વધતી ઉમરમા પણ યુવાન જેવી ત્વચા મેળવવા કરો આ વસ્તુઓનો ઉપયોગ,ફાયદા જાણીને તમે પણ ચોકી જશો…

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખમા તમારુ સ્વાગત છે મિત્રો આજના આ લેખમા આપણે વાત કરીશુ ચેહરાને સુંદર કેવી રીતે બનાવી શકાય લોકોમાં એવી માન્યતા છે કે બજારમાં જોવા મળતા તમામ બ્રાન્ડેડ કોસ્મેટિક્સ તેમની સુંદરતામાં વધારો કરશે અને તે પછી ભલે તમે છોકરી હોય કે છોકરો, લોકો તેમને સફેદ હોવાની ક્રીમ લગાવવાની સલાહ આપવામાં નિષ્ફળ જતા નથી અને આ સિવાય ફોલ્લીઓ અને ખીલ જેવી ચીજોને કાઢી નાખવા માટે રોજ કેટલીક ક્રીમ બજારમાં આવે છે અને જો આવા લોકોને ઘરેલુ સૌંદર્ય ઉપચાર અપનાવવા સલાહ આપવામાં આવે તો તેઓ માનતા પણ નથી.

Advertisement

જો હર્બલ તકનીક એક મોંઘા ઉત્પાદન તરીકે બજારમાં જાય તો યુવા વધુ પૈસા ચૂકવ્યા પછી પણ તેને ખરીદવા તૈયાર હોય છે તેમજ ઘરેલું સોલ્યુશનમાં જે છે તે રાસાયણિક ઉત્પાદનમાં નથી અને બજારમાં વેચેલા તમામ ઉત્પાદનોમાં હર્બલ ગુણધર્મો બતાવીને, તે સાબિત થયું છે કે ઘરેલું વસ્તુઓમાં શું છે, બજારમાં ઉત્પાદન ક્યાં મળે છે તમને જણાવી દઈએ કે મોટા મોટા સૌન્દર્ય નિષ્ણાતો પણ હર્બલ પ્રોડક્ટ્સ બનાવીને તેનું વેચાણ કરી રહ્યા છે.

મિત્રો સુંદરતા જાળવવા માટે કેટલાક ઘરેલું ઉપાય છે જેથી તમે હંમેશાં જુવાન રહી શકો અને આ સિવાય આમળાના ચૂર્ણને નાળિયેર તેલમાં મિક્સ કરવું જોઈએ તેનાથી ત્વચાને પ્રોટીન ટ્રીટમેન્ટ આપવા માટે હળદર કાચા દૂધમાં ભેળવી દેવી જોઈએ અને આ સિવાય ચણાની દાળ પીસવાથી અને તેમાં ગુલાબજળ લગાવવાથી ત્વચા પર લગાવવાથી અદભૂત ગ્લો મળે છે અને આને કારણે ચહેરાના વાળ પણ ધીરે ધીરે હળવા થવા લાગે છે અને ફોલ્લીઓ પણ અદૃશ્ય થઈ જાય છે.

મિત્રો ચહેરાની સુંદરતા વધારવા માટે તમારે દર વખતે કોસ્મેટિક્સનો આશરો લેવો પડે કે હજારો રૂપિયા ખર્ચ કરવો પડે તે જરૂરી નથી અને તમે ઘરે બેસીને પણ સુંદરતા વધારવા માટે કેટલાક શ્રેષ્ઠ ઘરેલું ઉપાયોની મદદ લઈ શકો છો અને આ રાસાયણિક સમૃદ્ધ ઉત્પાદનોનો ઉપયોગ તમારી ત્વચાને જ નુકસાન પહોંચાડે છે પરંતુ ત્વચા ઉંમર પહેલાં જ વૃદ્ધ થવાની શરૂઆત કરે છે અને તેથી આજથી તમે ઘરની કુદરતી સામગ્રી પર ચહેરાને સુંદર બનાવવાનું કામ છોડી દો. આ ઘટકો તમારા ચહેરાની સુંદરતા વધારવામાં મદદ કરશે.

કેળા.

કેળામાંથી કેલ્શિયમ, વિટામિન ડી તથા વિટામિન બી અને વિટામિન બી 12 હોય છે. જે સ્કિન માટે ફાયદાકારક હોય છે. તેના ઉપાય માટે અડધા કેળાની પેસ્ટ બનાવી લો. તેમાં 4-5 ટીપાં લીંબુનો રસ ભેળવીને રોજ ચહેરા અને ગરદન પર લગાવવાથી ખીલ સહિત ડાઘ દૂર થશે. કેળા ઉપરાંત કેળાની છાલ પણ ચહેરાને ચમકતો રાખવામાં મદદરૂપ થાય છે. કેળાની છાલનો અંદરનો ભાગ 15-20 મિનિટ હળવે હાથે ચહેરા તથા ગરદન ઉપર ઘસવાથી સ્કિન ઉપરના વણજોઈતા ડાઘ દૂર થાય છે.

હળદર.

મિત્રો હળદરમાં પ્રાકૃતિક એન્ટીઓક્સીડેન્ટ અને કર્ક્યૂમિન હોય છે તેથી સ્કિનને સાફ કરે છે અને ટેનિંગને દૂર કરે છે. હળદરનો ઉપયોગ કરવા માટે એક ચમચી હળદર, એક ચમચી મધ અને એક ચમચી દહીં મિક્સ કરીને પેસ્ટ બનાવી લો. આ પેસ્ટને તમારા ચહેરા અને ગરદન પર લગાવો. 30 મિનિટ સુધી પેસ્ટને સૂકવા દો પછી ધોઈને સાફ કરી લો. તમારો ચેહરો સાફ અને ગ્લોઈંગ બનવા લાગશે, સપ્તાહમાં 2 વાર આ ઉપાય કરો.

પપૈયા.

મિત્રો પપૈયામાં વિટામિન એ, સી અને ભરપૂર ન્યૂટ્રિઅન્ટ્સ હોય છે જે ત્વચાને રિજૂવિનેટ કરવામાં મદદરૂપ છે. પપૈયાથી ત્વચાના નિખાર આવે છે. તેના ઉપાય માટે પાકેલાં પપૈયાને છૂંદીને તેની પેસ્ટ બનાવો. એમાં એક ચમચી લીંબુનો રસ મિકસ કરો. તેને ગળા અને ચહેરા પર લગાવો. 20 મિનિટ સુધી લગાવીને રહેવા દો અને પછી ધોઈ નાંખો. આ સ્કિનને પ્રાકૃતિક રીતે બ્લિચ કરવાની સૌથી સુરક્ષિત પદ્ધતિ છે. સાથે જ તેનાથી સ્કિન ક્લિન થાય છે.

લીંબું.

મિત્રો લીંબુ સુંદરતા વધારવામાં વધુ અસરકારક છે અને લીંબુનો રસ નહાવાના પાણીમાં મેળવી પીવાથી તાજગી મળે છે તેમજ લીંબુના રસમાં મધ મેળવીને ચેહરા પર લગાડવાથી તેની સુકાતા સમાપ્ત થાય છે અને 10 દિવસના અંતરાલમાં લીંબુ સાથે ગરમ પાણીમાં પીપરમન્ટ અને તુલસીનું મિશ્રણ કરવાથી વરાળ લેવાથી નિખાર આવે છે તેમજ ઇંડામાં લીંબુ ઉમેરવાથી ચહેરો ચમકતો હોય છે.

નારિયેળ તેલ.

મિત્રો નાળિયેર તેલ ત્વચા માટે શ્રેષ્ઠ કુદરતી નર આર્દ્રતા છે અને તેના એન્ટિમાઇક્રોબાયલ ગુણધર્મો ચહેરો શુદ્ધ કરે છે અને ચેપથી દૂર રહે છે તેમજ નાળિયેર તેલમાં ફાયટોકેમિકલ્સ હોય છે જે મુક્ત રેડિકલને ઘટાડે છે અને તંદુરસ્ત રીતે ત્વચાને ગ્લો બનાવે છે.

દૂધ.

મિત્રો દૂધ એક ખૂબ જ અસરકારક પ્રાકૃતિક શુદ્ધિકરણ છે અને તે ત્વચાના તમામ પ્રકારો માટે અસરકારક છે અને મીઠું અને દૂધ ત્વચાને એક્સ્ફોલિયેટ કરે છે અને આ મિશ્રણથી તમારી ત્વચા ખુશખુશાલ અને તાજી લાગે છે તેમજ દૂધ ચહેરાની સુંદરતામાં પણ વધારો કરે છે.

Advertisement