ક્યારેય ઘર મા ના રાખો આ વસ્તુઓ,નહીં તો ભોગવવા પડશે ખરાબ પરિણામ, જાણો કેમ ના રાખવા જોઈએ…

દરેક વ્યક્તિ ઇચ્છતી હોય છે કે તેના ઘરમાં સુખ, શાંતિ અને સમૃદ્ધિ વધે. આ માટે માણસ દરેક પ્રયત્ન કરતો હોય છે. ઘણીવાર ખૂબજ મહેનત કરવા છતાં સફળતા મળતી નથી. આ માટે વાસ્તુશાસ્ત્રના ઉપયોગથી લાભ મેળવી શકાય છે. જેનાથી ઘરમાં માનસિક શાંતિનો અનુભવ થાય છે. જેમકે આપણે આપણાં ઘરમાં દેવી-દેવતાઓની છબીઓ લગાવીએ છીએ પરંતુ જો આ દેવી દેવતાઓના ફોટો પણ વાસ્તુશાસ્ત્ર મુજબ લગાવામાં આવે તો જીવનમાં સુખ શાંતિ વધે છે.કેટલાક વાસ્તુશાસ્ત્ર પ્રમાણે પોતાનું ઘર બનાવે છે અને સજાવટ કરે છે.તે જ સમયે,કેટલાક લોકો એવા પણ છે જેઓ તેમાં માનતા નથી.વાસ્તુ શાસ્ત્ર એક પ્રકારની ઉર્જા સાથે સંબંધિત છે જે ઘરની સુખ અને સમૃદ્ધિનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે.ઘણા વૈજ્ઞાનિકો સારી અને ખરાબ ઉર્જાના સંબંધમાં વાસ્તુ શાસ્ત્રની શક્તિને પણ ધ્યાનમાં લે છે.વાસ્તુ શાસ્ત્રના કેટલાક નિયમોનું પાલન કરવાથી તમે પણ તમારા ઘરમાં સુખ-શાંતિ લાવી શકો છો.આ માટે, તે વસ્તુઓ તમારા ઘરમાંથી કાઢી નાખો જે વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ સારી ન માનવામાં આવે.

Advertisement

ડૂબતી હોડીનું કોઈ ચિત્ર ઘરમાં ક્યારેય સ્થાપિત થવું જોઈએ નહીં. ડૂબતી બોટ પતનનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે.વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર,ઘરના ડૂબતી બોટની પેઇન્ટિંગ લગાવીને ઘરના સભ્યો વચ્ચેનું અંતર વધવાનું શરૂ થાય છે.જો તમારા ઘરમાં આ પ્રકારનું ચિત્ર છે,તો તેને દૂર કરો.ડુક્કર,સાપ,ગરુડ,ઘુવડ,ચામાચીડિયા, ગીધ,કબૂતરો,કાગડો જેવા પ્રાણીઓ અને પક્ષીઓની મૂર્તિઓ અથવા ચિત્રો ઘરમાં રાખવી જોઈએ નહીં.એવું કહેવામાં આવે છે કે જંગલી પ્રાણીઓની તસવીર મૂકીને,ઘરના સભ્યોમાં હિંસક વલણ રહે છે.ઘરના બેડરૂમમાં એક પણ પક્ષીના ફોટા મૂકશો નહીં.પેઇન્ટિંગ્સ અથવા ઉદાસી અથવા ઉદાસીવાળી ચિત્રો ઘરમાં મૂકવી જોઈએ નહીં.વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ આવી પેઇન્ટિંગ્સ જીવનમાં હતાશા લાવે છે.

તમને જણાવીએ કે જૂના કપડા નું દાન કરો. એવું માનવામાં આવે છે કે ઘરમાં જૂના કપડા હોવાને કારણે, ઘરમાં હંમેશા ઝઘડા નુ વાતાવરણ રહે છે અને એક પરિવારનો સભ્ય એકબીજા પ્રત્યે નફરત લાવે છે.એવું માનવામાં આવે છે કે આમલી અને મહેંદીના ઝાડ દુષ્ટ આત્માઓ વસે છે.આવા છોડની આસપાસ ઘર ન હોવું જોઈએ.ઘરમાં નેગેટિવ એનર્જી આવે છે.એવું કહેવામાં આવે છે કે સૂકા છોડ અથવા ફૂલો ઘરમાં ન રાખવા જોઈએ.વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ સુકા ફૂલો ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જા લાવે છે.કાંટાવાળા ઝાડ પણ ઘરમાં ન લગાવવા જોઈએ.

જો ઘરમાં તૂટેલા કાચ,ફર્નિચર,તૂટેલા કાચ અથવા ભગવાનના ફાટેલા ચિત્રો હોય તો તેને તરત જ ઘરમાંથી કાઢી નાખો.આ વસ્તુઓ ઘરમાં ગરીબી લાવે છે.નટરાજા નૃત્યનું એક પ્રકાર છે. જો કે,તે વિનાશનું પ્રતીક પણ છે.તેને તાંડવ નૃત્ય પણ કહેવામાં આવે છે.તેથી,નટરાજની શોપીસ અથવા તસવીર ઘરમાં રાખવી જોઈએ નહીં.તાજમહેલને શોપીસ અથવા ફોટો તરીકે ઘરમાં ન રાખવો જોઈએ.તે કબ્રસ્તાન છે અને મૃત્યુનું પ્રતિક છે.લોકો તેને પ્રેમનું પ્રતીક માને છે પણ હકીકતમાં તે મુગલ બાદશાહ શાહજહાંની પત્ની મુમતાઝની કબર છે.તેથી,તે મૃત્યુ અને દુખની નિશાની પણ છે.એવું માનવામાં આવે છે કે તે ઘરમાં નકારાત્મક અસરો લાવે છે.

કોઈપણ યુદ્ધના ચિત્રો ઘરે રાખશો નહીં.વાસ્તુશાસ્ત્ર પ્રાચીન મહાકાવ્યો મહાભારત અને રામાયણના યુદ્ધ ચિત્રો મૂકવાની મંજૂરી આપતું નથી.આવા ચિત્રોથી ઘરના સભ્યો વચ્ચે મતભેદો પેદા થાય છે અને ઘરમાં વિખવાદ થાય છે.ફુવારો સુંદર દેખાશે પણ તે વાસ્તુ પ્રમાણે ઘરની અંદર ન હોવો જોઈએ. એવું કહેવામાં આવે છે કે તેનાથી પૈસાની ખોટ થાય છે.

ઘરમાં વાસ્તુશાસ્ત્ર પ્રમાણે દેવી-દેવતાઓના ફોટાને લગાવવાથી બધી પરેશાનીઓ દૂર થાય છે અને ઘરમાં સુખ-શાંતિ ટકી રહે છે.બેડરૂમમાં રાધાકૃષ્ણની છબી લગાડવી શુભ માનવામાં આવે છે. તેનાથી પતિ-પત્ની વચ્ચેનો પ્રેમ વધે છે.મહાલક્ષ્મી માતાની બેઠેલા સ્વરૂપવાળી તસવીર શુભ ફળ આપે છે.માં દુર્ગાની તસવીર લગાવતી વખતે એ ધ્યાન રાખવું જોઇએ કે એમાં સિંહનું મોઢું ખૂલું ના હોવું જોઇએ.ઘરમાં રામાયણ કે મહાભારતના યુધ્ધના દ્રશ્યો ન લગાડવા જોઈએ.વાસ્તુશાસ્ત્ર મુજબ એવા દ્રશ્યોની વિપરીત અસર ઘરના સભ્યો પર થાય છે. એકબીજા સાથે મતભેદ ઊભા થઈ શકે છે.હનુમાનજીની તસવીર દક્ષિણ દિશા તરફ જોતી હોય એવી રીતે લગાડવી જોઈએ.

ગર્ભવતી મહિલાના રૂમમાં શ્રીકૃષ્ણના બાળસ્વરૂપની છબી લગાડવી ખૂબ શુભ માનવામાં આવે છે. એવું કહેવાય છે કે ગર્ભવતી મહિલા જેવુ જુએ છે તેની અસર તેના ગર્ભમાં રહેલા બાળક પર પડે છે. જો બાલગોપાલના દર્શન રોજ કરવામાં આવે તો આવનાર બાળક સુંદર જન્મે છે.ઘરમાં સ્વસ્તિક, કમળ કે ફૂલોના ફોટો રાખવા પણ શુભ માનવામાં આવે છે.ઘરમાં સમુદ્ર કિનારે દોડતા 7 ઘોડાની તસવીર લગાવવાથી હકારાત્મક ઊર્જા વધે છે.ઘરમાં બેઠકરૂમમાં હંસની મોટી તસવીર લગાવવાનું શુભ માનવામાં આવે છે. તેનાથી ઘરમાં ક્યારેય સુખ સમૃદ્ધિ અને પૈસાની ક્યારેય ખોટ નથી પડતી.

ઘરનાપ્રવેશદ્વાર ઉપર એવા સ્થાન પર ગણપતિજીનું ચિત્ર લગાડવું જોઈએ જેનાથી દરવાજામાંથી નીકળતી વખતે ગણપતિજીનું મુખ સામે હોય.ઘરમાં ક્યારેય પણ તૂટેલી તસ્વીર અથવા મૂર્તિ ન લગાવવી જોઈએ. જો કોઈ મૂર્તિ કે તસ્વીર તૂટી જાય તો તેને તરત જ હટાવી લેવી જોઈએ.બેકાર તસ્વીરો કે ફોટો ઘરના વાતાવરણ ઉપર નકારાત્મક પ્રભાવ પાડે છે. આને લીધે ઘરના સદસ્યોના વિચારોને અસર થાય છે. વાસ્તુ પ્રમાણે પણ આવા ફોટો કે મૂર્તિઓ ઘરમાં ન રાખવી જોઈએ.

Advertisement