આ નેતા ઓ પાસે છે રોલ્સ રોયસ થી લઈ ને, લેમ્બોર્ગિની જેવી લકઝરી કારો નું કલેક્શન છે જાણો વિગતે…

નમસ્કાર મિત્રો આજ ની પોસ્ટ માં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે મિત્રો આજે આપણે એવી વ્યક્તિ વિશે ચર્ચા કરવા જઇ રહ્યા છે તે જાણી ને તમે પણ હેરાન થઇ જશો હા મિત્રો આ વ્યક્તિ પાસે એક થી વધી ને ચડી ને કારો નું કલેક્શન છે તો ચાલો તેમના વિશે વધુ માહિતી મેળવીએ મિત્રો ક્રિકેટરો અને બોલિવૂડ સ્ટાર્સ ઘણીવાર તેમની વ્યાવસાયીકરણ તેમજ ગ્લેમરસ જીવનશૈલી માટે હેડલાઇન્સ બનાવે છે. પરંતુ દેશના રાજકારણીઓ તેમના ચૂંટણી પ્રચાર અને નિવેદનો અંગે ઘણી વાર ચર્ચામાં રહે છે.બીજી બાજુ,જો આપણે દેશના નેતાઓ ની ગ્લેમરસ જીવનશૈલી વિશે વાત કરીએ, તો તેમની શૈલી સેલિબ્રિટીની રંગીન દુનિયાથી ઓછી નથી. હા, દેશના રાજકારણીઓ પણ સેલેબ્સની જેમ હાઈ-ફાઈ જીવનશૈલી જીવે છે.

રાજ નેતાઓ પણ સુપર લક્ઝરી ગાડીઓ જેવી કે મહેન્દ્રસિંહ ધોની, હરભજન સિંઘ, કોહલી અને બૉલીવુડના બધા કલાકારોને પસંદ કરે છે. અહીં અમે તમને દેશના કેટલાક જાણીતા નેતાઓ ની ભવ્ય ટ્રેનો વિશે જણાવી રહ્યા છીએ, જેના દ્વારા તેઓ તેમની ડેલીની મુસાફરી કરે છે. આમાંના કેટલાક નેતાઓની પાસે વિશ્વની સૌથી મોંઘી કાર રોલ્સ રોયસ ફેન્ટન છે, જ્યારે કેટલાકને રેન્જ રોવર, લેમ્બોર્ગિની અને હમર જેવી મહાન કારનો શોખ છે.

સમાજવાદી પાર્ટીના સ્થાપક મુલાયમ સિંહ યાદવનો નાનો પુત્ર પ્રતીક યાદવ, એક વૈભવી લેમ્બોર્ગિની હુરાકન સ્પાઇડર કાર ધરાવે છે. ઇટાલિયન મોડેલ કાર ખુલ્લી ટોચની ડિઝાઇન પર આધારિત છે. આ કારની ડિઝાઇન સુપર ટ્રોફિઓ રેસ કારમાંથી લેવામાં આવી છે. હુરાકન સ્પાઇડર એક મહાન સ્પોર્ટ્સ કાર છે કે જેને તમે રસ્તા પર રેસરની જેમ ચલાવી શકો છો. લેમ્બોર્ગિની હ્યુરાકન સ્પાઇડર 5.2-લિટર વી 10 નેચરલ એસ્પિરિટેડ એન્જિનથી ચાલે છે. આ કારના એન્જિનમાં 630 બીએચપી પાવર અને 600 એનએમ પીક ટોર્ક જનરેટ કરવાની ક્ષમતા છે. આ કારમાં કાયમી ફોર-વ્હીલ ડ્રાઇવ સિસ્ટમ છે જેની મદદથી 0-100 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે માત્ર 3.1 સેકન્ડમાં ઝડપ પકડી શકાય છે. હુરાકન સ્પાઇડર 0-200 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પહોંચવામાં 9.3 સેકંડ લે છે.

કરૂણાનિધિના પૌત્ર ઉદ્યાનિધિ પણ દક્ષિણમાં તેમની જીવન શૈલી વિશે વાત કરે છે. ઉદયાનિધિ કરુણાનિધિના પુત્ર એમ.કે. સ્ટાલિનનો પુત્ર છે. ઉદયાનિધિ પાસે તેનો હમર એચ 3 છે. આ કાર ક્રિકેટ જગતમાં ધોની, ભજ્જી અને બોલિવૂડ એક્ટર સુનીલ શેટ્ટીની પણ છે. હમર એસયુવી તેના આકર્ષક દેખાવ અને મજબૂત પ્રદર્શન માટે જાણીતું છે. ભારતમાં તેની કિંમત 7.5 મિલિયનથી શરૂ થાય છે. આ કારનો ઉપયોગ અમેરિકન આર્મી પણ કરે છે.

પૂર્વ વડા પ્રધાન એચડી દેવ ગૌડાના પૌત્ર નિખિલ કુમારસ્વામી પણ લક્ઝુરિયસ કારમાં મુસાફરી કરે છે. એચડી ગૌડા કર્ણાટક ના રાજકારણમાં એક જાણીતા નેતા છે અને રાજકારણમાં હજી પણ સક્રિય છે. નિખિલ માત્ર કર્ણાટકમાં જ એટલા માટે જાણીતો નથી કે તે એચડી દેવ ગૌડાનો પૌત્ર છે પણ તેની એક અલગ ઓળખ છે. નિખિલ કર્ણાટકના જાણીતા ઉદ્યોગપતિ પણ છે અને જનતા દળ પાર્ટીના વડા પણ છે. નિખિલ તેના રોજિંદા જીવનમાં લેમ્બોર્ગિની ગેલાર્ડો સાથે વાત કરે છે. લેમ્બોર્ગિની ગેલાર્ડોમાં 5204 સીસી 10-સિલિન્ડર એન્જિન છે જે 550 એચપી પાવર અને 540 ન્યૂટન મીટર ટોર્ક જનરેટ કરે છે. આ કાર 100 કિ.મી.ની ઝડપે માત્ર 3.9 સેકન્ડમાં અને મહત્તમ 320 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પકડવાની ક્ષમતા ધરાવે છે.

ચિરંજીવી માત્ર દક્ષિણ ભારતીય અભિનેતા જ નહીં પરંતુ એક રોકાણકાર, ઉદ્યોગપતિ, નૃત્યકાર અને રાજકારણી પણ છે. તેની પાસે વિશ્વની સૌથી મોંઘી સુપર લક્ઝરી કાર, રોલ્સ રોયસ ફેન્ટમ છે. તેની કિંમત 9.5 કરોડ હોવાનું કહેવાય છે.આંધ્રપ્રદેશના ભૂતપૂર્વ સીએમ રાજશેખર રેડ્ડીના પુત્ર જગન મોહન રેડ્ડી પણ જાણીતા નેતા છે. હાલમાં, તેઓ વાયએસઆર કોંગ્રેસ પાર્ટીના વડા તરીકેનો કાર્યભાર સંભાળી રહ્યા છે. જગન મોહન તેના રોજિંદા જીવનમાં જગુઆર એક્સજે એલ કારનો ઉપયોગ કરે છે. આ કારની કિંમત કરોડોમાં છે.

ઘણી કારના લોંચિંગે આ સમયે બજારમાં ગભરાટ પેદા કર્યો છે. ઘણા લક્ઝરી વાહનો શરૂ કરવામાં આવી રહ્યા છે, તેથી સસ્તી હેચબેક્સ લોકોના દિલ જીતી રહી છે. માર્ગ દ્વારા, સસ્તી કાર ભારતમાં વધુ પસંદ કરવામાં આવે છે. આ જ કારણ છે કે બજારમાં સસ્તી કારની વધુ ચર્ચા છે. સારું, હું તમને જણાવીશ કે, જો સસ્તી કાર વધુ વેચાય છે, તો લક્ઝરી કાર ક્રેઝી હોતી નથી. આજે, અમે તમને આવી કેટલીક કાર વિશે જણાવીશું, જેમાં કિંમતે મહેલ બનાવી શકાય છે.

રોલ્સ રોયસ ફેન્ટમ ભારતમાં મોંઘા કારમાં ટોચ પર છે. આ કારની કિંમત 9.50 કરોડ રૂપિયા છે. 0 થી 100 કિ.મી.ની ગતિ પકડવામાં કાર 6 સેકંડથી ઓછી લે છે. આ મહાન કારમાં 6.6 લિટરનું 12 વી એન્જિન છે. જે 453 બીએચપી પાવર અને 720 એનએમ ટોર્ક જનરેટ કરે છે. કારનું એન્જિન 8 સ્પીડ ઓટોમેટિક ટ્રાન્સમિશનથી સજ્જ છે. આ કાર દેશના ઘણા મોટા ઉદ્યોગકારો અને બોલિવૂડ સ્ટાર્સની નજીક જોઇ શકાય છે.

ઇટાલિયન કાર ઉત્પાદક લેમ્બોર્ગિની એવેન્ટોડર રોડસ્ટર 100 ઝડપ પકડવામાં માત્ર 2.8 સેકન્ડ લે છે. કારની ટોચની ગતિ 350 કિમી પ્રતિ કલાકની છે. કાર વિશેની ખાસ વાત એ છે કે તેની ગતિ પર સપાટીની કોઈ અસર થતી નથી. ભારતની આ કારની કિંમત 5.32 કરોડ છે. તમને જણાવી દઈએ કે, લેમ્બોર્ગિનીએ તાજેતરમાં જ તેની સૌથી વધુ સ્પીડ કાર અવેન્ટોર એસવીજે ભારતમાં લોન્ચ કરી હતી. અવંત્ડોડર એસવીજે લેમ્બોર્ગિની દ્વારા બનાવવામાં આવેલ અત્યાર સુધીના સૌથી શક્તિશાળી વી 12-એન્જિનથી સજ્જ છે.