આ મહિલા ખિલાડીએ જીત્યાં બાદ કાઢી નાખ્યાં કપડાં,ત્યારબાદ તેની બ્રા ના નામે રચાયો ઈતિહાસ,જાણો એવુંતો શું થયું….

જીત પછી જ્યારે મહિલા ખેલાડી એ પોતાનો ટીશર્ટ કાઢી ત્યારે તેની બ્રાએ ઇતિહાસ રચ્યો જાણો આ અદભુત ચમત્કાર વિશે.નમસ્કાર મિત્રો આજ ની પોસ્ટ માં આપ સૌનું સ્વાગત છે મિત્રો આ પોસ્ટ માં આપણે જે વાત નો ખુલાસો કરવા જઈ રહ્યા છે તે એક સ્પોર્ટ ખેલાડી ની છે થોડા દિવસો પહેલા કન્નડ અભિનેત્રી સંયુક્ત હેગડે તેના બે મિત્રો સાથે બેંગ્લોરના એક પાર્કમાં વર્કઆઉટ કરવા ગઈ હતી. તે દરમિયાન તેણે સ્પોર્ટ્સ બ્રા અને ટ્રેક પેન્ટ પહેર્યા હતા. તે જ સમયે કોંગ્રેસ નેતા કવિતા રેડ્ડી ત્યાં આવી હતી. અને સંયુક્તના પહેરવેશ ઉપર તેમને હાથથી લીધા કહ્યું.

Advertisement

હવે કોઈ સ્ત્રી કોઈને પૂછ્યા પછી કપડાં નહીં પહેરે તે તેની પસંદગી સાથે પહેરે છે તેમ છતાં સંયુક્તની સ્પોર્ટ્સ બ્રાને લઈને સોશિયલ મીડિયાએ ભૂતકાળમાં ભારે હોબાળો મચાવ્યો હતો. કવિતાએ માફી માંગવી પડી ઠીક છે હવે તમે બ્રા શબ્દ સાંભળતા પહેલાં તમે તમારા નાક અને મોંને સંકોચો છો જાણો કે સ્પોર્ટ્સ બ્રાઝ વર્કઆઉટ કરતી સ્ત્રીઓ માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

નામ દ્વારા ઘણું સમજાયું હશે હજી પણ એક બ્રા જે ભારે કસરત અથવા દોડ દરમિયાન મહિલાઓના સ્તનોને ટેકો આપે છે તેણીને સ્પોર્ટ્સ બ્રા કહેવામાં આવે છે વર્કઆઉટ્સ દરમિયાન તેમને આરામદાયક અનુભવો ક્લોવીયા ડોટ કોમ દ્વારા એક લેખમાં સ્પોર્ટ્સ બ્રાની વ્યાખ્યા આ પ્રમાણે લખેલ છે ડો શૈફાલી અગ્રવાલ એપોલો હોસ્પિટલના સર્જિકલ ઓંકોલોજી વિભાગમાં સિનિયર સલાહકાર છે તેણે લલાન્ટોપને કહ્યું અમે પ્રમાણિત પર્સનલ ટ્રેનર અંશુ તિવારી સાથે પણ વાત કરી તેમના કહેવા મુજબ જે મહિલાઓ નિયમિત બ્રામાં કસરત કરે છે તેઓ થોડા સમય પછી ઘણી બધી સમસ્યાઓ પહેરે છે જેનો ઉલ્લેખ ડોક્ટર સ્કાફાલી દ્વારા પણ કરવામાં આવ્યો હતો.

સાયન્સ હિસ્ટ્રી માં પ્રકાશિત એક લેખ મુજબ આજના સમયમાં છોકરીઓ જે પ્રકારનાં અન્ડરગર્મેન્ટ્સ ધરાવે છે તે 19 મી સદીના અંતમાં તેમને તે ફોર્મમાં લાવવાનું શરૂ કરાયું હતું પછી આધુનિક બ્રેઝિયર અથવા બ્રેસિયરની ડિઝાઇનિંગ શરૂ થઈ બ્રાઝીઅર એ બ્રાનું સંપૂર્ણ સ્વરૂપ છે છોકરીઓએ તેમને પહેરવાનું શરૂ કર્યું પહેલાંની છોકરીઓ રમતગમતમાં વધારે નહોતી પરંતુ ધીરે ધીરે તેઓ રમતોમાં પણ પ્રવેશ કરી હતી. નિયમિત બ્રા પહેરી વર્કઆઉટ્સ કરવાનું શરૂ કર્યું રમવાનું શરૂ કર્યું પરંતુ આ બ્રાઝને તેમના સ્તન માટે જરૂરી ટેકો મળ્યો નથી. તેથી વર્કઆઉટ્સ કરવાનું શરૂ કરનારી મહિલાઓને ધીરે ધીરે મુશ્કેલીઓ થવા લાગી ઉદાહરણ તરીકે છાતી અથવા સ્તનનો દુખાવો આ સમસ્યાઓ સાથે રમતો બ્રા તરફ આગળ વધવા માંડ્યા.

ડેડ સ્પિન માં પ્રકાશિત એક લેખ મુજબ પ્રથમ સ્પોર્ટ્સ બ્રા 1975 માં ફ્રી સ્વિંગ ટેનિસ બ્રા નામથી બનાવવામાં આવી હતી જેણે સ્તનને નિયમિત બ્રા કરતા વધુ ટેકો આપ્યો પરંતુ તે વધારે ઉપયોગી સાબિત થયો નહીં તે ચલાવવામાં અને જોગિંગ કરવામાં નિષ્ફળ થયું.પછી 1977 નું વર્ષ આવ્યું આ વર્ષે વિશ્વને ખરેખર પ્રથમ સ્પોર્ટ્સ બ્રા મળી ક્રેડિટ યુએસમાં રહેતી લિસા લિન્ડાહલને જાય છે સાયન્સ હિસ્ટ્રી માં પ્રકાશિત એક લેખ મુજબ લિસા જોગિંગને પસંદ કરતી હતી પરંતુ નિયમિત બ્રાને લીધે, તેણીની દોડ ખૂબ પીડાદાયક બની હતી એક દિવસ 1977 માં તેની બહેને તેને બોલાવ્યો અને કહ્યું કે તેણે પણ હમણાં જ જોગિંગ શરૂ કરી છે સ્તનને કારણે તેનું જોગિંગ કેટલું દુ:ખ દાયક છે તે પણ તેમણે જણાવ્યું હતું પછી લિસાને સોલ્યુશન પૂછ્યું લિસાએ કહ્યું કે તે સાઇઝની નાની બ્રા પહેરીને વર્કઆઉટ કરે છે તેની બહેને મજાકમાં કહ્યું.

આ બિંદુએ બંને બહેનો ખૂબ હસે છે પરંતુ આ વાત લિસાના મગજમાં બેસી ગઈ જોકસ્ટ્રેપ્સ એ સાયકલ ચલાવવા માટે બનાવવામાં આવતા ખાસ અન્ડરવેર અથવા રમતમાં સામેલ પુરુષો હતા આણે તેના ગુપ્તાંગને પડકારજનક શારીરિક પ્રવૃત્તિઓથી બચાવ્યું લિસા પાછા આવો તે આશ્ચર્યચકિત થવા લાગી કે સ્ત્રીઓ માટે શા માટે કોઈ જોકસ્ટ્રેપ્સ નથી પછી એક દિવસ તેના પતિએ તેની જોકસ્ટ્રેપ્સ ઉચી કરી નીચેની બાજુ તેની છાતી સાથે ઉપર લગાવી અને મજાકમાં કહ્યું.

મજાકથી તેઓ સમજી ગયા કે આની મદદથી તેઓ તેમની સમસ્યાઓ હલ કરી શકે છે તેણે આ વાત તેના મિત્ર પાઉલી સ્મિથને જણાવી વ્યવસાયે ડિઝાઇનર પૌલીએ બે જોકસ્ટ્રપ્સ લીધાં અને એક સાથે ટાંકા દીધા લિસાએ તેના પર પ્રયત્ન કર્યો અને નિયમિત બ્રા કરતાં વધુ આરામદાયક લાગ્યું બંનેએ તેનું નામ જોકબ્રા રાખ્યું આની જેમ વાસ્તવિક શબ્દોમાં બનેલી પહેલી સ્પોર્ટ્સ બ્રા લિસાએ પાઉલીના મિત્ર હિંડા સ્ક્રાઇબર સાથે મળીને ઘણા જોકબ્રાસ બનાવ્યાં રમતોના માલ સ્ટોર્સમાં વપરાય છે બાદમાં તેનું નામ જોગબ્રા રાખ્યું સાઈન ઇતિહાસના લેખ મુજબ લિસાના જોકબ્રા ના પ્રારંભિક નમૂનાઓ હજી પણ સ્મિથસોનીયન મ્યુઝિયમ ઓફ અમેરિકન હિસ્ટ્રી અને મેટ્રોપોલિટન મ્યુઝિયમ ઓફ આર્ટમાં રાખવામાં આવ્યા છે.

સાયન્સ હિસ્ટ્રી માં પ્રકાશિત એક લેખ મુજબ આજના સમયમાં છોકરીઓ જે પ્રકારનાં અન્ડરગર્મેન્ટ્સ ધરાવે છે તે 19 મી સદીના અંતમાં તેમને તે ફોર્મમાં લાવવાનું શરૂ કરાયું હતું પછી આધુનિક બ્રેઝિયર અથવા બ્રેસિયરની ડિઝાઇનિંગ શરૂ થઈ બ્રાઝીઅર એ બ્રાનું સંપૂર્ણ સ્વરૂપ છે છોકરીઓએ તેમને પહેરવાનું શરૂ કર્યું પહેલાંની છોકરીઓ રમતગમતમાં વધારે નહોતી પરંતુ ધીરે ધીરે તેઓ રમતોમાં પણ પ્રવેશ કરી હતી નિયમિત બ્રા પહેરી, વર્કઆઉટ્સ કરવાનું શરૂ કર્યું રમવાનું શરૂ કર્યું પરંતુ આ બ્રાઝને તેમના સ્તન માટે જરૂરી ટેકો મળ્યો નથી તેથી વર્કઆઉટ્સ કરવાનું શરૂ કરનારી મહિલાઓને ધીરે ધીરે મુશ્કેલીઓ થવા લાગી ઉદાહરણ તરીકે છાતી અથવા સ્તનનો દુખાવો આ સમસ્યાઓ સાથે રમતો બ્રા તરફ આગળ વધવા માંડ્યા.

ડેડ સ્પિન માં પ્રકાશિત એક લેખ મુજબ પ્રથમ સ્પોર્ટ્સ બ્રા 1975 માં ફ્રી સ્વિંગ ટેનિસ બ્રા નામથી બનાવવામાં આવી હતી જેણે સ્તનને નિયમિત બ્રા કરતા વધુ ટેકો આપ્યો પરંતુ તે વધારે ઉપયોગી સાબિત થયો નહીં તે ચલાવવામાં અને જોગિંગ કરવામાં નિષ્ફળ થયું.મજાકથી તેઓ સમજી ગયા કે આની મદદથી, તેઓ તેમની સમસ્યાઓ હલ કરી શકે છે તેણે આ વાત તેના મિત્ર પાઉલી સ્મિથને જણાવી. વ્યવસાયે ડિઝાઇનર પૌલીએ બે જોકસ્ટ્રપ્સ લીધાં અને એક સાથે ટાંકા દીધા લિસાએ તેના પર પ્રયત્ન કર્યો અને નિયમિત બ્રા કરતાં વધુ આરામદાયક લાગ્યું બંનેએ તેનું નામ જોકબ્રા રાખ્યું આની જેમ વાસ્તવિક શબ્દોમાં બનેલી પહેલી સ્પોર્ટ્સ બ્રા લિસાએ પાઉલીના મિત્ર હિંડા સ્ક્રાઇબર સાથે મળીને ઘણા જોકબ્રાસ બનાવ્યાં. રમતોના માલ સ્ટોર્સમાં વપરાય છે બાદમાં તેનું નામ જોગબ્રા રાખ્યું.

બ્રાન્ડી ચેસ્ટાઇન અમેરિકન ભૂતપૂર્વ સોકર ખેલાડી છે. ચીન સાથે યોજાયેલી ફિફા મહિલા વર્લ્ડ કપ ફાઇનલમાં 1999 માં પેનલ્ટી શૂટઆઉટમાં સ્કોર કર્યા બાદ તે ખૂબ જ ખુશ હતી અને આ ખુશીમાં, હું જમીન પર મારા ઘૂંટણ પર બેસીને જર્સી કાઢી બ્રાન્ડીએ જર્સીની નીચે બ્લેક સ્પોર્ટસ બ્રા પહેરી હતી. તે ક્ષણ કેમેરામાં કેદ થઈ ગઈ ન્યુ યોર્ક ટાઇમ્સે આ ચિત્રને સ્ત્રી ખેલાડીનું સૌથી ચિહ્નિત ચિત્ર ગણાવ્યું હતું બ્રાન્ડીએ તે દિવસે જમીન પર શું કર્યું તે સ્પોર્ટ્સ બ્રાને સૌથી મોટી કિક આપી.

જો કે વર્કઆઉટની પ્રકૃતિના આધારે સ્પોર્ટ્સ બ્રાને ત્રણ ભાગોમાં પણ વહેંચવામાં આવી છે જેમ કે હાઇ ઇફેક્ટ મધ્યમ અને ઓછી અસર બ્રા. ધારો કે કોઈ સ્ત્રી ચલાવે છે તો પછી સ્તનની ગતિ વધુ હશે તે ઉચ્ચ તીવ્રતા ઓછા સમયમાં વધુ વર્કઆઉટ્સ સાથે કસરતની શ્રેણીમાં આવશે જેમાં સ્તનને વધુ ટેકોની જરૂર પડશે તેથી હાઇ ઇફેક્ટ સ્પોર્ટ્સ બ્રા અહીં કાર્ય કરશે. તેવી જ રીતે હળવા અથવા પ્રકાશ વ્યાયામ માટે યોગ માટે મધ્યમ અસર બ્રા અને ઓછી અસરવાળી બ્રાની જરૂર પડશે.

કઈ બ્રા વધુ અસર કરે છે જે મધ્યમ અને ઓછી અસર છે તે તમને બ્રાની દુકાનમાં મળશે અથવા જો તમે ઓનલાઇન ખરીદી કરો છો તો પણ તમને આ કેટેગરીના આધારે બ્રાઝ મળશે એક મહત્વની વસ્તુ તમારી વર્કઆઉટની પ્રકૃતિ અનુસાર તમારે તે પ્રમાણે સ્પોર્ટ્સ બ્રા પહેરવી જોઈએ અંશુ તિવારી કહે છે પ્રથમ મોટાભાગના સ્પોર્ટ્સ બ્રા દરેક બાજુથી કાયેલા હોય છે એટલે કે તમારે તેમને માથા પર ટી-શર્ટની જેમ પહેરવું પડશે જેને પુલ-ઓવર બ્રાઝ કહેવામાં આવે છે બીજી હૂક્ડ સ્પોર્ટ્સ બ્રા જે પહેરવી થોડી સરળ છે ત્રીજા ઝિપ સાથે તેઓ પહેરવા પણ સરળ છે.

જ્યારે રમતની વાત આવે છે ત્યારે સ્તન મહિલાઓની રેસમાં એક મોટી અવરોધ બની શકે છે તમે તેમની ગતિ ઘટાડી શકો છો પહેલેથી જ માતાપિતા તેમની પુત્રીને રમતોમાં મોકલવામાં સુખી નથી ખરાબ વસ્ત્રો તેમની રમતને વધુ નબળું પાડે છે આવી સ્થિતિમાં સ્પોર્ટ્સ બ્રા રમવાવાળી મહિલાઓ માટે ક્રાંતિ કરતા ઓછું નથી. ભારત જેવા દેશમાં જ્યાં તમામ ભાર છોકરીઓની તંદુરસ્તીને બદલે સ્લિમ રાખવા પર છે તે દિવસ જ્યારે દરેક છોકરીમાં ઓછામાં ઓછી એક સ્પોર્ટ્સ બ્રા હશે તે ખુશ દિવસ છે.

Advertisement