અધધ આટલાં કરોડની પ્રોપર્ટી ધરાવે છે પત્રકાર પોપટલાલ, આંકડો જાણી ચોંકી જશો…….

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખમા તમારુ સ્વાગત કરિએ છે મિત્રો આજે આ લેખમા આપણે વાત કરીશુ આપણા જીવન મા હાસ્ય નુ ઘણુ મહત્વ છે કારણ કે હાસ્ય એ એક આનદ સાથે જીવન જીવવાની કલા છે મિત્રો જ્યારે પણ તમારા જીવન મા દુખ આવે ત્યારે હસતા હસતા તેને અલવિદા કરી શકો છો મિત્રો ખુશી આપણને ક્યા શીખવાડે છે જિંદગી જીવવાની મજા આપણે તો બસ દુખો ના બોજ નીચે જ જીવતા આવડે છે અને જિંદગી ના તનાવ ને જો દુર કરવો છે તો હાસ્ય એક રામબાણ ઈલાજ છે અને જો આપડે જો લાફ્ટર યોગ વિશે લખવા બેસીએ તો એટલા પાના ભરાય કે તમે વિચાર પણ નહિ કરી શકો.

મિત્રો જો આપણે હાસ્ય ની વાત કરીયે તો આપણને બસ એકજ સિરિયલ યાદ આવે છે અને તે છે તારક મેહતા કાં ઉલ્ટા ચશ્મા આ સિરિયલ ના બધા જ પાત્રો આપણ ને હસાવા માટે મજબુર કરી દે છે તેમા એક પાત્ર એવુ છે જે હમેશા પોતાના નેગેટિવ વાતો માટે જાણીતુ છે અને હમેશા તે પોતાના લગ્ન માટે ઉતાવળ કરતા રહે છે હવે તો તમને ખ્યાલ આવી જ ગયો હશે કે અમે કોના વિશે વાત કરિએ છે આપણે જે પાત્ર વિશે વાત કરી રહ્યા છે તેમનુ તારક મહેતા કા ઉલટા ચશ્મામા પોપટલાલનુ પાત્ર ભજવે છે અને તેમની અસલ જિંદગીમા નામ શ્યામ પાઠક છે.

મિત્રો ટીવી સીરિયલ તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા એક કોમેડી શો છે જે દરેક વયના લોકો જોવાનું પસંદ કરે છે અને આ શોના તમામ પાત્રોની અભિનય એકદમ અલગ છે અને લોકો પણ તેમને ખૂબ પસંદ કરે છે આ શોમાં પત્રકારની ભૂમિકા નિભાવનારા પોપટલાલે ઈન્ડસ્ટ્રીમાં પોતાની એક અલગ ઓળખ બનાવી છે. ઘણીવાર પોપટલાલનું અસલી નામ શ્યામ પાઠક છે અને આજે અમે તમને પોપટલાલ વિશે કેટલીક એવી વાતો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેના વિશે તમે ભાગ્યે જ જાણતા હશો.

તારક મહેતા કા ઉલટા ચશ્મા સિરિયલમા પોપટલાલને ખૂબ જ કંજુસ માણસ તરીકે બતાવવામાં આવ્યો છે અને તમે એ વાત પરથી પોપટલાલની કંજુસતાનો અંદાજ લગાવી શકો છો કે તે લોકોને ક્યારેય કોલ નથી કરતા પરંતુ હંમેશાં મિસ કોલ કરતા હોય છે પરંતુ વાસ્તવિક જીવનમાં પોપટલાલ કરોડોની સંપત્તિના માલિક છે અને એક મેગેઝિનમાં પ્રકાશિત થયેલા સમાચાર મુજબ પોપટલાલ લગભગ 15 કરોડની સંપત્તિ ધરાવે છે અને આ સાથે જ પોપટલાલ પણ 50 લાખ રૂપિયાની મર્સિડીઝ કારની માલિક છે.

મિત્રો શ્યામ પાઠક કે જેમને આપણે પોપટલાલ તરિકે ઓળખીએ છે તેઓ તારક મહેતા સિરિયલ ના દરેક એપિસોડ માટે આશરે 60 હજાર રૂપિયા લે છે અને આ સિવાય પોપટલાલ એક બેચલર છે જેણે ઘણાં વખત લગ્ન થતા અટકી ગયા છે પરંતુ વાસ્તવિક જીવનમાં પોપટલાલ પરિણીત છે અને તેઓ ત્રણ બાળકોનો પિતા છે અને તાજેતરમાં એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન પોપટલાલે તેમના અંગત જીવન સાથે સંબંધિત પ્રશ્નોના જવાબ આપતા કહ્યું હતું કે હું પરિણીત છું અને મારા પરિવારથી ખૂબ ખુશ છું તેમજ હું મારી રીઅલ લાઈફમાં ઘણી જ અલગ છું જ્યાં શોમાં મને હંમેશાં કોઈની સાથે લડતો બતાવવામાં આવતો હોય છે પરંતુ રીઅલ લાઈફમાં હું એવો બિલકુલ નથી.

મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે શ્યામ પાઠકનો જન્મ 6 જૂન 1976 માં ગુજરાતમાં એક ખૂબ જ સામાન્ય પરિવારમાં થયો હતો અને શ્યામ પાઠકે ગુજરાતમાં જ તેમનું શિક્ષણ મેળવ્યું હતું. શિક્ષણ પૂર્ણ કર્યા પછી, શ્યામ પાઠકે નેશનલ સ્કૂલ ઓફ ડ્રામામાંથી અભિનયની તાલીમ લીધી હતી અને આ દરમિયાન તે રેશ્મીને મળ્યો જે પછીથી તેની જીવનસાથી બની જેમણે નાનપણમાં પિતા ગુમાવ્યાં હતાં, અને તેની બહેનને તેમની માતા દ્વારા ઉછેરવામાં આવ્યા હતા તેજ શ્યામે પ્રારંભિક અભ્યાસ કર્યા પછી માતાની ઇચ્છા પ્રમાણે સીએ કોર્સમાં પ્રવેશ મેળવ્યો હતો અને સી એ નો અભ્યાસ કર્યા પછી તેઓ મુંબઈ ચાલ્યા ગયા અને કામ શરૂ કર્યું.

શ્યામ પાઠકને નાનપણથી જ અભિનયમાં ખુબજ રસ હતો પરંતુ તેણે પરિવારની અપેક્ષાઓ અને અપેક્ષાઓ પ્રમાણે જીવવા માટે અભિનયનું સ્વપ્ન છોડી દીધું હતું અને નોકરી દરમિયાન તેને ફરીથી અભિનય કરવાનું મન થયું. આ માટે તેણે ફિલ્મો અને સિરિયલોમાં કામ શોધવાના બદલે નેશનલ સ્કૂલ ઓફ ડ્રામામાં અભિનયનું શિક્ષણ લેવાનું નક્કી કર્યું હતુ અને એન એસ ડી માં જવાનો નિર્ણય શ્યામ પાઠક માટે એક વળાંક હતો અને અહીં અભ્યાસ કર્યા પછી, તેમને એક સીરિયલમાં અભિનય કરવાનો મોકો મળ્યો હતો.

એનએસડી તરફથી શ્યામ પાઠકની અભિનય ઉપરાંત વ્યક્તિગત જીવનની ઘણી સુવર્ણ યાદો પણ જોડાયેલી છે શ્યામ પાઠકની પત્ની રેશ્મી પાઠક પણ એનએસડીમાં તેની ક્લાસમેટ રહી ચૂકી છે અને તેમનું જીવન એનએસડીથી શરૂ થયું હતું અને તે પ્રેમ અને પછીના લગ્નમાં આગળ વધ્યું હતું રેશ્મી જ્યા દક્ષિણ ભારતીય મલયાલી પરિવારથી સંબંધિત છે અને શ્યામ પાઠક એક ગુજરાતી પરિવારમાંથી આવે છે અને જ્યારે રેશ્મિ પાઠક દિગ્દર્શન અને ફિલ્મ નિર્માણનું કામ શીખી રહ્યા હતા ત્યારે શ્યામ પાઠકને મળી હતી.