હવે આવી જિંદગી જીવી રહ્યા છે સમ્રાટ અકબરના વારસદાર, જાણો આજે કેટલી સંપત્તિ ધરાવે છે…..

ભારતમાં ઘણી એવી ઇમારતો છે જે વર્ષો જુની છે.અલગ અલગ ધર્મ સંપ્રદયના લોકો આ ઇમારતો વિશે તેમના મંતવ્યો આપે છે. પરંતુ સાચું તો એ છે કે એતિહાસિક ઇમારતો ઘણીવાર સરકારની માલિકીની હોય છે આ વખતે એક વિચિત્ર કિસ્સો બહાર આવ્યો છે.ભારતમાં ઘણા એતિહાસિક સ્થળો છે જ્યાં લોકોને મુલાકાત લેવાનું ગમે છે. આ એપિસોડમાં બાબરી મજીસ્દનું નામ પણ દેખાય છે. આજકાલ આવી સ્થિતિમાં એક વ્યક્તિ તાજ અને બાબરીનો વારસદાર હોવાનો દાવો કરી રહ્યો છે, એક નવો વિવાદ શરૂ થયો છે અને તે વ્યક્તિએ બાબરી મજીદ અને રામ મંદિરનો મુદ્દો હલ કર્યો હોવાનો દાવો પણ કર્યો હતો.

Advertisement

વિવાદિત સ્થળ પર કબજાને લઈને 1857ની ક્રાંતિના બે વર્ષ બાદ 1859થી જ વિવાદ શરૂ થયો હતો. આ મામલે બ્રિટિશ શાસકોએ દખલગીરી કરતા સ્થળને બે અલગ અલગ ભાગમાં વહેંચી દીધું હતું. જેમાં એક હિસ્સા પર હિન્દુઓ પૂજા કરશે, અને બીજા હિસ્સામાં મુસ્લિમો ઈબાદત કશે તેવું કહ્યું હતું. જોકે, 1885માં મહંત રઘુબર દાસે રામ ચબૂતરા પર છત નાંખવાની મંજૂરી માટે અરજી રી હતી. ત્યાર બાદ વર્ષોવર્ષ આ મુદ્દો ચર્ચાતો રહ્યો.

16 જાન્યુઆરી, 1950ના રોજ ફૈઝાબાદ કોર્ટમાં ગોપાલ સિંહ વિશારદે એક અપીલ દાખલ કરીને રામલલ્લાની પૂજાની વિશેષ પરમિશન માંગી હતી. તેની સાથે જ તેમણે મૂર્તિ હટાવવાની ન્યાયિક પ્રતિબંધની ડિમાન્ડ કરી હતી. ત્યાર બાદ 5 ડિસેમ્બર, 1950ના રોજ મહંત પરમહંસ રામચંદ્ર દાસે હિન્દુ પ્રાર્થના ચાલુ રાખવા માટે અને બાબરી મસ્જિદમાં રામમૂર્તિને રાખવા માટે એક કેસ દાખલ કર્યો. અરજીમાં મસ્જિદના ઢાંચાનું નામ આપવામાં આવ્યું હતું.

રામ મંદિર અને બાબરી મજીદને લઈને દાયકાઓથી વિવાદ ચાલી રહ્યો છે જેમાં એક વ્યક્તિએ દાવો કર્યો છે કે તે વિવાદને આરામથી સમાધાન કરી શકે છે પરંતુ આ પછી નવો વિવાદ બજારમાં આવ્યો છે.મોગલના વંશજ રાજકુમાર યાકુબ હબીબુદ્દીન તુસીએ બાબરી મસ્જિદ પર પોતાનો દાવો રજૂ કર્યો છે. આ માટે તેમણે એક પ્રેસ કોન્ફરન્સ કરી છે જેમાં તેમણે બાબરી મજીદ અને તાજ વિશે દાવા કર્યા છે.

રાજકુમાર યાકુબ હબીબુદ્દીન તુસીએ દાવાઓને નકારી દીધો.રાજકુમાર યાકુબ હબીબુદ્દીન તુસીએ એક પ્રેસ કોન્ફરન્સ દ્વારા બાબરી મજીદ અને તાજમહેલને વારસદાર તરીકે દાવો કર્યો છે, જેનાથી દેશમાં નવી ચર્ચા શરૂ થઈ છે. તેમણે કહ્યું કે બાબરી મસ્જિદની મુતાવલ્લી તેમને બનાવવી જોઈએ કેમ કે તે તેમના વારસદાર છે તેથી તેઓ આ મુદ્દાને પણ હલ કરી શકે છે. જણાવીએ કે તેઓએ સુન્ની વકફ બોર્ડમાં આ માહિતી આપી છે. તેમ છતાં બોર્ડે તેમને લેવાની ના પાડી દીધી છે તેમ છતાં તે તેના મુદ્દા પર અડ્ગ છે.

મુશ્કેલ વંશની ઓળખ પ્રિન્સ યાકુબ હબીબુદ્દીન તુસીને તેમની ઓળખ ખૂબ જ મુશ્કેલીથી મળી જેના માટે તેમણે ખૂબ જ મહેનત કરી. જણાવી દઈએ કે તુસી અને તેના વંશજો 1962 થી પ્રયાસ કરી રહ્યા હતા પરંતુ ઉઝબેકિસ્તાનની ટીમે તેમને અને તેના કુળને 1987 માં માન્યતા આપી હતી. , હૈદરાબાદની અદાલતે રાજકુમારનો દરજ્જો આપ્યો. તેમણે કહ્યું કે ઝફરના વંશના 40 લોકો હજી પણ જીવિત છે.

તાજમહલ ઉપર માલિકી પ્રિન્સ યાકુબ અગાઉ પણ તાજમહલની માલિકી ધરાવતો હતો.જેના માટે તેણે અદાલતમાં આશ્રય પણ લીધો હતો. યાદ કરો કે તેણે બાબરનો વંશજ હોવાનો દાવો કરીને ડી.એન.એ અહેવાલની નકલ પણ બાબરને સુપરત કરી હતી. જેમાં તેમને મુઘલોનો અસલ વારસદાર જાહેર કરવામાં આવ્યો હતો. મતલબ કે ફરી એક વખત રાજકુમાર પોતાના દાવાને લગાવવા મેદાનમાં ઉતર્યા છે. જેના માટે તેમણે સ્પષ્ટ કરી દીધું છે કે આ વખતે પણ તે અદાલતનો સાથ લેશે અને પોતાનો દાવો સાચો સાબિત કરશે.

સાથે યાકૂબ હબીબુદ્દીન ઉર્ફ પ્રિન્સ તુસીએ રામ મંદિરને લઈને મોટું નિવેદન આપ્યું છે. પ્રિન્સ તુસીએ સુપ્રીમ કોર્ટના ચુકાદાનું સ્વાગત કર્યું છે અને તેમણે જણાવ્યું કે, તમામ પક્ષોએ આ નિર્ણયનું સ્વાગત કરવું જોઈએ. આ ચુકાદો આવ્યા બાદ અનેક નેતાઓની રાજનીતિનો અંત આવી જશે. તેમણે આ ઉપરાંત પણ રામ મંદિરમાં ફાળો આપવાની જે વાત કરી તે ખરેખર સહુ માટે ચોંકાવનારી હતી.પ્રિન્સ તુસીએ જણાવ્યું કે, મંદિર નિર્માણ માટે તેઓ સોનાની ઈંટ આપવાના પોતાના વાયદાને તે પૂર્ણ કરશે. સોનાની ઈંટ સરકાર દ્વારા જે ટ્રસ્ટ બનાવાશે તે ટ્રસ્ટને આપશે.

આ સાથે જ તેમણે તમામ પક્ષોને ભાઈચારા અને શાંતિ જાળવવા માટે અપીલ કરી છે.તેમણે વધુમાં જણાવ્યું કે, મુગલ બાદશાહ બાબરે 1529માં બાબરી મસ્જિદ બનાવી હતી અને તેઓ તેના વંશજ છે. આથી જમીન તેમને સોંપી દેવી જોઈએ. તેમનું કહેવું છે કે, બાબરના વંશજ હોવાના કારણે તેઓ જ જમીનના ખરા હક્કદાર છે. પ્રિન્સ તુસીએ જણાવ્યું હતું કે, જો સુપ્રીમ કોર્ટ તેમને જમીન આપશે, તો તેઓ લોકોની ભાવનાઓને ધ્યાનમાં રાખીને રામ મંદિર માટે જમીન દાનમાં આપી દેશે. ઉલ્લેખનીય છે કે બાર્બરના વંસજ પ્રિન્સના આ નિવેદને લોકોને ખરેખર ચોંકાવી દીધા હતા.

Advertisement