આ જેલ માં કેદીઓ સાથે એવું વર્તન કરવા માં આવે છે, જે જાણી ને આપ ના હોશ ઉડી જશે.

આ જેલ માં કેદીઓ સાથે એવું વર્તન કરવા માં આવે છે જે જાણી ને આપ ના હોશ ઉડી જશે.નમસ્કાર મિત્રો આજ ની પોસ્ટ માં આપ સૌનું હાર્દિક સુંદર છે મિત્રો આજે સમાજ માં ઘણા બધા ક્રાઈમ થઈ રહ્યા છે અને પોલીસ અધિકારીઓ તેમને મોટા ગુન્હા માટે પણ સામાન્ય સજા કરી ને છોડી મૂકે છે અને અંતે તેઓ મોટા ગુન્હા કરવા માટે મજબુર થઈ જાય છે પણ મિત્રો આ સજા આપના દેશ મા જ આપવામાં આવે છે બાકી બીજા દેશ માં જે સજા કરવા માં આવે છે તે જાણી ને આપના હોશ ઉડી જશે તો મિત્રો આજે આપણે એવાજ આ દેશ વિશે ચર્ચા કરવા જઈ રહ્યા છે જ્યાં ના કાનૂન માં એવા નિયમો છે જે જાણી ને આપ ચોકી જશો તો ચાલો મિત્રો તેના વિશે વધુ માહિતી મેળવીએ.

જેલના કેદીઓને તેમના ગુના બદલ સજા કરવામાં આવે છે.લોકોને જેલમાં ફક્ત જરૂરી ચીજો આપવામાં આવે છે.પરંતુ તે પછી પણ તેઓની સાથે પ્રાણીઓની જેમ વર્તન તો નથી જ કરવામાં આવતું.પરંતુ આજે અમે તમને એક ચોકાવનારી વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ જે જાણીને તમને જરૂર અચંબો લાગશે.આપને બધા એ તો સારી રીતે જાણીએ છીએ કે સાઉદી અરેબિયા તેના દેશના કડક નિયમો માટે જાણીતું છે.નાની ભૂલો માટે કડક સજાની જોગવાઈ પણ છે.આવી સ્થિતિમાં,અહીં જેલોમાં કેદીઓને કેવું વર્તન કરવામાં આવે છે તેનો અંદાજ લગાવી શકાય છે.તાજેતરમાં સાઉદી અરેબિયાની જેલમાંથી આવી જ કેટલીક તસવીરો લીક થઈ હતી,જે જોઈને સ્પષ્ટ થાય છે કે આ કેદીઓ સાથે પ્રાણીઓની જેમ કેવું વર્તન કરવામાં આવે છે.

તેમને શેરડીથી મારવામાં આવે છે.તેમજ અહી કેટલાક કેદીઓ મૃતદેહ સાથે સૂઈ ગયેલા નજરે પડ્યા છે.કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આ કેદીઓની સાઉદી અરેબિયામાં ગેરકાયદેસર રીતે આફ્રિકાથી ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.આ પછી,તેઓને સજામાં ત્રાસ આપવામાં આવી રહ્યો છે.સાઉદી અરેબિયાના અટકાયત કેન્દ્રમાંથી કેટલાક ફોટા લીક થયા છે.અહીં આફ્રિકન સ્થળાંતરીઓને પ્રાણીઓની જેમ જેલમાં રાખવામાં આવ્યા છે.તમને જણાવી દઈએ કે આ તસવીરો કોરોના સમયગાળામાં દેખાઇ છે.સન્ડે ટેલિગ્રાફમાં છપાયેલા આ ચિત્રો ખુબ જ ભયાનક છે.આમાં,ઘણા કેદીઓને નાની જેલમાં પ્રાણીઓની જેમ રાખવામાં આવે છે.અહીં તેમને જંગલી રીતે મારવામાં આવે છે.

આ કેદીઓને શેરડીથી મારવામાં આવે છે.તેઓને લાશો સાથે સૂવાની ફરજ પણ કરવામાં આવે છે. કોરોનામાં,અચાનક સાઉદી અરેબિયા પર ઇલિગલ સ્થળાંતર કરનારાઓનું દબાણ વધવાનું શરૂ થયું,ત્યારબાદ તેઓને કેદીઓને સાથે રાખ્યા.તમને જણાવી દઈએ કે સાઉદી અરેબિયામાં નાના ગુનાઓ માટે કડક સજાની જોગવાઈ છે.આવી સ્થિતિમાં ગુનેગારોને મૃત્યુ પહેલાં મૃત્યુની રીતસરની અનુભતી કરાવવામાં છે.

એક લીક થયેલા ફોટામાં કેદીઓએ તેમના કપડા છીનવી નાખ્યા હતા અને તેમની હત્યા કરી હતી.આમાં તે જમીન પર પડેલો જોવા મળ્યો હતો.તેમને ખરાબ રીતે મારવામાં આવે છે.આ લોકો આફ્રિકાથી નોકરીની શોધમાં સાઉદી અરેબિયા આવ્યા હતા.પરંતુ તેણે કોરોનામાં નોકરી ગુમાવી દીધી અને પછી વાયરસ ફેલાવવાથી બચાવવા સરકારને કેદ કરવાનો એક મળ્યો.પરંતુ આ જેલોમાં શૌચાલયોનો ઓવરફ્લો કેદીઓના આરોગ્ય માટે જોખમી છે.આ જેલોમાં કેદીઓને ચેપ લાગી શકે છે તે ફોટોગ્રાફ્સ પરથી સમજી શકાય છે.જોકે,હજી સુધી સાઉદી અરેબિયાની સરકારે તેના પર કોઈ ટિપ્પણી કરી નથી.

જો કે ધરપકડ ટાળવા માટે ઘણા મજૂરોએ એમ્નેસ્ટી પ્રોગ્રામ હેઠળ તેમના દસ્તાવેજોની મરામત કરાવી આ કાર્યક્રમ ગયા અઠવાડિયે બંધ થયો હતો અને અત્યાર સુધીમાં લગભગ 33,000 લોકો જેલની સજા પાછળ ગયા છે.કેટલાક લોકો છુપાઈ ગયા છે.સત્તાવાર ન્યૂઝ મેગેઝિન અરબ ન્યૂઝ અનુસાર કામ માટે કોઈ લોકો નથી અને આને કારણે લગભગ 20,000 શાળાઓમાં સ્વચ્છતા કામદારોની અછત છે.અન્ય સ્કૂલોમાં બસ ચાલકો ગેરહાજર છે. આરબ ન્યૂઝ વેબસાઇટની મદિનાની સમાધિ નજીક એટલો કચરો એકઠો થયો છે કે શહેરના ઉચ્ચ અધિકારીએ રસ્તો સાફ કરવો પડ્યો.

મધ્ય પૂર્વના ફેડરેશન ઓફ ટ્રેડ, ઉદ્યોગ અને અર્થશાસ્ત્રના પ્રમુખ ખલાફ અલ ઉતાઇબીના જણાવ્યા અનુસાર, સાઉદી અરેબિયામાં આશરે 40 ટકા બાંધકામ કંપનીઓને વિદેશી મજૂરોને સમયસર વિઝા ન મળતા હોવાથી તેમનું કામ બંધ કરવું પડ્યું. નાગરિકોના જણાવ્યા અનુસાર બેકરી,સુપર માર્કેટ, પેટ્રોલ પમ્પ અને કોફી શોપ જેવા ડઝનેક ધંધા બંધ છે. તેમના કહેવા પ્રમાણે,મિસ્ત્રી,ઇલેક્ટ્રિશિયન અને તલકરની સેવાઓ મોંઘી થઈ ગઈ છે.મધ્ય પૂર્વમાં હ્યુમન રાઇટ્સ વચ ના એડમ કુગેલના જણાવ્યા મુજબ, જો સરકારને આ સમસ્યા પ્રત્યે ગંભીર બનવું હોય તો અધિકારીઓએ મજૂર કાયદા તરફ ધ્યાન આપવું જોઈએ,કામદારોને નહીં.

સાઉદી અધિકારીઓ કહે છે કે હિંસા બાદથી લગભગ 23,000 ઇથોપિયન નાગરિકોએ બાળકો અને મહિલાઓ સહિત પોતાને પોલીસ સમક્ષ રજૂ કર્યા છે. અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર, આ લોકો સાઉદી અરેબિયામાં ક્યારે પ્રવેશ્યા હતા તે વિશે કોઈ નોંધપાત્ર દસ્તાવેજો નથી. આ લોકોને દેશમાંથી બહાર કાઢતા પહેલા અસ્થાયી છાવણીમાં રાખવામાં આવ્યા હતા. સાઉદી અરેબિયામાં પણ યમનિયા કામદારો સાથે ખરાબ વર્તન કરવામાં આવી રહ્યું છે. યમનના નોબેલ પુરસ્કાર વિજેતા તવાકુલ કારામાને ગયા અઠવાડિયે તેના ફેસબુક પેજ પર એક તસવીર પોસ્ટ કરી હતી જેમાં એક સાઉદી નાગરિકે તેની કારની અંદર યમનની પકડી હતી. તે યમનની પોલીસને પોલીસને સોંપવા માંગતો હતો.