આ હતા દુનિયા ના સૌથી વિચિત્ર લગ્ન, કોઈના લગ્ન થયા સ્મશાન માં તો કોઈ ભગવાન બનીને ગયા જાન લઈને, જોવો તસવીરો…..

ગયા રવિવારે હરિયાણામાં થયેલા લગ્નની ચર્ચા કરવામાં આવી હતી, જ્યાં વરરાજાના લગ્ન પહેલા છોકરીના પરિવારે 31 ગરીબ છોકરીઓના લગ્ન કર્યા હતા. આ ઉપરાંત 101 જરૂરિયાતમંદોને મકાનો બાંધવા માટે આર્થિક સહાય પણ આપવામાં આવી હતી. આ લગ્ન હરિયાણાના મંત્રી વિપુલ ગોયલની ભત્રીજી ટીના સાથે થયા હતા, જેની ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી. આ પહેલું લગ્ન નહોતું જે અનોખી રીતે ચલાવવામાં આવ્યું, તે પહેલાં પણ દેશમાં આવા ઘણાં લગ્ન થયાં છે જે ઘણા સમયથી ચર્ચામાં છે. ચાલો અમે તમને આવા જ કેટલાક અનોખા લગ્નો સાથે પરિચય કરાવીએ છીએ જે તેમની જુદી જુદી શૈલીને કારણે ચર્ચામાં છે.

Advertisement

જ્યારે સરઘસ સાયકલ ઉપર નીકળ્યું હતું.ગત વર્ષે બિહારના સમસ્તીપુરના દશેરા ગામથી સંજય શાહના લગ્નમાં મોહમ્મદિનગરની લગ્નની શોભાયાત્રા ખૂબ ચર્ચામાં હતી, જ્યાં બધા બારાતી સાયકલ પર સવાર સ્ત્રીને લેવા માટે આવ્યા હતા. આ સમય દરમિયાન, બધાએ તેમના માથા પર ગુલાબી પાઘડી પહેરી હતી. ‘પર્યાવરણ બચાવો’ ના સંદેશ અંતર્ગત આ લગ્ન યોજાયા હતા, જેને સ્થાનિકોએ ખૂબ પ્રશંસા કરી હતી.મહેમાનોને સોનાનો ઢોળ ચઢાવ્યો હતો.કેટલાક મહિના પહેલા હૈદરાબાદમાં લગ્નની ખૂબ ચર્ચા કરવામાં આવી હતી, જ્યાં મહેમાનોને સોનાના કોટેડ ચોખા પીરસવામાં આવતા હતા. વી સાઇ કૃષ્ણ નામના કેટરરે આ વ્યવસ્થા કરી. આ સમય દરમિયાન, તમામ બારાતીઓને આ જ ખોરાક આપવામાં આવ્યો.

બુલેટ ઉપર વરરાજા પહોંચ્યાગયા વર્ષે, એક વરરાજા તેની ભાવિ કન્યાને લેવા બુલેટ પર સવાર દહેરાદૂન પહોંચ્યો હતો. તેની પાછળની અન્ય બારાતી પણ બુલેટ મોટરસાયકલ દ્વારા શોભાયાત્રામાં સામેલ થઈ હતી. આયુષ ટંડન અને કાર્તિકાનું લગ્ન હતું. આ દરમિયાન કન્યાની વિદાયનો સીન ફેસબુક પર જીવંત બનાવવામાં આવ્યો હતો.યુવતી લગ્નની શોભાયાત્રા લઈને છોકરાના ઘરે પહોંચી હતી,તાજેતરમાં જ બિહાર શરીફના સિંઘૌલી ગામમાં એક અનોખો લગ્ન યોજાયો હતો જ્યાં વરરાજાને બદલે કન્યા લગ્નની શોભાયાત્રા સાથે આવી પહોંચી હતી. પંકજ કુમારના લગ્નમાં, છોકરીની બાજુની જગ્યાએ, બધી ધાર્મિક વિધિઓ વરની બાજુમાં થઈ હતી, ત્યારબાદ તેની કન્યા તેને તેના ઘરે લઈ ગઈ હતી.

સાતમને બદલે દેહદાન તરીકે લીધેલ આઠમો શબ્દ.થોડા દિવસો પહેલા સોનીપતનાં લગ્નની ચર્ચા ખૂબ ચર્ચામાં હતી જ્યાં સાતને બદલે આઠ વ્રત લીધાં હતાં. આઠમો શબ્દ દેહદાનનો હતો, જેમાં વરરાજા ઉપરાંત બારોહ અને ઘરતીઓએ પણ દેહ આપવાનો સંકલ્પ કર્યો હતો. આ માટે પ્રતિજ્ઞાઓ સાથે ફોર્મ ભરાયા હતા. જેમાં 30 બારાતીઓએ સંમતિ આપી હતી, જ્યારે 52 બારાતીઓએ શરીર સાથે સંમતિ આપી હતી. લગ્ન સોનીપટની રહેવાસી શિવાની અને દિલ્હીની અશ્વિની વચ્ચે હતો.

લગ્ન પહેલા વર-કન્યાએ રક્તદાન કર્યું હતું.ગયા વર્ષે ડિસેમ્બર મહિનામાં ઉજ્જૈનમાં એક અનોખો લગ્ન યોજાયો હતો, જ્યાં છોકરા-છોકરીએ ફેર ફરતા પહેલા રક્તદાન કર્યું હતું. ખાસ વાત એ છે કે વરરાજા ગુંજન જૈન અને કન્યા ઓસિન જૈન બંનેએ એક જ પલંગ પર રક્તદાન કર્યું હતું. અન્ય બારાતીઓ અને ઘરવખરીઓએ પણ રક્તદાન કર્યું હતું. વરરાજા ગુંજન અત્યાર સુધીમાં 35 વખત રક્તદાન કરી ચુક્યા છે.જ્યારે સ્મશાનગૃહમાં સાત ફેરા થયાં.ગયા વર્ષે નવેમ્બરમાં, ગુજરાતના ભાવનગરમાં લગ્નની ખૂબ ચર્ચા કરવામાં આવી હતી, જ્યાં લગ્ન સ્મશાનમાં યોજવામાં આવ્યા હતા. વિશેષ વાત એ હતી કે સાધુ સમાજના ઘનશ્યામ અને કોળી સમાજના પારુલના આ લગ્ન ખુદ એક કથાકાર મુરારી બાપુએ કર્યા હતા. આ લગ્નની પ્રેરણા પણ મુરારી બાપુએ આપી હતી.

બારાતી અને વરરાજા કન્યાને ભગવાન તરીકે લેવા પહોંચ્યા,થોડા દિવસો પહેલા આંધ્રપ્રદેશમાં એક ખૂબ જ અનોખા લગ્ન યોજાયા હતા, જ્યાં ગોદાવરી જિલ્લાના તુનુક શહેરમાં ઘણા ‘ભગવાન’ આ લગ્નમાં જોડાયા હતા. તમે બીજું કંઇક વિશે વિચારવાનું શરૂ કરો તે પહેલાં, અમે તમને જણાવીશું કે માણસો ભગવાનના રૂપમાં પહોંચી ગયા હતા, પરંતુ દરેકએ ભગવાનનો મેળવો કરી લીધો હતો. ખરેખર, આ લગ્નની થીમ હતી જ્યાં કન્યા માતા લક્ષ્મીના રૂપમાં અને વરરાજા વિષ્ણુ તરીકે હતા.આમલા અને કુંવારપાઠાનો રસ બારાતીઓને ખવડાવે છે,ગત વર્ષે અજમેરમાં આવા જ લગ્ન થયાં હતાં, જ્યાં આમલા, કરેલા અને કુંવારપાઠાનો રસ બધા મહેમાનોને આપવામાં આવ્યો હતો. આ પછી તમામ બારાતીઓને પુસ્તકો અને છોડ અર્પણ કરાયા હતા. આ લગ્ન હેમંત કુમાર અને મનીષા શાસ્ત્રી વચ્ચે થયાં હતાં.

પતિએ ભૂતપૂર્વ પત્નીને આપી હતી : આ વર્ષે હરિદ્વારમાં જાન્યુઆરીમાં એક એવું લગ્ન કરાયું હતું જેને જોઈને બધા જ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા. આનું કારણ એ હતું કે અહીંના એક વ્યક્તિએ પોતાની ભૂતપૂર્વ પત્નીને પોતાના માટે આપી હતી. હકીકતમાં, દિલ્હીના રહેવાસી ગૌતમે ગ્વાલિયરમાં રહેતી યુવતી સાથે લગ્ન કર્યા હતા. પરંતુ ચાર વર્ષ પછી બંનેના છૂટાછેડા થયા અને છોકરાએ ફરીથી લગ્ન કર્યા. જો કે, તેની ભૂતપૂર્વ પત્ની સાથેનો સંબંધ ચાલુ રહ્યો, અને તેણે તેને ફરીથી લગ્ન માટે તૈયાર કરી. જ્યારે પૂર્વ પત્ની સંમત થઈ ગઈ, ત્યારે ગૌતમ લગ્ન પૂર્ણ કરવા હરિદ્વાર ગયો અને પહેલી પત્નીને તેણીને જ આપી દીધી.

જાણો અન્ય સ્ટોરી.તો તે માટે દેશના જન્મદર પર પ્રભાવ પડે છે. તેને સરખો કરવા માટે સરકાર આ સ્કીમ લઈને આવી છે. જાપાનની સરકારના મંત્રીમંડળ કાર્યાલયના સૂત્રો પ્રમાણે સરકાર દેશમાં લગ્નની સંખ્યાને વધારવા માટે આ સ્કીમ ચલાવશે. જેમાં મહત્તમ યુગલને સહાયતા પ્રદાન કરશે.સહાયતા કાર્યક્રમ માટે પાત્ર હશે.પતિ અને પત્નીની ઉંમરમાં લગ્નની તારીખ પ્રમાણે 40 વર્ષથી ઓછી હોવી જોઈએ. કુલ ઉંમર 39 લાખ રૂપિયાથી ઓછી હોવી જોઈએ. તે આ સહાયતા કાર્યક્રમ માટે પાત્ર હશે. 35 વર્ષની ઉંમરના લોકો માટે નિયમ અલગ છે. તેની અસર જો 33 લાખ રૂપિયા છે તો તેમને લગભગ 2.1 લાખ રૂપિયા આપવામાં આવશે.

પૈસાની ખામીના કારણે લગ્ન કરી શકશે.આ પ્રોગ્રામ ઓછા જન્મદરને જોતા સરકારી પ્રયાસોનો ભાગ છે. પરણિત યુગલોને બે બાળકો હોય છે. જોકે, છેલ્લા વર્ષે એક મહિલા દ્રારા પોતાના જીવનકાળમાં સરેરાશ બાળક પેદા કરવાની સંખ્યા 1.36 વર્ષ 2019માં 865,000 બાળકોનો જન્મ થયો છે. જે રેકોર્ડ પ્રમાણે ઓછા આંકડા છે. નેશનલ ઈંસ્ટીટ્યૂટ ઓફ પોપ્યુલેશન અને સોસાયટી સિક્યોરિટી રિસર્ચ એક સર્વે પ્રમાણે વર્ષ 2015 મા 29.1 ટકા પુરુષ અને 17.8 ટકા મહિલાઓ જેમની ઉંમર 25 થી 34 છે. પૈસાની ખામીના કારણે લગ્ન કરી શક

Advertisement