એક એવું શહેર જ્યાં પાતળી છોકરી શોધતા રહી જશો પણ નહીં મળે, કારણે કે ત્યાં એક અનોખી પ્રથા છે, જાણો તે પ્રથા વિશે..

મિત્રો આ લેખમાં હું તમારું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં હું તમને એક નવી જ માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું.વિચિત્ર છે પરંતુ સાચું છે કેપટાઉન શહેરની લેબલોહ પરંપરા વિશ્વમાં અગણિત અને વિચિત્ર પરંપરાઓ છે, આપણે કેટલીક પરંપરાઓથી સારી રીતે વાકેફ છીએ પરંતુ કેટલીક પરંપરા એવી છે જે અજીબ લાગે છે પરંતુ વિચાર કરવા મજબૂર કરે છે તે પરંપરા છે કે કોઈ ગુનો છે.

આ પરંપરાઓ કોણ બનાવે છે, પરંતુ જે પણ તેમને બનાવે છે, તે કેવા પ્રકારનો વ્યક્તિ હશે. ખબર નહીં એવી જ એક પરંપરા છે લેબલોહની. દરેક વ્યક્તિ લગ્ન કરવા માંગે છે, અને દરેકને લગ્ન માટે પાતળી છોકરીઓ પસંદ હોય છે, પરંતુ કેટલીક જગ્યાએ જાડી છોકરી ન હોય તો લગ્ન ખૂબ મુશ્કેલ હોય છે. તમે આ વાંચીને વિચિત્ર લાગ્યું હશે, પરંતુ આ સાચું છે.

લગ્ન માટે જાડી છોકરીની શોધમાં રહે છે.સામાન્ય રીતે તમે જોશો કે છોકરાઓ લગ્ન માટે પાતળી છોકરીઓની શોધમાં હોય છે. જ્યાં તેમના શરીરને આકર્ષક બનાવવા માટે જીમ કલાકો સુધી પરસેવો પાડે છે અને ના જાણે કેવા કેવા જતન કરે છે. પરંતુ દક્ષિણ આફ્રિકાનું એક શહેર છે કેપટાઉન અહીં લેબલોહની પરંપરા અનુસાર, છોકરો જાડી છોકરીની શોધમાં રહે છે. લોકો પાતળી છોકરીઓને બદલે ચરબીયુક્ત છોકરીઓ સાથે લગ્ન કરવાનું પસંદ કરે છે.

અહીં લગ્ન માટે જાડી છોકરીઓની પસંદગીને કારણે, છોકરીઓને નાની ઉંમરથી ચરબીયુક્ત ખોરાક આપવામાં આવે છે અથવા તેણીને ચરબીવાળા ફાર્મમાં મોકલવામાં આવે છે, જ્યાં ભૂખ્યા ન હોવા છતાં પણ છોકરીઓને ખોરાક આપવામાં આવે છે. જો ઉલટી કરે તો પણ તેને બળપૂર્વક ખવડાવવામાં આવે છે, જેથી તે શક્ય તેટલી વહેલી જાડી બને.

જેટલી જાડી છોકરી એટલું પતિનો ઘણો પ્રેમ.જો આ પરંપરાને માની લેવામાં આવે તો છોકરી જેટલી જાડી હશે તેટલું જલ્દી તેના લગ્ન થઈ જાય છે અને તેને સારો અને યોગ્ય છોકરો મળશે, તેથી છોકરીઓને ચરબી બનાવવા માટે અહીં વિવિધ પદ્ધતિઓ અપનાવવામાં આવે છે.

છોકરી જેટલી જાડી હશે, તેના પતિ તેનાથી વધુ પ્રેમાળ બનશે આ એક કારણ છે કે પાતળી છોકરીઓ અહીં ભાગ્યે જ જોવા મળે છે. આ પરંપરાઓની માન્યતા છે આજકાલ લોકો પરંપરાના આધારે નહીં પણ ફેશનના આધારે પોતાનો વેશ બદલી નાખે છે.

જો તમને અમારો આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો આ લેખ ને લાઈક અને શેર જરૂર કરજો. તમારા માટે અમે આવા ઘણા રોજિંદા લેખ લાવીશું. જે તમારા જીવન માટે ખૂબ ઉપયોગી હશે, આ પેજ સાથે જોડાવા માટે આ પેજને લાઈક કરો, આ લેખ વાંચવા માટે તમારો આભાર