દર મહિને આટલાં લાખ કમાઈ છે CID ના ઈન્સ્પેક્ટર દયા, આંકડો જાણી ચોંકી જશો…..

ટીવી ઇન્ડસ્ટ્રીનો લોકપ્રિય શો સીઆઈડી ભાગ્યે જ ભારતમાં એવો કોઈ માણસ હશે કે જેણે સીઆઈડી જોઇ ન હોય. આ શો 21 જાન્યુઆરી 1998 ના રોજ શરૂ થયો હતો. આ શો લગભગ 22 વર્ષથી વધુ સમયથી ચાલી રહ્યો છે. આ કારણોસર જ તેમાં જે પાત્રો ભજવે છે તે પ્રખ્યાત છે. લોકો તેમને ફક્ત સીરીયલ નામોથી જ ઓળખે છે. આવી સ્થિતિમાં, આજે અમે તમને શોમાં ‘ઇંસ્પેક્ટર દયા’ ની ભૂમિકા ભજવનારા દયાનંદ શેટ્ટી વિશે જણાવીશું.દયાનંદ શેટ્ટી રમતવીર હતા,તમને એ જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે દયાનંદ શેટ્ટી એક્ટિંગની દુનિયામાં આવતા પહેલા સ્પોર્ટસમેન હતા. એટલું જ નહીં, 1994 માં મહારાષ્ટ્ર માટે ડિસ્કસ થ્રો ચેમ્પિયનશિપનો વિજેતા પણ રહી ચૂક્યો છે. દયાનંદ શેટ્ટી શોની અંદરના દરવાજા તોડવા માટે પ્રખ્યાત છે. તેની કારકીર્દિમાં તેણે અત્યાર સુધીમાં કેટલા દરવાજા તોડ્યા હશે. તેઓ શરૂઆતથી જ શો સાથે સંકળાયેલા છે. આ હોવા છતાં, લોકો તેના અંગત જીવન વિશે ભાગ્યે જ જાણે છે.

Advertisement

દયાનંદ શેટ્ટીએ ડિસ્કસ થ્રો ચેમ્પિયન બન્યા પછી ‘સીઆઈડી’ માટે ઓડિશન આપ્યું. આમાં, તે ઇન્સ્પેક્ટર દયાની ભૂમિકા માટે પસંદ થયો હતો. આ શોમાં તેના પાત્રને પણ લોકોએ ખૂબ પસંદ કર્યું હતું. આ શોએ તેને ઘરે પ્રખ્યાત બનાવ્યો. આજે તે આ શોનો મહત્વપૂર્ણ ભાગ છે અને એક સરસ કામ કરે છે.દયાનંદ શેટ્ટી એક દિવસ માટે ખૂબ ચાર્જ લે છે,દયાનંદ શેટ્ટી સીઆઈડી શો દ્વારા સારી કામગીરી બજાવે છે. જો સૂત્રોની વાત માનીએ તો દયા એક દિવસના શૂટિંગ માટે એક લાખ રૂપિયા લે છે. મતલબ કે જો તેઓ સંપૂર્ણ 30 દિવસ શૂટ કરે છે, તો તેઓ મહિનામાં 30 લાખ રૂપિયા કમાય છે. બાય ધ વે, તમને જણાવી દઈએ કે દયાનંદ શેટ્ટી માત્ર સીઆઈડી જ નહીં પરંતુ ઘણી ફિલ્મોમાં પણ દેખાયા છે. આમાં ‘સિંઘમ રિટર્ન્સ’, ‘જોની ગદ્દાર’ અને ‘રનવે’ જેવી ફિલ્મ્સ શામેલ છે.

સતત 21 વર્ષથી ચાલતા શો ‘સીઆઈડી’ને અચાનક જ બંધ કરવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. 27 ઓક્ટોબરના રોજ આ શોનો છેલ્લો એપિસોડ ટેલિકાસ્ટ થશે. દયાનું પાત્ર ભજવતા દયાનંદ શેટ્ટીએ હાલમાં જ એક ઈન્ટરવ્યૂ આપ્યો હતો અને તે પોતાની જર્ની અંગે વાત કરતાં કરતાં રડી પડ્યો હતો અને તેણે સોની ચેનલ પર ગુસ્સો વ્યક્ત કર્યો હતો.

શો બંધ થવાની વાતથી લાગ્યો આઘાતઃદયાનંદ શેટ્ટીએ કહ્યું હતું કે આ શોથી તેઓ ચાહકો સાથે ઈન્ટરએક્ટ કરતાં રહેતા હોય છે. હવે તેઓ ક્યારેય ચાહકોને મળી શકશે નહીં. આ શો બંધ થવાની વાત સાંભળીને તેને આંચકો લાગ્યો હતો. શોના ક્રૂ મેમ્બર્સ, આર્ટિસ્ટ્સ, ક્રિએટિવ તમામ લોકો ઉદાસ છે અને બધા એક જ સવાલ પૂછે છે કે આ રીતે શો કેમ બંધ થયો. આ શો એક મોટા જહાજ જેવો હતો. જો ચેનલે આ શો બંધ જ કરવો હતો તો સારી રીતે બંધ કરી શકતી હતી.

12 ઓક્ટોબરના રોજ પ્રોડક્શન હાઉશ ઓપ્ટિમિસ્ટિક્સને સોની ચેનલે ફોન કરીને કહી દીધું હતું કે ‘સીઆઈડી’ના હવે બીજા એપિસોડ શૂટ કરવાની જરૂર નથી. આ શો બંધ થાય છે. ઓપ્ટિમિસ્ટિક્સના અધિકારીઓ ચેનલને મળ્યાં પણ હતાં પરંતુ કોઈ નિવેડો આવ્યો નહીં. આ શો કેમ બંધ થયો તેનું કારણ હજી સુધી કોઈને ખબર નથી. તેઓ બેક ટુ બેક શૂટિંગ કરતાં હતાં અને અચાનક જ શો બંધ થયાની જાહેરાત કરવામાં આવી. તેને લાગે છે કે તેના હાથ અને પગ કોઈએ બાંધી દીધા છે.

21 વર્ષથી છે સાથેઃદયાનંદ શેટ્ટીએ વધુમાં કહ્યું હતું કે સોની ટીવીને આ શો માટે કોઈ લાગણી હોય તેમ લાગતું નથી. આ શો છેલ્લાં 21 વર્ષથી આવે છે. સોની ટીવીની ઓફિસમાં એવી કોઈ વ્યક્તિ નહીં હોય જે 21 વર્ષથી કામ કરતી હશે. તેઓ પહેલાં દિવસથી આ શો સાથે જોડાયેલા છે. જે વ્યક્તિએ પણ આ શો બંધ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે, તેનામાં કોઈ જાતની ફિલિંગ નથી. જો આ શો જાન્યુઆરી સુધી ચાલતો તો આ શોને 22 વર્ષ થઈ જાત. આ શો બંધ થવાની વાતથી તે જાણે જીવિત જ ના હોય તેવી લાગણી થાય છે. તેના જીવનનો મોટો હિસ્સો જતો રહ્યો હોય તેમ તેને લાગે છે. આ શો સાથે જોડાયેલા ઈમોશન, રિલેશન, હાર્ડ વર્ક બધુ જ એક સાથે જતું રહ્યું.

26ની ઉંમરમાં ‘સીઆઈડી’માં કામ કરવાની કરી હતી શરૂઆતઃદયાએ વધુમાં કહ્યું હતું કે તે 26 વર્ષનો હતો ત્યારે આ શોમાં જોડાયો હતો. હવે તે 48 વર્ષનો થઈ ગયો છે. આ શો ત્રણ મહિના પછી પાછો આવવાનો હોવાની ચર્ચા પર દયાનંદે જણાવ્યું હતું કે સોની ટીવીએ આવું કોઈ વચન આપ્યું નથી. હવામાં આવી કોઈ વાત થાય નહીં. જો સોનીએ આ શોને નવા અવતારમાં રજૂ કરવો હોત તો શો ચાલતો હોત ત્યારે પણ આ થઈ શક્યું હોત. અચાનક જ જુલાઈ-સપ્ટેમ્બર સુધી આ શોનું ટેલિકાસ્ટ બંધ કરી દેવામાં આવ્યું હતું. આ શોને શા માટે ત્યારે બંધ કરવામાં આવ્યો હતો તેનું કોઈ કારણ આપવામાં આવ્યું નહોતું.

બે વર્ષથી ભેદભાવઃદયાનંદ શેટ્ટીના મતે, ‘સીઆઈડી’ સાથે છેલ્લાં બે વર્ષથી ભેદભાવ કરવામાં આવે છે. ક્યારેક સોમવારનો એપિસોડ ટેલિકાસ્ટ ના થાય તો ક્યારેક રવિવારનો એપિસોડ કેન્સલ કરી દેવામાં આવતો હતો. શુક્રવારના એપિસોડનું ટેલિકાસ્ટ જ બંધ કરી દેવામાં આવ્યું હતું. એવુ લાગતું કે ચેનલવાળા સવારે ઉઠીને નક્કી કરતા કે આજનો એપિસોડ નહીં ચલાવીએ કે પછી આજ એપિસોડ ચલાવી દઈએ. કોઈ પોતાના શો સાથે આ રીતનું અનપ્રોફેશનલ વર્તન કરી શકે. શોનો ટાઈમ પણ નક્કી રહેતો નહોતો. શો 10.30 વાગે ટેલિકાસ્ટ થતો પણ ઘણીવાર 10.20 તો ક્યારેક 11 વાગે પ્રસારિત કરવામાં આવતો. દર્શકોને પણ ખ્યાલ ના રહેતો કે ‘સીઆઈડી’ કેટલા વાગે આવશે.

‘કેબીસી’ સિવાય માત્ર ‘સીઆઈડી’ જ લોકપ્રિયઃદયાનંદે કહ્યું હતું કે ચેનલ પાસે માત્ર ‘કેબીસી’ જ લોકપ્રિય શો છે. આ ચેનલને ઉભી કરવામાં ‘સીઆઈડી’નો મોટો હાથ રહેલો છે. જે શોથી ચેનલ ઉભી થઈ હોય તેની સાથે આ રીતનું વર્તન કેવી રીતે કરી શકાય.

હવેથી ભેગા થવું મુશ્કેલઃસીઆઈડી’ હવે ફરીથી નવા અવતારમાં બને તો તમામ લોકો ભેગા થઈને પાછા કામ કરે તે વાત હવે મુશ્કેલ છે. ‘સીઆઈડી’ માત્ર એક કે બે કલાકારોથી બનતો શો નથી. એક પરિવારની જેમ આ શોમાં તમામે સાથે કામ કર્યું હતું. સીરિયલના રાઈટર્સ અને અન્ય સભ્યોએ કામ શોધવાનું શરૂ કરી દીધું છે. જો આ શો પાછો શરૂ થાય તો તેમને કમિટમેન્ટ્સ બીજા એસાઈન્મેન્ટ્સમાં હોય તેથી તેઓ પાછા આવે કે નહીં તે કહેવું મુશ્કેલ છે.

તમને જણાવીએ કે તે સોની ટીવી પર પ્રસારિત સૌથી લાંબી શો સીઆઈડી ની લોકપ્રિયતા આજે પણ લોકોના દિલમાં છે. અંદાજે લોકો 21 વર્ષ લોકોનું મનોરંજન કર્યું અને ડીસીપી પ્રદ્યુમ આમાં ખૂબ જ લોકપ્રિય હતા પરંતુ તેનાથી પણ વધુ લોકપ્રિય ઇન્સ્પેક્ટર દયા હતા જે દરેક વસ્તુ પર દરવાજો તોડતા હતા. દયાએ ઉત્તમ શારીરિક અને ઉદાર ચહેરાથી લોકોનું હૃદય જીત્યું. તેમનું અસલી નામ દયાનંદ શેટ્ટી છે અને તે બોલિવૂડની ઘણી ફિલ્મોમાં પણ દેખાઈ ચૂક્યો છે. અહીં અમે તેના વાસ્તવિક જીવન વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ અને તેની પત્ની ખૂબ જ સુંદર છે. તમે તેમના વિશે ભાગ્યે જ સાંભળ્યું હશે ..

ઇન્સ્પેક્ટર દયાની પત્ની ખૂબ જ સુંદર છેતમને જણાવીએ કે તે આજે કે તે આ 11 ડિસેમ્બર, 1969 ના રોજ કર્ણાટકના ઉદૂપી માં જન્મેલા દયાનંદ શેટ્ટી ભારતીય મોડેલ છે. તેણે સ્મિતા શેટ્ટી સાથે લગ્ન કર્યા હતા અને તેની પત્ની સાથે ખૂબ પ્રેમ છે. તેમની એક પુત્રી વિવા શેટ્ટી છે જે એકદમ યુવાન છે. દયાનંદની પત્ની ગૃહિણી છે, પરંતુ તેની ફિટનેસ અને સુંદરતા જોઈને તમે બોલીવુડની અભિનેત્રીઓને પરાજિત કરી શકો છો. દયાનંદ એક ટેલિવિઝન અભિનેતા છે અને તેણે પોતાની કારકિર્દીની શરૂઆત એક મોડેલ તરીકે કરી હતી.

અને 1998 માં તેને ટીવી શો સીઆઈડી મળ્યો હતો. આમાં તેણે ઇન્સ્પેક્ટર દયાનું વિશેષ પાત્ર ભજવ્યું હતું. તેણે લોકપ્રિય ફિલ્મ્સ અને સિરિયલ્સ જેવી કે ગુતુર ગૂ, સિંઘમ રિટર્ન્સ, સૂર્યા સુપર કોપ, રનવે, જોની ગદ્દાર, દિલજાલે અને સીઆઈડીમાં કામ કર્યું છે. દયાનંદ હવે 50 વર્ષ ના છે અને ઘણાં વર્ષોથી લગ્ન કરી ચૂક્યા છે. હવે તેણે સિરિયલ છોડીને ફિલ્મોમાં કામ કરવાનું શરૂ કરી દીધું છે અને તેના વ્યક્તિત્વમાં કોઈ ઘટાડો થયો નથી. ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે દયાનંદ એક મહાન સ્પોર્ટ્સ મેન રહ્યો છે અને જ્યારે તે રમત છોડીને અભિનય કારકીર્દિની પસંદગી કરતો હતો ત્યારે તેને રમત દરમિયાન પગની ગંભીર ઇજા થઈ હતી.

તમને જણાવીએ કે તે આજે કે તે આ સીરિયલ સીઆઈડીમાં શિવાજી સતાનમ અને આદિત્ય શ્રીવાસ્તવ સિવાય, દયાનંદ શેટ્ટી મુખ્ય ભૂમિકામાં હતા અને આ 20 વર્ષથી આ સીરીયલનો ભાગ રહ્યા છે. તેને લોકો ઈન્સ્પેક્ટર દયા તરીકે ખૂબ પસંદ કરતા હતા અને તેના પર ઘણી મેમ્સ પણ બનાવવામાં આવતી હતી. લોકો તેમના દરવાજા તોડવાની નકલ કરતા હતા. દયાનંદ રિયાલિટી શો ઝલક દિખલાજા ની ચોથી સિઝનમાં પણ જોવા મળ્યો હતો. દયાનંદને ખત્રન કે ખિલાડી (2014) માં પણ જોવા મળ્યો હતો. આ સિવાય તેઓ શિવાજી સતાનમ સાથે સારાગમા લિટલ ચેમ્પ્સમાં વિશેષ અતિથિ તરીકે ગયા હતા. સિનિયર ઈન્સ્પેક્ટર દયાની ભૂમિકા નિભાવવા બદલ તેમને ગોલ્ડ એવોર્ડ ઉપરાંત અનેક એવોર્ડથી નવાજવામાં આવ્યા છે. દયાનંદે મુંબઈના બાંદ્રાની રિઝવી કોલેજમાંથી બિકમ કર્યું છે અને અનેક નાટકોમાં પણ કામ કર્યું છે.

Advertisement