બહેનને બાથરૂમમાં નહતા જોઈને ભાઈ પણ અંદર ધુંષયો,અને પછી કપડાં કાઢીને કર્યું એવું કામ કે જાણીને તમે પણ ચોકી જશો….

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છે આજના સમયમાં મહિલાઓ વિશ્વના કોઈ પણ ખૂણામાં સુરક્ષિત અનુભવી શકતી નથી કારણ કે ત્યાં દરરોજ બળાત્કારને લગતા કિસ્સાઓ છે જેના વિશે આત્મા કંપાય છે મહિલા સલામતીને લગતા તમામ કાયદા અને ચર્ચાઓ છતાં દેશમાં ગુનાઓ ઓછા થતા નથી. અહેવાલો અનુસાર દેશમાં દર કલાકે ચાર બળાત્કાર થાય છે દેશમાં જે બળાત્કાર હત્યા ગેંગરેપ જેવા કિસ્સાઓ આવી રહ્યા છે તેણે લોકોને હચમચાવી દીધા છે મહિલાઓ તેમજ નાના બાળકો સાથે દુષ્કર્મના કિસ્સા પ્રકાશમાં આવી રહ્યા છે આવી સ્થિતિમાં સુરક્ષાના દાવાઓ હવે ખુલ્લા છે તેમ છતાં વહીવટી તંત્ર પણ તેમને રોકવાનો પ્રયાસ કરે છે પરંતુ ગુનેગારો આવા કેસો કરે છે.

સૂત્રો પાસેથી પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર આ મામલો ઉત્તર પ્રદેશથી અમારી સમક્ષ આવ્યો છ જ્યાં ભાઈએ તેની બહેનને સ્નાન કરતો જોયો તેને ઈચ્છા જાગી અને બાથરૂમમાં જ દબાણ કર્યું અને બળજબરીથી સંબંધ બનાવવાનું શરૂ કર્યું તે દિવસે સંબંધ પ્રથમ વખત બન્યો હતો પરંતુ આ વલણ દરરોજ ચાલુ રહેતો ભાઈ તેની બહેનને રોજ વાસનાનો શિકાર બનાવતો.પરંતુ આને કારણે તે એક દિવસ ગર્ભવતી થઈ ગઈ. બહેન એક ખાનગી નર્સિંગ હોમમાં પહોંચાડી. આશ્ચર્યની વાત એ છે કે હૈવાનભાઇએ તે બાળકને કોઈને પણ 5 હજાર રૂપિયામાં વેચી દીધું હતું આ કિસ્સામાં ગામના વડાએ પંચાયતના નિર્ણયની પુષ્ટિ કરી હતી અને પોલીસે ઘટનાની માહિતી ભેગી કરી હતી. અને પોલીસે કહ્યું ગુનેગારો ને સજા કરવામાં આવશે.

બીજી એક એવીજ ઘટના સામે આવી છે જેના વિશે અમે તમને જણાવીશું તો ચાલો મિત્રો જાણીએ સમગ્ર મામલો કચ્છના નખત્રામાં અજીબ કિસ્સો ઘડ્યો છે. નખત્રાણામાં સગાભાઈ સાથેના સહવાસથી કિશોરી માતા બની છે નખત્રાણાની શાળામાં ભણતી 15 વર્ષની કિશોરીને એક ખાનગી હોસ્પિટલમાં લઈ જવાઈ ત્યાં ઘટસ્ફોટ થયો કે કિશોરી ગર્ભવતી છે અને પ્રસવપીડા ઉપડી છે ત્યારે કિશોરીને ગર્ભવતી બનાવવામાં ખુદ તેના સગાભાઈનું નામ ખૂલ્યું છે ત્યારે સમાજને લાલબત્તી સમાન આ કિસ્સો બન્યો છે બંનેએ ભાઈ-બહેનના સંબંધોને લજવ્યા છે.

નખત્રાણાની શાળામાં ભણતી 15 વર્ષ અને 7 માસની કિશોરીને ત્યાં બાળક અવતરતા ચકચાર મચી ગઈ છે. કિશોરી સાથે તેના સગા નાના ભાઈએ જ શારીરિક સંબંધ બાંધ્યો હતો નખત્રાણા પોલીસે 14 વર્ષની વયના સગાભાઈ સામે દુષ્કર્મ અને પોક્સોની કલમ હેઠળ ગુનો નોંધ્યો છે ત્યારે હવે કાયદાના સંઘર્ષમાં આવેલો આરોપી કિશોર હોઈ તેને જુવેનાઈલ જસ્ટિસ એક્ટ અંતર્ગત ચિલ્ડ્રન હોમમાં મૂકવામાં આવશે.

નખત્રાણાની શાળામાં ભણતી 15 વર્ષ 7 માસની કિશોરીને નખત્રાણાની એક ખાનગી હોસ્પિટલમાં લઈ જવાઈ ત્યાં ઘટસ્ફોટ થયો કે કિશોરી ગર્ભવતી છે અને પ્રસવપીડા ઉપડી હતી અને તેણે બાળકને જન્મ આપ્યો હતો કિશોરી નખત્રાણા નજીકના એક ગામની રહેવાસી છે તેનો પરિવાર મજૂરીકામ કરીને ગુજરાન ચલાવે છે શ્રમજીવી પરિવારના ભાઈ-બહેન માતા-પિતા સાથે એક જ પથારીમાં સૂતાં હતા ત્યારે એક રાત્રે સગાં ભાઈ-બહેન વચ્ચે સહમતીથી શારીરિક સંબંધ બંધાયો હતો ગર્ભવતી થયા બાદ કિશોરી પોતાના માતા-પિતાથી યેનકેન પ્રકારે પોતાની ‘ભૂલ’ છૂપાવતી રહી હતી નવજાત શિશુ અને કિશોરીને ભૂજની હોસ્પિટલમાં ખસેડાયાં છે.

જિલ્લા પોલીસ વડાએ આ અંગે સમાજમાં જાગૃતિ અને આવા કિસ્સા સામે લાલબત્તી ધરી અને આવા કિસ્સા સમાજ માટે લાલબત્તી સમાન છે હવે આને મુગ્ધાવસ્થાની માયા ગણો કે ઈન્ટરનેટ યુગની અસર, પણ હવે સંબંધો તેની સીમા વટાવી રહ્યાં છે આવા કિસ્સાઓ સમાજમાં સતત વધી રહ્યાં છે.બીજી એક એવી જ ઘટના સામે આવી છે ચાલો આપણે એના પર પબ થોડીક નજર કરીએ આ સમાચાર સાંભળીને તમારા મનમાં એક સવાલ જરૂર ઉભો થતો હસે કે આપણા ભારત દેશમાં આવો પ્રસંગ બન્યો છે તે ખૂબજ દુઃખ ની વાત છે પરંતુ તેમણે જણાવી દઈએ કે આ ઘટના ભારતમાં નથી પણ ગ્લેન્ડમાં એક પ્રસિદ્ધ શહેર આવેલું છે તે શહેરનું નામ શેફિલ્ડ ત્યાં રહેનાર સારાહ બારસ અને બ્રેડન મેઝનને 37 વર્ષની સજા કરવામાં આવી હતી.

આ સજા કરવાની પાછળનું કારણ તમે સાંભળશો તો દંગ રહી જશો અને તેમની સજાનું કારણ છે તેમણે બંને મળીને પોતાના સંતાનની હત્યા કરી હતી આ વર્ષ જૂન મહિનામાં સારાહ 37 વર્ષની છે અને બ્રેન્ડન 40 વર્ષના છે અને બંને વચ્ચે નો સબંધ ભાઈ બહેનનો છે બંને સંતાનની માતા એક જ હતી ભાઈ બહેન હોવા છતાં બંને વચે શારીરિક સબંધ હતા અને તેમણે 6 સંતાન હતા તેની સંભાળ સારાહ રાખતો હતો.

ઘણા સમયથી સારાહ 6 બાળકોની સાથે એકલી રહેતી હતી અને તે આ બધી વાતો થી કંટાળી ગઈ હતી અને તે દુનિયાની નજરોમાં તે સિંગલ મધર હતી પરંતુ તે છતાં તેનો ભાઈ સાથ આપતો હતો. બ્રેડ મોટે ભાગે સારાહ ના ઘરે આવતો હતો અને તેમના બંનેએ સબંધો બાધ્યા હતા અને સંતાન થયું હતું.પરંતુ આશ્ચર્ય ની વાત એ પણ છે બ્રેડન એ તેમના સંતાનને એવું કીધું હતું કે તેમના પિતા બીજા વિશ્વ યુધ્ધ મોત થયું છે એવું કહ્યું હતું અને આ વાત તેમના સંતાન સાચી માનતા હતા પરંતુ બાળકોને પણ એ વાતની જાણકારી ન હતી કે બ્રેડન તેમનો પિતા છે.સારાહ અને બ્રેડનને એ વાતની ડર હતો કે આ સબંધ વિશો કો બહારવના વ્યક્તિઓ ને ખબર પડી જાય તો.તેમની જીવવું મુશ્કેલ પડી જય તેમાં હતું એટલા માટે બંને પ્લાન બનાવ્યો કે સંતાનને મોત ના ઘટ ઉતરી દઈએ.

ત્યાર પછી બંને ભાઈ બહેનોએ પ્લાન મુજબ 24 જૂન ના રોજ સારાહે પોતાના 15 વર્ષના દિકરા ટ્રિસ્ટનની હત્યા કરી દીધી ત્યાંજ બ્રેડને 16 વર્ષના બ્લેકને મારી નાખ્યો. અને આ બંને સતાનોને ખૂબજ દર્દ જનક મોત આપ્યું હતું આ સંતાનોને ગળુ દબાવી ને મારવામાં આવ્યા હતા અને તેના પછી ત્યાર બાદ તેમના મોઢા પર પ્લાસ્ટિકની થેલી પણ બાંધી દીધી જેના કારણે તેમના બચવાની કોઈ સંભાવના ન રહે.

પછી પોલીસને જાણ કરી હતી અને થોડાક સમય પોલીસ આવી ગઈ હતી અને સારહી રેડીને કહેવા લાગી કે તેમના બે દિકરા પડોસીઓ પાસે છે અને હવે તે મરી ગયા છે પરંતુ પોલીસે થોડા જ સમયમાં ગુથ્થી સુલજાઈ લીધી પતું તે છતાં પોલીસે તેમની વાત ન માની અને બંને આરોપીને ધરપકડ કરી હતી અને બંને હત્યાના માલાલમાં સજા કરવામાં આવી હતી.