45 સેકંડ સુધી સતત કપાળની બિંદુને દબાવો, પછી જુઓ કમાલ, એટલા બધા ફાયદા થશે કે જાણીને અહીં થાય વિશ્વાસ…

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છે આ રનર અપ લાઇફમાં કોઈને પણ તેમના સ્વાસ્થ્યની યોગ્ય કાળજી લેવાનો સમય ક્યાં મળી શકે ઓફિસથી લઈને ઘરે ઓફિસથી લઈને ઘણા બધા કાર્યોમાં,હવે આપણી પાસે દિવસના અંત સુધી પીડા અને થાક સિવાય કંઈ જ બચ્યું નથી ઉલટું આ મુશ્કેલીઓથી છૂટકારો મેળવવા માટે આપણે ઘણીવાર એવી દવાઓનો આશરો લેવો પડે છે જે આપણા શરીરને વધુ નુકસાન પહોંચાડે છે પરંતુ હવે તમારે આ કરવાનું રહેશે નહીં કારણ કે આજે અમે તમારા માટે એક સરળ અને ચમત્કારિક ઉપાય લાવ્યા છીએ કે જેને અજમાવીને માત્ર તમારા માથાનો દુખાવો મટાડશે જ નહીં પરંતુ તમારા શરીરને લગતી નાની તકલીફો ફક્ત 45 સેકંડમાં જ વધુ અદૃશ્ય થઈ જશે

તો ચાલો જાણીએ આ યુક્તિને કેવી રીતે પૂર્ણ કરવી તો ચાલો આપણે તમને જણાવીએ કે તમારે આ કરવા માટે ઘણું કરવાની જરૂર નથી બલ્કે તમારે ફક્ત તમારા બે ભમર વચ્ચેના મધ્ય બિંદુ ને ફક્ત 45 સેકન્ડ માટે દબાવો. આ કરવાથી શરીરમાં અદભૂત ઉર્જા ઉત્પન્ન થાય છે જે ચપટીમાં માથાનો દુખાવો જેવી સમસ્યાઓ દૂર કરે છે.

એક્યુપ્રેશરની કોઈ આડઅસર નથી અને તે કોઈ સમસ્યા ઉંભી કરતું નથી જોકે એક્યુપ્રેશરની સારવારમાં સમય લાગે છે તે તેના સારા પ્રભાવોને પણ બતાવે છ હા આ ઉપચાર શસ્ત્રક્રિયા પછી તેમની અસર બતાવવામાં સક્ષમ નથી આવી સ્થિતિમાં પ્રત્યેક દર્દીએ એક્યુપ્રેશરની સારવાર દરમિયાન ધીરજ રાખવી જોઈએ જો તમે આ સારવાર જીવન માટે અપનાવો છો તો તમે કાયમ રોગોથી સુરક્ષિત રહેશો.

તો આજે અમે તમને એક્યુપ્રેશરની આવી જ એક પ્રખ્યાત ટ્રીટમેન્ટ જણાવી રહ્યા છીએ જે તમારા માટે ખૂબ ઉપયોગી થશે. ઉપરાંત આ સારવાર વિશે જાણ્યા પછી તમે ચોક્કસ તમારા મનમાં આભાર કહી શકશો. કોઈપણ રીતે આજકાલ દરેક વ્યક્તિ તણાવને કારણે પરેશાન છે એક નાનો બાળક જે આ દિવસોમાં શાળાએ જાય છે તે પણ ચિંતામાં રહે છે આવી સ્થિતિમાં અમે તમને આ તાણને ઓછું કરવાની રીત જણાવી રહ્યા છીએ.

નોંધનીય છે કે આ ઉપચાર માટે સૌ પ્રથમ તમારે તમારી અનુક્રમણિકાની આંગળી તમારી ભમર એટલે કે ભમરની વચ્ચે રાખવી પડશે પછી બિંદુ ઓછામાં ઓછા 45 સેકંડ સુધી ખેંચવાનો છે પછી થોડી મસાજ કરો. પરંતુ આ બિંદુને ખૂબ સખત ન દબાવવાની કાળજી લો. સમજાવો કે આ બિંદુને દબાવવાથી શરીરનું રક્ત પરિભ્રમણ વધે છે ખરેખર કપાળના આ બિંદુએ તે સ્નાયુ છે જે આપણા તાણની સંવેદનાથી સંબંધિત છે આવી સ્થિતિમાં તેમને સળીયાથી તણાવ દૂર કરો.

તેથી જો તમે સવાર-સાંજ આ કામ ફક્ત એક મિનિટ કરીને જ કરશો તો તમે હંમેશા તાણમુક્ત રહેશો આ સિવાય તમે તણાવ સંબંધિત અનેક રોગોથી પણ બચી શકશો જેમ કે ઉંઘનો અભાવ અતિશય ગુસ્સો અચાનક મૂડ બગડવું વગેરે તો વિચાર્યા વિના આજ આ કાર્ય શરૂ કરો અને તમારા જીવનમાંથી તાણને કાયમ માટે બહાર કાઢો.

ભમર વચ્ચેના આ મુદ્દાને દબાવવાથી સુખી હોર્મોન્સ છૂટી થાય છે જેથી કોઈનું મન શાંત રહે અને તે જ સમયે કોઈ તણાવ તેમના પર પ્રભુત્વ ન મેળવી શકે.આ પ્રક્રિયાને દરરોજ પુનરાવર્તિત કરવાથી માથાનો દુખાવો અને થાકની સમસ્યા ઓછી થાય છે જેથી તમે થાક્યા વિના સારી કામના સાથે તમારા કાર્ય કરી શકો.

દિવસભર સ્ક્રીનની સામે બેસવા અથવા સતત કંઇક ધ્યાનથી જોતા રહેવાથી તેની આંખો ઉપર ખૂબ જ ખરાબ અસર પડે છે આ સ્થિતિમાં આ પ્રક્રિયાને પુનરાવર્તિત કરવાથી તમારી આંખોને ઘણો આરામ મળશે તેમજ તમે હળવાશનો અનુભવ કરશો.આપણે કહ્યું તેમ કપાળની મધ્યમાં આ બિંદુને દબાવવાથી રક્ત પરિભ્રમણ સુધરે છે જે તમને બ્લડ પ્રેશર અને ગેસ્ટ્રિક સમસ્યાઓથી પણ રાહત આપે છે.