આ મંદિર માં સુતાની સાથે જ મહિલાઓ થઈ જાય છે ગર્ભવતી, જાણો એવું તો શુ છે આ મંદિર માં….

નમસ્કાર દર્શક મિત્રો આજ ની પોસ્ટ માં હાર્દિક સ્વાગત છે દોસ્તો આજ ના આ ટેક્નિકલ જમાના માં એવા એવા રહસ્યો બહાર જાણવા મળતા હોય જેના ઉપર કોઈ પણ વ્યક્તિ વિશ્વાસ કરી શકે નહીં પરંતુ આજે દુનિયા મા ઘણા એવા રહસ્યમય સ્થાન છે જ્યાં અજીબ ગરીબ રહસ્યો સાથે સંકળાયેલા છે તો એવા જ એક સ્થાન વિશે ચર્ચા કરવા જઈ રહ્યા છે તો ચાલો વિગતે ચર્ચા કરીએ દોસ્તો લગ્ન પછી.

Advertisement

દરેક દંપતી સ્વસ્થ બાળકની ઇચ્છા રાખે છે. પરંતુ કેટલાક લોકો એવા પણ છે જેમને બાળકોની ખુશી મેળવવા માટે ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે. પરંતુ આજે અમે તમને એક એવા મંદિર વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જ્યાં મહિલાઓ ના સૂવાથી ગર્ભવતી થઈ જાય છે.

દરેક સ્ત્રી માટે માતા બનવું સારું છે. પરંતુ કેટલાક સંજોગોને લીધે ઘણી સ્ત્રીઓ આ સારા નસીબ મેળવી શકતા નથી. પરંતુ હિમાચલ પ્રદેશના સિંસામાં એક એવું મંદિર છે જ્યાં માતા સિમસા મહિલાઓને ગર્ભવતી થવાનું આશીર્વાદ આપે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે નિ:સંતાન લોકોને આ મંદિરમાં બાળ સુખનો આશીર્વાદ મળે છે.

મા સિંસાનું આ મંદિર હિમાચલ પ્રદેશના દુર્ગમ ટેકરીઓ વચ્ચે સિમસ ગામમાં આવેલું છે. માન્યતાઓ અનુસાર, એવું કહેવામાં આવે છે કે જે મહિલાઓ આ મંદિરના ફ્લોર પર સૂઈ જાય છે તે ગર્ભવતી થાય છે. ખુદ દેવી સિંસા તેમના ભક્તોના સપનામાં આવે છે અને તેમને સંતાન પ્રાપ્ત કરવા આશીર્વાદ આપે છે.

હિમાચલનું આ ચમત્કારિક મંદિર સંતનાદત્રી તરીકે પ્રખ્યાત છે. લોકોની આસ્થાનું કેન્દ્ર, લોકો તેમની ઇચ્છા સાથે આ મંદિરમાં આવે છે. દર વર્ષે સેંકડો નિ:સંતાન દંપતી સંતાન લેવાની ઇચ્છા સાથે માતા સિમસાના દરબારમાં આવે છે. માતા સિમસા મંદિરમાં નવરાત્રોમાં યોજાનારા આ વિશેષ તહેવારને સ્થાનિક ભાષામાં સલિંદરા કહેવામાં આવે છે.

આ સમયે, નિ:સંતાન સ્ત્રીઓ મંદિરના ફ્લોર પર રાત-દિવસ સૂઈ જાય છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે આ કરવાથી તે જલદીથી ગર્ભવતી થઈ જાય છે. આ મંદિર વિશે એવી માન્યતા છે કે જો માતા સિંસા સ્વપ્નમાં સ્ત્રીને ફળ આપે છે, તો તે સ્ત્રીને બાળકનો આશીર્વાદ મળે છે.હિમાચલ પ્રદેશના સિમ્સ ગામમાં, સંતનાદત્રી નામનું એક મંદિર છે, જેના ફ્લોર પર પડેલો ગર્ભવતી બાળકોને ગર્ભવતી બનાવે છે. સ્થાનિક લોકોના જણાવ્યા અનુસાર, અહીં ખુદ દેવી માતા તેમને સપનામાં બાળકો રાખવા આશીર્વાદ આપે છે અને મહિલાઓને બાળકોની ખુશી મળે છે.

દૂર-દૂરથી હજારો નિ:સંતાન મહિલાઓ આ મંદિરના વિશેષ માળે સુવા માટે આવે છે. સલિન્દ્ર ઉત્સવ અહીં નવરાત્રીમાં ઉજવવામાં આવે છે જેનો અર્થ સ્વપ્ન છે. આ સમયે, નિ:સંતાન સ્ત્રીઓ દિવસ રાત મંદિરના ફ્લોર પર સૂઈ રહી છે. લોકો કહે છે કે માતા સિમસા સ્વપ્નમાં સ્ત્રીને ફળ આપે છે જેના કારણે તેને બાળકનો આશીર્વાદ મળે છે.આટલું જ નહીં ફળ જોઈને તે છોકરા કે છોકરી તરીકે પણ ઓળખાય છે. હા જો કોઈ સ્ત્રીને જામફળનું ફળ મળે તો તેણીને એક છોકરો હોવાનો આશીર્વાદ મળે છે અને જો કોઈને સ્ત્રીની આંગળી મળે છે, તો તેને છોકરી ના આશીર્વાદ પ્રાપ્ત થાય છે.

માન્યતા અનુસાર જો કોઈ સ્ત્રી સ્વપ્ન માં કંદ મૂળ અથવા ફળ પ્રાપ્ત કરે છે તો તે સ્ત્રીને બાળકનો આશીર્વાદ મળે છે દેવી સિંસા સંતાનનો જાતીય નિર્ધારણ પણ સૂચવે છે. ઉદાહરણ તરીકે જો કોઈ સ્ત્રીને જામફળનું ફળ મળે છે તો સમજો કે ત્યાં એક છોકરો હશે.જો કોઈને સ્વપ્નમાં લેડીફિંગર મળે છે, તો સમજી લો કે તે બાળક તરીકે પ્રાપ્ત થશે. જો કોઈને ધાતુ, લાકડા અથવા પથ્થરની બનેલી વસ્તુ મળી હોય તો એવું માનવામાં આવે છે કે તેને સંતાન નહીં હોય.

સ્વપ્ન પ્રાપ્ત કર્યા પછી સ્ત્રી તરત જ મંદિરના પ્રાંગણને ચૂંટીને બહાર નીકળી જાય છે.એવું કહેવામાં આવે છે કે જો કોઈ મહિલા સ્વપ્ન પછી પણ મંદિરના પરિસરમાંથી તેના પલંગને દૂર કરતી નથી તો તેણી શરીરમાં ખંજવાળ શરૂ કરે છે અને તે જ સમયે તેને લાલ ફોલ્લીઓ થાય છે જેના કારણે તેને ત્યાંથી રવાના થવું પડ્યું.

અહીં દર વર્ષે ચૈત્ર અને શરદ નવરાત્રી દરમિયાન મેળો ભરાય છે અને ફેર સમિતિ અને યુથ બોર્ડના સિમ્સ વતી ભંડારાનું આયોજન કરવામાં આવે છે આ વર્ષે પણ ચૈત્ર નવરાત્રી પર્વ ધૂમધામથી ઉજવાશે. જણાવી દઈએ કે આ વખતે ચૈત્ર મહિનો નવરાત્રી 18 માર્ચથી શરૂ થઈ રહી છે જેના માટે મેળો સમિતિ અને પુજારીઓએ તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી છે.

માન્યતા મુજબ અહીં ભક્તો ન હોય તેવા ભક્તો માતા સિમસા ના દર્શન કરવા માટે નવરાત્રી આવે છે.જે મહિલાઓ સંતાન રાખવા ઇચ્છે છે તેઓ મંદિરના આંગણામાં પથારી મૂકીને સૂઈ જાય છે. તે માતાનું એક ચમત્કાર છે કે જ્યારે સ્ત્રીઓ સૂતી હોય છે ત્યારે માતા સિંસા તેની નિંદ્રામાં સંપૂર્ણ દ્રષ્ટિથી તેની દ્રષ્ટિ આપે છે અને આદેશ મુજબ સ્વપ્નમાં ફળનું વિતરણ કરે છે.

જે સ્ત્રીને ફળ મળે છે, તે જ બાળકો મેળવે છે. માન્યતા અનુસાર, એકવાર સ્વપ્ન આવે છે, તે સ્ત્રી જે ફરીથી સ્વપ્ન માટે ઉઘી જાય છે, થોડી વાર પછી કીડીઓ કરડવા લાગે છે. આટલું જ નહીં તેના શરીર પર લાલ રંગના ફોલ્લીઓ પણ દેખાય છે.સિંસા માતાનું મંદિર કેટલું પ્રાચીન છે તે વિશે કોઈ કહી શકતું નથી, પરંતુ લગભગ 400 વર્ષોથી માતાને જન્મ આપવાની સતત પ્રક્રિયા ચાલી રહી છે.

દોસ્તો એવા તો ઘણા મંદિરો છે જ્યાં કઈ ને કઈ રહસ્યો થી ભરેલા છે તો એવાજ આ મન્દિર વિશે ચર્ચા કરવા જઈ રહ્યા છે દોસ્તો આપણા દેશમાં મંદિરોની અછત નથી. કેટલાક મંદિરો તો એટલા જૂના છે જેની કલ્પના પણ કરવી મુશ્કેલ છે. મંદિરો જેટલા ઐતિહાસિક હોય છે તેના ચમત્કારો પણ તેટલા જ ખાસ હોય છે.

આ મંદિરોમાં થતાં ચમત્કારોના રહસ્યો ઉકેલવામાં મોટા-મોટા વૈજ્ઞાનિકો પણ થાપ ખાય જતાં હોય છે. જો કે, સ્થાનિક લોકોની શ્રદ્ધા આ મંદિર સાથે ખૂબ જ નજીકથી જોડાયેલી હોય છે. ત્યારે અમે આપને આજે એક એવા મંદિર વિશે જણાવીશું જેમાં રહેલી મૂર્તિઓ એક-બીજા સાથે વાતચીત કરે છે.

અહીં આવેલ શ્રદ્ધાળુઓની બધી ઈચ્છા પૂરી થઇ જાય છે. લોકો મુજબ અહીં એક એવી ચમત્કારી ઘટના ઘટે છે જેને જોઈને લોકો હેરાન થઇ જાય છે. આ મંદિરની મૂર્તિઓ કરે છે એક બીજી સાથે વાતોઃ આ મંદિરની મૂર્તિઓ એક બીજી સાથે વાતો કરે છે. મંદિરમાંથી લોકોને વાત કરવાના અવાજો આવે છે.

આ અવાજોને સાંભળીને લાગે છે જેમ કે મૂર્તિઓ વાતો કરી રહી હોય. જે પણ અહીંથી અડધી રાત્રે પસાર થાય છે, તેને આ અવાજો સંભળાય છે. પહેલા લોકો આને પોતાનો વ્હેમ માનતા હતા. શોધખોળ કાર્ય બાદ વૈજ્ઞાનિકોએ કહ્યું કે અંદરથી આવતા અવાજો કોઈ વ્યક્તિના નથી. તેમનું માનવું છે કે અહીં કંઈક અજબ જરૂર છે.

વૈજ્ઞાનિકો મુજબ મંદિરની બનાવટ જ એવી છે જેનાથી નાના શબ્દો અહીં ફરે છે. તેથી દિવસમાં લોકો દ્વારા કરાયેલી વાતો, રાત્રે ગૂંજે છે. પરંતુ આ પણ તેમનો માત્ર અનુમાન છે. માન્યું કે આ વાતોનું સત્ય હોવાનું કોઈ પ્રમાણ નથી. લોકો કહે છે કે અહીંની દેવીઓ તાંત્રિક શક્તિઓને કારણે જાગૃત છે.દેવી રાજ રાજેશ્વરી ત્રિપુર સુંદરીની મૂર્તિ સિવાય તારા માતા, બગલામુખી માતા, દત્તાત્રેય ભૈરવ, અન્નપૂર્ણા ભૈરવ, બટુક ભૈરવ, કાલ ભૈરવ અને માતંગી ભૈરવની મૂર્તિઓ પણ સ્થાપિત છે.આ મૂર્તિઓનાં નામ કાલી ધૂમાવતિ ત્રિપુર ભૈરવી, છિન્નમસ્તા તારા માતંગી કમલા ષોડશી ભુવનેશ્વરી, ઉગ્ર તારા વગેરે. મહાવિદ્યાઓની મૂર્તિ સ્થાપિત હોવાને કારણે તાંત્રિકોને આ મંદિર પર અતૂટ વિશ્વાસ છે.

Advertisement