રોજ બંધ રૂમ માં યૂટ્યૂબ જોતા હતા ભાઈ અને બહેન,પણ જ્યારે જીજા ને હકીકત ખબર પડી ત્યારે એ પણ હેરાન થઈ ગયા….

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છે જો શીખવાની ઇચ્છા હોય તો તમે ઇન્ટરનેટ દ્વારા ઘણું શીખી શકો છો પણ વિચારવું સકારાત્મક વિચારસરણી હોવી જ જોઇએ નહીં તો પરિણામ આ બહેન અને ભાઈ જેવું હોઈ શકે છે આ બહેનો અને ભાઈઓએ સોશ્યલ મીડિયા પર એક વીડિયો જોયો હતો જેમાં બતાવવામાં આવ્યું હતું કે બનાવટી ચલણ કેવી રીતે બનાવવી આ વીડિયોથી બહેન અને ભાઈનું મન બગડે છે

રાતોરાત ધનિક બનવાના સ્વપ્ન સાથેતેણે યુટ્યુબ દ્વારા નકલી નોટો છાપવાની તાલીમ આપવાનું શરૂ કર્યું. ત્યારબાદ કેટલીક નોંધો પણ છાપી તે બીજી બાબત હતી કે શાકભાજી વેચનાર પાસે બનાવટી નોટો પકડ્યા બાદ તેની પોલ ખુલ્લી પડી હતી બહેનો અને ભાઈઓ બંધ રૂમમાં નકલી નોટો છાપવાના વીડિયો જોતા હતા. મહિલા બે બાળકોની માતા છે હવે તેના પતિને પણ ખબર પડે છે કે તેની પત્ની બંધ રૂમમાં શું કરતી હતી.

આ સુનિતા રાય અને તેનો ભાઈ પ્રદીપ છે. બંનેને પિંપરી પોલીસની ક્રાઈમ બ્રાંચે પકડ્યા છે. તેઓએ યુટ્યુબ દ્વારા 50, 100, 200, 500 અને 2000 નકલી નોટો છાપવી. ક્રાઇમ બ્રાંચ યુનિટ 1 ના અધિકારી ઉત્તમ ટાંગડેના જણાવ્યા મુજબ આ લોકો અસલી લોકોમાં નકલી નોટો ચલાવતા હતા. આ વૃદ્ધ દુકાનદારો અથવા ગામના સાદા લોકો નકલી નોટો ઉપાડતા હતા. પરંતુ સબઝી મંડીમાં એક દુકાનદારને બનાવટી નોટ આપવામાં આવી ત્યારે ધ્રુવ ખુલ્યો હતો. જ્યારે તેને શંકા ગઈ ત્યારે તેણે પોલીસને બોલાવી હતી. સુનિતા મંગળવારે સાંજે પકડાઇ હતી. પછી તેના ભાઈને પકડ્યો.

પોલીસે સુનિતાના ઘરેથી બે રંગીન પ્રિંટર અને લાખની કિંમતની નકલી નોટો મળી આવી હતી. સુનીતાના પતિ ગણેશ સાવંત પોતે આશ્ચર્યચકિત છે કે તેની પત્ની આવું કંઇક કરતી હતી. ગણેશે પોલીસને જણાવ્યું હતું કે સુનિતા તેના ભાઈ સાથે બંધ રૂમમાં કલાકો સુધી રહેતી હતી. પરંતુ તેણે ક્યારેય પૂછ્યું નહીં. જોકે પોલીસને આશંકા છે કે સુનીતાના પતિને પણ આની જાણકારી હોઇ શકે. અથવા તે પણ શામેલ કરી શકાય છે. સુનિતા બે બાળકોની માતા છે.

હરિયાણાના સિરસા જિલ્લાના ડબવાળી શહેરમાં જુલાઈમાં નકલી ચલણનો મામલો પ્રકાશમાં આવ્યો હતો. આ લોકો 2000 ની 25 નોટો અને 500 ની 2 નકલી નોટો પોલીસે છાપેલા કલર પ્રિંટર સાથે છાપવામાં સફળ રહ્યા હતા. આ આરોપીમાંથી એક આરોપી અગાઉ પંજાબમાં નકલી નોટો લઈ જતા પણ ઝડપાયો હતો. પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર, આરોપી રવિંદરસિંહ ઉર્ફે બબ્બી અને પંજાબના મુકતસરમાં રહેતો ગગનદીપ સિંહ કલર પ્રિંટર લઈને ચૌહાણ નગર મહોલ્લામાં રેખા રાણી પત્ની તરુણ કુમારના ઘરે પહોંચ્યો હતો. અહીં ત્રણેય રાતોરાત નકલી ચલણ છપાય છે. પરંતુ તેઓ તેને બહાર કાઢે તે પહેલાં પોલીસે બાતમી મળતાં પોલીસે દરોડો પાડ્યો હતો. આ સમાચાર વિશે વધુ વાંચો.

પોલીસ તપાસમાં રવિન્દરનો અનુભવ ઉર્ફે બબ્બી અગાઉ પણ બાથિંડામાં બનાવટી નોટો ચલાવવાની ગતિ છે. પોલીસ બાટમી આવી છે તે ડબલી સક્રિય થઈ છે.આ કેસ ઓગસ્ટમાં હરિયાણાના સિરસામાં પ્રકાશમાં આવ્યો હતો. પેટ્રોલીંગ દરમિયાન પોલીસે પંજાબ સરહદે મુસાહિબવાલા બ્લોક પાસે બાઇક સવાર મહિલા અને પુરુષને અટકાવ્યો હતો. તેમની પાસેથી ત્રણ લાખ રૂપિયાની નકલી નોટો ઝડપાઇ હતી. આરોપી ગગનદીપ ઉર્ફે ગગન પંજાબમાં રહે છે. જ્યારે હરપાલ કૌર ઉર્ફે પ્રીત સિરસા. બંને ભાઇ-બહેન હોય તેવું લાગે છે.