આ પ્રખ્યાત અભિનેતા નીકળ્યો CID ના એસીપી પ્રદ્યુમ્નનો દીકરો, જુઓ તસવીરો……

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે અને મિત્રો જો આપણે ટીવી જગતની વાત કરીએ, તો તેમાં કોઈ શંકા નથી કે સીઆઇડી ઘણા વર્ષોથી ટીવી પર ઘણા દર્શકોનો પ્રિય શો હતો.આ શોના બધા પાત્રો પ્રેક્ષકોના મનપસંદ પાત્રો બન્યા.આજે આપણે આ શોના પાત્ર વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ, જે પાત્રોના દિલમાં સ્થાયી છે, હા, અમે વાત કરી રહ્યા છીએ એસીપી પ્રદ્યુમનની.એસીપી પદ્યુમનનું અસલી નામ શિવાજી સાતમ છે.શિવાજી સાતમ માત્ર ટીવી સિરિયલોમાં જ નહીં પરંતુ ઘણી ફિલ્મોમાં પણ કામ કરી ચૂક્યા છે.તો ચાલો મારા વાહલા મિત્રો જાણીએ.

Advertisement

ખૂબ ઓછા લોકો જાણે છે કે શિવાજી સાતમનો પુત્ર અભિનયની દ્રષ્ટિએ તેમના કરતા ઓછો નથી.હા, તેના દીકરાએ ઘણી ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું છે અને તમે તેને ઘણી વાર ફિલ્મના પડદે જોયા હશે.તેમના પુત્રનું નામ અભિજિત સાતમ છે.ખરેખર, શિવજીને તેમના અંગત જીવન અને તેના પરિવાર વિશે વધુ વાત કરવાનું પસંદ નથી.આ જ કારણ છે કે ઘણા ઓછા લોકો તેમના પુત્ર વિશે જાગૃત છે.તો ચાલો આજે અમે તમને તેના પુત્ર વિશે વિગતવાર જણાવીશું.

અભિજીત સાતમ દિગ્દર્શક અને નિર્માતા પણ છે.તેણે ઘણી મરાઠી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે અને મરાઠી ફિલ્મોના પ્રખ્યાત કલાકારોમાંના એક છે.આ સિવાય તે ઘણી મરાઠી ફિલ્મોનું નિર્દેશન પણ કરી રહ્યું છે.એટલે કે, જો આપણે કહીએ કે શિવજી સાતમ ટીવીની દુનિયામાં એટલા જ પ્રખ્યાત છે જેટલા તેમના પુત્ર મરાઠી ફિલ્મોમાં સક્રિય છે, તો કંઈપણ ખોટું નહીં થાય.નોંધપાત્ર વાત એ છે કે અભિજીત સાતમની ઘણી વખત તેની ઉત્કૃષ્ટ પ્રદર્શન માટે પ્રશંસા પણ થઈ છે.

જો કે, પિતા અને પુત્રની આ જોડી ખૂબ જ ભાગ્યે જ સાથે જોવા મળે છે.જો કે, તમને એ જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે શિવાજી સાતમની પુત્રવધૂ અને અભિજિત સાતમની પત્ની પણ મરાઠી ફિલ્મ અભિનેત્રી છે.ત્યારબાદ મિત્રો જાણો અન્ય વાતો,પાત્રનું નામ ‘એસીપી પ્રદ્યુમ્ન’ છે. આ સીરિયલનું નામ ‘સીઆઇડી’ છે, જે સોની ટીવી પર 1998 થી બતાવવામાં આવી રહ્યું છે. તેમણે ઘણી ફિલ્મોમાં અભિનય કર્યો છે, પરંતુ આ બધા છતાં શિવાજી સિરીયલ ‘સીઆઈડી’ માં એસીપી પ્રદ્યુમનની ભૂમિકા નિભાવવા માટે જાણીતા છે.

તેણે ‘એસીપી પ્રદ્યુમ્ન’ ની ભૂમિકા માટે 2012 ગોલ્ડ એવોર્ડ્સમાં ‘બેસ્ટ એક્ટર’ એવોર્ડ જીત્યો હતો. આ સિરિયલમાં શિવાજીની સાથે મુખ્ય પાત્રો આદિત્ય શ્રીવાસ્તવ, દયાનંદ શેટ્ટી, દિનેશ ફડિન્સ, અંશા શાયદ, અજય નાગરાથ, નરેન્દ્ર ગુપ્તા અને શ્રદ્ધા મસલે ભજવ્યા છે. આ સીરીયલ લગભગ 21 વર્ષથી સોની ટીવી પર સતત બતાવવામાં આવી રહી છે. આ સિરિયલ હિન્દી ટીવી સીરિયલની દુનિયાની સૌથી જૂની અને સૌથી લોકપ્રિય સિરિયલ માનવામાં આવે.

શિવાજી સાતમની ફિલ્મોની યાત્રા વિશે વાત કરતાં, તેમણે 1987 માં ફિલ્મોમાં પ્રવેશ કર્યો. તે પહેલી વાર હિન્દી ફિલ્મ ‘પેસ્તાનજી’ માં જોવા મળ્યા હતા આ ફિલ્મમાં તેણે ડૉક્ટરની ભૂમિકા ભજવી હતી. આ પછી, તેમને અંગ્રેજી ફિલ્મ ઈંગ્લીશ ઓગસ્ટમાં તેમણે ‘ગોવિંદ સાઠે’ નું પાત્ર ભજવ્યું હતું.આ પછી, શિવાજીએ 90 ના દાયકામાં સતત ઘણી ફિલ્મોમાં દર્શકોને તેમની રજૂઆત રજૂ કરી. યશવંત, ગુલામ-એ-મુસ્તફા, વિનાશક , ચાઇના ગેટ, વજુદ, હુ તુ તુ, દાગ: ધ ફાયર, સૂર્યવંશમ્ અને વાસ્તવ ફિલ્મ્સના નામ છે.

વર્ષ 2000 માં શિવાજી સાટમે બીજી અંગ્રેજી ફિલ્મમાં કામ કર્યું હતું. આ ફિલ્મનું નામ ‘સ્પ્લિટ વાઇડ ઓપન’ હતું. આ ફિલ્મમાં તેમણે ‘શિવ’ની નાનકડી ભૂમિકામાં કામ કર્યું હતું.તે પછી તેમને પણ, વર્ષ 2000 માં,પુકાર,બાગી, નિદાન, ગંગા જે દેશમાં રહે છે અને  કુરુક્ષેત્ર જેવી ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું. 2001 થી 2006 સુધી શિવજીએ એક પછી એક હિન્દી ફિલ્મોમાં પોતાનો અભિનય દર્શકોની વચ્ચે રજૂ કર્યો.વર્ષ 2002 માં, શિવાજી સાતમે મરાઠી ફિલ્મોમાં અભિનય દર્શાવવાનું શરૂ કર્યું.

તેમની પહેલી મરાઠી ફિલ્મ ‘એક હોતી વાદી’ હતી, જેમાં તેણે ડોક્ટરની ભૂમિકા ભજવી હતી. ત્યારબાદ તેણે વર્ષ 2005 માં તેની બીજી મરાઠી ફિલ્મમાં અભિનય કર્યો. આ ફિલ્મનું નામ ‘ઉત્તરાયણ’ હતું અને શિવાજીના પાત્રનું નામ ‘રઘુવીર રાજાધ્યક્ષ’ ઉર્ફ ‘રઘુ’ હતું. 2008 માં, તેમણે મરાઠી ફિલ્મ દે ધક્કામાં સૂર્યબહેન જાદવની ભૂમિકામાં ભજવી હતી.તે 2010 ની મરાઠી ફિલ્મ હાપૂસમાં પણ જોવા મળ્યા હતા. વર્ષ 2006 પછી, શિવજીએ 2015 માં હિન્દી ફિલ્મોમાં પુનરાગમન કર્યું.

તેમણે કાર્બન ફિલ્મમાં કામ કર્યું હતું. આ ફિલ્મ પછી, તેણે 2018 અને 2019 માં બે મરાઠી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું. આ બંને ફિલ્મના નામ ‘શ્રી શિવાજી પાર્ક’ અને ‘વેડિંગ ચા શિનમા’ હતા.શિવાજી સાતમ દ્વારા અભિનય કરવામાં આવેલ સિરિયલ અને તેના પાત્રો.1988, મરાઠી સિરિયલ ‘એક શુન્ય શુન્ય’ માં ‘એસીપી શ્રીકાંત પાટકર’ નું પાત્ર ભજવ્યું હતું.1998 થી આજ સુધી, તેણે સોની ટીવી સીરિયલ ‘સીઆઈડી’ માં એસીપી પ્રદ્યુમનનું પાત્ર ભજવ્યું હતું.

2014, એસીપી ટીવીના તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મામાં એસીપી પ્રદ્યુમ્નનું પાત્ર થોડા એપિસોડ્સ માટે ભજવ્યું હતું.1987, હિન્દી ફિલ્મ પાસ્તાનજીમાં ‘ડોક્ટર’ નું પાત્ર ભજવ્યું હતું.1994, અંગ્રેજી ફિલ્મ ‘ઈંગ્લીશ ઓગસ્ટ’માં’ ગોવિંદ સાથે’નું પાત્ર ભજવ્યું હતું.1997, હિન્દી ફિલ્મ યશવંતમાં ‘પોલીસ ઇન્સ્પેક્ટર’ ની ભૂમિકા ભજવી હતી.1997, હિન્દી ફિલ્મ ‘ગુલામ-એ-મુસ્તફા’ માં ‘દયાનંદ દિક્ષિત’ તરીકે ભૂમિકા ભજવી હતી.1998, હિન્દી ફિલ્મ ‘ડિસ્ટ્રક્ટર ડિસ્ટ્રોય’ માં ‘ઇન્સ્પેક્ટર હરિનામ’ ની ભૂમિકા ભજવી હતી.1998, હિન્દી ફિલ્મ યુગ પુરુષામાં પરેશ કુમાર અભિનય કર્યો હતો.

1998, હિન્દી ફિલ્મ ચાઇના ગેટ માં ગોપીનાથની ભૂમિકા ભજવી હતી.1998, હિન્દી ફિલ્મ ‘વજુદ’ માં ‘પોલીસ’ ની ભૂમિકા ભજવી હતી.1999, હિન્દી ફિલ્મ હુ તુ તુમાં અમોલ બર્વેનું પાત્ર ભજવ્યું હતું.1999, હિન્દી ફિલ્મ ડાગ: ધ ફાયરમાં મ્યુનિસિપલ કમિશનર તરીકેની ભૂમિકા ભજવી હતી.1999, હિન્દી ફિલ્મ સૂર્યવંશમ્માં રાધાના પિતાની ભૂમિકા ભજવી હતી.1999, હિન્દી ફિલ્મ ‘વાસ્તવ’ માં ‘નામદેવ’ ની ભૂમિકા ભજવી હતી.2000, અંગ્રેજી ફિલ્મ ‘સ્પ્લિટ વાઇડ ઓપન’માં’ શિવા ‘નું પાત્ર ભજવ્યું હતું.2000, હિન્દી ફિલ્મ ‘પુકાર’ માં ‘કર્નલ રાણા’ ની ભૂમિકા ભજવી હતી.

2000, હિન્દી ફિલ્મ બાગીમાં પ્રોફેસર વિદ્યાશંકર પાંડેની ભૂમિકા ભજવી હતી.2000, હિંદી ફિલ્મ નિદાનમાં અનિરુધ નાડકર્ણી અભિનિત.2000, હિન્દી ફિલ્મ ‘જીસ દેશમેં ગંગા રેહતા હૈ’ માં ‘ગંગાના પિતા’નું પાત્ર ભજવ્યું હતું.2000, હિન્દી ફિલ્મ કુરુક્ષેત્રમાં સંભાજી યાદવનો અભિનય કર્યો હતો.2001, હિન્દી ફિલ્મ જોડી નંબર 1 માં હોસ્ટ તરીકે અભિનય કર્યો હતો.શિવાજી સાતમનું વ્યાવસાયિક જીવન.શિવાજી સાતમે 1980 માં સ્ક્રીનની શરૂઆત કરી હતી.

તેણે પ્રથમ વખત ટીવીની લોકપ્રિય સીરિયલ રિશ્તે-નાતેમાં અભિનય કર્યો. 1988 માં, તેમણે ભારતની પ્રખ્યાત સિરિયલ ‘ફેમસ ટ્રાયલ્સ ઓફ ઈન્ડિયા’ માં કામ કર્યું. તે વર્ષ પછી તેણે મરાઠી સિરિયલ ‘એક શુન્ય શુન્ય’ માં ‘એસીપી શ્રીકાંત પાટકર’ ની ભૂમિકા ભજવી.તેમજ મિત્રો જો આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો જરૂરથી તમારા મિત્રો તેમજ તમારા પરિવાર સાથે શેર કરવા માટે વિનંતી ધન્યવાદ.

Advertisement