આ છે સાઉથ ના 5 ફેમસ સુપરસ્ટાર,જે આખા બોલિવૂડ પર પડે છે ભારી,જાણો કોણ કોણ છે આ લિસ્ટ માં….

નમસ્કાર દર્શક મિત્રો આજ ની પોસ્ટ માં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે દોસ્તો આજે આપણે એવા વિષય ઉપર ચર્ચા કરવા જઈ રહ્યા છે તે લોકો એ માત્ર ભારત માં નહિ પણ પુરી દુનિયા માં પોતાના અભિનય થી વિખ્યાત થયા છે તો ચાલો તે લિસ્ટ માં કોણો કોણો નંબર આવે છે દોસ્તો આજે ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ ની જો વાત કરવા માં આવે તો બૉલીવુડ ને ટક્કર આપવા માટે ટોલીવુડ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ ટક્કર આપી રહી છે જેમાં સાઉથ ના સુપરસ્ટાર વિશે ચર્ચા કરીએ.દોસ્તો બોલિવૂડની તર્જ પર,સાઉથ ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રી પણ માત્ર ભારત જ નહીં પરંતુ આખી દુનિયામાં પણ પોતાની ઓળખ બનાવી રહી છે.આવી સ્થિતિમાં દક્ષિણના કેટલાક મજબૂત કલાકારો આજે બોલિવૂડના કલાકારોથી પણ પાછળ નથી. દક્ષિણ ભારતના આ કલાકારો માટે દેશભરના લોકો દિવાના છે.તો આજે અમે તમને દક્ષિણના 5 સુપરહિટ કલાકારો વિશે જણાવીશું જેની ફિલ્મો લોકોને ખૂબ પસંદ આવી છે.

રજનીકાંત.રજનીકાંત સાઉથ ઇન્ડિયન ભારતમાં સૌથી પ્રખ્યાત અભિનેતા શરૂઆત થી જ ફિલ્મોમાં તેની અલગ શૈલી માટે જાણીતા છે ફિલ્મોમાં તેની મજબૂત એક્શન વર્લ્ડ હજી પણ દિવાના છે તેઓ ભારતના સૌથી મોટા અભિનેતા માનવામાં આવે છે.અલ્લુ અર્જુન.સાઉથની ફિલ્મોના ખૂબ સ્ટાઇલિશ અભિનેતા અલ્લુ અર્જુને ડઝનેક સુપરહિટ ફિલ્મો આપી છે.તે દરેક યુવાનોનો સૌથી પ્રિય સ્ટાર છે.આજે માત્ર દક્ષિણમાં જ નહીં પરંતુ આખા ભારતમાં પણ લોકો આ શક્તિશાળી અભિનેતાની ફિલ્મોના દિવાના છે.

પ્રભાસ.સુપરસ્ટાર પ્રભાસ આ દિવસોમાં સૌથી વધુ ચર્ચામાં છે. બાહુબલીની બ્લોકબસ્ટર ફિલ્મ બાદ પ્રભાશે ખૂબ નામ કમાવ્યું છે. તેની ફેન ફોલોઅિંગ્સ આખા ભારતમાં એટલી વધી ગઈ છે કે આ વોન્ટેડ અભિનેતાની ઝલક મેળવવા માટે જનતા આખો દિવસ રાહ જોવા તૈયાર છે.મહેશ બાબુ.મહેશ બાબુ સાઉથ ઇન્ડિયન ના એક ખૂબ જ સુંદર અભિનેતા છે. જે પ્રખ્યાત ફિલ્મ નિર્માતા સાઉથ અલ્લુ અરવિંદનો પુત્ર છે. લાખો યુવતીઓ મહેશ બાબુ માટે દિવાના છે.વિજય.સાઉથ ઇન્ડિયન ના જાણીતા સુપરસ્ટાર ‘વિજય’ ના ચાહકો દેશભરમાં હાજર છે. તેની ફિલ્મો દર વખતે એક નવો રેકોર્ડ બની જાય છે. તમને જણાવી દઈએ કે વિજયની ફિલ્મ મુર્સલ એ પણ 250 કરોડનો રેકોર્ડ બનાવીને નવો રેકોર્ડ બનાવ્યો છે.

એન ટી આર.એન ટી. રામા રાવ જુનિયર જેનો પ્રારંભિક એનટીઆર જુનિયર પણ ઉલ્લેખ કરે છે, તે ભારતીય અભિનેતા, ટેલિવિઝન પ્રસ્તુતકર્તા અને પ્લેબેક સિંગર છે જે તેલુગુ ભાષાની ફિલ્મોમાં તેમના કામ માટે જાણીતા છે.1991 માં તેમના દાદા એન. ટી. રામા રાવ દ્વારા લખાયેલ, દિગ્દર્શિત અને અભિનયિત ફિલ્મ બ્રહ્માશ્રી વિશ્વામિત્રમાં રામ રાવ સૌ પ્રથમ બાળ કલાકાર તરીકે દેખાયા હતા.તેમણે 1996 ની પૌરાણિક ફિલ્મ રામાયણમ માં રામ તરીકેનું બિરુદ ભજવ્યું હતું. રામ રાવે 2001 માં ફિલ્મ નીન્નુ ચુડાલાની સાથે મુખ્ય અભિનેતા તરીકેની શરૂઆત કરી હતી, જે બોક્સ ઓફિસ પર નિષ્ફળતા હતી. તે જ વર્ષે એસ.એસ.રાજામૌલીની દિગ્દર્શક પદની શરૂઆત સાથે આવનારી એક્શન ફિલ્મના વિદ્યાર્થી નંબર 1 સાથે તેની પ્રથમ સફળતાનો સ્વાદ ચાખ્યો.

ધનુષ.વેંકટેશ પ્રભુ કસ્તુરી રાજા નો જન્મ 28 જુલાઈ 1983 માં થયો હતો ધનુષ તરીકે ઓળખાય છે તે એક ભારતીય ફિલ્મ અભિનેતા પ્લેબેક સિંગર ગીતકાર અને નિર્માતા છે મુખ્યત્વે તમિળ ફિલ્મો માટે જાણીતા છે.તમિલ ફિલ્મના નિર્દેશક અને નિર્માતા કસ્તુરી રાજાના ઘરે જન્મેલા ધનુષે તેના ભાઈ, ડિરેક્ટર સેલાઘનના દબાણ પછી, અભિનયમાં પ્રવેશ કર્યો, રજનીકાંત ની પુત્રી એશ્વર્યા સાથે લગ્ન કર્યા. તેમને બે પુત્રો, યાત્રા અને લિંગા, 2006 અને 2010 માં જન્મેલા છે.

રામ ચરણ.રામ ચરણ તેજા નો જન્મ 27 માર્ચ 1985 એ ભારતીય ફિલ્મ અભિનેતા, નિર્માતા અને ઉદ્યોગસાહસિક છે જે તેલુગુ ભાષાની ફિલ્મોમાં કામ કરે છે. તેલુગુ સિનેમાના સૌથી લોકપ્રિય અને પ્રભાવશાળી અભિનેતામાંના એક,તે 2013 થી ફોર્બ્સ ઇન્ડિયા ની સેલિબ્રિટી 100 ની સૂચિમાં સામેલ છે. ચરણ અનેક એવોર્ડ મેળવનાર છે જેમાં ત્રણ ફિલ્મફેર એવોર્ડ બે નંદી એવોર્ડ બે સિનેમા એ એવોર્ડ અને બે સંતોષામ બેસ્ટ એક્ટર એવોર્ડ. અભિનેતા ચિરંજીવીના પુત્ર ચરણે સફળ એક્શન ફિલ્મ ચિરુથા 2007 થી અભિનયની શરૂઆત કરી જેના માટે તેણે બેસ્ટ પુરૂષ ડેબ્યૂ સાઉથનો ફિલ્મફેર એવોર્ડ જીત્યો. એસ એસ માં કાજલ અગ્રવાલની વિરુદ્ધ અભિનિત ભૂમિકા સાથે ચારણ નામના થયા રાજા મૌલી ની કાલ્પનિક કલેક્શન ફિલ્મ મગધિરા 2009 જે અત્યાર સુધીની સૌથી વધુ કમાણી કરનાર તેલુગુ ફિલ્મોમાંની એક છે.તેલુગુ શ્રેષ્ઠ અભિનેતા માટેનો ફિલ્મફેર એવોર્ડ સહિત આ ફિલ્મ માટે તેણે અનેક પ્રશંસા મેળવી.

પવન કલ્યાણ.પવન કલ્યાણ એક ભારતીય ફિલ્મ અભિનેતા છે. તેમણે ઘણી તેલુગુ ફિલ્મો કરી છે અને માર્ચ 2014 માં જનસેના પાર્ટીની રચના કરીને રાજકારણમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. તેણે તેલુગુ ફિલ્મ અક્કડા અમ્માઇ ઇક્કડ અબાઈથી અભિનયની શરૂઆત કરી હતી.દેવર કોંડા.દેવેરાકોંડા વિજય સાંઈ નો જન્મ મે 1989 માં થયો હતો અને એ એક ભારતીય ફિલ્મ અભિનેતા અને નિર્માતા છે, જે મુખ્યત્વે તેલુગુ સિનેમામાં તેમના કામો માટે જાણીતો છે.તેણે રવિ બાબુની રોમેન્ટિક કૉમેડી નુવીલા થી ડેબ્યૂ કર્યું હતું, પરંતુ આવનારા સમયમાં ડ્રામા યાવડે સુબ્રમણ્યમ માં તેની સહાયક ભૂમિકાથી તેને ઓળખ મળી. દેવેરાકોન્ડાએ 2016 માં રોમેન્ટિક કૉમેડી પેલી ચોપુલુ, જેમાં તેલુગુમાં શ્રેષ્ઠ ફીચર ફિલ્મનો રાષ્ટ્રીય ફિલ્મ એવોર્ડ અને શ્રેષ્ઠ ફિલ્મ – તેલુગુનો ફિલ્મફેર એવોર્ડ મેળવ્યો હતો, તેની મુખ્ય ભૂમિકા તરીકેની શરૂઆત કરી હતી.

રામ પોથીનેની.પોથીનેની પ્રથમ વખત તમિળ ભાષાની ટૂંકી ફિલ્મ અડાયલમ 2002 માં દેખાયા હતા જ્યાં તેમણે 18 વર્ષ જૂની ડ્રગ વ્યસની ની ભૂમિકા ભજવી હતી.ત્યારબાદ તેણે 2006 માં દેવદાસુ સાથે થિયેટરમાં પ્રવેશ કર્યો.તેની બીજી ફિલ્મ જગદમ વિરુદ્ધ મોનાલિસાનું નિર્દેશન સુકુમારે કર્યું હતું બાદ તે શ્રીનુ વૈટલા દ્વારા નિર્દેશિત જેનીલિયા ડિસોઝાની સાથે રેડીમાં દેખાયો જે વ્યાપારી સફળતા હતી 2009 માં તે બે પ્રકાશિત થયા મસ્કા અને જસ્ટ ગણેશ. 2010 માં પોથીનેની એ ફક્ત એક જ ફિલ્મ રામ રામ કૃષ્ણ કૃષ્ણ રજૂ કરી હતી, જેનું નિર્માણ દિલ રાજુ દ્વારા કરવામાં આવ્યું હતું અને શ્રીવાસ દ્વારા દિગ્દર્શિત કર્યું હતું.