છોકરીની બેગ માંથી માતાને મળ્યા ત્રણ કોન્ડમ,પછી છોકરીએ માતાને જણાવી એક એવી વાત કે માતાનો છૂટી ગયો પરસેવો….

0
195132

મિત્રો આ લેખમાં હું તમારું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં હું તમને એક નવી જ માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું. દિલ્હીથી એક વિચિત્ર કિસ્સો સામે આવ્યો છે. એક સ્પેશિયલ અદાલતે એક બળાત્કારના આરોપી નિર્દોષ જાહેર કર્યા છે. આશ્ચર્યની વાત એ છે કે બળાત્કારનો કેસ બાળકીની માતા દ્વારા નોંધવામાં આવ્યો હતો. તેને તેની પુત્રીના હેન્ડબેગમાં વપરાયેલા ત્રણ કોન્ડોમ મળ્યાં.

Advertisement

પરંતુ કોર્ટે બળાત્કારના આરોપી વ્યક્તિને નિર્દોષ જાહેર કર્યા છે. કોર્ટે તેની સુનાવણીમાં શોધી કાઢ્યું હતું કે યુવતી અને પુરુષે સહમતિથી સેક્સ કર્યું હતું. આ હેતુ માટે કોન્ડોમ તેની બેગમાં રાખવામાં આવ્યો હતો જેથી કોર્ટ મુજબ, યુવતી સાથેના સંબંધ પછી કોન્ડોમ તેની બેગમાં આ હેતુ માટે રાખવામાં આવ્યો હતો.

જેથી તે તેને યોગ્ય જગ્યાએ ફેંકી શકે. એફઆઈએમાં આરોપ મૂકવામાં આવ્યો હતો કે આરોપીએ 20 વર્ષિય યુવતી સાથે લગ્ન કરવાનું વચન આપીને સંબંધ બનાવ્યો હતો. પરંતુ કોર્ટે શોધી કાઢ્યું કે આ બળાત્કારનો કેસ ફક્ત એટલા માટે નોંધવામાં આવ્યો હતો કે યુવતીના માતાપિતાને તેના શારીરિક સંબંધ વિશે જાણ થઈ હતી.

માતા સત્યથી અજાણ હતી.જો તેની માતાએ બેગમાં કોન્ડમ જોયો ન હોત તો કોર્ટે એફઆઈઆર નોંધાવવાનું કારણ લગ્નના ખોટા વચનથી છોકરીનું નાખુશ થવાનું ન હતું. આ કેસની સુનાવણી કરી રહેલા એડિશનલ સેશન્સ જજ ગૌતમ મનને કહ્યું, કેસની તથ્યો દર્શાવે છે કે જો તેની માતાએ બેગમાં કોન્ડોમ જોયો ન હોત તો મહિલાએ એફઆઈઆર દાખલ ન કરી હોત.

આ કેસ ફેબ્રુઆરી 2017નો છે. કોર્ટના કાગળો મુજબ યુવતી અને આરોપી પરસ્પર સંમતિથી હોટલમાં પ્રવેશ્યા હતા. યુવતી ઘરે પહોંચી ત્યારે તેની માતાએ તેની થેલીમાં ત્રણ કોન્ડોમ જોયા. આ પછી યુવતીએ આખી વાર્તા તેની માતાને જણાવી. યુવતીની માતાએ તરત જ 100 ને ફોન કરીને કેસ નોંધ્યો.

કોન્ડોમ જોઈને માતાના હોશ ઉડી ગયા.લગ્નનું વચન ન આપ્યું કોર્ટે કહ્યું કે મહિલાએ પણ સ્વીકાર્યું છે કે તે આરોપીના માતા પિતાને મળી ચુકી છે પરંતુ આ દરમિયાન લગ્નની કોઈ વાત નહોતી થઈ. કોર્ટે નિરીક્ષણ કર્યું હતું કે, ‘છોકરીના માતાપિતાને આ મિત્રતા વિશે ખબર નહોતી, યુવતીની કબૂલાત છે કે બંને વચ્ચે લગ્ન નહોતા થયા, યુવતીએ આરોપીને કહ્યું હોવાના દાવાને આગળ ધપાવી દીધો છે. તેણી તેની સાથે લગ્ન કરશે એમ વિચારીને શારીરિક સંબંધ બનાવ્યો.

માતાને પુત્રીની મિત્રતાની ખબર હતી પરંતુ અદાલતે એમ પણ કહ્યું હતું કે યુવતીની માતાને ત્યારે જ ખબર પડી જ્યારે તેણીની પુત્રીની થેલીમાં કોન્ડોમ જોયો. કથિત પીડિતાની માતાએ બંનેને અગાઉ વાત કરતા જોયા હતા.પરંતુ તેણીએ બંને વચ્ચે શારીરિક સંબંધની શંકા વ્યક્ત કરી હતી. કોર્ટે કહ્યું કે, આ પહેલા મહિલાએ ક્યારેય કહ્યું ન હતું કે તે આરોપી સાથે લગ્ન કરવા માંગે છે અથવા આરોપીએ તેના લગ્નનું વચન આપ્યું હતું. જુબાની બતાવે છે કે તેની પાસે કોઈ લગ્ન પ્રસ્તાવની કોઈ યાદ નથી અથવા તે તેણે તેના માતા પિતા સાથે શેર કરી નથી.

જો તમને અમારો આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો આ લેખ ને લાઈક અને શેર જરૂર કરજો. તમારા માટે અમે આવા ઘણા રોજિંદા લેખ લાવીશું. જે તમારા જીવન માટે ખૂબ ઉપયોગી હશે, આ પેજ સાથે જોડાવા માટે આ પેજને લાઈક કરો, આ લેખ વાંચવા માટે તમારો આભાર.

Advertisement