હું તને મારી બીજી પત્ની બનાવીશ એવું કહી કહીને આ હવસખોર અઢળક વાર આ યુવતી સાથે બાંધી લીધા શારીરિક સંબંધ,પણ એક દિવસ….

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છે આજકાલ આવા કિસ્સાઓ સામાન્ય જોવા મળે છે અને આવા કેસો મોટા પાયે જોવા મળી રહ્યા છે અને આજે મોટાભાગના કિસ્સાઓમાં ગેંગ રેપ બળાત્કાર જેવા વધારો થઈ રહ્યા છે અને આ ઉપરાંત આવા કિસ્સા પણ દિન પ્રતિદિન વધી રહ્યા છે હું તમને એક એવા કેસ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યો છું કે જેના વિશે તમે પણ વિચારશો અહીં એક બાબત છે જેના વિશે હું તમને આજે જણાવવા જઇ રહ્યો છું ચાલો આપણે આ બાબતની સંપૂર્ણ માહિતી જાણીએ.

Advertisement

એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આ કેસ સુરત શહેરના મોરભાઘલ વિસ્તારનો છે અને આ વિસ્તારમાં રહેતી મહિલાના લગ્ન વર્ષ 1998 માં થયા હતા અને લાંબા સમય પહેલા તેનું મોત નીપજ્યું હતું કહેવામાં આવે છે કે તેણે કૌટુંબિક ઝઘડાને કારણે તેના પતિને છૂટાછેડા લીધા છે અને કહેવાય છે કે આ મહિલાના બે પુત્રોમાંથી એક મહિલા સાથે રહે છે અને બીજો તેના પતિ સાથે. આવ્યા છે.

આગળ બોલતા આ કેસ અહીં ઉલ્લેખિત તમામ કેસોથી કંઈક અંશે અલગ છે અને આ સિવાય ઘણા એવા કિસ્સાઓ છે જે અન્યને અસર કરે છે ઘણીવાર આવા કિસ્સાઓને કારણે ઘણા લોકો તેમજ આસપાસના વિસ્તારમાં થાય છે તેની અસર લોકો પર પડે છે અને સાથે જ એવું પણ કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે લોકો પણ તેનાથી પ્રભાવિત છે આવા કિસ્સાઓ વારંવાર જોવા મળે છે અને તેમાંથી માત્ર એક જ કેસ સામે આવ્યો છે.

આગળ બોલતા કહેવામાં આવે છે કે આ મહિલા તેના છૂટાછેડા પછી કતારગામ વિસ્તારમાં રહેતી હતી અને ત્યારબાદ ઘણો સમય વીતી ગયો હતો અને તે તેની સાથે લસ્કાણામાં કામ કરતી હતી એવું પણ કહેવાતું હતું કે આ મહિલા મૂળ ભાવનગરની છે અને દર્શન ભદાણીને મળી હતી પણ એવું પણ કહેવામાં આવ્યું હતું કે પછીથી બંનેને પ્રેમ થઈ ગયો અને ત્યારથી જ તેમના સંબંધ આગળ વધવા લાગ્યા.

એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે દર્શને તે મહિલાને આર્થિક મદદ પણ કરી હતી અને તે દરમિયાન તે મહિલાએ તેના પતિને એમ કહીને છૂટાછેડા આપી દીધા હતા કે તે દર્શનને તેની બીજી પત્ની તરીકે રાખે છે અને લગ્નની લાલચ આપશે અને તેણીને અને તેણીને સાથે ઘણા શારીરિક સંબંધો બનાવ્યા એવું કહેવામાં આવે છે કે આ મહિલાને ભાડુનો ફ્લેટ પણ આપવામાં આવ્યો હતો અને આ ફ્લેટમાં દર્શન પણ આવતો હતો અને આ બંને સાથે ઘણી વખત શારિરીક સંબંધો બનતા હતા અને ઘણીવાર આ રીતે એક સાથે શારીરિક સંબંધ બાંધતા હતા.

પરંતુ તે પછી એમ પણ કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે મહિલાના ટૂંકા પ્રેમ પ્રસંગ અને શારીરિક શોષણ બાદ યુવકે અચાનક મહિલા સાથે કાપ મુક્યો હતો અને પછી એક દિવસ તે મહિલા તે યુવકના ઘરે પહોંચી હતી અને પછી કહેવામાં આવે છે કે આ વખતે દર્શન તેને જોયું. તેણે તેને મળવાની ના પાડી હતી અને ત્યારબાદ તે ઘરે આવશે ત્યારે જાનથી મારી નાખવાની ધમકી આપી હતી ત્યારબાદ મહિલાએ પોલીસ ફરિયાદ નોંધાવી હતી કે આક્ષેપ કરવામાં આવ્યો હતો કે તેની સાથે અન્યાય કરવામાં આવ્યો હતો અને પોલીસે યુવકની ધરપકડ કરી હતી.બીજી એક એવી ઘટના સામે આવી છે યુવક ને બંધાઈ ગયાં અન્ય યુવતી સાથે સબંધ પત્નીને વાતની ખબર પડતાંજ થયું કંઈક એવું કે જાણી તમે પણ ચોંકી જશો તો ચાલો આપણે જાણીએ સમગ્ર મામલો.

જે પરિણીત પુરુષો ઘર અને પત્નીથી દૂર રહેતા હોય છે, તેમાં એવા ઘણા લોકો પણ હોય છે જે ઘરવારીને ભૂલીને કોઈ બીજી બહારની શોધે છે કેટલાક આમાં સફળ પણ થાય છે પરંતુ કેટલીકવાર આ ભૂલ એટલી ભારે પડતી હોય છે કે જીવન શરમજનક બને છે કિરણ અને આનંદના કિસ્સામાં પણ તાજનાગિરિ આગ્રા આગ્રા તાજમહેલ માટે જ પ્રખ્યાત નથી લોકોની પોતાની દ્રષ્ટિબિંદુ છે કારણ કે એવા લોકોની અછત નથી કે જેમને જે આગ્રાના પગરખાં માટે પણ જાણે છે મોટી કંપનીઓ અહીં તેમના બ્રાન્ડ શૂઝ બનાવે છે રામસિંહ એક મોટી શૂઝ કંપનીમાં કામ કરતો હતો તેમનું ઘર આગરા પ્રકાશ નગર પટવારી બસ્તીમાં હતું તેમની પત્ની સરોજ રામસિંહના પરિવારમાં રહેતી હતી.

3 પુત્રીઓ હતી સાગર એકમાત્ર પુત્ર હતો.2007 માં રામસિંહે મોટી પુત્રી લતાના લગ્ન ફિરોઝાબાદના હિમાયુન પુર ગામના રહેવાસી શશી પંડિત સાથે કર્યા એકમાત્ર પુત્ર સાગર પગરખાંની ફેક્ટરીમાં પગરખાં માટે ચામડાની કટિંગ કરતો હત જ્યારે લગ્નની ઉંમર પહોંચી ત્યારે 2012 માં રામસિંહે સાગર સાથે લગ્ન કર્યા લગ્ન પછી તેને 2 સંતાનો હતા 2014 માં સાગરને બાઇક સાથે અકસ્માત થયો હતો જેમાં તેની જમણી આંખમાં ઈજા થઈ હતી જે તેની આંખને વધુ ખરાબ કરે છે તેને બનાવટી આંખ લગાવવી પડી હતી.

તેમના એકમાત્ર પુત્ર સાગરની હાલત જોઈને રામસિંહ પણ બીમાર પડ્યા તે તણાવમાં રહેવા નું શરૂ કર્યું. પરિણામ એ આવ્યું કે તે હાયપરટેન્શનના દર્દી બન્યો અને તેને ઘરે જ રહેવા પર મજબૂર પડ્ય બીજી તરફ સાગર સ્વસ્થ થવા લાગ્યો અને કામ પર ગયો પરંતુ એકલા મોટા પરિવારમાં તેની આવકનું શું થશે ઘરના ખર્ચ કિરણના ભણતરના ખર્ચ પિતાની દવાના ખર્ચ અલગથી આવી સ્થિતિમાં તે ધીરે ધીરે દેવામાં ડૂબવા લાગ્યો આ દરમિયાન રામસિંહનું મોત નીપજ્યું હતું રામસિંહના મૃત્યુ પછી એક સમય એવો પણ આવ્યો જ્યારે સાગરને પોતાનું ઘર વેચવાનો વિચાર કરવો પડ્યો સાગર મકાન વેચીને દેવું ચૂકવતો હતો 8 મહિનાના ભાડા પર રહ્યા પછી તેને તેના પહેલા ઘરની નજીક જ ઘર લઈ લીધુ તે મકાનમાં ફક્ત 2 ઓરડાઓ હતા જગ્યાની અછતને કારણે સાગર દેવનગર નાગલા છૈઆમાં ભાડા માટે બીજો ઓરડો લઈ લીધો તે ત્યાં પત્ની અને બાળકો સાથે રહેતો લાગ્યો હતો.

સાગરની માતા સરોજે મકાનોમાં સાવરણીનું કામ કરવાનું શરૂ કર્યું અને ઘરનો ખર્ચ ચલાવ્યો.સાગરની બહેન કિરણે ખૂબ જ મહેનત કરીને ભણતી હતી.બી.એ કર્યા પછી તેણે બી.એડ પણ કર્યું હતું આનંદ ઉર્ફે અતુલ કિરણની મોટી બહેન લતાના સાસરીયાના ઘરની નજીક રહેતો હતો 35 વર્ષીય અતુલે માત્ર લગ્ન કર્યા જ ન હતાં, પરંતુ તેમના 3 બાળકો પણ હતા બીએસસી પાસ આનંદ કુરાફાતી મનનો હતો તેણે ફિરોઝાબાદમાં ફાઇનાન્સ કંપની ખોલી અને લોકોને લાલચ આપીને ખૂબ લૂંટયા લોકોએ તેને શોધવાનું શરૂ કર્યું ત્યારે તે આગ્રા ભાગી ગયો હતો.

આનંદે લતાના પતિ શશીને કહ્યું કે તેને ક્યાંક નોકરી લગાવવામાં મદદ કરે.શશી તેને સારી રીતે જાણતો હતો કે તે કેવો પ્રકારનો વ્યક્તિ છે તેમ છતાં તેને મદદ કરી.શશીએ તેને આગ્રાના એક ડોક્ટર પાસે નોકરી પર મૂકી દીધો હતો આ પછી આનંદ બદલી બદલીને વધુ 2-3 નોકરીઓ કરી હતી ત્યારબાદ તે સ્ટેશન જગદીશપુરાના ગધી ભાદોરીયા સ્થિત ‘ખુશી નેત્રાલય’માં કમ્પાઉન્ડર તરીકે કામ કરવાનું શરૂ કર્યું તેઓ નેત્રાલયમાં બનાવેલા ઓરડામાં પણ રહેતા હતા.

આનંદની શોધમાં ઘરે પ્રવેશ કરતાં આનંદે શશી પંડિતની સાસરિયા એટલે કે કિરણના ઘરે અવવાજવાનું શરૂ કરી દીધું તે કિરણને ત્યાં મળવા જતો હતો ઘાટા રંગની કિરણ આકર્ષક નયનનક્શ વાળી નવયુવતી હતી તેનું શરીર ઘાટમાં પડેલું તે કોઈ શિલ્પકારના હાથનો અદભૂત નમૂનો લાગ્યો.25 વર્ષીય કિરણ સંપૂર્ણ યુવાન થઈ ગઈ તેની આખી યુવાની ખીલી અને મહેક આવવા લાગી હતી.તેના વિચારોમાં પણ સપનાના રાજકુમારે દસ્તક આપવાનું શરૂ કરી દીધું હતું એકલા પલંગ પર પડી તે તેના ખ્યાલોમાં ખોવાયેલી રહેતી હતી વિચારતા વિચારતા ક્યારેક હસતી હતી તો ક્યારેક શરમ આવતી હતી તે એ ઉંમરમાં ઉભી હતી કે આ થવું સ્વાભાવિક હતું.

આનંદની નજર કિરણ પર પડી ત્યારે તે તેનાથી મોહિત થઈ ગઈ તે કિરણના પરિવાર વિશે બધુ જ જાણી ગયો હતો આવી સ્થિતિમાં તેણે કિરણને તેના પ્રેમમાં ફસાવવાનો પ્રયાસ શરૂ કરી દીધો આ બધું જાણીને કે તેણી પરિણીત છે અને કિરણ અપરિણીત છે આનંદે કિરણ અને તેના પરિવારના સભ્યોને તેના લગ્ન વિશે જણાવ્યું ન હતું તે જ્યારે પણ કિરણની નજીક આવતો ત્યારે તેની આગળ પાછળ ફરતો હતો તેની ક્રિયાઓ કિરણથી છુપાઇ શકી નહીં કિરણ તેનો પ્રતિકાર કરી શકી નહીં પરંતુ ક્યાંકને ક્યાંક આનંદ પણ તેને ગમી ગયો હતો.

બંને હૃદયમાં પ્રેમની ભાવના જન્મ લઈ રહી હતી પરંતુ બંનેએ તેમની લાગણી પ્રગટ થવા દીધી નહીં એક દિવસ કિરણ બજાર જવા માટે નીકળી ત્યારે આનંદ રસ્તામાં અટકી ગયો અને મિત્રતા તરફ હાથ લંબાવી દીધો કિરણે રાજીખુશીથી તેની મિત્રતા સ્વીકારી લીધી હતી બંનેની મિત્રતા વધવા માંડી બંને ફરતા હતા અને મસ્તી કરતા આને કારણે બંનેને હદથી વધુ અપનાપન અને આત્મીયતા મળી જો બંનેમાંથી કોઈ એક ન મળ્યું હોય તો બીજાને તે સારું લાગતું ન હોય ચહેરા પરથી જાણે ખુશીની રેખા જ ભૂંસાઈ ગઈ હોય તેમ લાગતું હતું. બંનેની નજર એક બીજાને સમજાવવા લાગી કે તેઓ એક બીજાને પ્રેમ કરવા લાગ્યા છે પરંતુ આ અનુભૂતિ છતાં પણ બંનેએ બતાવ્યું કે તેઓને કંઈપણ ખબર નથી. બંને એકબીજાને લઈને ખૂબ જ ચિંતિત હતા માત્ર જરૂર હતી આ પ્રેમને શબ્દોમાં વ્યક્ત કરવાની.

આનંદે પોતાનો પ્રેમ વ્યક્ત કરવા લવ લેટર લખવાનું વિચાર્યું તે કિરણની સામે બોલવાનું ટાળવા માંગતો હતો અને મોબાઇલ પર પ્રેમ વાત કહેવાની મજા આવતી નથી તથી પ્રેમ પત્રમાં તે પોતાની લાગણીઓને શબ્દોમાં મુકીને કિરણ સુધી પહોંચવા માંગતો હતો જેથી કિરણ તેના દ્વારા લખાયેલા એક જ શબ્દમાં છુપાયેલા પ્રેમને દિલથી સમજી શકે તેણે ખૂબ જ આરામથી લવ લેટર લખ્યો હતો જ્યારે તે કિરણને મળ્યો ત્યારે તેણે પ્રેમપત્ર ચૂપચાપ તેના પર્સમાં મૂકી દીધા.

પહેલો પહેલો પ્રેમ.જ્યારે કિરણ ઘરે ગઈ અને પર્સ ખોલ્યું ત્યારે તેણે તેને પત્ર જોયો જ્યારે તેણે પત્ર વાંચ્યો તે પત્ર વાંચતી વખતે, તેના હૃદયમાં પણ પ્રેમનો ઉત્સાહ હતો તે આની રાહ જોતી હતી ક્યારે આનંદ પોતાનો પ્રેમ વ્યક્ત કરશે. આનંદે પ્રેમ વ્યક્ત કર્યો હતો પરંતુ કિરણે તે બધા મોઢેથી સાંભળવાની ઇચ્છા કરી હતી તેથી તેમણે પત્રનો જવાબ આપ્યો ન હતો જ્યારે પત્રનો જવાબ ન મળ્યો ત્યારે આનંદ બેચેન થઈ ગયો જો પત્ર વાંચીને કિરણ અસ્વસ્થ હોત તો તેણી તેની સાથેના સંબંધો સમાપ્ત કરી લેત પરંતુ તેણીએ તે પણ કરી નહોતી એક દિવસ આનંદે કિરણ પર નજરમાં નજર નાખી અને કહ્યું, કિરણ મારું દિલ તમારી પાસે છે.

આશ્ચર્યમાં કિરણના મોઢાથી આ શબ્દ નીકળ્યો ત્યારે આનંદે તરત જ પોતાનો વિચાર બદલીને કહ્યું મારો મતલબ કે મારો દિલ એક ફિલ્મ જોવાની છે મારી પાસે ફિલ્મના મેટિની શો માટેની 2 ટિકિટ છે ચાલો આજે ફિલ્મ જોવા જઈએ આવીશ હું કેમ નહીં આઉં પ્રથમ વખત તો ફિલ્મ જોવા માટે લઈ જઈ રહ્યા છો કિરણની વાત સાંભળી આનંદ હસ્યો ત્યારબાદ બંને ફિલ્મ જોવા થિયેટર પહોંચ્યા હતા ફિલ્મ શરૂ થઈ પણ આનંદનું દિલ ફિલ્મ જોવાને બદલે કિરણને પ્રેમ કરવા મચલવા લાગ્યું હતું.

કઈ ના સમજાયું તો તેણે કિરણના હાથ પર હાથ મૂક્યો અને તેનો હાથને ધીરે ધીરે ફેરવવાનું શરૂ કર્યું કિરણે વિચાર્યું કે કદાચ તે અંધકારનો ફાયદો ઉઠાવવા માંગે છે અને તેણી પ્રત્યે પોતાનો પ્રેમ વ્યક્ત કરે છે તેથી જ તે આ ફિલ્મ બતાવવા માટે લાવ્યો છે જ્યારે આનંદ ઘણા સમય સુધી કંઈ બોલ્યો નહીં ત્યારે કિરણ ગુસ્સે થઈ ગઈ ઈન્ટરવલ આવતા જ તેણે આનંદને કહ્યું અન્નુ, ચાલો હવે મારું મન ફિલ્મ જોવાનું નથી થઈ રહ્યું ચાલો બીજે ક્યાંક જઈએ.

આનંદને પહેલી વાર અન્નુ દ્વારા પ્રેમનું નામ આપવામાં આવ્યું તે કિરણના પ્રેમમાં પડી રહ્યો હતો આનંદ તરત તેની સાથે બહાર આવ્યો થોડી વાર પછી બંને બાગમાં બેઠા કિરણની ધૈર્યનો જવાબ મળ્યો તેણે આનંદને કહ્યું અન્નુ મને કેમ એમ લાગે છે કે ઘણા દિવસોથી તમે મને કંઈક કહેવા માંગો છો પણ તમે ખચકાટથી કહી નથી શકતા આનંદની આંખોમાં આંખો મૂકીને કિરણે આ કહ્યું હતું જ્યારે આ આનંદને પ્રોત્સાહન મળી ગયું ત્યારે તેણે કહ્યું કિરણ મેં મારા દિલની વાત ઘણી વખત તમને મોકલ્યું છે પરંતુ તમે જવાબ આપવાનું યોગ્ય ન માન્યું.

એવું પણ શક્ય છે કે મારું મન તે વાત તમારા મોંથી સાંભળવાની ઇચ્છા રાખે છે આનંદ આ સાંભળીને ચોંકી ગયો જ્યારે તેણે આશાનું કિરણ જોયું ત્યારે તે ઉત્સાહિત થઈ ગયો અને કિરણનો હાથ પકડી લીધો, કિરણ હું તને પ્રેમ કરવા લાગ્યો છું આજ વાત હું તમને આ જ કહેવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો હતો પરંતુ તમારા તરફથી કોઈ પ્રતિક્રિયા ન મળતાં હું બેચેન હતો હવે મારા પ્રેમનો અરીસો તમારા હાથમાં છે જો તમારે તેની તમારી છબી જોવી હોય તો મને જીવન આપો અથવા તેને ચકનાચૂર કરીને મારા શ્વાસની દોર તોડી નાખો તમારે શું કરવાનું છે તે નક્કી કરો.

Advertisement