ભૂલ થી પણ આ ત્રણ મૂર્તિઓને ઘર માં ના રાખો,નહીં તો થશે ખૂબ નુકસાન, થશે દુર્ભાગ્ય ની એન્ટ્રી….

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખમા તમારુ સ્વાગત છે મિત્રો આપણે ઘણીવાર જોવામા આવ્યુ છે કે આપણા ઘરમા જો કોઈ નકારાત્મક ઉર્જા પ્રવેશે છે તો તેનુ કારણ પણ આપણા ઘરનો વાસ્તુ દોષ રહેલો હોય છે અને જો આપણે આ વાસ્તુ દોષથી છૂટકારો મેળવવા માંગતા હોવ તો અમુક વસ્તુઓના ફોટા તમારા ઘરમા ના રાખવુ જેના વિશે આજે આપણે વાત કરીશુ ભારતીય વાસ્તુદોષ મુજબ ઘરમાં શું રાખવું જોઈએ અને શું નહીં તે જાણવું મહત્વપૂર્ણ છે.

Advertisement

અને ઘણી વખત કોઈ નાની વસ્તુથી વ્યક્તિનું ભાગ્ય અટકી જાય છે અથવા તેને કોઈ પ્રકારની આફતનો સામનો કરવો પડે છે અને યાદ રાખો નિર્જીવ પદાર્થની પોતાની itsર્જા હોય છે અને આ વસ્તુઓ તમારા ઘરે રાખશો નહી તો તમારો કચરો દિવસથી શરૂ થશે અને આ વસ્તુઓ ઘરમાં રાખવી જોઈએ નહીં, જેના કારણે ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જા વિકસે છે અને જીવન દયનીય બને છે અને આ પહેલા અમે તમને તે વસ્તુઓ વિશે જણાવીશું કે જેના વિશે તમે જાણીને આશ્ચર્યચકિત થઈ જશો.

મિત્રો આપણે ઘણી વાર આપણે ઘણી જાતની મૂર્તિઓ ઘરમાં વિચાર્યા વિના રાખીએ છીએ, પરંતુ આપણે જાણતા નથી કે આપણે કઈ મૂર્તિ રાખવી જોઈએ અને કઈ નહી અને આજે અમે તમને આવી જ કેટલીક મૂર્તિઓ વિશે જણાવીશું જેને ઘરે રાખવું શુભ ન માનવામાં આવે છે પરંતુ તેનાથી ઘણું નુકસાન થઈ શકે છે.

મિત્રો તમને જણાવી દઇએ કે વાસ્તુના જણાવ્યા મુજબ જે દેવોના હાથમાં બે કરતા વધારે હાથ હોય છે તેઓ મંદિરમાં આવા ચિત્રો અને મૂર્તિઓ રાખતા નથી.તેમજ શનિ મહારાજને એકાંત, શાંતિ, ઉદાસીનતા અને ઉદાસીનતાનો દેવ માનવામાં આવે છે.અને શાસ્ત્રો અનુસાર શનિદેવની મૂર્તિને ઘરમાં રાખવી શુભ માનવામાં આવતી નથી.અને જો તમારે તેમની પૂજા કરવી હોય તો તમારે તેમની મૂર્તિને ઘરની બહાર કોઈ મંદિરમાં મૂકીને તેમની પૂજા કરવી જોઈએ.

મિત્રો ઘરમાં રાહુ કેતુની પ્રતિમા રાખવી અશુભ માનવામાં આવે છે તેમજ તમને જણાવી દઇએ કે માતા કાલીની વિકૃત તસવીર સાથે તમારે આ પ્રકારની મૂર્તિઓ ક્યારેય તમારા ઘરે ન રાખવી જોઈએ જ્યાં માતા કાલીનો ડાબો પગ ભગવાન શિવ પર ટકે છે અને આવી મૂર્તિઓ રાખવી અશુભ માનવામાં આવે છે.અને તેથી આ મૂર્તિઓ રાખવાનું ટાળવું જોઈએ.મિત્રો આસિવાય પણ અમુક એવી વસ્તુઓ છે જેને વાસ્તુશાસ્ત્ર મુજબ ઘરમા રાખવાથી ઘરમા નકાર્ત્મક ઉર્જા પ્રવેશે છે.

મિત્રો એવું કહેવામાં આવે છે કે મહાભારત યુદ્ધની તસવીર, નટરાજની તસવીર તાજમહેલ ની તસવીર, ડૂબતી નૌકા અથવા વહાણ, ફુવારાઓ, જંગલી પ્રાણીઓનાં ચિત્રો, કોઈની સમાધિ અથવા દરગાનાં ચિત્રો, કબરો અને કાંટાવાળા છોડ ઘરમાં ન મૂકવા જોઈએ નહી અને એવું કહેવામાં આવે છે કે આનાથી મન પર ખરાબ અસર પડે છે અને આ ચિત્રોને સતત જોતા નકારાત્મક લાગણીઓનો વિકાસ થાય છે જેના કારણે આપણા જીવનમાં સારી ઘટનાઓ બનવાનું બંધ થાય છે.

મિત્રો એવું કહેવામાં આવે છે કે મહાભારત યુદ્ધની તસવીર છે જેનાથી ઘરમાં મુશ્કેલી ઉભી થાય છે તેમજ નટરાજની મૂર્તિ અથવા ચિત્રમાં નૃત્યની મુદ્રામાં શિવ તાંડવ દર્શાવવામાં આવ્યા છે જે વિનાશનું પ્રતીક છે તેથી તેને ઘરમાં રાખવું જોઈએ નહીં અને તાજ મહેલ એક કબ્રસ્તાન છે એટલે કે તે મૃત્યુ સાથે સંકળાયેલ છે તેથી તેનો રોકાવો માનસિકતાને નકારાત્મક પણ બનાવે છે. ડૂબતા વહાણનું ચિત્ર પણ તમારું સૌભાગ્ય ડૂબી જશે અને આનાથી સંબંધ બદલાય છે.

મિત્રો ફુવારોના ચિત્રની અસર એ થશે કે જે રીતે ઘરની સમૃદ્ધિ અથવા પૈસા આવે છે તે નિરર્થક વહેશે અને વહેતા પાણી સાથે તમારા પૈસા પણ વહેશે અને તે જ રીતે જંગલી અથવા હિંસક પ્રાણીઓની તસવીરો લગાવીને તમારા ઘરના લોકો પણ સમાન સ્વભાવના હશે અને કેક્ટસ અથવા કાંટાવાળા છોડની તસવીર તમારા જીવનમાં કાંટા પણ ઉમેરશે આ ચિત્ર અથવા ચિત્ર લાગુ કરતી વખતે વાસ્તુની સંભાળ રાખો.

જો ત્યાં કોઈ વસ્તુઓ અથવા પેઇન્ટિંગ્સના નામ પર જેનો ડ્રાય સ્ટબ, માનવરહિત નિર્જન શહેર, વેરવિખેર ઘર, સુકા પર્વત છે અથવા તે બધા મૃત છે સુશોભન પદાર્થો જેને કલાત્મક માનવામાં આવે છે પરંતુ તે બધા વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ છે જે નકારાત્મક ઉર્જા ઉત્પન્ન કરે છે તેમજ મિત્રો ભગવાનની તૂટેલી અને જૂની તસવીરો અથવા તૂટેલી મૂર્તિઓ પણ આર્થિક નુકસાન પહોંચાડે છે, તેથી તેઓને પવિત્ર નદીમાં પધરાવવી જોઈએ.

મિત્રો આ ઉપરાંત ઘરને દેવી દેવતાઓનાં ચિત્રો થી સજ્જ ન કરવું જોઈએ.તેમની મૂર્તી અથવા ફોટાઓની સંખ્યા અને સ્થાન નિશ્ચિત છે અને કેટલાક લોકો ઘણી બધી મૂર્તિઓ એકત્રિત કરે છે અને અહીં 3 3 મૂર્તિઓ અને તે જ દેવી અથવા દેવતાની ચિત્રો છે જે વાસ્તુ ખામી બનાવે છે અને આ સિવાય કેટલાક લોકો આજકાલ ભગવાનની આવી તસવીરો લગાવે છે જે પરંપરાગત નથી જેમ કે ચિલ્મ પીને શિવ અથવા વિક્રલ સ્વરૂપ ભૈરવ પીવે છે.

Advertisement