મોંઘી મોંઘી ગાડીઓનો માલિક છે સાઉથ નો આ વિલન,જીવે છે આલિશાન જિંદગી, જોવો લાઈફ સ્ટાઇલ…..

કબીર દુહાન સિંહ.નમસ્કાર મિત્રો આજ ની પોસ્ટ માં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે મિત્રો આજે આપણે જેના વિશે ચર્ચા કરવા જઈ રહ્યા છે તે એક્ટર ના આજે લાખો ફોલોઅર્સ છે જી હા મિત્રો આપણે વાત કરી રહ્યા છે કબીર દુહાન સિંહ વિશે તો ચાલો જાણીએ તેના વિશે વધુ ચર્ચા કરીએ કબીર દુહન સિંહ એક ભારતીય ફિલ્મ અભિનેતા છે જે તેલુગુ કન્નડ અને તમિલ ભાષાની ફિલ્મોમાં દેખાયો છે.તેલુગુ ફિલ્મ જીલથી ડેબ્યૂ કર્યા બાદ કબીરે ટોલીવુડ માં હરીફ તરીકેની કારકિર્દી બનાવી છે.તેમણે સરદાર ગબ્બર સિંહ માં પણ અભિનય કર્યો હતો.

Advertisement

ફરીદાબાદમાં જન્મેલા કબીર દુહાન સિંઘ ૨૦૧૧ માં મુંબઇ ગયા અને મોડલિંગમાં પોતાની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી. તેણે ઘણી ફેશન વીકની સોંપણી કરી અને તેના વ્યવસાયના ભાગ રૂપે આંતરરાષ્ટ્રીય કાર્યમાં ભાગ લીધો. તેની અભિનયની પહેલી ધાક શાયની આહુજા અભિનીત હિન્દી ફિલ્મ પ્રોજેક્ટનો ભાગ હતો, પરંતુ પછીથી આ ફિલ્મ અટકી ગઈ. ફિલ્મોમાં કારકિર્દી બનાવવા માટે આતુર, તે એક મંચ અભિનેતા બન્યો અને ત્યારબાદ તેલુગુ ફિલ્મ જિલ 2015 નો ભાગ બનવા માટે સફળતાપૂર્વક ઓડિશન અપાયું, જેના નિર્માતાઓ ઉત્તર ભારતીય પૃષ્ઠભૂમિવાળા વિલનની શોધમાં હતા. ત્યારબાદ આ ફિલ્મે તેની સકારાત્મક સમીક્ષાઓ મેળવી.

જ્યારે તેની કિક 2 2015 ની ફોલો-અપની પણ એટલી જ પ્રશંસા કરવામાં આવી. તેમની અભિનયની ભૂમિકાની ઉચ્ચ ગુણવત્તાને જાળવવા માટે, કબીરે ભૂમિકાઓ ભજવતા પહેલા તેના પાત્રોનું કાળજીપૂર્વક વિશ્લેષણ કરવાનું પસંદ કર્યું હતું અને અન્ય સાહસો બંધ કર્યા હતા જે તેમને હીરો તરીકે રજૂ કરે છે અને બંગાળ વાઘની ભૂમિકા 2015 રમ.ત્યારબાદ અભિનેતા એ શિવના બદલો નાટક વેદલમ 2015 માં ખલનાયક ની ભૂમિકા ભજવી, જેમાં અજિથ કુમાર મુખ્ય ભૂમિકામાં છે.

સાઉથ મૂવીઝ તેની એક્શન અને તેના ડાન્સર એક્ટર્સ માટે જાણીતી છે.તે ચલચિત્રોના તમામ પાત્રો તેમની ભૂમિકામાં ખૂબ છે અને તેમની અભિનય માટે ખૂબ જાણીતા છે સાઉથ મૂવીઝના વિલન આ સાઉથ મૂવીઝના વિલનમાં કાબીન દુહાન સિંહનું પ્રખ્યાત નામ છે. જેમણે સાઉથ માવિસમાં વિલનનો ભાગ ભજવ્યો હતો અને મોટાભાગની ટોલીવુડ ફિલ્મોમાં જોવા મળ્યા હતા.

તેણે પોતાની કારકિર્દીની શરૂઆત મોડેલિંગથી કરી હતી અને હવે તેણે એક માહિતી આપી છે કે તે ટૂંક સમયમાં નવાઝુદ્દીન સિદ્દીકીની આગામી ફિલ્મ બોલે ચૂડિયાં માં જોવા મળશે.તેઓ શારીરિક રીતે ફીટ છે. 5 ભાષાઓમાં રિલીઝ થનારી તેની આગામી ફિલ્મ પહેલવાન પલાવાન માં, તેણે એક બોક્સર વિલનનું પાત્ર પણ ભજવ્યું છે,જેના માટે તેણે સખત મહેનત કરી હતી અને છેવટે તેની ભૂમિકા પ્રમાણે પોતાને પરિવર્તિત કરી દીધી હતી.

કબીર દુહાનસિંહે એમએક્સપી હિન્દી સાથે વાત કરતા કહ્યું કે તે હરિયાણાના ફરીદાબાદ જિલ્લાનો છે.તેણે દિલ્હી યુનિવર્સિટીમાંથી અભ્યાસ કર્યો હતો.તેણે પોતાની મોડલિંગ કારકિર્દીની શરૂઆત દિલ્હીથી કરી હતી અને જ્યારે તેણે તેની પ્રથમ ઉઘ લીધી ત્યારે તેનો પ્રતિસાદ જોયા પછી તેણે નક્કી કર્યું કે તે આ ક્ષેત્રમાં પોતાની કારકીર્દિ બનાવશે.

તે જ સમયે, તે વર્ષ 2011 માં પોતાનું નસીબ અજમાવવા માટે મુંબઇના સપનાના શહેરમાં ગયો અને પછી ત્યાં ફેશન શો શરૂ કર્યા. ધીરે ધીરે, તેના દેખાવ અને શારીરિક દ્રષ્ટિએ તેને એક તક આપી અને તે પછી તેને લેકમે દ્વારા પ્રથમ ધાર એ પૂલ મોડેલ તરીકે પસંદ કરવામાં આવ્યો.

કબીરે કહ્યું કે, જ્યારે આ મૂવી તેમને ઓફર કરવામાં આવી હતી, ત્યારે તે આ પાત્રમાં યોગ્ય રીતે ફિટ નહોતો. પરંતુ પછી જ્યારે દિગ્દર્શકે તેમને આ પાત્ર વિશે કહ્યું, ત્યારે કબીરને પણ સમજાયું કે તેમનો શારીરિક હજી એક બerક્સરની જેમ શોષી નથી, આ માટે તેણે તેના પર ઘણું કામ કરવાની જરૂર છે.

કબીરે ડિરેક્ટરને તેના શરીરમાં પરિવર્તન માટે થોડો સમય પૂછ્યો અને કહ્યું કે તે આ મૂવી કરશે અને આ માટે તે પાત્રની માંગ પ્રમાણે પોતાનું પરિવર્તન કરશે.પછી કબીરનું તે પાત્ર પ્રમાણે 3 મહિનામાં શું પરિવર્તન થયું અને પાત્ર પ્રમાણે તેણે બોક્સર જેવી દુર્બળ શારીરિક રચના કરી.કબીરે કહ્યું કે દુર્બળ શરીર બનાવવું તેની સામે એક મોટો પડકાર હતો કારણ કે તેની પાસે ફિલ્મના શૂટિંગ શરૂ કરવા માટે ડેડ લાઈન હતી અને તેણે આ ડેડ લાઇનમાં પોતાને પરિવર્તન આપવું પડ્યું હતું.

કબીરના કહેવા મુજબ,તેણે ફક્ત 3 મહિના લીલા શાકભાજી ખાધા અને એક દિવસ પણ ચીટ માઇલ ન ખાતા. ફક્ત આ કડક આહાર યોજનાને અનુસરીને, તે દુર્બળ શારીરિક પદાર્થ મેળવવામાં સક્ષમ બન્યું.તેઓ દર માઇલ પર લીલી શાકભાજી સાથે દિવસમાં 6 માઇલ લેતા હતા. પોતાનો આહાર વહેંચતા, તેણે જણાવ્યું કે સવારે ઉઠતાની સાથે જ તેણે લીલી શાકભાજી બાફેલી હતી, જે તેમના માટે એકદમ પડકારજનક હતું.લીલા શાકભાજી સાથે ઇંડા અને બાફેલી ચિકન પણ હતા, પરંતુ તેઓ 3 મહિના સુધી કાર્બ્સ લેતા નહોતા.6 માઇલમાંથી ત્રણમાં,તેઓ કુલ 650 ગ્રામ ચિકન અને લગભગ 1-2 કિલો લીલી શાકભાજી ખાતા હતા.

કબીરે આ પ્રશ્નના જવાબ પર કહ્યું હતું કે, આજના સમયમાં જો કોઈ સ્થાનિક પૂરક જીમના સ્વયં ઘોષિત જીમ ગુરુ દ્વારા કોઈ પૂરક અથવા પ્રોટીન પૂરક આપવામાં આવે છે, તો તે ઘણી વખત ખોટું સાબિત થાય છે અને કેટલીકવાર તે તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે છે. જોખમી સાબિત થઈ શકે છે.તેમનું ઉદાહરણ આપતા કબીરે કહ્યું કે જો હું કોઈ પૂરક પસંદ કરવા જઉં છું, તો સૌ પ્રથમ યુટ્યુબ પર તેના વત્તા અને ઓછા ગુણ જાણીએ, તો જ તેને ખરીદો.

દરેક જીમ ગુરુ તમને શરૂઆતથી જ આવી સજાવટ આપે છે, સાથે સાથે ઘણાં તમને સસ્તામાં ઉત્પાદન વેચવા માટે વિવિધ પ્રકારના પૂરક આપે છે. આવી શ્વાસ લેવાની રીતોથી દૂર રહેવું. તેમ છતાં, હું કહેવા માંગુ છું કે તમે પૂરવણીને બદલે બી ખોરાકને પ્રાકૃતિક ખોરાકને વધુ પ્રાધાન્ય આપો છો.તેઓ ફક્ત વ્હી પ્રોટીન અને બીસીએએનો ઉપયોગ કરે છે.આ સિવાય તેઓ પ્રાકૃતિક આહાર અને પૂરવણીઓને પ્રાધાન્ય આપે છે.

કબીરે કહ્યું કે શાકાહારી ખોરાક પણ સારી શારીરિક બનાવી શકે છે, એકમાત્ર શરત એ છે કે તમે સ્વચ્છ આહાર લો, તે ખોરાક તમારા શરીરને ઘણા બધા વિટામિન અને ખનિજોથી ભરી રહ્યા છે તમારું વર્કઆઉટ સારું અને સારું થઈ રહ્યું છે. તમે નિંદ્રા અનુભવો છો.

જો આ બધા પરિબળો યોગ્ય છે, તો પછી તમે શરીર બનાવી શકો છો. તેમ છતાં હું એમ નથી કહેતો કે તમે સંપૂર્ણ રીતે સમાઈ જશો બલ્કે હું કહું છું કે આની મદદથી તમે યોગ્ય શરીર મેળવી શકશો.બીજી બાજુ જો તમે તમારા આહારમાં ચિકન અને ઇંડા ઉમેરો છો તો તે કેક પર હિમસ્તરની હશે.

ભારતમાં લોકોએ તંદુરસ્તી વિશે કહ્યું હતું કે તેઓ તંદુરસ્તી અને શરીર કરતાં તંદુરસ્તીને વધુ મહત્ત્વપૂર્ણ માને છે, કારણ કે તે જરૂરી નથી કે તમારી પાસે સ્નાયુબદ્ધ ભારે શરીર હોય તો જ તમે ફીટ થશો, પરંતુ જો તમે માનસિક રીતે તંદુરસ્ત હોવ તો, ખુશ, જો કપડાં તમારા માટે યોગ્ય છે તો તમે ફિટ છો યંગસ્ટર્સને સંદેશ આપતા કબીરે કહ્યું કે, આજના યુવાનો તંદુરસ્તી પ્રત્યે ખૂબ જાગૃત છે અને દરેક જણ ફિટનેસથી ગ્રસ્ત થઈ ગયું છે.

એક ઉદાહરણ આપવું, હવે મારા શહેરમાં ખૂબ ઓછા જીમ હતા અને જ્યારે હું થોડો સમય ગયો ત્યારે મેં જોયું કે ત્યાં જીમ ખુલ્યું છે.લેડિઝ અને એઝેડ પણ દોડતી અને જીમ કરતી જોવા મળે છે તે જોઈને મને ખૂબ આનંદ થાય છે કે તંદુરસ્તી પ્રત્યે જાગૃતિ ધીમે ધીમે દરેક જગ્યાએ ફેલાઈ રહી છે જો તમે વેઇટ ટ્રેનિંગ ન કરવા માંગતા હો તો આજે તમારી પાસે ક્રોસફિટ જિમ્નેસ્ટિક્સ કોર્ડિઓ વગેરે જેવા ઘણા બધા વિકલ્પો છે.

એમએક્સપી હિન્દીના વાચકોને સંદેશ આપતા કબીરે કહ્યું કે એકંદરે માવજત માટે દરેકનું ધ્યાન જરૂરી છે અને તે જ સમયે શક્ય તેટલું કુદરતી રહેવું, પૂરક વિશ્વથી દૂર રહેવું.જો તમે ખૂબ ચરબીયુક્ત હોવ તો તમારે પહેલા ચરબી બર્નની જરૂર પડશે, પછી જલદી તમને ચરબી બર્ન થાય ત્યારબાદ તમે તમારા સ્નાયુઓ પર કામ કરો.પછી ટૂંક સમયમાં જુઓ તમે એક મહાન શારીરિક મળશે.

તો કબીર દુહાન સિંહ સાથેની અમારી વિશેષ ચર્ચાના કેટલાક અંશો અહીં આપ્યા છે. જેમાં તેણે તેની ફિટનેસ અને તેના નોલેજ વિશે ઘણી વાતો અમારી સાથે શેર કરી.કદાચ તમે કબીરની આ યાત્રામાંથી ઘણું શીખશો. જો તમને પણ કબીરની આ વાર્તાના કેટલાક ભાગ ગમ્યા છે, તો તે અમારી સાથે શેર કરો, જેને આપણે સોશિયલ મીડિયા પર શેર કરીશું.

Advertisement