સૂર્ય આથમ તા પહેલા હનુમાન મંદિર માં ચડાવો આ 11 નાગરવેલનાં પાન,અને જોવો ચમત્કાર,બની જશે તમારા બધા જ બગડેલા કામ….

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છે હભગવાન હનુમાન તેમના ભક્તોની તકલીફ દૂર કરે છે, તેથી તેઓ સંકટમોચન તરીકે પણ ઓળખાય છે જો તમે પણ મુસીબતોથી સંઘર્ષ કરી રહ્યા છો તો તમારે મંગળવારે બજરંગબલીની પૂજા સાથે ચોક્કસ કેટલાક ઉપાય કરવા જોઈએ આથી હનુમાન જી પ્રસન્ન થયા.જો તમારી બનાવટ બગડી રહી છે તો ભગવાન હનુમાનના મંદિરમાં મંગળવારે 11 બનારસ પાન અર્પણ કરવા જોઈએ આ સતત 5 મંગળવાર કરો.

જીવનમાં પ્રવેશ મેળવવા માટે હનુમાનના ચરણોમાં લાલ ચંદન લાલ ફૂલો અને રોલી ચઢાવો હવે તેને એક અઠવાડિયા માટે આ રીતે રાખો અને આવતા મંગળવાર સુધી તે પ્રસાદને લાલ કપડામાં બાંધો અને દુકાન અને ઘરની તિજોરીમાં રાખો.ઇચ્છા પૂર્ણ થવા માટે ઘરની છતની પૂર્વી ખૂણામાં ઘઉં સાથે માટીનાં વાસણમાં 5 લાલ ફૂલો રાખો હવે આવતા મંગળવારે તેમાંથી ફૂલો કાઢો અને તેને તિજોરીમાં રાખો. જ્યારે હનુમાનજીના મંદિરમાં ઘઉંથી ભરેલું વાસણ રાખવું.

દેવામાંથી મુક્તિ મેળવવા માટે મંગળવારે લાલ ગાયને રોટલી અને ગોળ ખવડાવવું સારું માનવામાં આવે છે. આ મંગળને મજબૂત બનાવશે તે જ સમયે શક્તિ વધશે.રોગો મટાડવા માટે હનુમાનજીને લાલ ચોલા અર્પણ કરો. હનુમાન ચાલીસાના પાઠ પણ કરો આ સિવાય તમે દર્દીના માથામાંથી 21 વાર પાણી સાથે નાળિયેર ફેરવો અને તેને હનુમાન મંદિરમાં મૂકો તેનાથી વ્યક્તિ જલ્દી સ્વસ્થ થઈ જશે.

દૃષ્ટિથી છૂટકારો મેળવવા માટે મંગળવારે પીડિતના માથામાંથી કાચો દૂધ 21 વખત લો અને તેને સાંજે કૂતરાને ખવડાવો.લગ્નજીવન કે વૈવાહિક જીવનમાં મુશ્કેલીઓ આવી રહી છે તો મંગળવારે રામ દરબારની પૂજા કરો તેમાં રામ સીતા સહિતનો આખો પરિવાર હોવો જોઈએ આમ કરવાથી સમસ્યા હલ થશે.જો ભગવાન શ્રી રામ હનુમાનજી સાથે ન મળ્યા હોત તો કદાચ ભગવાન શ્રીરામ લંકા ઉપર વિજય ન મેળવી શક્યા હોત પ્રભુ શ્રીરામ પોતાના ભક્તો ઉપર કાયમી માટે કૃપા બનાવી રાખે છે હનુમાનજીએ પોતાની ભક્તિ અને સમર્પણ બતાવવા માટે પોતાની છાતી ચીરી તેની અંદર પ્રભુ શ્રીરામની છબી દર્શાવી હતી હનુમાનજી ના રદય ની અંદર ભગવાન શ્રીરામ અને માતા સીતા વાસ કરે છે.

આપણે દરેક લોકો જાણીએ છીએ કે હનુમાનજી ભગવાન શ્રીરામના પરમ ભક્ત હતા જ્યારે લક્ષ્મણ મૃત્યુ શૈયા ઉપર પડેલા હતા ત્યારે હનુમાનજીએ સંજીવની બુટ્ટી લાવી લક્ષ્મણ ના પ્રાણ બચાવ્યા હતા. આપણે દરેક લોકો જાણીએ છીએ કે ભગવાન હનુમાન ઉપર તેલ અને સિંદૂર ચડે છે પરંતુ શું તમે જાણો છો શા માટે ભગવાન હનુમાનજી ઉપર સિંદૂર ચઢાવવામાં આવે છે.

એક વખત હનુમાનજીએ માતા સીતાને માંગમાં સિંદૂર લગાવતા જોયા કે તરત જ તેના મનમાં પ્રશ્ન ઉદ્ભવ્યો. તેણે માતા સીતાને આમ કરવા પાછળનું કારણ પૂછ્યું. ત્યારે માતાએ જવાબ આપ્યો કે માતા સીતા જો પોતાના માંગમાં સિંદૂર ભરે તો તેના કારણે તેના પતિ શ્રીરામની આયુષ્ય લાંબી થાય છે અને તે કાયમી માટે સ્વસ્થ જીવન જીવી શકે છે અને આથી જ માતા સીતા પોતાની માંગમાં સિંદૂર લગાવે છે.

આપણે ત્યાં સિંદૂરને ખૂબ જ પવિત્ર માનવામાં આવે છે, અને દરેક સુહાગણ સ્ત્રી પોતાની માંગમાં પતિની લાંબી આયુષ્ય માટે સિંદૂર લગાવે છે જ્યારે માતા સીતાનું આવો ઉત્તર હનુમાનજીને મળ્યો ત્યારે હનુમાનજી અચંબિત રહી ગયા ત્યારબાદ હનુમાનજીએ વિચાર્યું કે જો એક ચપટી જેટલા સિંદૂરથી પ્રભુ શ્રીરામની આયુષ્ય વધી શકે છે તો જો હનુમાનજી પોતાના સમગ્ર શરીર ઉપર સિંદુર લગાવી લે તો ભગવાન શ્રીરામ કાયમી માટે અમર થઇ જાય.

આથી જ હનુમાનજીએ પોતાના સમગ્ર શરીર ઉપર સિંદૂર લગાવી લીધું અને ત્યારબાદ તે પ્રભુ શ્રીરામને મળવા જતા રહ્યા હનુમાનજીને આવી હાલતમાં જોઈ ભગવાન શ્રીરામ ખુશ થઈ ગયા અને ત્યારથી જ લોકો ભગવાન શ્રીરામને ખુશ કરવા માટે હનુમાનજીની મૂર્તિ ઉપર સિંદૂર ચડાવે છે આમ હનુમાનજીને સિંદૂર ચઢાવવા પાછળ આ રોચક કહાની છુપાયેલી છે.