તાનાસાહ કિંમ જોંગ એકલો જ નહીં,આ દેશો માં પણ ભણવામાં આવે છે નેતાઓ જુઠ્ઠા કિસ્સાઓ, ના ભણાવે તો આપે છે આવો દંડ……

અભ્યાસક્રમમાં કહેવામાં આવે છે કે કિમ જોંગ લગભગ 5 વર્ષની ઉંમરમાં જહાજ ચાલવાનું શરૂ કર્યું હતું. એટલું જ નહીં તે આ યુગનો ખાતરીપૂર્વક શૂટર હતો અને સામ-સામેની લડાઇમાં મોટા યોદ્ધાને હરાવી શકતો હતો.ઉત્તર કોરિયાના તાનાશાહ કિમ જોંગ તેમના તરંગી હુકમના કારણે તેમને દોરમાં રાખે છે. તાજેતરમાં તેમણે આદેશ આપ્યો હતો કે પૂર્વ-શાળાના બાળકોએ ફક્ત કિમની બહાદુર કૃત્યોને ફક્ત દોઢ કલાક વાંચવું જોઈએ જેથી તેઓ પાછળથી દેશ અને કિમ પરિવારના વફાદાર બની શકે.

માર્ગ દ્વારા સામ્યવાદી દેશોમાં, નેતાને ભગવાન માનતા અને તેમને શાળાઓ અને કોલેજોમાં ભણાવવું એ નવી વાત નથી. ચીની શાળાઓમાં પણ આવું જ થાય છે. ત્યાં કોર્સની સાથે નાટકો અને ગીતો દ્વારા માઓ જેદાંગ અને અન્ય નેતાઓની પ્રશંસા કરવામાં આવે છે. જાણો કે કેવી રીતે સામ્યવાદી દેશોના નેતાઓ પોતાને ભગવાન બનાવવા માટે અભ્યાસક્રમોની રચના કરે છે.

સૌથી પેહલા તો તાજો મામલો જોઈએ.

ખરેખર ઓગસ્ટમાં ઉત્તર કોરિયામાં એક કાયદો બનાવવામાં આવ્યો હતો જે અંતર્ગત પૂર્વ-શાળા એટલે કે નર્સરી અને કિન્ડરગાર્ટનનાં બાળકોએ કિમ જોંગ ઉનની બહાદુરી વિશે વાંચવું ફરજિયાત રહેશે. અભ્યાસક્રમના આ ભાગને મહાનતા શિક્ષણ કહેવામાં આવે છે. આ અંતર્ગત માત્ર કિમ જોંગ જ નહીં પરંતુ તેમના પિતા અને દાદાની મહાનતાના પાઠ પણ શીખવવામાં આવશે.ઉત્તર કોરિયાના બાળકોએ કિમ જોંગ ઉનની બહાદુરી વિશે વાંચવું જરૂરી છે.

જૂઠા કિસ્સાના ભરમાર.

ત્રણેય લગભગ 30-30 મિનિટ માટે ચર્ચા કરવામાં આવશે. તેમાં કેટલું હવા અને હવાનો અભ્યાસ કરવામાં આવશે તે અનુમાન લગાવવું સહેલું છેજો તમને ખબર હોય કે કિમ જોંગ જ્યારે ફક્ત 5 વર્ષનો હતો ત્યારે મોટું વહાણ ચલાવવાની શરૂઆત કરી હતી. એટલું જ નહીં તે આ યુગનો ખાતરીપૂર્વક શૂટર હતો અને સામ-સામેની લડાઇમાં મોટા યોદ્ધાને હરાવી શકતો હતો.

પેહલા અડધો કલાક થતો હતો ગુણગાન.
તમને જણાવી દઇએ કે આ પહેલા આ બધા અભ્યાસક્રમમાં સમાવેશ કરવામાં આવતો હતો પરંતુ તે પછી ફક્ત 30 મિનિટ શીખવવામાં આવતું હતું. હવે આજ સમય દોઢ કલાક થઈ ગયો. હવે આ સાથે મુશ્કેલ છે કે પૂર્વ-શાળાના બાળકોનો કુલ સમય ફક્ત ત્રણ કલાકનો છે. આ સ્થિતિમાં જો દોઢ કલાક ફક્ત મહાનતા શિક્ષણને આપવામાં આવે છે તો બાકીના વિષયો બાકીના સમયમાં અભ્યાસ કરી શકશે નહીં.

કમ્યુનિસ્ટ મુલ્કોમાં પરંપરા રહી.

કિમ જોંગ-ઉન ભાગ્યે જ તેમના માટે કોઈ ફરક પાડશે કારણ કે સામ્યવાદી દેશોમાં તે ઘણી વાર થાય છે. ઉદાહરણ તરીકે ચીનમાં પણ આ જ પ્રથા ચાલુ છે. ત્યાં શાળાની સાથે સાથે, કોલેજમાં આગેવાનોની પૂજા કરવામાં આવે છે અને સમાન સાંસ્કૃતિક કાર્યક્રમો પણ યોજવામાં આવે છે જેમાં ભાગ લેવો જરૂરી છે. આવા નાટકો અને કાર્યક્રમો ચાઇનાના કિન્ડરગાર્ટનથી લઈને યુનિવર્સિટીઓ સુધી યોજવામાં આવે છે જે ચીનના કમ્યુનિસ્ટ પાર્ટી અને માઓ જેદાંગના ગુણ ગાય છે. વર્ષના ત્રણ અઠવાડિયા માટે દરેક જગ્યાએ દેશભક્તિના કાર્યક્રમો યોજવામાં આવે છે. આ ઝી જિનપિંગની સૂચના પર ચાલતો એક કાર્યક્રમ છે જેનો હેતુ દેશ માટે વફાદાર પીઢીઅો તૈયાર કરવાનો છે. તે દરેક શાળા અને કોલેજ શિક્ષણનો આવશ્યક ભાગ છે.ચીનમાં સ્કૂલની સાથે કૉલેજ સુધીમાં લીડરોની પૂજા થાય છે.

વફાદાર બનવાની ટ્રેનિંગ.
વોશિંગ્ટન પોસ્ટ મુજબ માતાપિતા પોતે માને છે કે જો બાળકો દેશભક્તિ શીખે છે તો જ તેઓ તેમના માતાપિતાને પણ પ્રેમ કરી શકશે. આ માટે એક નાટક 5 વર્ષની ઉંમરે બાળકો દ્વારા કરવામાં આવે છે – માય કન્ટ્રી ઇઝ એ ગાર્ડન. આવા ઘણા નાટકો છે. ઉપરાંત, બાળકોને તે સ્થાનો પર પ્રવાસ આપવામાં આવે છે જ્યાં તેમનામાં દેશભક્તિ જાગૃત થાય. ઉચ્ચ શાળામાં પુસ્તકોમાં ચિની ફિલસૂફી શીખવવી હિતાવહ છે. સરકાર સંશોધન સંસ્થાને ભંડોળ આપે છે જેથી તેઓ સમાજવાદનો પાઠ ભણાવી શકે. આ પ્રોગ્રામ 30 યુનિવર્સિટીઓમાં પૂરા જોશમાં છે.

ચીન ,હોંગકોંગમાં પણ લાગૂ કરશે સિલેબસ.

હદ તો એ છે કે હવે હોંગકોંગમાં પણ ચીન આ જ કોર્સ લાગુ કરશે. મહેરબાની કરીને કહો કે તાજેતરનાં મહિનાઓમાં હોંગકોંગમાં ઘણી હંગામો થયો હતો. ખરેખર ચીને ત્યાં વિવાદિત રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા કાયદો લાગુ કર્યો. હોંગકોંગમાં પણ ઘણાં દેખાવો થયા હતા, પરંતુ આખરે ચીન તેના હેતુમાં સફળ થઈ ગયું. હવે ચીન હોંગકોંગને પણ તેને વફાદાર બનાવવા માટે શીખવશે. આ અંતર્ગત રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા શિક્ષણ શરૂ થઈ રહ્યું છે. ચીનના સત્તાવાર મીડિયા સિન્હુઆ ન્યૂઝ એજન્સીમાં આ સમાચાર આવ્યા છે.ચીની સરકારને લાગે છે કે દાયકાઓના શિક્ષણને કારણે હવે દેશ પ્રત્યે વફાદાર એક પેઢી તૈયાર થઈ છે.

પ્રશાંસનિક પદો માટે પણ શરૂઆત થઈ શકે છે.
આ નવા અભ્યાસક્રમ અંગે શિ જિનપિંગની અધ્યક્ષતામાં કાર્યરત શિક્ષણ અધિકારી શેન ચુન્યોએ કહ્યું કે યુવા અને વહીવટી અધિકારીઓ માટે તે જરૂરી બનશે. આ અંતર્ગત એ પણ શીખવવામાં આવશે કે પશ્ચિમી દેશોખાસ કરીને અમેરિકા હંમેશાં ચીનને કેવી રીતે હેરાન કરે છે અને તેને આગળ વધતા અટકાવે છે. વોશિંગ્ટન પોસ્ટના સમાચાર મુજબ ચીની સરકારને લાગે છે કે દાયકાઓના શિક્ષણને લીધે હવે દેશ પ્રત્યે વફાદાર એક પેઢી તૈયાર થઈ છે. હવે તેણી તેના વહીવટી વિસ્તારોમાં પણ આ પદ્ધતિ અજમાવશે.

રૂસ પણ અલગ નહિ.

એ જ રીતે રશિયામાં પણ દેશભક્તિના પાઠ સાથે વ્લાદિમીર લેનિન વિશે વાંચવું ફરજિયાત છે. હાલમાં પુટિને આ અભ્યાસક્રમમાં વધુ દખલ કરી છે. ધ મોસ્કો ટાઇમ્સ અનુસાર તેમણે પેટ્રિયોટિક કેમ્પ દ્વારા કિશોરોને ફરીથી શિક્ષિત કરવાની દરખાસ્ત કરી. આમાં સૈન્યના લોકો મગજ ધોવાવાળા અને રશિયાના નિયમો અંગે સવાલ ઉઠાવનારા બાળકોને ફરીથી શિક્ષિત કરશે.