આ 1 વસ્તુનો પાઉડર ચહેરા પર લગાવવાથી ચહેરા પરની કરચલીઓ, ખીલ અને ટેનિંગ હમેશાં માટે દૂર થઈ જશે…..

દાડમના ચમકતા મોતી જેવા દાણા ખૂબ સારા લાગે છે. તેનો શાનદાર રુબી જેવો રંગ, તેનું જ્યુસ ખૂબ સારો એહસાસ કરાવે છે, અને તેના સ્વાદના કારણે આ ફળને છોડવાનું મન જ ન થાય. કેટલીક સંસ્કૃતિઓમાં દાડમનું વિશેષ સ્થાન છે અને તે સંસ્કૃતિ અનુસાર કેટલાક પ્રકારના પ્રતીક તેની સાથે જોડાયેલા છે અને દાડમને દેવતાઓના ફળના રૂપે પણ જાણવામાં આવે છે.દાડમના સ્વાદ સિવાય તેમાં ફાઇબર અને ફોલેટ, પોટેશિયમ, પ્રોટીન, આયર્ન, અને વિટામિન એ, સી, ઇ જેવા પોષક તત્વો મળે છે. દાડમમાં ભરપૂર એન્ટી ઓક્સિડન્ટ હોય છે.

દાડમના સ્વાસ્થ્ય ફાયદાઓ વિશે તો લગભગ બધાં જ જાણતાં હશે. લાલ રંગનું આ ફળ માત્ર સ્વાસ્થ્ય માટે જ નહીં પણ સ્કિન માટે પણ જબરદસ્ત રીતે અસરકારક છે. દાડમની છાલ સ્કિન સંબંધી સમસ્યાઓ દૂર કરવામાં અતિકારગર છે. તમે દાડમની છાલને તડકાંમાં સૂકવીને તેને પીસીને સ્ટોર કરીને પણ રાખી શકો છો. તેની છાલમાં ભરપૂર એન્ટીઓક્સીડેન્ટ્સ હોય છે જે સ્કિનમાં નિખાર લાવવામાં મદદ કરે છે. ચાલો જાણીએ.

આ રીતે ઘરે જ બનાવો દાડમની છાલનું ફેસપેક.1 દાડમ લઈને તેની છાલને તડકાં સૂકવી લો. તે સંપૂર્ણ રીતે સૂકાય જાય પછી તેને મિક્સરમાં બારીક પીસી લો. આ પાઉડરનો ઉપયોગ કરો. 1-2 ચમચી દાડમની છાલનો પાઉડર લઈ તેમાં 1 ચમચી મધ અને 1 લીંબુનો રસ મિક્સ કરીને ચહેરા પર 15 મિનિટ લગાવો. પછી હળવા હાથે મસાજ કરતાં ચહેરાને નવશેકા પાણીથી ધોઈ લો.

સ્કિનને મોઈશ્ચરાઈઝ કરે છે.દાડમની છાલમાં ઈલેજિક એસિડ હોય છે. આ એક એન્ટીઓક્સીડેન્ટ છે જે સ્કિનની સેલ્સને રિપેર કરે છે અને સ્કિનનું નેચરલ મોઈશ્ચર જાળવી રાખે છે. સાથે જ દાડમનો ફેસપેક સ્કિનને હાઈડ્રેટ રાખે છે અને ડ્રાયનેસથી પણ બચાવે છે.

કરચલીઓ દૂર કરે છે.દાડમની છાલ સ્કિનના કોલેજનને બ્રેક કરનાર એન્ઝાઈમ્સને રોકે છે. સાથે જ તે હેલ્ધી સ્કિન સેલ્સના વિકાસમાં પણ મદદ કરે છે. જેનાથી વધતી ઉંમરે સ્કિન પર કરચલીઓ, ફાઈન લાઈન્સ અને ડાર્ક સર્કલ દેખાતાં નથી.

ખીલને મટાડે છે.દાડમની છાલમાં હીલિંગ પ્રોપર્ટી હોય છે. જે ખીલ, એક્ને અને સ્કિન રેશિઝની સમસ્યા દૂર કરે છે. તેમાં રહેલાં એન્ટીઓક્સીડેન્ટ્સ બેક્ટેરિયા અને અન્ય ઈન્ફેક્શનથી સ્કિનને બચાવે છે.

દાડમમાં ભરપૂર એન્ટિઓક્સિડન્ટ મળે છે. આ એન્ટિઓક્સિડન્ટ ત્વચામાં નિખાર લાવે છે અને ઘડપણની અસરને રોકે છે. આ ખીલના ઉપચારમાં પણ મદદરૂપ થાય છે, કોલેજન અને ઇલાસ્ટિંન ના ઉત્પાદનને પ્રોત્સાહિત કરે છે અને ત્વચાના પડ ની કોશિકાઓના પુનઃનિર્માણ કરે છે.

સૂર્યની કિરણોથી કરે છે રક્ષણ.દાડમની છાલ સ્કિન માટે સનસ્ક્રીનની જેમ કામ કરે છે. તેના ઉપયોગથી સૂર્યની યૂવીએ અને યૂવીબી કિરણો સામે સ્કિનને રક્ષણ મળે છે અને સ્કિન ડેમેજ થતી નથી.

દાડમના અન્ય ફાયદા વિશે પણ જાણો.

દાડમ થોડાક એન્જાઇમોના સ્રાવમાં મદદ કરે છે, જે પાચનમાં મદદ કરે છે. આ દસ્ત, પેચિશ, અને અહીંયા સુધી કે હૈજાના ઈલાજમાં પણ મદદ કરે છે. તેનું ફાઇબર કબજ રોકવામાં મદદ કરે છે.દાડમથી બ્લડ પ્રેશર એટલે કે રક્ત ચાપ ઓછું કરવામાં મદદ કરે છે જેનાથી હૃદયને સ્વાસ્થ્ય બનાવી રાખવામાં મદદ મળી રહે છે. દાડમ લોહીને પાતળુ કરે છે અને તેને જામી જવાથી અને ગાંઠ બનવાથી રોકે છે.અધ્ધયનમાં જાણવા મળે છે કે દાડમમાં હાજર એન્ટિઓક્સિડન્ટ પ્રોસ્ટેટ, ફેફસા, ત્વચા અને સ્તનના કેન્સરનું જોખમ ઓછું કરી શકે છે અને તેની વૃદ્ધિ રોકી શકે છે.

સોજો અને બળતરા ઓછી કરે છે:દાડમ સોજો અને બળતરાને નિયંત્રણ કરે છે જેમકે ગઠિયા, સાંધાનો દુખાવો, અલ્ઝાઇમર, ડાયાબિટીસ, કેન્સર અને હૃદય રોગ સહિતની બીમારીઓને રોકવામાં મદદ મળે છે.દાડમ શરીરમાં એલડીએલ(ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલ) ને ઘટાડે છે અને એચડીએલ( સારું કોલેસ્ટ્રોલ) નું સ્તર વધારે છે. આ એથરોસ્કલેરોસીસને રોકવામાં મદદ કરે છે ધમનીઓને લચીલી રાખે છે, રક્ત વહીનિઓમાં સોજો અને બળતરા ઓછી કરે છે, ટ્રાયગ્લિશરાઇડનું સ્તર ઓછું કરે છે, હૃદયમાં રક્ત પ્રવાહ બનાવી રાખે છે અને ધમનીઓમાં બ્લોકેજનું જોખમ ઘટાડે છે.

એનિમિયા ને રોકવામાં.દાડમમાં હાજર આયર્ન લાલ રક્ત કોશિકાઓની સંખ્યા વધારે છે અને એનિમિયાને રોકવામાં મદદ કરે છે. રોગ પ્રતિરોધક ક્ષમતામાં વધારો.દાડમમાં એન્ટીમાઇક્રોબિયલ ગુણ હોય છે, જે રોગપ્રતિરોધક શક્તિના નિર્માણ કરવામાં મદદ કરે છે. આ આપણા મુખમાં હાજર જીવાણુઓને દૂર કરવામાં મદદરૂપ છે, મુખનું સ્વાસ્થ્ય ટકાવી રાખે છે. જીવાણું, વાયરલ અને કવકથી થનાર સંક્રમણને દૂર કરે છે; અને એચઆઇવી થવાથી બચાવે છે.

ગર્ભાવસ્થામાં સ્વાસ્થ્ય માટે.દાડમમાં ફોલેટ કે ફોલિક એસિડ મળી આવે છે, જે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન જરૂરી છે. આમાં સોજો અને બળતરા દૂર કરવાની ક્ષમતા છે અને આ ગર્ભવતી માતાની સાથે સાથે ભૃણનું સ્વાસ્થ્ય પણ બનાવી રાખવામાં મદદ કરે છે. આ બાળકને જન્મ સમયે ઓછા વજનના જોખમને પણ ઘટાડે છે, અને જન્મ દરમિયાન મસ્તિષ્કને થનાર નુકસાનથી પણ બાળકની રક્ષા કરે છે.તો દાડમ ત્વચા માટે જ નહીં પણ અન્ય ઘણી બધી રીતે ઉપયોગી છે.