ચાર ચાર બાળકોનો પિતા છે બળાત્કારી બાબા રામ રહીમ,જાણો પૂરો પરિવાર શુ કરે છે,અને હાલ ક્યાં રહે છે આ પરિવાર….

તમે બધા વિવાદિત બાબાઓના નામ સાંભળ્યા છે, તેમાંના મોટાભાગના બાબા પરણેલા હોવા છતાં પણ પોતાને બાબાની સૂચિમાં શામેલ કરે છે. એજ બાબાઓમાંથી આ દિવસોમાં ડેરા સચ્ચા સૌદાના મુખ્ય ગુરમીત રામ રહીમ છે. અહીં અમે તમને બળાત્કારીવાદી કહેવામાં આવતાં બાબા ગુરમીત રામ રહીમના પરિવાર વિશે જણાવી રહ્યા છીએ.

Advertisement

રામ રહીમ બધા સમયના બાબાઓથી તદ્દન અલગ છે. આ વીડિયો પણ રામ રહિમ અને હનીપ્રીતની ડબલ ભૂમિકા વિશે જણાવે છે, તેઓ પોતાના જીવનમાં ડબલ રોલ નિભાવી રહ્યો છે. મહિલા અનુયાયીએ કહ્યું કે, જો તેની પાસે શક્તિઓ છે તો તેઓ જેલથી ગાયબ કેમ થઈ જતો નથીહનીપ્રીતના ભૂતપૂર્વ પતિ વિશ્વાસ ગુપ્તાએ જણાવ્યું હતું કે તેની પત્ની અને રામરહીમ પુત્રી-પિતા હોવાનો ડોળ માત્ર કરતાં હતાં. વિશ્વાસે ડેરાના મુખ્યાલયમાં રામ-રહીમ અને હનીપ્રીતને વાંધાજનક સ્થિતિમાં જોયાં હોવાનો દાવો કર્યો હતો. એટલું નહીં અંગે જાહેરમાં કશું બોલવા સામે તેને ધમકી આપવામાં આવી હતી.

ડેરાના માણસોની ધમકીઓના કારણે તે તથા તેનો પરિવાર ત્રણથી ચાર મહિના સુધી ભટકતા રહ્યા હતા. ઉલ્લેખનીય છે કે બે સાધ્વીઓ સાથે દુષ્કર્મ આચરવા બદલ રામ-રહીમ અત્યારે 20 વર્ષની જેલ કાપી રહ્યો છે, જ્યારે હનીપ્રીત ફરાર છે.રામ રહીમ એક ગાયક અને અભિનય ગ્લેમરસ બાબા છે. બાબા રામ રહીમ ફિલ્મમાં કામ પણ કરી ચુક્યા છે. ધ મેસેંજર, ધ વોરિયર લાયન, જટ્ટુ એન્જિનિયર, હિન્દ કે નાપાક કો જવાબ જેવી ફિલ્મોમાં કરી ચુક્યા છે.

બળાત્કારના દોષી ઠેરવવામાં આવેલા બાબા રામ ગુરમીત રામ રહીમ માત્ર પરિણીત નથી પરંતુ તે ચાર બાળકોનો પિતા પણ છે. એક સમયે બાબા રામ રહીમ તેમ જ હનીપ્રીતની ભકિતમાં લીન એવી રાખીએ એક મુલાકાત દરમિયાન જણાવ્યું હતું કે હું માનું છું કે આ ઘટના અચાનક લોકો સમક્ષ આવી છે. આપણે આવા શૈતાન બાબાઓના ચક્કરમાં હવે પડવુ નથી. રામ રહીમ અને તેની કથિત પુત્રી હનીપ્રીતના કાળા કારનામાઓનો પર્દાફાશ થયા બાદ મારો બાબાઓ પરનો ભરોસો સંપૂર્ણ નાબૂદ થયો છે.

ગુરમીતની મોટી પુત્રી ચરણપ્રીત ઇંસા છે અને નાની પુત્રી અમનપ્રીત ઇંસા છે. બંનેના લગ્ન થયાં છે. આ સિવાય બીજી એક પુત્રી હનીપ્રીત ઇંસા છે, જેને તેમણે દત્તક લીધી છે. રામ રહીમ અને હનીપ્રીત વચ્ચે ઘણાં સમયથી નજીકના સંબંધો હતા. તે બન્નેની ઉંમરમાં માત્ર ૧૩ વર્ષનું જ અંતર છે તેમ જણાવતાં વિશ્વાસે આક્ષેપ કર્યો કે રામ રહીમે કાયદેસર રીતે દીકરીને દત્તક લેવાની પ્રક્રિયા પણ હાથ ધરી ન હતી. તેણે માત્ર જાહેરાત જ કરી હતી.

હનીપ્રીતે ગુરમીતની ફિલ્મમાં અભિનય સાથે દિગ્દર્શનમાં પણ પોતાનું નસીબ અજમાવ્યું છે. રિપોર્ટ્સ અનુસાર ફિલ્મનું શૂટિંગ ટૂંક સમયમાં જ દિલ્હીમાં શરૂ થશે અને ફિલ્મનું નિર્દેશન આશુતોષ મિશ્રા કરશે. ઈન્વેસ્ટિગેશન ઑફિસરની ભૂમિકામાં એઝાઝ ખાન હોઈ શકે છે. જણાવી દઈએ કે, 25 ઑગષ્ટના રોજ રામ રહીમને દોષિત જાહેર કરાયા બાદ હનીપ્રીતે એક પત્ર લખી ફતેહાબાદ જવાની વાત કહી હતી પણ ત્યારબાદ તે ગાયબ છે. હરિયાણા પોલીસની મોસ્ટ વૉન્ટેડ લિસ્ટમાં હનીપ્રીત સિંહનું નામ સૌથી ઉપર છે.

રામ રહીમને એક પુત્ર જસપ્રીત ઇંસા પણ છે. જસપ્રિત ડેરા સચ્ચા સૌદાને સંભાળે છે અથવા તેના બદલે ડેરાના વ્યવસાયનો ભાર રામ રહીમના પુત્રના ખભા પર છે. ડેરા સચ્ચા સૌદાના પાખંડી બાબા ગુરમીત રામ રહીમ સિંહ જે હાલ જેલમાં આજીવન કેદ ભોગવી રહ્યો છે, તેની નજીકની સાથી માનવામાં આવતી હનિપ્રિતને કોર્ટ દ્વારા મોટી રાહત આપવામાં આવી છે.

હનીપ્રિત ગુફામાં જતી હતી જ્યારે મને બહાર બેસાડવામાં આવતો હતો. તેણે આરોપ લગાવ્યો કે ડેરાનું કામ સૌંપીન રામ રહીમ હનીપ્રિત સાથે જલસા કરતો હતો. હરજીત કૌર ગુરમીત રામ રહીમની પત્ની છે. હસમનીત બાથિંડાના પૂર્વ ધારાસભ્ય હરમિંદા સિંહની પુત્રી છે. તમને જણાવી દઈએ કે 1990 માં શાહ સતનામ સિંહે ગુરમીત રામ રહીમને તેમનો અનુગામી જાહેર કર્યો હતો. મારા પિતા રામ રહીમના ભક્ત હતા. કાયદાકીય રીતે રામ રહીમ હનીપ્રિતને દત્તક નથી લઈ શકતા. હનીપ્રિત રામ રહીમની દત્તક પુત્રી નથી. બાબાએ દુનિયાને દેખાડવા હનિપ્રિતને પુત્રી બનાવી હતી.

વિશ્વાસ ગુપ્તાના અનુસાર ૧૪ ફેબ્રુઆરી ૧૯૯૯ના ફતેહાબાદની પ્રિયંકા સાથે જાતે બાબા રામ રહીમે તેના લગ્ન કરાવ્યા હતા. વિશ્વાસનું કહેવું છે કે જો બાબા ગુરમીત રામ રહીમ મારી પત્ની હનીપ્રીતને પોતાની પુત્રી માને છે તો મને કેમ દૂર રાખે છે. જયારે હોટલોમાં બાબા જાય છે તો મને બાજુવાળા રૂમમાં મોકલી દેવામાં આવે છે, જયારે મારી પત્ની આખી રાત તેમની સાથે રહે છે.વિશ્વાસ ગુપ્તાએ પંજાબ અને હરિયાણા હાઈકોર્ટમાં કેસ કરીને ડેરા સચ્ચા સૌદાના પ્રમુખના કબ્જામાંથી પોતાની પત્નીને આઝાદ કરાવવાની માંગ કરી હતી. જેના પર કોર્ટે હરિયાણાના ડીજીપીને એકશનના આદેશ અપાયા હતા.

સાધ્વીના જાતીય શોષણના કેસમાં રામ રહીમ વિરુદ્ધનો આરોપ સાબિત થયો છે. આ પહેલા પણ તેના પર ઘણા આરોપો છે. તેમના પર સંતોને નપુંસક બનાવવાનો આરોપ મૂકાયો છે. આ સિવાય તેની પર હત્યાનો પણ આરોપ છે. તેની ઉપર ડેરાની મેનેજમેન્ટ કમિટીના સભ્ય રણજિત સિંહની હત્યા કરવાનો પણ આરોપ છે. 10 જુલાઈ 2003 ના રોજ રણજિત સિંહની હત્યા કરવામાં આવી હતી. હત્યા બાદ આ કેસ કોર્ટમાં પણ વિચારણા હેઠળ છે. આ અગાઉ 24 ઓક્ટોમ્બર 2002 ના રોજ, સ્થાનિક પત્રકારની ગોળીથી હત્યા કરવામાં આવી હતી.

જો તમને અમારો આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો આ લેખ ને લાઈક અને શેર જરૂર કરજો. તમારા માટે અમે આવા ઘણા રોજિંદા લેખ લાવીશું. જે તમારા જીવન માટે ખૂબ ઉપયોગી હશે, આ પેજ સાથે જોડાવા માટે આ પેજને લાઈક કરો, આ લેખ વાંચવા માટે તમારો આભાર.

Advertisement