માથા પર ની આ 7 લકીરોનું થી જાણો તમારી કિસ્મત કેવી છે,અને કેવો છે તમારો સ્વભાવ….

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છે એવું માનવામાં આવે છે કે વ્યક્તિનું જીવન કપાળ પર બાંધેલી નસીબની રેખાઓ અનુસાર ચાલે છે આ રેખાઓ અનુસાર નસીબ બનાવવામાં આવે છે અને ખરાબ થાય છે પરંતુ બહુ ઓછા લોકો જાણે છે કે કપાળ પરની દરેક લીટી ઘર સાથે સંબંધિત છે જેમ ઉપરની રેખાને શનિ રેખા કહેવામાં આવે છે એટલે કે શનિ ગ્રહની સ્થિતિ તેને અસર કરે છે તેવી જ રીતે બીજા નંબરવાળી રેખાને ગુરુ રેખા કહેવામાં આવે છે તેનો સીધો સંબંધ વૃહસ્તપતિ સાથે છે આ પછી અનુક્રમે મંગળ રેખા બુધ રેખા શુક્ર રેખા સૂર્ય રેખા અને ચંદ્ર રેખા છે.

કપાળ પરની ઉપરની શનિની રેખામાં ઘણી શક્તિ છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર કહે છે કે આથી જ તેને ટોચનું સ્થાન મળ્યું છે તે સમુદ્ર લક્ષણવિજ્ઞાનમાં વિગતવાર સમજાવાયેલ છે શનિ રેખા ખૂબ લાંબી નથી ફક્ત કપાળની મધ્યમાં દેખાય છે સમુદ્ર લક્ષણવિજ્ઞાન કહે છે કે આ રેખાની આજુબાજુનો વિસ્તાર શનિ અને શનિથી પ્રભાવિત છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે જે વ્યક્તિ પર આ રેખા સ્પષ્ટ દેખાય છે તે ગંભીર સ્વભાવની છે તે જ સમયે જે લોકોનું કપાળ થોડું ઉંચું કરવામાં આવે છે અને શનિની રેખા સ્પષ્ટ દેખાય છે તે અહંકારી છે આવા લોકોનો સ્વભાવ પણ રહસ્યમય હોય છે અન્ય લોકો તેમના વિશે વધુ જાણતા નથી આવા લોકો જાદુગરો અને તાંત્રિક બને છ જેના માટે શનિદેવ પ્રસન્ન થાય છે તેમના માટે સારા સમયની શરૂઆત થાય છે જ્યોતિષીઓની સલાહથી શનિદેવની પૂજા કરો.

ફિઝિયોલોજી અનુસાર કોઈ પણ વ્યક્તિની ઉંમરનો અંદાજ માથાની રેખાઓ જોઈને લગાવી શકાય છે જો માથા પર બે પૂર્ણ રેખાઓ હોય તો વ્યક્તિની ઉંમર આશરે 60 વર્ષ છે જો સામાન્ય કપાળ પર ત્રણ શુભ રેખાઓ હોય તો તે વ્યક્તિ આશરે 75 વર્ષની વય પ્રાપ્ત કરે છે જો કપાળ શ્રેષ્ઠ છે તો વ્યક્તિનું જીવન પણ વધારે છે જો નીચલા આગળના ભાગમાં શુભ ગુણોવાળી ચાર રેખાઓ હોય તો પણ વ્યક્તિની ઉંમર લગભગ 75 વર્ષ છે.

જો સામાન્ય કપાળ પર પાંચ સારી રેખાઓ હોય તો આવી વ્યક્તિ સો વર્ષ સુધી ખુશીનો આનંદ માણે છે જો અદ્યતન માથા પર પાંચથી વધુ લાઇનો હોય તો તે વ્યક્તિ મધ્યમ વયની હોય અને જો માથું નીચું ગ્રેડનું હોય તો તે વ્યક્તિ યુવાન છે જો માથાની કોઈપણ બે લાઇનની ધાર એકબીજાને સ્પર્શે છે તો આવી વ્યક્તિનું જીવન આશરે 60 વર્ષ છે જો માથા પર કોઈ લીટી ન હોય તો તે વ્યક્તિને 25 થી 40 વર્ષની ઉંમરે પીડા થાય છે.સામાન્ય રીતે વ્યક્તિનું કપાળ ત્રણ પ્રકારનું હોય છે એક મોટું અને ઊંચું કપાળ જેના પર રેખાઓ સ્પષ્ટ રીતે જોઈ શકાય છે બીજું સામાન્ય પ્રકારનું કપાળ અને ત્રીજું હોય છે નાનું કપાળ જેના પર હાથની ત્રણ આંગળીઓ પણ રહી ન શકે આવા કપાળ પર સરળતાથી રેખાઓ જોઈ શકાતી નથી.

જેના કપાળ પર ત્રણ રેખા સ્પષ્ટ રીતે જોવા મળે તે 70 વર્ષથી વધારે આયુષ્ય ભોગવે છે તેમનું જીવન પણ સુખ-સમૃદ્ધિમાં પસાર થાય છે.જેના કપાળ પર 5 રેખા હોય અને તે સ્પષ્ટ હોય તો તેનું આયુષ્ય 100 વર્ષ જેટલું હોય છે ઉન્નત મસ્તક પર 5થી વધારે રેખા હોય તો તે વ્યક્તિ અલ્પાયુષ્ય ભોગવે છે મસ્તક પર કોઈ રેખા જોવા જ ન મળતી હોય ત આવા લોકોનું આયુષ્ય 40 વર્ષ જેટલું જ હોય છે માથાના કોઈ બે રેખા એકબીજાને સ્પર્શ કરતી હોય તો આવા લોકો 60 વર્ષ સુધીનું આયુષ્ય ભોગવે છે.

જ્યોતિષવિદ્યાની ભાષામાં એવું કહેવામાં આવે છે કે તમારા કપાળની રેખાઓ જ તમારા ભવિષ્યને નક્કી કરે છે પરંતુ વિજ્ઞાન તમારા કપાળના રેખાઓથી તમારા ભવિષ્યને જ નહિ તમારા વર્તમાનને પણ ઓળખી બતાવે છે જો કે તે સાચું છે કે જીવન અને મૃત્યુ ભગવાનના હાથમાં છે અને કોઈ પણ તેના રહસ્યને ક્યારેય જાણી શકશે નહીં પણ સાચું માનો તો તમારું કપાળ પણ તમને જણાવે છે કે તમે કઈ ઉંમર સુધી જીવી શકશો.