આ ચમત્કારી ઉપાય થી દૂર કરી દો વાગેલા ગમે એવા જુના ડાઘને, ગમે એવા નિશાન હોઈ થઈ જશે ગાયબ…

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છે મોટેભાગે આપણું શરીર કંઇક ખંજવાળ આવે છે અથવા કાપી જાય છે આ સ્થિતિમાં કાપ અને સ્ક્રેચેસના ઘા થોડા સમય પછી મટાડવામાં આવે છે પરંતુ પાછળ એક ડાઘ છોડી દે છે આ ડાઘો લાંબા સમય સુધી રહે છે, જે ઝડપથી અદૃશ્ય થઈ જતા નથી અને તે પણ સારું લાગતું નથી.

Advertisement

ખાસ કરીને જો તે ચહેરા અથવા ગળા પર હોય તો તે ખૂબ ખરાબ લાગે છ માર્ગ દ્વારા આ નિશાનોને દૂર કરવા માટે બજારોમાં ઘણી ક્રિમ અને દવાઓ ઉપલબ્ધ છે પરંતુ મિત્રો તમે કેટલાક ઘરેલું ઉપાયોથી આ નિશાનો જાતે જ કાઢી શકો છો તે પણ મૂળમાંથી આજે અમે તમને આવી રેસિપી જણાવીશું જેની મદદથી મે ખૂબ જ જલ્દી શરીર પર ગમે ત્યાં કાપ અને સ્ક્રેચમુદ્દે કાઢી શકો છો તો ચાલો જાણીએ તે ટીપ્સ વિશે.

ડુંગળી કાપવા અને ગુણને ખંજવાળવામાં ખૂબ અસરકારક છે ડુંગળી ખૂબ જ ઝડપથી શરીરમાં લાલ લોહીના કણો બનાવે છે લાલ રક્ત કણો ઘાને ભરે છે અને ડાઘોને દૂર કરે છે કાચા ડુંગળીનો કચુંબર ખાવાથી ઘાવ મટાડવામાં અને ડાઘ દૂર કરવામાં ખૂબ ફાયદાકારક છે આ સિવાય કાચી ડુંગળીને કટ અથવા સ્ક્રેચ માર્ક પર ચોપડવાથી થોડા જ દિવસોમાં ખૂબ ઝડપથી અદૃશ્ય થઈ જાય છે.

બટાટા એ કટ અને સ્ક્રેચ ગુણને નાબૂદ કરવા માટે એક મહાન ચમત્કારિક ઉપાય પણ છે બટાટાની છાલમાં હાયપરપીગમેન્ટેશન તોડવાના ગુણધર્મો છે જેનાથી ઘા, કાપ અને સ્ક્રેચમુદ્દે અદૃશ્ય થઈ જાય છે બટાટામાં હાજર સ્ટાર્ચ ઘાના ઇલાજમાં પણ અસરકારક છે એક બટાકાની છાલ કાઢો અને તેને તમારા ઘાના ડાઘ પર ઘસાવો આ કરવાથી સ્કાર્સ થોડા દિવસોમાં સંપૂર્ણપણે અદૃશ્ય થઈ જાય છે.

ચામડીના અને લોહીના રોગ અનેક પ્રકારના હોય છે, અને આજકાલ આવા રોગનું પ્રમાણ ખૂબ જ વધ્યું છે. આ ત્વચા અને લોહી બગાડના રોગો વધવાનાં મૂળભૂત કારણો કયાં વિરુદ્ધ આહાર દ્રવ્યોનો સતત કે વધારે પડતો ઉપયોગ તીક્ષ્ણ અને અતિ ખાટા ખારા આહાર દ્રવ્યોનો ઉપયોગ હીન કોટીના અપોષક અને વિટામિન હીનતાવાળાં આહાર દ્રવ્યોનો સતત ઉપયોગ પૂરતા પ્રકાશ અને તડકાનો અભાવ ત્વચાની અસ્વચ્છતા, લિપસ્ટિક સ્નો પાઉડર જેવાં કોસ્મેટિક સૌંદર્ય પ્રસાધનો અને સાબુ શેમ્પૂ જેવાં કેમિકલ દ્રવ્યોનો ઉપયોગ સિન્થેટિક વસ્ત્રોની એલર્જી તથા આધુનિક ઔષધોની સાઈડઇફેક્ટ અને એલર્જી સાબુ કે લોશનનો વધારે પડતો ઉપયોગ તથા ચેપી જંતુઓના સંપર્કથી પણ ત્વચાના રોગ વધ્યા છે.

આ ઉપરાંત વધારે પડતું તડકામાં કે ગરમ જગ્યાએ રહેવું વધારે પડતી કસરત કરવી ધૂમ્રપાન તમાકુનો ઉપયોગ વગેરેથી પણ ત્વચાના અને લોહીના રોગનું પ્રમાણ વધ્યું છે આ સિવાય માનસિક કારણોથી પણ ત્વચાના રોગ થાય છે.જો તમે બહુ જુના અને હઠીલા ચામડીના રોગ હોય તો નિયમિત રીતે કારેલાનો રસ તે ભાગ પર લગાવવાથી તે રોગ જડમૂળમાંથી મટી જશે કારેલાના રસને ચામડી માટે લાભકારી માનવામાં આવે છે.સંતરાની છાલને સુકવી તેનો પાવડર બનાવી ગુલાબજળમાં મિક્સ કરી તેને ચહેરા ઉપર લગાવી અડધો કલાક રહેવા દેવું ત્યારબાદ ચહેરો ધોઈ નાખવો. આટલું કરવાથી ત્વચા મુલાયમ બનશે અને ચહેરાના ડાઘા પણ દૂર થશે

Advertisement