હંમેશા માટે બચીને રહેવું છે શનિદેવ ના પ્રકોપથી તો કરો આ કામ, જીવનભર બની રહશે તમારા પર શનિદેવ ની વિશેષ ક્રુપા….

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ આર્ટિકલ માં આપ સર્વે હાર્દિક સ્વાગત છે જ્યોતિષશાસ્ત્ર મુજબ શનિ એક એવો ગ્રહ છે જે તમને દુઃખી પણ કરી શકે છે અને સુખી પણ જે તેની કુંડળીમાં અશુભ હોય ત્યારે મૂળને દુખ પહોંચાડે છે શનિદેવને કર્મફળ આપનાર માનવામાં આવે છે વ્યક્તિ ગમે તે ક્રિયા કરશે શનિદેવ તેને ચૂકવણી કરે છે વ્યક્તિની ખોટી ક્રિયાઓના પરિણામે તેને ભોગવવું પડે છે આ વેદના આપવા માટે શનિદેવ એકમાત્ર માધ્યમ છે.

Advertisement

જ્યોતિષવિદ્યામાં શનિ દેવને સૌથી ક્રોધિત દેવ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે.દરેક વ્યક્તિને શનિ દેવના ક્રોધથી બચવા માંગે છે.લોકો શનિ દેવ ના ડર થી કોઈ પણ ખોટું કાર્ય કરતા અટકે છે.તેમના મનમાં એ જ ભય હોય કે શનિદેવ ગુસ્સે ન થઇ જાય.આ સિવાય લોકો શનિદેવના ક્રોધને ટાળવા અને તેમની કૃપા પ્રાપ્ત કરવા માટે પૂજા અર્ચના કરે છે કે જેથી તેમના આશિર્વાદ મળી જાય.જો વ્યક્તિના જન્માક્ષરમાં શનિ ગ્રહ બેસી જાય તો તેના જીવનમાં સારું બહુ ઓછું થાય અને ખરાબ બહુ વધારે થાય છે.જે લોકો પર શનિ દેવનો પ્રકોપ હોય તેને ઘણા દુઃખનો સામનો કરવો પડે છે.

શનિનો ક્રોધ તેના પર આવતી કુંડળીની સ્થિતિને બદલી દે છે આવી સ્થિતિમાં જો તમારા પર પણ શનિદેવનો પ્રકોપ આવે છે તો નિશ્ચિતપણે તમને અમર્યાદિત વેદનાઓનો સામનો કરવો પડશે અને તમે આ વેદનાઓથી પરેશાન થશો જો આ કિસ્સો છે તો અમે અહીં તમને શનિના આ ક્રોધથી કેવી રીતે બચવું તે વિશે જણાવીશું જેના પછી શનિદેવના ક્રોધની લાગણી પ્રેમમાં બદલાઈ જશે.

જો તમેં શનિદેવને પ્રસન્ન કરવા માંગતા હોય તો તમે તેમને તમારા ઘરેથી જ શરૂ કરી શકો છો તમારે ધ્યાન રાખવું જોઈએ કે તમારી નાની ભૂલોને કારણે શનિદેવ ગુસ્સે થાય છે તેથી તેમના પ્રકોપથી બચવા માટે સૌ પ્રથમ તમારે તમારા માતાપિતાને ખુશ રાખવા જોઈએ. સજો તમે તમારા માતાપિતાનો આદર કરો છો અને તેમની પૂરા દિલથી સેવા કરો છો તો શનિદેવ તમારી સાથે પ્રસન્ન થશે બીજી બાજુ જો તમે ઘરેથી દૂર રહો છો તો પછી તમારી વાણીમાં મધુરતા લાવો અને તેને ફોન દ્વારા જાહેર કર હંમેશા ધ્યાનમાં રાખો કે જો માતાપિતા તમારાથી ગુસ્સે છે તો શનિદેવ તમારાથી ગુસ્સે છે.

ઘણા લોકો શનિદેવની ધૈયા અથવા સાઢે સાતીથી. પરેશાન છે અને કેમ ન હોઈ કારણ કે શનિદેવની સાઢે સાતી કોઈપણ વ્યક્તિ પર પડે છે તેનો વિનાશ નક્કી છે તેના કામમાં અવરોધ ઉભો થાય છે તેનાથી બચવા માટે તમે શનિવારે સાંજે શમીના ઝાડની મૂળ લાવો હવે આ મૂળને કાળા કાપડમાં બાંધી તમારા જમણા હાથમાં બાંધો આ કર્યા પછી તમે ૐ પ્રા પ્રી પ્રૌ સઃ. શનિશ્ચરાય નમ ના મંત્રની ત્રણ માળા જાપ કરવી જોઈએ. આ કરવાથી શનિની ધૈયા અથવા અર્ધ સદી તમારા પર સમાપ્ત થઈ જશે.

લોખંડની વીંટી શનિની પીડા દૂર કરવા માટે અસરકારક છે શનિદેવ લોખંડની ધાતુ ઉપર નિયંત્રણ રાખે છે તેથી લોખંડની વીંટી શનિદેવની શક્તિઓને નિયંત્રિત કરવા માટે વપરાય છે પરંતુ આ વીંટી સામાન્ય લોખંડની હોવી જોઈએ નહીં તે ઘોડાની નળી અથવા હોડીની ટેકથી બનેલું હોવું જોઈએ.

શનિની અનિષ્ટતા દૂર કરવા માટે તમારે શનિવારે તેલ ચઢાવવું અને શનિદેવના મંદિરમાં દાન કરવું જોઈએ.

શનિની કૃપા મેળવવા માટે શનિવારે ઉપવાસ કરવો જોઈએ જો તમે ઉપવાસ કરી શકતા નથી તો તમારે માંસ અને પીણું ન ખાવું જોઈએ અને સંયમથી ભગવાનને યાદ કરો.

શનિદેવને પ્રસન્ન કરવા માટે શનિ સ્તોત્રનો પાઠ પણ કરી શકાય છે શનિદેવનો આ સૌથી સરળ મંત્ર છે તે ફક્ત 11 વાર જ કરવો જોઈએ.

જો તમે શનિદેવની કૃપા મેળવવા માગતા હો તો સૌથી સરળ રસ્તો એ છે કે તમે તમારા ઘર ની છત પર આવતા કાગડા ને શનિવાર ના દિવસે કાલાજામુન ખવડાવો અને શનિ ચાલીસા સાથે તેમના મહિમા નું ગુણગાન કરો.જો તમે આ ઉપાય અપનાવો તો લાભ ચોક્કસપણે થશે.

શનિદેવની કૃપા મેળવવા શનિવાર ના દિવસે તમારા ઘરની આસપાસ કાળા કૂતરાને સરસવના તેલથી રોટલી ચોપડી ને ખવડાવો.જો તમે આમ કરો તો શનિ મહારાજ પ્રસન્ન થશે અને આનાથી તમને ઘણો લાભ થશે જો તમે શનિદેવના પ્રકોપથી બચવા માંગો છો તો એમનેમ પણ કોઈ કાળા કૂતરાને રોટલી ખવડાવી શકો છો આનાથી તમને લાભ મળશે.

જો તમે હનુમાનજી અને શનિદેવ ને પ્રસન્ન કરવા ઈચ્છો છો તો શનિવારના દિવસે શનિદેવનું વ્રત કરવું અને સાંજ ના સમયે હનુમાનજી ની આરાધના કરો.આમ કરવાથી શનિદેવનો પ્રકોપ દૂર થશે.કારણકે મહાબલિ હનુમાનજી ની પૂજા કરવાથી શનિદેવ શાંત રહે છે.

શનિદેવ ને પ્રસન્ન કરવા જો શક્ય હોય તો કાળા રંગ ના હાથી ને ભોજન કરાવો અને તેમની સેવા કરો.તેનાથી શનિદેવ ખુબ પ્રસન્ન થાય છે અને તેમના આશીર્વાદ બની રહે છે જેમ કે તમે બધા જાણો છો શનિદેવ કાળા રંગની વસ્તુઓ કે અથવા કોઈ પશુ ને ખુબ પસંદ કરે છે.

જો તમે શનિદેવના પ્રકોપ ને શાંત કરવા માંગો છો તો તેના માટે દિવસે એક વાટકીમાં સરસવનું તેલમાં લઇ ને તેમાં તમારો ચહેરો જોવો અને તે કોઈ જરૂરિયાતમંદ ને દાન કરી દો.તેનાથી શનિદેવ નો પ્રકોપ તમારા પર ધીરે ધીરે શાંત થઇ જશે અને તમારા પર શનિની દશા પણ સુધરી જશે.

Advertisement