આ યુવતી રોજ પોતાના બોયફ્રેન્ડ ને એકનો એક જ મેસેજ કરતી હતી,પણ વર્ષો બાદ બોયફ્રેન્ડને એવી હકીકત ખબર પડી કે,એનો છૂટી ગયો પરસેવો…

દોસ્તો આજ ના આ આધુનિક જમાના માં આવે એવા કિસ્સાઓ બહાર આવે છે જેના ઉપર વિશ્વાસ કરવો ખુબજ એગરો થઈ ગયો છે તો દોસ્તો એવોજ કિસ્સો લઈ ને આવ્યા છે ભારતમાં ઇન્ટરનેટ સુવિધા હોવાથી લોકો પોતાનો મોટાભાગ નો સમય સોશિયલ મીડિયા અથવા ચેટિંગ પર વિતાવે છે જ્યારે ખાસ કરીને યુવાનો વિશે વાત કરતા હોય છે, તો તેનો અડધોઅડધ સમય ચેટિંગમાં જાય છે.કેસ ભલે ગમે તે હોય તેઓ ચેટિંગ દ્વારા કરે છે બીજી બાજુ જો તમે ગર્લફ્રેન્ડ્સ અને બોયફ્રેન્ડની વાત કરો છો તો તે ચેટિંગના મામલામાં ખૂબ આગળ છે ઘણી વાર તમે સાંભળ્યું હશે કે સંદેશાઓ દ્વારા તેમની વચ્ચે બધી વાતચીત કરવામાં આવે છે. પછી ભલે તે તેમની મદદ હોય અથવા પ્રેમ, સંદેશામાં બધું મળે છે.

Advertisement

પરંતુ એક ગર્લફ્રેન્ડ વિશે વિચારો જે રોજ તેના બોયફ્રેન્ડને મેસેજ કરતી હતી હા તે સાંભળીને અજીબ લાગ્યું પણ તે સાચું છે. હા ભલે તે સાંભળવું અજુગતું લાગશે આજે જે બાબત સામે આવી છે તેમાં એક ગર્લફ્રેન્ડ તેના બોયફ્રેન્ડને એક દિવસ તેના બોયફ્રેન્ડનું મૃત્યુ પામ્યા પછી વાંચીને સંદેશ મોકલે છે. હા તે સાંભળીને મને આશ્ચર્ય થયું.તો હવે તમે તમારી મૂંઝવણને દૂર કરો અને કહો કે ગર્લફ્રેન્ડ શું મેસેજ કરી રહી હતી, જેના કારણે એકબીજા વચ્ચે ખૂબ પ્રેમ અને સંદેશ પછી પણ તેના બોયફ્રેન્ડનું મોત થાય છે અને પછી વર્ષો પછી ખબર પડે છે કે તે યુવતી તે રોજ તેના પ્રેમીને સંદેશા મોકલતી હતી. હકીકતમાં, હું તમને જણાવી દઈએ કે તે જ સંદેશ અજાણ્યા નંબર પરથી છોકરાને દરરોજ મોકલવામાં આવ્યો હતો, જેના કારણે તેણે મૃત્યુને ભેટી લીધું હતું, હકીકતમાં, તે સંદેશ તેની ગર્લફ્રેન્ડ સિવાય અન્ય કોઈએ મોકલ્યો ન હતો.

તેનો મેસેજ વાંચ્યા બાદ તેના બોયફ્રેન્ડે એવું પગલું ભર્યું કે તેની ગર્લફ્રેન્ડ સ્તબ્ધ થઈ ગઈ. હવે તમને જણાવી દઈએ કે આ છોકરીની સત્યતા જાણીને, દરેક છોકરો ગર્લફ્રેન્ડ બનાવતા પહેલા 100 વાર વિચારશે. આ 20 વર્ષીય મિસલ કાર્ટર નામની યુવતીની વાર્તા છે, તેના બોયફ્રેન્ડ, કોનાર્ડ રોયનું નામ છે, જેની ઉંમર 18 વર્ષનો કોનાર્ડ વર્ષોથી ઘણી વખત એક જ સંદેશ મોકલતો હતો.

તે સંદેશ વાંચ્યા પછી કોનાર્ડ ખુશ થઈ ગયો પરંતુ સંદેશની સત્યતા જાહેર થતાં જ બોયફ્રેન્ડની જિંદગી જોખમમાં મૂકાઈ ગઈ તમને જણાવી દઈએ કે ઘણાં વર્ષોથી મિસલ તેના બોયફ્રેન્ડ પર આત્મહત્યા કરવા માટે દબાણ લાવતી હતી. તે કહેતી હતી કે તમે આત્મહત્યા માટે તૈયાર છો. જરા વિચારો, આ ક્રૂર પ્રેમિકાના આ સંદેશને વાંચ્યા પછી એક દિવસ કોનાર્ડને ખરેખર આત્મહત્યા કરી. આત્મહત્યા કર્યા પછી, તેની પ્રેમિકાએ જે કહ્યું તેના વિશે સત્ય બહાર આવ્યું.હકીકતમાં મિસલ તેના બોયફ્રેન્ડ સાથે દરરોજ આત્મઘાતી રમતો રમતી હતી, જે આત્મહત્યા માટેનું પડકાર છે, પરંતુ એક દિવસ તેના બોયફ્રેન્ડને રમત રમીને બરાબર રમત મળી. આ રમતમાં, લોકોને આત્મહત્યા થોટ વિશે બધું કહેવામાં આવે છે.

દોસ્તો એવોજ બીજો પ્રસંગ લઈ ને આવ્યા છે અનુકૂળતા અને પ્રતિકૂળતા દરેક ના જીવન માં મુખ્ય ભાગ ભજવે છે એ નદીના પ્રવાહ ની જેમ ખળખળ વહ્યા જ કરેછે તેમ જ માનવી પણ અનુકૂળતા સાથે વહ્યા કરે છે તે સરળતાથી પોતાના ધ્યેય સુધી પહોચી જાય છે અને સફળ બની જાય છે આ ને કદાચ જ્યોતિષીઓ સ્ટાર સારા છે એમ કહે છે પણ જયારે કેટલાક ને નદી રૂપી જીવનમાં સમા પ્રવાહે તરવાનું લખ્યું હોય છે તે ખૂબ જ અઘરું છે માણસ હારી જાય છે થાકી જાય છે.

દરેક વખતે તેની ગણતરી ખોટી પડે છે મુશ્કેલીઓ થી ઘેરાઈ જાય છે અંધકારમય જિંદગી માં ક્યાંય પ્રકાશની એકેય રેખા દેખાતી નથી અંધારામાં ઠોકરો ખાઈ ખાઈને ક્યાય ખોવાઈ જાય છે નિરાશામાં ધકેલાય જાય છે પણ એવા વીરલા પણ છે જે સતત પ્રતિકૂળ સંજોગો માં ,ઉંધા પ્રવાહમાં તરીને જિંદગી માં આગળ વધે છે મુશ્કેલીઓ નો સામનો કરતા કરતા સોનું બની ઝલકે છે ટીપાઇને ટીપાઈ ને સુંદર આભુષણ બની ને સુંદરતાને નિખારે છે એવા બનવા માટે માણસમાં ધીરજ અને શાંતિ બહુ જરૂરી છે.

મહેસાણા પાસે ના નાના ગામ માં રહેતો હતો માં બાપ અને બીજા બે ભાઈ બહેન સાથે રહેતો હતો ગરીબ કુટુંબ ,પિતા મહેનત ,મજૂરી કરી ને ઘરનાનું ભરણપોષણ કરતો હતો અચાનક એક દિવસ તેના પિતાનો અકસ્માત થયો એક ટ્રકે તેનો જીવ લીધો। કેશવ ત્યારે ફક્ત દસ વર્ષનો હતો અને તે સૌથી મોટો હતો ઘરનો ભાર તેના પર આવી પડ્યો મફત શાળા હતી છતાં કમાવા જવા માટે ભણતર છોડ્યું તે ખુબ ડાહ્યો અને સમજુ હતો એટલા નાના છોકરાને કોણ નોકરી આપે છતાં ય તેની અનેક વિનવણી પછી એક હોટલ માં ટેબલ અને ડીશ સાફ કરવાની નોકરી મળી.

શરૂઆતમાં ટેવ ન હોવાથી વસ્તુઓ પડી જતી તૂટી જતી પૈસા કપાઈ જતા તો પણ ધીરજથી તે અપમાનો સહન કરતો પણ તે જાણતો હતો કે તેના માથે બહુ જવાબદારીઓ હતી તેથી તે નોકરીને વળગી રહ્યો હોટલ નો તવ માં જોતો કે લોકો કેટલા ભણેલાં છે અને કેટલુય કરી શકે છે તેને પણ કઈ કરવાનું મન થયું તે પાચ ધોરણ સુધી ભણ્યો હતો તેને નામું લખતા આવડતું હતું નવરાશ ના સમય માં હોટલ માં આવેલા લોકોને હિસાબ લખી આપતો કોઈને કાગળ લખી આપતો સ્વભાવે તે ખુબ શાંત લાગણી વાળો હતો.

બધાને ખબર પડતા પન્ના ગલ્લાવાળા નાની દુકાનવાળા આવવા લાગ્યા આમ તેની આવક વધવા લાગી પાંચ વર્ષ વીતી ગયા સવારથી તે નીકળી જતો રાતના પાછો આવતો એમાં તેની સાયકલ તૂટી ગઈ સાથે સાથે માં ખુબ માંદી પડી તે દવા લે કે સાઈકલ રીપેર કરાવે તે ચાલતો જ જતો માં તેને કહેતી કે તું થાકી જઈશ સાઇકલ રીપેર કરાવી લે પણ તે કહેતો ચાલવાથી શરીર મજબૂત થશે તું ચિંતા ન કર ભાઈઓ ને શાળા માં મોકલવા લાગ્યો ફી નહોતી ભરવાની પણ તોય મુશ્કેલી પડતી તેની ઇમાનદારી જોઇને હોટલના માલિકે પગાર વધાર્યો તેને રાત્રી શાળા માં ભણવાનું નક્કી કર્યું હતું.

માની રજા લઈને તેણે ભણવાનું શરૂ કર્યું તે જાણતો હતો કે સારી નોકરી માટે ભણવું જરૂરી હતું તે વહેલો ઉઠી બધા માટે ચા બનાવતો માં ને ચા પીવડાવી નીકળી પડતો હોટલનું કામ સાથે લોકો ને કરતો જેની પાસે પૈસા ન હોય તેનું પણ કામ હસીને કરી આપતો તેને ઈશ્વરમાં ખુબ શ્રદ્ધા હતી સંઘર્ષ ના સમય માં પણ નમ્ર બની ને વર્તતો તે એસ એસ સી પાસ થયો સવાર થી સાંજ સુધી તે કામ કરતો ,રાતે આવી બધાના ખબર પૂછતો માં પાસે બેસતો માની તબિયત બગડતી જતી હતી બહેને ઘરકામ ઉપાડી લીધું હતું તો પણ કેશવ તેને ભણવા મોકલતો

એક ઓફીસ માં તેને ક્લાર્ક નો નોકરી મળી ગઈ ત્યાર પછી તે સાંજે ટ્યુશન કરવા માંડ્યો કોઈ વાર હોટલના માલિકને હિસાબમાં મદદ કરવા જતો.માં મરણ પામી ,ભાઈઓ ભણી રહ્યા તેમના લગ્ન કરાવ્યા બહેન માટે છોકરો શોધતો હતો માં ન્હોતી તોય રોજ સાંજે તેના ફોટા સામે બેસીને વાતો કરતો હમેશા ખુશ રહેતો બેન પણ પરણી ગયી પોતે ન પરણ્યો હજી પણ લોકોને મદદ કરે છે.

Advertisement