જાણો કોણ છે અઘોરી બાબા,અને શુ છે અઘોરી પંથ, જાણો એના વિશે સંપૂર્ણ માહિતી

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છે સનાતન ધર્મમાં ઘણા સંપ્રદાયો છે ભગવાનની ઉપાસના અને ઉપાસના કરવાની ઘણી પદ્ધતિઓ અને પદ્ધતિઓ છે સનાતન ધર્મમાં દરેકની માન્યતા છે આમાંની એક સંપ્રદાય છે અગોર પંથ આ સંપ્રદાયના લોકોને અઘોરી કહેવામાં આવે છે અઘોરી એટલે અજવાળા તરફ.

તેમ છતાં અઘોરી સંપ્રદાયની ઉપાસના પદ્ધતિ કોઈપણને ડરાવી શકે છે સત્ય એ છે કે અઘોરીને સમાજ અને ધર્મના રક્ષક માનવામાં આવે છે પ્રેક્ટિસ કરવા અને સિદ્ધિ પ્રાપ્ત કરવાનો આ સૌથી મુશ્કેલ માર્ગ છે.

અઘોરી સંપ્રદાયો મોહ સંપત્તિ વગેરેથી ખૂબ દૂર રહે છે તેમને આમાં રસ નથી આ લોકો માટે માંસ સિવાયની દરેક વસ્તુ ખાદ્ય હોય છે પછી ભલે તે મળ પેશાબ અથવા પુરુષ માંસ હોય.

અઘોરી બાબા કોણ છે.અઘોર સંપ્રદાયના સાધકો ત્રણ મુખ્ય પ્રકારની સાધના કરે છે.શૈવ સાધના 2. સ્મશાન સાધન અને 3 શિવ સાધના. આ પ્રથાઓ મુખ્ય સ્થળોએ થાય છે અઘોર પંથના તાંત્રિક પીઠના સ્થળે કામખ્યા ચક્રતીર્થ ઉજ્જૈન મા તારા પીઠ વગેરે છે.

કપાલિક. : અઘોરી હંમેશાં નરની ખોપરી રાખે છે અને તેમાં ખોરાક રાખે છે તેથી જ તેઓને કપાલિક કહેવામાં આવે છે.

પોષાકો. : અઘોરીઓ નગ્ન અથવા ફક્ત નેપીઝમાં રહે છે તેઓ રાત્રે વધુ સક્રિય હોય છે અને તેમનું કાર્ય કરે છે રાત્રે સ્નાન કર્યા પછી તેઓ સ્મશાનસ્થાનની રાખમાંથી તેમની અર્પણ કરે છે અને સળગતા પાયર વચ્ચે તેમનું ધ્યાન કરે છે.

પ્રિય પ્રાણી. : તેનો કૂતરો પ્રાણીઓ દ્વારા ખૂબ જ પ્રિય છે અને તેનું પાલન ઘણા અગોરી કરે છે હંસને શિવનું અગ્નિ સ્વરૂપ ભૈરવની સવારી કહેવામાં આવે છે આથી જ કુતરાઓ અઘોરીયાન સાથે રહે છે.

સામાન્ય લોકોથી દૂર રહો. : અઘોરી પંથના બાબા સ્મશાન નજીક અથવા હિમાલયના ગના જંગલોમાં સામાન્ય લોકોથી દૂર રહે છે તેઓ ચોક્કસપણે કુંભ મેળામાં ભાગ લેવા આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જેને આશીર્વાદ મળે છે તેઓનું ભાગ્ય બદલાય છે.

માંસ લિકર અને મરચું પસંદ છે. : અઘોરીને માંસ આલ્કોહોલ અને ગાંજો પીવાનો શોખ છે તેઓ મૃત શરીરનું કાચું માંસ પણ ખાય છે તેમના માટે માંસ સિવાય વિશ્વની દરેક વસ્તુ ખાદ્ય છે.

જણાવી દઈએ કે અખાડા ના નાગા સાધુ વધારે પડતા હિમાલય ની સાથે ઉત્તરાખંડ ના પહાડો માં રહે છે સાથે જ અમુક મંદિરોમાં પણ રહે છ એટલું જ નહિ અમુક સાધુ ધૂન પણ રમાડે છે એ જ જો અઘોરીઓ ની વાત કરીએ તો અધિકાંશ અઘોરી શ્મશાન માં રહે છે નાગા સાધુ રાત અને દિવસમાં એક જ વાર ભોજન કરે છે.

જણાવી દઈએ કે એક નાગા સાધુ વધારે માં વધારે સાત ઘરમાંથી ભિક્ષા માંગે છે જો ન મળે તો ભૂખ્યા રહેવું પડે છે ત્યાં અઘોરી બાબા માણસનું કાચું માંસ પણ ખાઈ જાય છે એની પાછળ એનું નક્કી હોય છે કે આવું કરવાથી એની તંત્ર શક્તિ પ્રબળ થાય છે.

જણાવી દઈએ કે આ અઘોરીઓ ની સાધના નો હિસ્સો છે અઘોરી સાધુ ત્રણ પ્રકારની સાધના કરે છે જેમાં શવ સાધના શિવ સાધના તેમજ શ્મસાન સાધના શામિલ છે. તે નાગા સાધુ પૂરી પ્રમાણે એમની આંખો પર કાબુ મેળવે છે