એસીપી પ્રધુમન થી લઈને ઇસ્પેક્ટર દયા સુધી,આ છે CID સ્ટાર ની રીઅલ લાઈફ ફેમિલી,જોવો તસવીરો….

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છે સોની ટીવીનો શો સીઆઈડી ખૂબ જ લોકપ્રિય રહ્યો છે. 20 વર્ષથી સતત ટેલિકાસ્ટ કરવામાં આવતા આ શોને તેનું નામ ગિનીસ બુક અને લિમ્કા બુક વર્લ્ડ રેકોર્ડમાં સમાવવામાં આવ્યું છે સીઆઈડી ઘણા કલાકારો માટે ખ્યાતિ લાવ્યો તેમાં એસીપી પ્રદ્યુમનની ભૂમિકા ભજવનારા શિવાજી સાતમથી લઈને દયા બંદા દયાનંદ શેટ્ટી સુધીના નામ છે ચાલો જાણીએ સીઆઈડીના લોકપ્રિય ચહેરાઓના વાસ્તવિક જીવન પરિવાર વિશે.

એવો ટીવી શો છે જે આગળના 20 વર્ષથી ટીવી પર છવાયેલો છે ગયા 27 જાન્યુઆરીએ આ શો નાં 20 વર્ષ પુરા થઇ ચુક્યા છે જેને લીધે તેનો લિમ્કા બુક ઓફ રેકોર્ડ્સ અને ગિનીજ બુક વર્લ્ડ રેકોર્ડ્સ બંનેમાં શામિલ થઇ ચુક્યું છે. C.I.D. બાળકોથી લઈને વૃદ્ધો હર કોઈને પસંદ છે. પછી ACP પ્રદ્યુમનનો તે ડાઈલોગ कुछ तो गड़बड़ है दया! હોય કે પછી દયાનું દરવાજો તોડવું. આજે શો સાથે જોડાયેલી ઘણી એવી બાબતો લોકો વચ્ચે ફેમસ બની ચુકી છે આ સીરીયલ આટલી ફેમસ હોવા છતાં પણ તેમના સ્ટારકાસ્ટની પર્સનલ લાઈફ વિશે ખુબ ઓછા લોકો જાણતા હશે.

શોમાં સિનિયર ઈન્સ્પેક્ટર અભિજિતે આદિત્ય શ્રીવાસ્તવની પત્નીનું નામ માનસી શ્રીવાસ્તવ રાખ્યું છે. તેઓને આરૂષિ અને અદિકા અને બે પુત્ર છે શો માં રફ એન્ડ ટફ સીનીયર ઇન્સ્પેકટર અભિજિતનો રોલ પ્લે કરનારા આદિત્ય શ્રીવાસ્તવ સત્યા પાંચ અને ગુલા જેવી ફિલ્મોમાં પણ કામ કરી ચુક્યા છે આદિત્યની પત્નીનું નામ માનસી શ્રીવાસ્તવ છે ઇલાહાબાદનાં રહેવાસી આદિત્ય પોતાના માતા-પિતા સાથે મુંબઈ માં રહે છે. તેની બે દીકરીઓ આરુષી અને આદ્વિકા તથા એક દીકરો પણ છે.

C.I.D.નાં સીનીયર ઇન્સ્પેક્ટર દયા નો ધક્કો આપવાથી જ દરવાજો તોડવાની આવડત થી તમે લોકો સારી રીતે પરિચિત છો જ તે અજય દેવગન ની ફિલ્મ સિંઘમ-2 માં પણ પોતાની આવડત દેખાડતા નજરમાં આવ્યા હતા મૈસુરનાં રહેવાસી દયાનંદ મુંબઈમાં પોતાની પત્ની અને દીકરી સાથે રહે છે તેની પત્નીનું નામ સ્મિતા અને દીકરીનું નામ વિવા છે દયા જલક દીખલા જા શો માં ઠુમકા લગાવતા પણ નજરમાં આવ્યા હતા.

C.I.D નાં મુખ્ય કિરદાર ACP પ્રદ્યુમન લોકોમાં ખુબ જ ફેમસ છે તેના પર તો મોટાભાગે મીડિયા પર મીમ્સ પણ બનાવામાં આવતી રહે છે C.I.D નાં સિવાય તેમણે વાસ્તવ નાયક અને સુર્યવંશમ’ જેવી ફિલ્મોમાં પણ કામ કરેલું છે સેન્ટ્રલ બેંક ઓફ ઇન્ડીયામાં બતૌર કૈશિયર જોબ કરી ચુકેલા શિવાજીની પત્નીનું નામ અરુણા છે. તેમનો એક દીકરો અને એક દીકરી છે.

સીઆઈડીમાં ઇંસ્પેક્ટર ફ્રેડરિક ઉર્ફે ફ્રેડીની ભૂમિકા ભજવનારા કલાકારનું અસલી નામ દિનેશ ફડનીસ છે. દિનેશ એક ઉત્તમ હાસ્ય કલાકાર અને લેખક છે. તસવીરમાં તે તેના માતા-પિતા સાથે જોવા મળી રહ્યો છે.આ શોમાં નિશાંત ગોપાલિયા ઇન્સ્પેક્ટર શ્રેયા જાનવી છેડાના પતિ તરીકે છે.

વર્ષ 2007 થી C.I.D.’ માં ડોકટર નો રોલ પ્લે કરી રહેલા શ્રદ્ધા મુસલે સોની ટીવી પર પ્રસારિત થનારા પોરસ માં પણ મહાનન્દીનીનાં કિરદારમાં નજરમાં આવી રહી છે મોડેલ રહી ચુકેલી શ્રદ્ધા અમદાવાદની રહેવાસી છે તેણે વર્ષ 2012 માં લખનૌના વ્યાપારી દીપક તોમર સાથે લગ્ન કર્યા હતા.શોમાં નિરીક્ષક સચિનની ભૂમિકા ભજવનાર પત્ની અને પુત્ર સાથે રૂષિકેશ પાંડે.