ્મથી ઘણી પ્રસિદ્ધિ મેળવી હતી, પરંતુ થોડા વર્ષો પછી બનેલી એક ઘટના પછી અનુની જિંદગી સંપૂર્ણ ખોવાઇ ગઇ હતી અને 1999 માં અનુ એક પાર્ટીમાંથી ઘરે પરત ફરી રહી હતી અને અચાનક અનુના વાહનનું સંતુલન બગડ્યું અને વાહન પલટી ગયું અને આ અકસ્માત એટલો ભયંકર હતો કે ત્યાં હાજર લોકો પણ તેમને ઓળખી શક્યા નહી અને આ ઘટના પછી અનુ 29 દિવસ માટે કોમામાં ચાલી ગઈ હતી અને જ્યારે તેણીને સભાનતા મળી ત્યારે તેણીની યાદશક્તિ પણ ગુમાવી દીધી હતી જોકે ઘણીજ મહેનત પછી અનુની યાદશક્તિ પાછી આવી હતી પણ ત્યાં સુધીમાં ઘણું મોડુ થઈ ગયું હતુ.

ઝીનત અમાન.

તે જમાનાની ફેમસ એક્ટ્રેસ ઝીનત અમાન એક સમયે સંજય ખાન સાથે રિલેશનશિપમાં હતી, પરંતુ ધીરે ધીરે બંને વચ્ચેના સંબંધોમાં કડવાશ આવવા લાગી અને સાંભળ્યું હતું કે એક વખત સંજય ખાને ઝિન્નતને ગુસ્સામાં એટલી મારી હતી કે તેની આંખમાં ઈજા પહોંચી હતી અને તેની અસર ઝીનતની કારકિર્દી પર પણ પડી હતી.

સાધના.

મિત્રો હિન્દી સિનેમાની શ્રેષ્ઠ અભિનેત્રીઓમાંની એક સાધના તેની મહાન ફિલ્મો માટે જાણીતી છે સાધના એ એક કરતા વધારે હિટ ફિલ્મો આપી છે પરંતુ તે સમયગાળો આવ્યો જ્યારે તેણી ગુમનામ જીવન જીવવાની ફરજ પડી હતી. ખરેખર સાધના માર્ગ અકસ્માતનો ભોગ બની હતી આ અકસ્માતમાં સૌથી વધુ નુકસાન તેની આંખોને થયું હતું અને આ અકસ્માતમાં તેની આંખોને ઘણું નુકસાન થયું હતું અને આ કારણે તેનો ચહેરો સંપૂર્ણપણે બદલાઈ ગયો હતો અને થોડા વર્ષો પહેલા સાધના એક ફિલ્મના સ્ક્રીનિંગમાં જોવા મળી હતી પરંતુ તેને ઓળખવું મુશ્કેલ હતું અને હવે સાધના આપણી વચ્ચે નથી કારણ કે 2015 માં તેમનું અવસાન થયું હતુ.

સુધા ચંદ્રન.

મિત્રો બોલિવૂડની પ્રખ્યાત ડાન્સર અને અભિનેત્રી સુધા ચંદ્રન પણ એક જબરદસ્ત માર્ગ અકસ્માતનો શિકાર બની હતી અને તે 1981 ની વાત છે કે જ્યારે સુધાને એક ભયાનક અકસ્માત થયો હતો અને તે સમયે તે 16 વર્ષની હતી અને આ અકસ્માતમાં તેના બંને પગને ઇજાઓ પહોંચી હતી અને તેનો પગ કાપવા પડ્યો હતો અને આ પગને લાકડાના પગથી બદલવામાં આવ્યો હતો અને તે અકસ્માતને કારણે, સુધાની કારકિર્દી 2 વર્ષ સુધી અટવાયેલી રહી પણ સુધા એ બનાવટી પગ હોવા છતાં તેનું નૃત્ય ચાલુ રાખ્યું અને તેથી તેઓને કામ મળવાનું શરૂ થયું હતુ.

કોઇના મિત્રા.

મિત્રો ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રી સુંદર અભિનેત્રી કોઈના મિત્રા નો જન્મ 7 જાન્યુઆરી, 1984 ના રોજ કોલકાતામાં થયો હતો અને તેણે એક કારકિર્દીની શરૂઆત એક મોડેલ તરીકે કરી હતી પરંતુ એક સમયે, કોઈના મિત્ર અનેક ફિલ્મોમાં અભિનય ઉપરાંત એક આઇટમ નંબર પણ કરી રહી હતી જ્યારે પાછળથી ફિલ્મના નિર્દેશકોએ તેમને તેમની ફિલ્મોમાં લેવાથી કાપવાનું શરૂ કર્યું. આને કારણે કામનો ભારે અભાવ હતો અને તેને લગભગ છ મહિના સુધી ઘરે બેસી રહેવું પડ્યું. આ સમય દરમિયાન, તેણે ફક્ત પોતાને ફિલ્મ ઉદ્યોગથી અંતર જ નહીં રાખ્યું, પણ બધે જ જવાનું બંધ કર્યું કારણ કે નબળી સર્જરીને કારણે તેના હાડકાં સુજી ગયા હતા.