ફક્ત ચોખા ના ચાર દાણા બનાવી શકે છે તમને કરોડપતિ, જાણી લો આ ચમત્કારી ઉપાય….

ધન તમારી જરૂરિયાતને પૂરા કરવામાં સહાયક હોય છે. આથી દરેક માણસ ધન કમાવવાના પ્રયાસમાં લાગ્યું રહે છે. ધનના મોહ માત્ર આજના યુગમાં જ નહી પણ પ્રાચીન કાળમાં પણ ધન પ્રાપ્તિના પ્રયાસ કરતા હતા કારણકે ત્યારે તો લોકોને એમની દરરોજની જરૂરિયતને પૂરા કરતા હતા. એ સમયે પણ લોકોને અમીર-ગરીબ કહેલાતા હતા. એ સમયે પણ દરેક માણસ અમિર બનવા માટે દિવસ-રાત મેહનત કરતા હતા અને સાથે જ કેટલાક બીજા ઉપાયોના પણ ઉપયોગ કરતા હતાકેટલાક તો એવા ઉપાય કરતા હતા જેથી એ લોકો રાતોરાત અમિર બની જતા હતા અને એમની કિસ્મતને બદલી લેતા હતા.

તે આ ચમત્કારિક ઉપાયને અજમાવા માટે જુદ-જુદા વસ્તુઓના ઉપયોગ કરતા હતા. જેમ કે ગોમતી ચક્ર , કોડી , બિલ્વપત્ર , મધ હળદર કાળી હળદર અને ચોખા વગેરે. ચોખાન પ્રયોગ ચમત્કારિક ઉપાયો માટે આજ પણ હોય છે. ચોખાને પ્રાચીન કામમાં અક્ષત પણ કહેવાય છે કારણકે શાસ્ત્રો મુજબ અર્થ હોય છે પૂર્ણતા અને ચોખાને પૂર્ણતાના પ્રતીક ગણ્યા છે કારણકે આ ક્યાંથી પણ ખંડિત નહી હોય છે અને આ કારણથી ચોખાને પ્રયોગ બધા પ્રકારના પૂજનમાં કરાય છે. એ ભગવાનને અર્પિત પણ કરાય છે. માનવું છે કે ચોખાના ચઢાવથી ભગવાન ખુશ હોય છે અને ચોખા ચઢાવવાથી હમેશા અમારા પર દૃષ્ટિ રાખે છે. તો આજે અમે તમને ચોખાથી માલામાલ થવાના ચમત્કારિક ઉપાયો જણાવા ઈચ્છે છે. જેનું પ્રયોગ વૈદિક કાલથી કરાય છે.

ચોખા એક પ્રકારનું અનાજ છે અને તેનો પૂજા-પાઠ દરમ્યાન ઘણો ઉપયોગ થાય છે. ચોખા આપણા શાસ્ત્રોમાં ખૂબ પવિત્ર હોવાનું કહેવામાં આવે છે અને આ કારણોસર તેને પૂજાની સામગ્રી તરીકે ઉપયોગમાં લેવાય છે. ચોખા એ એક એવું અનાજ છે જે કોઈપણ ભગવાનને અર્પણ કરી શકાય છે કારણ કે કોઈ પણ ભગવાનને ચોખા ચઢાવવાનું વર્જિત માનવામાં આવતું નથી. તેથી, કોઈપણ ભગવાનની પૂજા કરતી વખતે, તમે પૂજા દરમિયાન કોઈ પણ પ્રકારના ભય વગર ચોખા વાપરી શકો છો. જો કે, ચોખા આપતી વખતે તેની સાથે જોડાયેલી કેટલીક બાબતોનું ખાસ ધ્યાન રાખવું.

ખંડિત ચોખા ન ચઢાવો.પૂજા દરમિયાન ભગવાનને અર્પણ કરવામાં આવેલા ચોખાના દાણા બિલકુલ પણ તૂટેલા એટલે કે ખંડિત ન હોવા જોઈએ. ભગવાનને તૂટેલા ચોખા અર્પણ કરવાનું શુભ માનવામાં આવતું નથી અને તૂટેલા ચોખા અર્પણ કરવાથી ભગવાન ક્રોધિત થાય છે અને તમની પૂજાનો લાભ મળતો નથી. તેવી જ રીતે પૂજા સમયે ઉપયોગમાં લેવામાં આવતા ચોખાનો રંગ એકદમ સફેદ હોવો જોઈએ. તમે ક્યારેય પણ પૂજા દરમિયાન પીળા પળી ગયેલા ચોખાનો ઉપયોગ ન કરો.

દરરોજ અર્પણ કરો ચોખા.તમે દરરોજ પોતાના ઘરમાં પૂજા કરતી વખતે ભગવાનની સામે ચોખા જરૂર અર્પણ કરો. ભગવાનને દરરોજ ચોખા ચઢાવવાથી તમારા ઘરમાં અનાજની અછત ક્યારેય નથી થતી. તેથી, તમારે પૂજા કરતી વખતે ભગવાનને દરરોજ સવારે ફક્ત ચાર અખંડ ચોખાના દાણા ચઢાવવા જોઈએ. બીજા દિવસે, મંદિરમાં ચઢાવેલા આ ચોખાને પક્ષીને ચણ માટે આપી દો.

એકદમ સાફ ચોખાનો પ્રયોગ કરવો.પૂજા દરમ્યાન વપરાતા ચોખા એકદમ ચોખ્ખા હોવા જોઈએ અને તેમાં કોઈ માટી ન હોવી જોઈએ. ચોખા હંમેશાં અલગથી રાખવા જોઈએ અને તેને ખાવાના ચોખા સાથે ન રાખવા જોઈએ.

શિવલિંગ પર ચઢાવો ચોખા.શિવલિંગની પૂજા કરતી વખતે, તમે તેમને ચોખા જરૂર ચઢાવો અને ચોખાના દાણા શિવલિંગ પર ચઢાવતી વખતે, તમે ૐ નમ: શિવાય બોલતા રહો. જો કે, એ વાતની કાળજી રાખવી કે શિવને અર્પણ કરેલા ચોખા ખંડિત ન હોવા જોઈએ. જો તમે દર સોમવારે શિવલિંગ પર માત્ર ચાર દાણા પણ ચઢાવો છો, તો ભગવાન તમારી મનોકામના પૂર્ણ કરે છે.

ચોખા એટલે કે અક્ષતને આપણા ગ્રંથોમાં સૌથી પવિત્ર અનાજ માનવામાં આવે છે. જો પૂજા પાઠમાં કોઈ સામગ્રીની અછત હોય તો તે સામગ્રીની યાદીમાં ચોખા અર્પણ કરી શકાય છે. કેટલાક ભગવાનને અથવા અન્યને કેટલીક સામગ્રી અર્પણ કરવાની મનાઈ છે, જેમ કે તુલસીને કંકુ નથી ચઢાવતા તો શિવ ને હળદર ચઢાવવાની મનાઈ છે. ગણેશઈને તુલસી નથી ચઢાવતા તો દુર્ગાને દુર્વા નથી ચઢાવવામાં આવતી. આમ દરેક ભગવાનને કોઈ ને કોઈ નિષેધ છે. પરંતુ ચોખા દરેક્ભાગ્વાનને અર્પણ કરી શકાય છે.

આખરે, કેમ પૂજા સમયે ચઢાવવામાં આવે છે ચોખા.ચોખા એ તમામ પ્રકારના અનાજમાંથી શ્રેષ્ઠ છે. ચોખાનો રંગ સફેદ છે જે શાંતિ સૂચવે છે. જ્યારે આપણે તેને ભગવાનને ચઢાવીએ છીએ, ત્યારે આપણે આપણા જીવનમાં શાંતિ અને આપણા જીવનમાં ક્યારેય અન્નનો અભાવ ન થાય તેની પણ કામાના રાખીએ છીએ. આ ઉપરાંત, એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે ભગવાનનું સૌથી પ્રિય અનાજ ચોખા છે.

જેમની કુંડળીમાં પિતૃ દોષ છે. તો તેના માટે કાગડાને ચોખાની ખીર અને રોટલી ખવડાવો. કારણ કે એવું માનવામાં આવે છે કે આ ટોટકાથી પરિવારમાં સુખ સમૃદ્ધી આવે છે, અને તેનાથી પિતૃ દોષ પણ દુર થઇ જાય છે. તેનાથી વ્યક્તિનું જીવન આનંદમય બને છે.જો ચોખાને કુંકુની સાથે ભગવાનને ચઢાવવામાં આવે છે, તો તેઓ વધુ ખુશ થાય છે અને તમારી ઉપાસના સ્વીકારે છે અને તમને ફળ આપે છે. ચોખા વિના કોઈપણ પૂજાને સફળ માનવામાં આવતી નથી અને તેનો પૂજામાં ઉપયોગ કરવો ફરજિયાત છે.

ચોખાને પીળા કરવા માટે તને હળદરમાં થોડા પાણી મિક્સ કરી પછી ચોખાના દાનાને એને થોડા સમય માટે નાખી જ્યારે ચોખા રંગી જાય તો તમે એને સૂકાવીને જ પ્રયોગ કરો. આ રીતે આ ચોખા ના દાણા હવે પૂજા કાર્ય માટે ઉપયુક્ત થઈ ગયા. શાસ્રત્રોમાં પણ લખ્યા છે કે પોજન કાર્યોમાં પીળા ચોખા જ ઉપયોગ થવા જોઈએ કારણ કે આથી બધા દેવી -દેવતા ખુશ હોય છે . આથી તમે પીળા ચોખાને એમના પર્સમાં રાખવાના ઉપાયને પૂરી વિધિના સાથે અજમાવા જોઈએ. જેથી ધનની દેવી લક્ષ્મી તમારા પર્સમાં વિરાજમાન હોય અને એના પર હમેશા તમારી કૃપા દ્ર્ષ્ટી બનાવી રાખો.

જ્યોતિષશાસ્ત્ર મુજબ જો તમને ધન પ્રાપ્તિમાં કોઈ મુશ્કેલીના સામનો કરવું પડી રહ્યા છે કે તમારા પર્સમાં ધન આવે તો છે પણ રોકાતો નથી તો તમે આ ઉપાયને જરૂર અજમાવો. એના માટે તમને ચોખાની મદદ લેવી પડશે કારણકે જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં પણ ચોખાને એક મુખ્ય સ્થાન મળ્યા છે. જ્યારે પણ અમે કોઈ પૂજા કરે છે તો અમે પૂજનના સમયે ગુલાલ હળદર અબીર અને કંકુના ઉપયોગ કરે છે. સાથે જ અમે પૂજાને પૂર્ણ કરવા માટે પણ ચોખાના પણ ઉપયોગ કરે છે. શાસ્ત્ર મુજબ અમે ચોખાના ઉપયોગ માત્ર દેવી-દેવતાને અર્પણ કરવા માટે જ નહી કરતા પણ અમે કોઈ પણ માણસને તિલક કરવા માટે પણ ચોખાના જ ઉપયોગ કરે છે. આ સિવાય અમે પણ ભોજનમાં પણ ચોખાના ઉપયોગ કરે છે.