આ છોડને લગાવવાથી ચમકી શકે છે તમારી કિસ્મત,નવે નવ ગ્રહો પણ રહશે શાંત….

આ લેખમાં હું તમારું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં હું તમને એક નવી જ માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું. તમે ક્યારે વિચાર્યું છે કે ઘરના મોટા વૃદ્ધ ઘરની ચારે દિશાઓમાં કોઈ ને કોઈ છોડ કેમ લગાવતા હતા. તમને જાણીને હેરાની થઈ જશે કે આ છોડમાં ગ્રહ દશાઓને ઠીક કરવાની શ્રમતા હોય છે. એટલા માટે મોટા વૃદ્ધ ઘરની ચારે દિશાઓમાં અલગ અલગ છોડ લગાવે છે. આ લેખમાં અમે તમને ગ્રહોની શાંતિ માટે ઘરમાં લગાવામાં આવેલા આ છોડ વિશે જાણકારી આપી રહ્યા છે.

જ્યોતિષમાં કુલ નવ ગ્રહ હોય છે. કુંડળીમાં આ તમામ ગ્રહોની સ્થિતિથી ભાગ્ય બદલાઈ જાય છે. 9 ગ્રહોમાં બે ગ્રહ રાહુ અને કેતુ એવા ગ્રહો છે જેને અશુભ માનવામાં આવે છે. ચાલો જાણીએ રાહુની બીજા ગ્રહો સાથે થતી યુતીથી કેવા પરિણામ પ્રાપ્ત થાય છે. આપણે જોયુ છે કે રાહુને અશુભ ફળ આપનાર ગ્રહ તરીકે જોવામાં આવે છે.

જેમની કુંડળીમાં આ ગ્રહ હોય તેનું આવુ બન્યુ એવુ માનવામાં આવે છે પણ ખરેખરતો રાહુ ગ્રહ શુભ ફળ પણ આપે છે. જેમની કુંડળીમાં શનિની સાથે રાહુ હોય તે વ્યક્તિ ખુબજ શાંત અને રહસ્યમયી સ્વભાવનો હોય છે. આવા લોકોની ક્ષમતા વધારે ધન અને સંપત્તિ એકત્રિત કરવાની હોય છે. આવા જાતક ધનનો ખુબજ સંચય કરે છે.

બુધ ગ્રહને લીલી વસ્તુઓ સાથે જોડીને જોવામાં આવે છે. તેથી જો ઘરમાં આવેલ તુલસીનો છોડ સૂકાવવા માંડે અથવા સૂકાય જાય તો તેનો સીધો મતલબ હોય છે કે ઘરમાં બુધ ગ્રહનો પડછાયો મંડરાય રહ્યો છે. આ ઉપરાંત તુલસીને સૌભાગ્ય અને સમૃદ્ધિનુ પ્રતિક પણ માનવામાં આવે છે. તુલસીનો છોડ જ્યારે ઘરમાં કોઈ કારણથી કરમાય જાય તો તેનો મતલબ હોય છે લક્ષ્મી ખુશ નથી. ઘરની લક્ષ્મીની અપ્રસન્નતાની સ્થિતિમાં દરિદ્રતાનો ખૂણે ખૂણે વાસ થઈ જાય છે.

જ્યારે આખું વિશ્વ ઉર્જા સાથે જોડાયેલું છે, ત્યારે આપણી આજુબાજુની ઉર્જા આપણા જીવનને પણ અસર કરે છે. આ કડીમાં વાસ્તુશાસ્ત્રમાં આવા ઘણા ઉપાય જણાવવામાં આવ્યા છે, જેના દ્વારા મનુષ્ય તેના જીવનમાં ચાર ચાંદ લગાવી શકે છે. ખરેખર વાસ્તુ કહે છે કે જેના ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા આવે છે, અને સુખ, સમૃદ્ધિ અને શાંતિ જળવાય છે. તેના ઘરમાં ક્યારેય પૈસાની તંગી હોતી નથી. દરેક છોડનું વાસ્તુમાં પોતાનું મહત્વ છે.

જો કુંડળીમાં બૃહસસ્પતિ દોષ હોય તો ઘરના પાછળના ભાગમાં કેળાના છોડ લગાવો. આ છોડ બૃહસ્પતિ દેવતાનું સ્વરૂપ હોય છે. એટલા માટે કેળાના છોડ લગાવાથી કુંડળીમાં વ્યાપ્ત બૃહસ્પતિનો દોષ પણ સમાપ્ત થઈ જાય છે, સાથે જ ધન સબંધિત પરેશાનીઓથી પણ રાહત મળે છે.

જો કુંડળીમાં ચંદ્ર દોષ હોય તો ઘરની વચ્ચે હરસિંગાર છોડ લગાવવો જોઈએ. આ છોડને ઘરની વચ્ચે અથવા પાછળના ભાગમાં રોપવાથી આર્થિક સમૃદ્ધિ મળે છે. પરંતુ તેની સંભાળમાં બેદરકારી દાખવશો નહીં કારણ કે આ છોડને સૂકવવાથી મગજ પર નકારાત્મક અસર પડે છે.

જો કુંડળીમાં શુક્ર દોષ હોય તો ઘરના આંગણામાં તુલસીનો છોડ લગાવો. એવું કરવાથી ઘરથી નકારાત્મક ઉર્જા દૂર થઈ જાય છે અને સકારાત્મક ઉર્જાનો સંચાર હોય છે. સાથે ઘર પરિવારના બધા સદસ્યોના જીવનમાં સુખ સમૃદ્ધિનો વાસ હોય છે. ધ્યાન રાખો કે જેનો શુક્ર ગ્રહ કમજોર છે એમને નિયમિત રૂપથી સાંજના તુલસીની આગળ દીવો પ્રગટાવો જોઈએ.

જો કુંડળીમાં રાહુ કેતુનો દોષ હોય તો ઘરમાં દાડમનો છોડ લગાવો જોઈએ. એનાથી રાહુ કેતુના નકારાત્મક પ્રભાવ ઓછો હોય છે. વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર ઘરની સામે દાડમનો છોડ લગાવું શુભતા લઈને આવે છે. એના સિવાય જો નિયમિય રૂપથી પ્રત્યેક સોમવારના દાડમના ફૂલને મધમાં ડૂબાવીને ભગવાન શિવને સમર્પિત કરવામાં આવે. તો એનાથી મોટાથી મોટી મુશ્કિલ આસાનીથી દૂર થઈ જાય છે.

જો કુંડળીમાં શનિ દોષ હોય તો ઘરમાં શમીનો છોડ લગાવું જોઈએ. માન્યતા છે કે શમીમાં બધા દેવતાઓનો વાસ હોય છે અને આ છોડનો સબંધ શનિ મહારાજથી પણ છે. એટલા માટે વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર શમીના છોડને ઘરના મુખ્ય જમણી બાજુ લગાવું જોઈએ. સાથે જ નિયમિય રૂપથી શમીના નીચે સરસવના તેલનો દીવો સળગાવો. એનાથી શનિદેવની કૃપા બની રહેશે અને બગડતા કાર્ય પણ બનવા લાગે છે.

વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ ક્રેસુલાનો છોડ ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જાને વધારે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે આ છોડને રાખવાથી ઘરમાં ધન વધે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે આ છોડ ઘર તરફ સંપત્તિ ખેંચે છે. જો પૈસા તમારા ઘરમાં ન રહે, તો તમે ક્રોસ્યુલા પણ લગાવી શકો છો. આ છોડ વિશેની શ્રેષ્ઠ બાબત એ છે કે તે ઝડપથી સૂકાતી નથી. અઠવાડિયામાં બે કે ત્રણ વાર તેને પાણી આપવું પૂરતું છે. આ છોડ વધુ જગ્યા લેતો નથી, તેથી તે નાના વાસણમાં પણ વાવેતર કરી શકાય છે.

જો કુંડળીમાં બુધ, શનિ અને બૃહસ્પતિ ગ્રહનો દોષ હોય તો પીપળો લગાવો જોઈએ. માન્યતા છે કે પીપળાની નિયમિય પૂજા કરવા વાળા, જળ ચડાવું અને પરિક્રમા કરવાથી સંતાન દોષ નષ્ટ હોય છે અને બીમારીઓથી નિજાત મળે છે. પરંતુ ધ્યાન રાખો કે પીપળાના બોનસાઈ છોડ ઘરના પાછળના ભાગમાં લગાવો તો આ ઉન્નતિ અને લોકોના સ્વાસ્થ્યને સારું બનાવી રાખવામાં સહાયક હોય છે.

જો કુંડળીમાં સૂર્ય અને મંગળનો દોષ હોય તો ઘરમાં ગુડહલનો છોડ અર્પિત કરો સાથે જ સૂર્યદેવને જળ અર્પિત કરતા સમય એમ ગુડહલનો ફૂલ નાખીને અધ્ય આપો. એવું કરવાથી જાતકને અત્યંત લાભ હોય છે અને વાસ્તુદોષ પણ દૂર હોય છે ગુડહલનો છોડ ઘરમાં ક્યાં પણ લગાવી શકો છો. તે અત્યંત લાભકારી હોય છે.

જો તમને અમારો આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો આ લેખ ને લાઈક અને શેર જરૂર કરજો. તમારા માટે અમે આવા ઘણા રોજિંદા લેખ લાવીશું. જે તમારા જીવન માટે ખૂબ ઉપયોગી હશે, આ પેજ સાથે જોડાવા માટે આ પેજને લાઈક કરો, આ લેખ વાંચવા માટે તમારો આભાર.