એક સમયે આ અભિનેતા હતો બોલિવૂડ નો કિંગ, મોંઘી મોંઘી ગાડીઓનો માલિક હતો આ સ્ટાર, પણ આજે જીવે છે આવી ગુમનામ જિંદગી….

બોલીવુડમાં.અવારનવાર કોઈને.કોઈ વિવાદ થતો હોય છે.બોલીવુડમાં ક્યારે શુ થાય કહી ન શકાય બોલીવુડમાં. ઘણા દિગગજ લોકો છે.જેમાં કેટલાક સાદું જીવન જીવવાનું પસંદ કરે છે તો.કેટલાક એકદમ આલિશાન.પરંતુ એવામાં પણ ભૂતકાળમાં એમની.પણ કેટલીક રસપ્રદ વાતો હોઈ છે.કેમ કે કઈ મેળવવા માટે મહેનત તો કરવી જ.પડે છે.

બોલિવૂડ એક્ટરોની લક્ઝરી લાઈફસ્ટાઈલ કોઈનાથી છુપાઈ નથી. અહીં જેટલા પણ મોટા સ્ટાર્સ છે, તેમની પાસે મોટા બંગલાઓ અને મોંધી ગાડીઓ જરૂર હોય છે. જો કે, આ લાઈફસ્ટાઈલને મોટી ઉંમર સુધી ટકાવી રાખવી એ દરેક એક્ટરના બસની વાત નથી. આજે અમે તમને આવા જ એક ફિલ્મ સ્ટારની લાઇફસ્ટાઇલ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ, જેની પાસે એક સમયે, મર્સિડીઝ જેવી કાર હતી. આ કાર તેના સ્ટેટસનો સિંબોલ માનવામાં આવતી હતી. પરંતુ પરિસ્થિતિ એવી બદલાઈ ગઈ કે જમીનથી નીચે પગ ન રાખનારા આ અભિનેતાને ટેક્સીમાં સફર કરીને ભાડાના મકાનમાં રહેવું પડ્યું. આટલું જ નહીં, જે લોકો તેને ફિલ્મમાં કાસ્ટ કરવા તૈયાર હતા, તે બધા અભિનેતાને તેમની સ્થિતિ પર છોડી દીધા. આ અભિનેતા બીજો કોઈ નહીં પણ વિનોદ ખન્ના છે.

વિનોદ ખન્ના (6 Octoberક્ટોબર 1946 – 27 એપ્રિલ 2017) એ ભારતીય અભિનેતા, ફિલ્મ નિર્માતા અને રાજકારણી હતા, જે ભારતીય સિનેમામાં તેમના કામ માટે જાણીતા છે .તેઓ બે ફિલ્મ ફેર એવોર્ડ મેળવનાર હતા . તેમણે હતી સાંસદ થી ગુરદાસપુર 1998-2009 અને 2014-2017 વચ્ચે મતવિસ્તાર. જુલાઈ 2002 માં, ખન્ના અટલ બિહારી કેબિનેટમાં સંસ્કૃતિ અને પર્યટન પ્રધાન બન્યા . છ મહિના બાદ, તેમણે બન્યા રાજ્ય કક્ષાના મંત્રી માટે વિદેશ ભારતીય સિનેમાના ઇતિહાસમાં તે એક સૌથી સફળ અભિનેતા છે

ટૂંક સમયમાં આકાશની ઉંચાઇઓને સ્પર્શ કર્યો હતો: તે સમયગાળો એકો હતો જ્યારે વિનોદી ખન્નાની મર્સિડીઝ તેને અમીરના લિસ્ટમાં શામેલ કરતી હતી. કારણ કે તે સમયે ગાડી હોવી જ ખૂબ મોટી બાબત હતી, આવી સ્થિતિમાં જે વ્યક્તિ પાસે ગાડી હતી તે બધા માટે મિશાઈલ બનતા હતા. જો વિનોદ ખન્નાની ફિલ્મ સફર જોવામાં આવે તો તેણે શરૂઆતમાં જ સફળતા હાંસલ કરી હતી. તે સમયમાં તેણ ‘કુર્બાની’ જેવી મોટી હિટ ફિલ્મ આપ્યા પછી સદીના મહાનાયક એટલે કે અમિતાભ બચ્ચનને પણ પાછળ છોડી દીધા હતા. પરંતુ ત્યારે જ તેમણે એક ખોટો નિર્ણય લીધો, જેણે તેની બધી ખુશીઓ, ઉત્તમ લાઈફસ્ટાઈલ અને પૈસા છીનવી લીધા. આ પછી તે ફરી વાર કારકિર્દીમાં ક્યારેય ઉભો થઈ શક્યા નહીં.

આ હતી વિનોદ ખન્નાની ભૂલ: ખરેખર, વર્ષ 1982 માં, વિનોદ ખન્નાએ એક પ્રેસ કોન્ફરન્સ રાખી હતી. આ પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં મોટા-મોટા રિપોર્ટર્સ સામેલ થયા હતા. પરંતુ ત્યારે તેણે અચાનક કંઈક એવું કહ્યું જેનાથી બધા સ્તબ્ધ થઈ ગયા. વિનોદ ખન્નાએ અચાનક કહ્યું હતું કે હવે તેઓ સંન્યાસ લેવા જઈ રહ્યા છે અને આગળના જીવનમાં તે બધી દોલત છોડીને અધ્યાત્મિક ગુરુ આચાર્ય રઝનીશ પાસે રહેશે. આ પછી, તે અમેરિકા ચાલ્યા ગયા. અહીં તે સામાન્ય જિંદગી જીવવા લાગ્યા. જ્યારે 5 વર્ષ સુધી ત્યાં રહીને તેમનું મન ભરાઈ ગયું ત્યારે તે બોલીવુડમાં પરત ફર્યા.

પાછા ફર્યા ત્યારે ન હતું ઘર: તમને જણાવી દઈએ કે સન્યાસી બનતા પહેલા વર્ષ 1971 માં તેણે તેની કોલેજની એક મિત્ર ગીતાંજલી સાથે લગ્ન કર્યા હતા, ત્યાર પછી તેમના ઘરે 1975 માં બે પુત્રો રાહુલ ખન્ના અને અક્ષય ખન્નાનો જન્મ થયો હતો. જ્યારે સન્યાસ લેવાનો નિર્ણય કર્યો ત્યારે વિનોદ ખન્નાએ ન તો તેની પત્નીની ચિંતા કરી કે ન તો તેના બાળકોની, તે બધું છોડીને અમેરિકા ચાલ્યા ગયા હતા. પરંતુ પાંચ વર્ષ પછી જ્યારે તેઓ 1987 માં ભારત પાછા ફર્યા, ત્યારે તેમની પાસે ન તો તે પદ હતું કે ન સંપત્તિ હતી. આ સિવાય તેમની પાસે રહેવા માટે ઘર પણ ન હતું. તે ઘણીવાર ટેક્સી દ્વારા ફિલ્મ નિર્દેશકોની ઓફિસે જતા જોવા મળતા હતા. ત્યારે જ મહેશ ભટ્ટ અને મુકેશ ભટ્ટે તેમનો હાથ પકડ્યો અને તેમને કેટલીક ફિલ્મો મળી.

બીજા લગ્ન એ ઇંડસ્ટ્રીમાં મચાવ્યો હડકંપ: ફિલ્મોમાં પરત ફર્યા પછી તેમની મુલાકાત પ્રખ્યાત ઉદ્યોગપતિ સરયુની પુત્રી કવિતા દફ્તરી સાથે થઈ. બંને મિત્ર બન્યા અને પછી મિત્રતા પ્રેમમાં બદલાઈ ગઈ. લાંબા સમય સુધી ડેટિંગ કર્યા પછી 1990 માં, વિનોદ ખન્નાએ પોતાનાથી 16 વર્ષ નાની કવિતા સાથે લગ્ન કર્યા. પરંતુ છતા પણ તેમને બોલીવુડમાં તે સ્થાન ન મળ્યું જે પહેલા હતું.

જોકે હાલમાં ફિલ્મ સ્ટાર વિનોદ ખન્નાનો પુત્ર સાક્ષી ખન્ના પણ તેના પિતાના નકશા કદમ પર ચાલતો જોવા મળે છે. અહેવાલો છે કે સાક્ષી ખન્ના એ આધ્યાત્મિકતાનો માર્ગ અપનાવ્યો છે. જ્યારે 70 ના દાયકાના સુપરસ્ટાર વિનોદ ખન્ના તેની કારકિર્દીની ટોચ પર હતા, ત્યારે તેમણે આધ્યાત્મિક ગુરુ ઓશો પાસે આશરો લઇને બધાને આશ્ચર્યચકિત કર્યા હતા. હવે સાંભળવામાં આવી રહ્યું …ફિલ્મ સ્ટાર વિનોદ ખન્નાનો પુત્ર સાક્ષી ખન્ના પણ તેના પિતાના નકશા કદમ પર ચાલતો જોવા મળે છે. અહેવાલો છે કે સાક્ષી ખન્ના એ આધ્યાત્મિકતાનો માર્ગ અપનાવ્યો છે.

જ્યારે 70 ના દાયકાના સુપરસ્ટાર વિનોદ ખન્ના તેની કારકિર્દીની ટોચ પર હતા, ત્યારે તેમણે આધ્યાત્મિક ગુરુ ઓશો પાસે આશરો લઇને બધાને આશ્ચર્યચકિત કર્યા હતા. હવે સાંભળવામાં આવી રહ્યું છે કે વિનોદ ખન્નાનો પુત્ર સાક્ષી ખન્ના પણ તેના પિતાના પગલે ચાલતો જોવા મળે છે. પ્રાપ્ત માહિતી પ્રમાણે,  સાક્ષીએ આધ્યાત્મિકતાનો માર્ગ અપનાવ્યો છે અને ઓશો ઇન્ટરનેશનલમાં જોડાયો છે.

સાક્ષી વિનોદ ખન્નાની બીજી પત્ની કવિતાનો પુત્ર છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે વિનોદ ખન્નાએ ઓશોમાં આશરો લીધો હતો, ત્યારે તેમની ભારત યાત્રા ઘણી ઓછી હતી. તે લાંબા ગાળા પછી ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં પાછા ફર્યા હતા.  વર્ષ 1987 માં ઈન્સાફ ફિલ્મ સાથે ફરી ફિલ્મોમાં આવ્યા હતા. ત્યારબાદ ફરી ઉદ્યોગ પર પ્રભુત્વ મેળવ્યું.  પરંતુ હકીકત છે કે, પહેલા જેવું  સ્ટારડમ,  તે ફરીથી મેળવી શક્યો નહીં.

વિનોદ ખન્ના શા માટે નિવૃત્ત થયા તે અંગે કોઈને ખ્યાલ નહોતો, પરંતુ એવું માનવામાં આવે છે કે વિનોદ ખન્ના માટે કુટુંબ અને કારકીર્દિનું સંચાલન કરવું મુશ્કેલ હતું, જેના કારણે તેમણે નિવૃત્તિ લેવાનું નક્કી કર્યું. ઉલ્લેખનીય છે કે, વિનોદની નિવૃત્તિમાંથી પરત ફર્યા બાદ પહેલી પત્ની ગીતાંજલિ સાથેના સંબંધો તૂટી ગયા હતા, ત્યારબાદ તેણે કવિતા સાથે લગ્ન કર્યા હતા.

બોલિવૂડમાં ડેબ્યૂની અફવા ફેલાઈ હતી.સાક્ષી વિશે વાત કરીએ તો લગભગ 4 વર્ષ પહેલા એવા અહેવાલો આવ્યા હતા કે તે મિલન લુથરિયાની ફિલ્મથી બોલિવૂડમાં ડેબ્યૂ કરવા જઇ રહ્યો છે. પરંતુ ન તો તેણે બોલીવુડમાં ડેબ્યૂ કર્યું ન કોઈને આનું કારણ જણાવ્યું. વિનોદ ખન્નાના મોટા પુત્ર અક્ષય ખન્ના વિશે વાત કરીએ તો તે બોલિવૂડમાં સક્રિય છે અને સતત ફિલ્મો કરી રહ્યો છે. વર્ષ 2019 માં તેમની ફિલ્મ ‘સેક્શન 375’ રિલીઝ થઇ હતી. આ ફિ