આ મંદિર માં તમે નથી ખાઈ શકતા પ્રસાદ, ભક્તોને મળે છે મંદિર માં આવી અનોખી સજા….

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ આર્ટિકલમાં આપ સર્વેનું હાર્દિક સ્વાગત છે દરેક મંદિર તેના રહસ્ય માટે જાણીતું છે આવું જ એક છે બાલાજીનું મંદિર મહેંદીપુર બાલાજી આ મંદિર રાજસ્થાનના દૌસા જિલ્લામાં આવેલું છે જે લોકો પ્રથમ વખત આ મંદિરની મુલાકાત લે છે તેઓ અહીંના દૃશ્યથી સ્તબ્ધ છે ભક્તો કાળી છાયા અને ફેન્ટમ અવરોધથી છૂટકારો મેળવવા આ મંદિરમાં આવે છે

Advertisement

રાજસ્થાનમાં આવેલું મેહંદીપુર બાલાજી મંદિર દેશભરમાં જાણીતું છે ભૂત-પ્રેત મોહ માયા કે વળગણ ધરાવતા લોકો માટે આ મુક્તિનું કેન્દ્ર છે અહીં દરરોજ મોટી સંખ્યામાં વળગણ ધરાવતા લોકો દર્શન કરવા માટે આવે છે આ ઉપરાંત અહીં તેમને એ સમસ્યાઓનો ઉકેલ પણ મળે છે અહીં મંદિરમાં પ્રેતરાજ સરકાર અને ભૈરવબાબા એટલે કે કોતવાલ કેપ્ટન બંનેના દર્શન થાય છે અહીં દરરોજ બપોરે 2 વાગ્યે પ્રેતરાજ સરકારના દરબારમાં કિર્તન થાય છે.

આવા કેટલાક નિયમો જાણો.મહેંદીપુર બાલાજીની ડાબી છાતીમાં એક નાનો છિદ્ર છે તેનાથી પાણી સતત વહેતું રહે છે એવું માનવામાં આવે છે કે તે બાલાજીનો પ્રેમી છે આ મંદિરમાં ત્રણ ભગવાન વસે છે એક બાલાજી પોતે છે બીજો ફેન્ટમ છે અને ત્રીજાને ભૈરોન કહે છે.બાલાજી મંદિરની વિશેષતા એ છે કે અહીં બાલાજીને લાડુ ભાત સાથે ફંટરાજ અને ઉરદ સાથે ભૈરોં ચઢાવવામાં આવે છે બાલાજીના પ્રસાદ દ્વારા બે લાડુ ખાતાની સાથે જ ભૂતથી પીડિત વ્યક્તિની અંદરનો ભૂત છાંટવા લાગે છે.

મહેંદીપુર બાલા જીની મુલાકાત લેનારાઓ માટે કેટલાક કડક નિયમો છે લસણ ડુંગળી ઇંડા માંસ આલ્કોહોલનું સેવન અહીં આવતા પહેલા ઓછામાં ઓછા એક અઠવાડિયા પહેલા બંધ કરવું પડે છે.સામાન્ય રીતે મંદિરમાં ભગવાનના દર્શન કર્યા પછી, લોકો પ્રસાદ લઈને ઘરે આવે છે પરંતુ મહેંદીપુર બાલાજી મંદિરથી ભૂલી તેઓએ પ્રસાદ ઘરે લાવવો જોઈએ નહિ આ કરીને તમે ભૂતિયા થઈ શકો છો.

અહીંનો પ્રસાદ ઘરે પણ લઈ જઈ શકાતો નથી આ ઉપરાંત અહીં ખાવા-પીવાની ચીજવસ્તું કે કોઈ સુગંધી પદાર્થ પણ અહીં લાવી શકતા નથી આમ ન કરવાથી અનેક મુશ્કેલીઓ આવી શકે છે અને બાધાઓ લાગુ પડી જાય છે શનિવારે મોટી સંખ્યામાં લોકો દર્શન કરવા માટે આવે છે.

મેહંદીપુર બાલાજી મૂર્તિની સામે ભગવાન રામ-સીતાની મૂર્તિ છે જેના તેઓ કાયમ દર્શન કરે છે અહીં હનુમાનજી બાળ સ્વરુપે દર્શન આપે છે અહીં આવનારા દરેક ભાવિકો માટે એક નિયમ છે તેઓએ ઓછામાં ઓછા એક અઠવાડિયા સુધી ડુંગળી લસણ ઈંડા માંસ અને દારુંનું સેવન બંધ કરવાનું રહે છે અહીના મંદિરનો કોઈ પ્રકારનો પ્રસાદ તમે ખાય નથી શકતા અને કોઈને આપી પણ નથી શકતા.

અહીં બપોરના સમયે મોટેથી ભજન કિર્તન કરવામાં આવે છે જ્યાં વળગણ ધરાવતા લોકોમાંથી તે વસ્તુ દૂર થાય છે આ મંદિર સામાન્ય મંદિર કરતા વિચિત્ર છે. રાજસ્થાનના દૌસા જિલ્લામાં પહાડની વચ્ચે આવેલા આ મંદિરમાં કેટલાક લોકોને જોઈને ચોંકી જશો ડર પણ લગાશે અહીં દરરોજ પ્રેત મુક્તિ માટે લોકો આવે છે. દિવસભર આ મંદિર ખુલ્લું રહે છે જે માટે મોટી સંખ્યામાં ભક્તો ઉમટી પડે છે.

અહીં દર્શન કરવાથી વ્યક્તિના તમામ પ્રકારના સંકટ દૂર થઈ જાય છે આ સિવાય પૈસાનું સંકટ પણ દૂર થઈ જાય છે આ ઉપરાંત બાલાજી હનુમાન મંદિરે દર્શન કરવાથી સારું એવું ફળ મળી રહે છે જે વ્યક્તિ અહીં એક વખત આવ્યા બાદ વારંવાર અહીં આવવાની ઈચ્છા વ્યક્ત કરે છે.

Advertisement