બનવું છે કરોડપતિ,તો કોઈને કહ્યા વગર રાત્રે કરી લો આ એક માત્ર નાનકડું કામ, પછી જોવો ચમત્કાર,ચુંબક ની જેમ ખેંચાઈ ને આવશે રૂપિયા…..

વ્યક્તિનો સુખ-દુઃખ સાથે ગાઢ સંબંધ માનવામાં આવે છે કેમ કે આ સંસારમાં એવો કોઈ વ્યક્તિ નહિ હોય જેના જીવનમાં દુઃખ ન આવે, જો હજુ સુધી જીવનમાં તકલીફો ચાલી રહી છે તો આવનારા દિવસોમાં તમને ખુશીઓ પણ મળશે, સમય સાથે સાથે ઉતાર ચડાવ આવતા રહે છે, જેના કારણે જ વ્યક્તિને પોતાના જીવનકાળમાં સારા અને ખરાબ સમયનો સામનો કરવો પડે છે, જયારે વ્યક્તિના જીવનમાં ખરાબ સમય આવે છે ત્યારે તે પોતાની મુશ્કેલીઓનો વહેલામાં વહેલી તકે ઉકેલ લાવવાનો પ્રયાસ કરે છે.

વર્તમાન સમયમાં ધન સાથે જોડાયેલી તકલીફો સામાન્ય વાત છે, દરેક વ્યક્તિ વધુમાં વધુ ધન કમાવા માંગે છે, પરંતુ સફળ નથી થઇ શકતા, પરંતુ તમે થોડા ઉપાયો કરીને ધન પ્રાપ્તિ કરી શકો છો, લાલ પુસ્તકમાં થોડા એવા ઉપાય જણાવવામાં આવ્યા છે જે વ્યક્તિ કરે તો ધન પ્રાપ્તિના રસ્તા ખુલે છે અને દેવા માંથી છુટકારો મળે છે, આ ઉપાય ઘણા જ અસરકારક માનવામાં આવ્યા છે અને તે કરવા પણ ઘણા સરળ છે.

પૈસા કમાવા કોણ નથી માગતું પરંતુ અવારનવાર બધાને આ તક નથી મળતી દરેક મધ્યમ વર્ગ પરિવાર ને એક મહિને અંતમા આર્થિક ત્રણ થી પસાર થવું પડે છે. પરંતુ આજ અમે તમને એક એવો કારગર ઉપાય બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેને અનુસાર ઇવા પછી તમારે ક્યારેય આર્થિક ખેંચતાણ થી પસાર નહીં થવું પડે. તો હવે આવો જાણીએ શું છે એવું થાય જેને જાણ્યા પછી તમારા ઉપર થશે પૈસાનો વરસાદ અને કોઈ દિવસ નહીં થાય આર્થિક તંગી.

લોટના ડબ્બામાં છાનીમાની આ વસ્તુ રાખી દો:જો તમે પણ મહિનાના અંતમાં આવી રહેલી આર્થિક ખેંચતાણ થી છુટકારો ઈચ્છો છો તો આ ઉપાય અજમાવીને જરૂર જુઓ. આ ઉપાય કરવા માટે તમારે શનિવારનો જ દિવસ પસંદ કરવો પડશે અને આ ઉપાય માટે તમારે ઘઉંના લોટની સાથે સો ચણાના દાણા નાખીને લોટ દળાવવો પડશે.

ત્યારબાદ હવે તમે આદર આવેલા લોટને ઘર ના લોટ ના ડબ્બામાં પિક્ચર રાખો તે પહેલા તેમાં 11 તુલસીના પાંદડા અને બે દાણા કેસર ના પણ રાખી દો.ધ્યાન રાખો કે આ ઉપાય સફળ રૂપથી કરવા માટે તમારે શનિવારનો દિવસ ગોતવો પડશે અને આ દિવસે તમે ફક્ત તમારા માટે જ આવવાનું રહેશે. આમ કરવાથી થોડા દિવસોમાં તમારી આર્થિક તંગી દૂર થશે અને ઘરમાં શાંતિનું વાતાવરણ બનશે.

જો તમે ઘરની અંદર શુદ્ધ સોનુ અને કેસરને એક સાથે રાખો છો તો તેનાથી માતા લક્ષ્મીજીની કૃપા દ્રષ્ટિ હંમેશા જળવાઈ રહે છે, લાલ પુસ્તક મુજબ આ ઉપાય કરવાથી કુટુંબના સભ્યોને પ્રગતી મળે છે.જો તમે ધન લાભ પ્રાપ્ત કરવા માગો છો તો તેના માટે તમારા ઘરમાં ભગવાનની પૂજા કર્યા પછી છેલ્લે ડેલીની પૂજા કરો, તમે ડેલીની બંને તરફ સાથીયા બનાવીને તેની પૂજા કરો, સાથીયા ઉપર ચોખાની એક ઢગલી બનાવો અને ૧-૧ સોપારી ઉપર કલાવા બાંધીને તેને ડેલી ઉપર રાખી દો.

પૂજા પાઠ માં પૂજાની સોપારી નો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે, એને પૂર્ણ અને અખંડિત માનવામાં આવે છે. તમે ઈચ્છો છો કે ઘરમાં જો ધન સાથે જોડાયેલી કોઈ સમસ્યા હોય એ દુર થઇ જાય તો સોપારીનો આ ઉપાય તમારું કામ સરળ કરી દેશે. સૌથી પહેલા તમે સોપારી લો અને તે પર જનેઉં બંધી દેવી. આ રીતે આ અખંડિત સોપારી ગણેશજી નું રૂપ બની જશે. પછી એની પૂજા કરવી. એ પછી કપડા માં લપેટી ને તિજોરી માં રાખી દેવું. એવું કરવાથી તમારા ઘરે સ્થાઈ રૂપથી લક્ષ્મી નો વાસ થઇ જશે અને તમારી તિજોરી ખાલી નહિ રહે.

તમે ઈચ્છો છો કે તમારા ઘર પરિવાર માં પૈસાની અછત ન રહે તો તમે ધન ની તિજોરી માં દસ દસ  ની નોટનું એક બંડલ રાખવું, એની સાથે તમે પીતલ અને તાંબા ના સિક્કા પણ જરૂર રાખવા.જો તમારે ધન પ્રાપ્ત કરવું હોય, તો આ માટે શ્રી સુક્તમનો પાઠ કરો. ઋગ્વેદમાં પણ દેવી લક્ષ્મીની કૃપા મેળવવા માટે શ્રી સુક્તમનો પાઠ કરવો શુભ માનવામાં આવે છે. તમે શુક્રવારે શ્રી સૂક્તમ મંત્રનો પાઠ કરી શકો છો અને આ  દિવસે દેવી લક્ષ્મીની પૂજા પણ કરો. આમ કરવાથી દેવી લક્ષ્મી પ્રસન્ન થશે અને તમારા જીવનમાંથી ગરીબી થશે અને પરિવારમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ આવશે.

વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે કે ઉત્તરીય દિશા ધનના દેવતા કુબેરનું સ્થાન છે. જો આ સ્થાનને અસરકારક બનાવવામાં આવે તો તે વ્યક્તિની આર્થિક સ્થિતિને મજબૂત બનાવે છે અને બધી ખુશીઓ લાવે છે. તેથી તમે આ દિશામાં તમારા આભૂષણ, પૈસા, સંપત્તિથી સંબંધિત કાગળો રાખો. આ ઉપરાંત તમે કુબેર યંત્ર અથવા લક્ષ્મી કુબેરની પ્રતિમા રાખો તો તમને તેનો લાભ મળશે.