એક સમયે માંડ માંડ નાટક મંડલી માં મળ્યું હતું કામ આજે છે ભારતનો સૌથી પ્રખ્યાત હીરો, જીવે છે આવી રોયલ્ટી લાઈફ….

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છે બધા જ જાણે છે કે ભારતીય સુપરસ્ટાર યશ અભૂતપૂર્વ અભિનેતા છે પરંતુ ખૂબ જ ઓછા લોકો જાણે છે કે તેણે કેવી રીતે પોતાની યાત્રા શરૂ કરી અને તે કન્નડ ફિલ્મ ઉદ્યોગનો ચહેરો કેવી બન્યો અને હવે પાન ઇન્ડિયા સ્ટાર.

મોટા પડદા પર પદાર્પણ કરતા પહેલા યશ એક નાટકના મંડળનો સભ્ય બન્યો અને અહીં તેણે અભિનેતા બનવાની તેમની કુશળતાને તાલીમ આપી.આ વિશે વધુ વાત કરતાં યશની ટીમના એક સૂત્રએ શેર કર્યું યશનો અભિનય પ્રત્યેનો જુસ્સો અને તેની મહેનત અને સમર્પણ તેમને ટોચ પર છે.

જ્યારે તે નાનો હતો ત્યારે તે પોતાના સપનાને અનુસરવા બેંગ્લોર ગયો અને જાણીતા નાટ્યકાર બી.વી યશ થિયેટરથી શરૂ થયો અને ધીમે ધીમે સીડી સુધી જતો રહ્યો તેણે મોગીના મનસુ ફિલ્મથી સફર બનાવતા પહેલા ઘણી ટેલિવિઝન સિરીયલો બનાવી અને ત્યાંથી તેની કારકીર્દિનો ગ્રાફ ઝડપથી વધ્યો આખરે યશ કન્નડ ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં ઘરગથ્થુ નામ બન્યું અને કેજીએફની રજૂઆત સાથે તે પાન-ઇન્ડિયા સ્ટાર બની ગયો.

યશે હંમેશાં તેની સંપૂર્ણ કારકિર્દીમાં શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન આપવાનું સુનિશ્ચિત કર્યું છે અને એક વિશાળ પ્રશંસકતા બનાવી છે જે દિવસેને દિવસે વધી રહી છે.આ અભિનેતાને છેલ્લે રોકી તરીકે પેન-ઇન્ડિયા સુપર હિટ કેજીએફમાં જોવામાં આવ્યો હતો જ્યાં અભિનેતાએ લાખો લોકોનું દિલ જીતી લીધું હતું અને હવે યશ ટૂંક સમયમાં કેજીએફની બહુ પ્રતીક્ષિત સિક્વલમાં જોવા મળશે.

યશ સ્ટેજ નામથી જાણીતા નવીન કુમાર ગૌડા એક ભારતીય ફિલ્મ અભિનેતા છે જે કન્નડ સિનેમામાં કામ કરે છે તેઓ રાજધાની મિસ્ટર ફિલ્મોમાં તેમની ભૂમિકાઓ માટે જાણીતા છે અને શ્રીમતી રામચારી, કિરતાક ગુગલી ફિલ્મ અને કે.જી.એફ: પ્રકરણ 1. તેમની તાજેતરની ફિલ્મ કે.જી.એફ પ્રકરણ 2, 23 ઓક્ટોબર 2020 ના રોજ રીલિઝ થવાની છે.

યશએ મોગગીના મનસુ 2008 સાથે તેની ફીચર ફિલ્મની શરૂઆત કરી હતી અને તેણે તેની ભાવિ પત્ની રાધિકાની વિરુદ્ધ પુરુષ ભૂમિકા ભજવી હતી આ ફિલ્મ સફળ રહી અને તેને શ્રેષ્ઠ સહાયક અભિનેતાનો ફિલ્મફેર એવોર્ડ મળ્યો તેમણે ઘણી વ્યાવસાયિક સફળ ફિલ્મોમાં અભિનય કર્યો જેમાં મોડલસાલા 2010 રાજધાની 2011 કિરાતક 2011 નાટક 2012 ગૂગલી 2013 રાજા હુલી 2013 ગજકેસરી 2014 શ્રી અને શ્રીમતી રામાચારી 2014 માસ્ટરપીસ 2015 અને કે.જી.એફ પ્રકરણ 1 2018 તેમની સફળતામાં વધારો મીડિયા દ્વારા ખૂબ સારી રીતે દસ્તાવેજીકૃત કરવામાં આવ્યો છે અને તેમને કન્નડ ફિલ્મના લોકપ્રિય કલાકારોમાંના એક તરીકે રેટ કરવામાં આવ્યો છે.

યશે તેની અભિનય કારકીર્દિની શરૂઆત ઇટીવી કન્નડ પર પ્રસારિત અશોક કશ્યપ દ્વારા નિર્દેશિત ટેલિસીરિયલ નંદા ગોકુલાથી કરી હતી. તે મલેબિલ્લુ અને પ્રીતિ ઇલાડા મેલે જેવા અન્ય ઘણા ટેલિસીરિયલ્સમાં જોવા મળ્યો. તેમણે 2008 માં શશાંક દિગ્દર્શિત મોગિના મનસુમાં અભિનય કર્યો હતો જ્યાં તે તેની નંદા ગોકુલાની સહ-અભિનેત્રી રાધિકા પંડિત સાથે સહાયક ભૂમિકામાં જોવા મળી હતી ફિલ્મના અભિનય માટે તેણે શ્રેષ્ઠ સહાયક અભિનેતાનો ફિલ્મફેર એવોર્ડ જીત્યો યશ ત્યારબાદ રોકી 2008 કલ્લારા સાંધે 2009 ગોકુલા 2009 ફિલ્મોમાં મુખ્ય પાત્રોની ભૂમિકામાં હતો.

2010 માં યશએ મોડલસાલામાં અભિનય કર્યો જે તેની પ્રથમ વ્યાપારી સોલો હિટ બની તેમની પછીની ફિલ્મ ૨૦૧માં રાજાધની હતી જેને સારી સમીક્ષા મળી અને તેના અભિનયની ટીકા કરવામાં આવી હતી જોકે ફિલ્મનું વળતર બોક્સ ઓફિસ પર સરેરાશથી ઓછું હતું તે જ વર્ષે તેની આગામી ફિલ્મ કિરતાકકા વ્યાપારી સફળતા મળી યશને ગામની કdyમેડી ફિલ્મના અભિનય માટે સકારાત્મક સમીક્ષાઓ મળી ૨૦૧૨ માં યશની બે મોટી રજૂઆતો થઈ લકી રમ્યાની વિરુદ્ધ અને જાનુ બંને રિલીઝ થયા પછી મિશ્ર પ્રતિસાદ સાથે મળી અને બોક્સ ઓફિસ પર સરેરાશ કમાણી કરી તેમની તે જ વર્ષની ફિલ્મ યોગરાજ ભટ દિગ્દર્શિત રોમેન્ટિક કોમેડી ડ્રામા વ્યાપારી સફળતા મળી આ ફિલ્મ 2012 ના મોટા કમાણી કરનારાઓમાંની એક હતી.