ધાધર ને 5 મિનિટ માં ગાયબ કરી દેશે આ દેશી ઉપચાર,આ પાન છે એના માટે રામબાણ ઈલાજ…

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનુ સ્વાગત છે આજના સમયમાં હર્પીઝની સમસ્યા લોકો માટે સામાન્ય સમસ્યા બની રહી છેઆ સમસ્યાને કારણે શરીરની ત્વચા બગડે છે સાથે જ લોકોને અનેક પ્રકારની સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે આજે આપણે આ વિષય વિશે એક દેશી વસ્તુ વિશે શીખવાનો પ્રયત્ન કરીશું જે હર્પીઝની સમસ્યાને તરત જ મટાડશે તો ચાલો જાણીએ વિગતવાર.

Advertisement

ત્વચા સંબંઘી રોગની વાત કરીએ તો દાદર ખરજવું, ખંજવાળ એક ખરાબ બીમારી માનવામાં આવે છે એક વખત આ બીમારી થઇ જવા પર તેનાથી પીછો છોડાવવો ખૂબ મુશ્કેલ હોય છે આ બીમારી ચામડી કે ત્વચાની બીમારીમાં આવે છે બેદરકારી રાખવાથી પણ આ બીમારી થાય છે જેમા પહેલા દાદર થાય છે અને બાદમાં તેમા કાળા ડાઘ પડી જાય છે આપણે તેને એક્જિમાના નામથી ઓળખીએ છીએ તે સિવાય તેને ખરજવું પણ કહેવાય છે આવા નિશાન ખાસ કરીને ગુપ્તાંગો પર જ થાય છે તો આવો જોઇએ તેના કેટલાક લક્ષણ અને ઉપાય.

કરેલા નું પાન.આયુર્વેદિક વિજ્ઞાન મુજબ કડવી તપેલાં પાન અને ગુલાબજળનો રસ લગાવવાથી દાદરની સમસ્યા તુરંત જ નાબૂદ થાય છે તે ત્વચા પરના ફોલ્લીઓ પણ દૂર કરે છે તે જ સમયે ત્વચા પર હાજર બેક્ટેરિયા નાશ પામે છે.રાઈના દાણા.જો તમને દાદરની સમસ્યા છે, તો પછી સરસિયાના દાણાને અડધો કલાક પાણીમાં પલાળો. તે પછી, તેને પીસીને ચેપગ્રસ્ત સ્થાન પર લગાવો. તે રિંગવોર્મ માટે સારી દવા છે. તેનો તાત્કાલિક લાભ થશે અને તમારી મુશ્કેલીઓ મૂળમાંથી દૂર થઈ જશે. તેથી તમે તેનો ઉપયોગ કરી શકો છો. તેનાથી ખંજવાળની ​​સમસ્યા પણ દૂર થશે.

સરસિયાના બીજ.જો તમને દાદરની સમસ્યા છે તો પછી સરસિયાના દાણાને અડધો કલાક પાણીમાં પલાળો તે પછી તને પીસીને ચેપગ્રસ્ત સ્થાન પર લગાવો તે રિંગવોર્મ માટે સારી દવા છે તેનો તાત્કાલિક લાભ થશે અને તમારી મુશ્કેલીઓ મૂળમાંથી દૂર થઈ જશે તેથી તમે તેનો ઉપયોગ કરી શકો છો તેનાથી ખંજવાળની ​​સમસ્યા પણ દૂર થશે.

ઓછામાં ઓછો સાબુ શેમ્પુ અને ડિટર્જન્ટનો ઉપયોગ કરો વધારે કેમિકલ યુક્ત વસ્તુનો ઉપયોગ બંધ કરો. સ્નાન માટે ગ્લિસરીન સાબુનો ઉપયોગ કરો સ્નાન કર્યા પછી આખા શરીરમ પર નારિયેળ તેલ લગાવો.કોઇપણ એન્ટી ફંગલ ક્રીમનો ઉપયોગ ડોક્ટરની સલાહ લઇને જ કરો કોશિશ કરો કે વચ્ચે ગેપ ન પડે નહીંતર દાદર અને ખરજવામાં વધારો થઇ જાય છે કપજા પર સાબુ અને ડિટર્જન્ટનો ઉપયોગ કર્યા પછી તેને બરાબર ધોઇ લો કપડા પર સાબુ અને ડિટર્જન્ટ જમા ન રહેવા દો જ્યારે કપડા બરાબર સૂકાઇ જાય ત્યારે જ તેને પહેરવા જોઇએ.

ટમેટા ખાટ્ટા હોય છે. તેની ખટાશ લોહીને સાફ કરે છે. લીંબુમાં તે મુજબના ગુણ હોય છે. રક્તશોધન (લોહી સાફ કરવું) માટે ટમેટા એકલા જ ખાવા જોઈએ. રક્તદોષ (લોહીની ખરાબી) થી ચામડી ઉપર જયારે લાલ ચકામાં ઉઠે છે, મોઢાના હાડકા સુજી જાય છે, દાંતમાંથી લોહી નીકળે છે, ધાધર કે બેરી બેરી રોગ હોય તો ટમેટાનો રસ દિવસમાં ૩-4 વાર પીવાથી લાભ થાય છે. થોડા અઠવાડિયા સુધી રોજ ટમેટાનો રસ પીવાથી ચામડીના રોગ ઠીક થઇ જાય છે.

કુવારપાઠુંનો અર્ક દરેક જાતના ફંગલ ઇન્ફેકશન ને ઠીક કરી દે છે. તેને તોડીને સીધું જ ધાધર ઉપર લગાવી દો ઠંડક મળશે. બની શકે તો રાતભર લગાવીને રાખો. કુવારપાઠુંનો નિયમિત ઉપયોગ કરવો અને અસરવાળી જગ્યા ઉપર લગાવવાથી ધાધર અને ખંજવાળ માં ખુબ આરામ મળે છે.ખરજવું એક વિશેષ પ્રકારનો સુક્ષ્મ પરજીવીની ત્વચા ઉપર લોહી ચૂસવાથી તે જગ્યાએ છાલા કે ફોડકી નીકળી આવે છે. તે પછી ખરજવું ઉત્પન થાય છે. ખરજવું એક ચામડીઓ રોગ છે જેમા ખંજવાળવાથી આનંદ આપે છે. જ્યાં સુધી ચામડી બળવા ન લાગે ત્યાં સુધી ખંજવાળ શાંત થતી નથી. તે રોગમાં સૌથી વધુ શરીરની સફાઈ ઉપર ધ્યાન આપવું જોઈએ. કેમ કે આ રોગ એક વ્યક્તિથી બીજી વ્યક્તિ સુધી ઝડપથી પહોચે છે માટે સંક્રમણ ના કપડા જુદા રાખીને તેને ગરમ પાણીથી ધોવા જોઈએ.

Advertisement