ઘોડા ના પગ થી તમે જાણી શકો છો, કે એના પર બેસનાર વ્યક્તિ નું મુત્યુ કેવી રીતે થયું હતું??

નમસ્કાર મિત્રો આજ ની પોસ્ટ માં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે મિત્રો આજે એવા રહસ્ય વિશે ચર્ચા કરવા જઈ રહ્યા છે તે જાણી ને આપ પણ હેરાન થઈ જશો તો ચાલો તેના વિશે વધુ માહિતી મેળવીએ મિત્રો, તમે ચોકડી પર ઘોડાની પૂતળા તો જોયા જ હશે અને તમે જોયું જ હશે કે બધી જગ્યાએ આ ઘોડાઓના પગ એક જેવા નથી, જ્યાં આગળના બંને પગ ઉપર હોય છે, અને ક્યાંક ચાર પગ નીચે હોય છે. શું તમે ક્યારેય નોંધ્યું છે કે આવું શા માટે થાય છે, જો નહીં, તો ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે આ પગ તેમના સવારના મૃત્યુથી સંબંધિત રહસ્ય બતાવે છે.

યુદ્ધના સમયે, રાજા મહારાજા તે સમયે આપણા દેશમાં જે રીતે મેદાનમાં લડતા હતા, તેના સૈનિકો પ્રત્યે રાજાની ભૂમિકા રાજની રક્ષક બનેલા ઘોડા જેવી જ હતી.સંપૂર્ણ જવાબદારી સાથે તેમના માલિકનું રક્ષણ કરતી વખતે ઘોડાઓએ તેમની બહાદુરીની ગતિ ફરી મેળવી.આ જ કારણ છે કે આજે જ્યારે રાજા-મહારાજાઓની પ્રતિમા બનાવવામાં આવે છે ત્યારે પણ તેમની સાથે ઘોડા પણ બનાવવામાં આવે છે જેથી તેઓ હંમેશા તેમના રાજાની સાથે યાદ રહી શકે. ઘોડો શિલ્પો તેમના રક્ષક અને બહાદુરીનો સંદેશ આપવા માટે પ્રતિમાઓ સાથે ઉભા છે.

આ જ કારણ છે કે તેમના ઘોડાઓ પણ પરાક્રમી દંતકથાઓ સાથે અમર બની જાય છે અને ઘોડાઓને હંમેશા તેમના નામથી યાદ કરવામાં આવે છે. ઘોડાથી બનેલી મૂર્તિ જુદા જુદા મહાપુરુષોની છે. પરંતુ તેમના પગ પર, ઘોડાઓની આ મૂર્તિઓ દ્વારા અમને એક અલગ સંદેશ આપવામાં આવે છે. આજે અમે તમને વિવિધ પ્રકારના ઘોડાની શિલ્પો પાછળનો સંદેશો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.જો ઘોડાના આગળના બંને પગ હવામાં હોય, તો તેનો અર્થ એ કે યોદ્ધાઓની લડતી વખતે તેઓએ વીરતા પ્રાપ્ત કરી છે, એટલે કે, તેઓ યુદ્ધના મેદાનમાં જ મરી ગયા છે.

જો ઘોડાનો આગળનો એક પગ હવામાં હોય, તો તેનો અર્થ એ છે કે યુદ્ધના અંત પછી ઘોડો મરી ગયો છે,પરંતુ તેના મૃત્યુનું મુખ્ય કારણ યુદ્ધમાં રોકાયેલા ઘાવ હતા.જો ઘોડાના ચાર પગ જમીન પર હોય, તો તેનો અર્થ એ છે કે ઘોડો કુદરતી કારણોસર મરી ગયો છે,એટલે કે, તેના મૃત્યુનો યુદ્ધ સાથે કોઈ સંબંધ નથી. ઇતિહાસ વિવિધ પ્રકારની વિચારધારાવાળા લોકોથી ભરેલો છે, કેટલાક લોકો તેમના સારા કાર્યો, સારી વિચારસરણી અને ઇતિહાસમાં સારી વિચારધારાને કારણે અમર બન્યા છે, પરંતુ ઉલટું કેટલાક લોકો તેમની વિચિત્રતા, તેમના ખરાબ કાર્યો અને પોતાની માનવતાને કારણે પણ છે. પરંતુ એક ખરાબ છાપ છોડી દીધી, આજે અમે તમને આવા જ એક દુષ્ટ રાજા ઇવાન ભયંકર વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જે ભારતના મોટાભાગના લોકો જાણતા નથી.

જ્યારે તે નાનો હતો, ત્યારે તે પક્ષીઓને પકડતો હતો અને તેની આંખો ફોડતો હતો અને તેની પાંખો ફાડી નાખતો હતો, કેમ કે તેને આમ કરવામાં આનંદ હતો.તે તેના મહેલની છત પરથી બિલાડીઓ અને કૂતરાઓને નીચે ફેંકી દેતો હતો અને તેઓની ચીસો સાંભળીને આનંદ મેળવતા હતા.મહિલાઓ પર બળાત્કાર કર્યા પછી, તેઓને જીવંત દફનાવવામાં આવ્યા હોત અથવા જંગલી પ્રાણીઓને આપવામાં આવશે

તેણે પોતાના રાજ્યમાં એક સૈન્ય બનાવી હતી જે કાળા કપડા પહેરેલા ઘોડાઓ પર ઉતરે અને તેનું કાર્ય શાંતિ જાળવવાનું નહીં પરંતુ લોકોને મારવાનું હતું.તેણે પોતાની સેનાનું નામ ઓપ્રિચિના રાખ્યું.આ લોકો ઘોડા પર બેસીને શહેરમાં જતા અને જેને ઈચ્છે તે મારી નાખતા.ઇવાન ભયંકરનો જન્મ 25 ઓગસ્ટ 1530 ના રોજ થયો હતો અને તેના પિતા માત્ર 3 વર્ષની ઉંમરે મૃત્યુ પામ્યા હતા, તેમના મૃત્યુ પછી, 3 વર્ષની વયે, તેમને રશિયાના જસાર મહારાજા બનાવવામાં આવ્યા હતા.

તે રાજા બન્યા પછી, તેણે તેની માતાની સહાયથી શાસન કર્યું, પરંતુ 1538 માં, જ્યારે તેની ઉંમર માત્ર 8 વર્ષની હતી, જ્યારે કોઈએ તેને ઝેર આપ્યું ત્યારે તેની માતાનું અવસાન થયું.એવું માનવામાં આવે છે કે આટલી નાની ઉંમરે, આટલા વિશાળ ભાવનાત્મક અકસ્માતોને લીધે, તેની અંદરની બધી ભાવનાઓ ગઇ હતી અને અંદરથી એક ક્રૂર શાસકનો જન્મ થયો હતો.1570 સુધીમાં, ઓપ્રિક્નીના સૈન્ય પર જુલમ ખૂબ જ વધી ગયો હતો, તે જ સમયે, સેનાએ નોવગોરોડ શહેરમાં લગભગ 10,000 લોકોને માર્યા ગયા હતા, ત્યારબાદ તેના શાસક સામે સખત વિરોધ થયો હતો.

આ ઘટના પછી, રાજાને જાણ કરવામાં આવી કે નોવગોરોડ શહેરના લોકો તેનો નાશ કરવાની યોજના ઘડી રહ્યા છે, આને અવગણવા માટે, તેણે ત્યાં પોતાને લશ્કર મોકલવા માટે મોકલ્યો અને આ ભયંકર યુદ્ધમાં, આશરે 60,000 લોકોનું નરસંહાર.તેમણે પોતાને અમર્યાદિત શક્તિઓનો માસ્ટર માન્યો અને ભગવાન પછી પોતાને સૌથી શક્તિશાળી માન્યા કેટલાક વિદ્વાનો કહે છે કે તેમણે 16 મી સદીમાં ગ્રંથોમાં લખવા માટે ખૂબ ક્રૂર અને પીડાદાયક મૃત્યુની પદ્ધતિઓનો ઉપયોગ કર્યો હતો.