જાણો અઘોરી બાબાઓ કેમ મુત શરીર સાથે બાંધે છે શારીરિક સંબંધ?..

નમસ્કાર દર્શક મિત્રો આજ ની પોસ્ટ માં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે દોસ્તો આજે આપણે એવા રહસ્ય વિશે ચર્ચા કરવા જઈ રહ્યા છે તે જાણી ને કદાચ તમે ચોકી જશો કારણ કે આ ટેક્નિકલ દુનિયા પાછળ પણ એક બીજી દુનિયા છે જેને આપણે સામાન્ય ભાષા માં તાંત્રિક દુનિયા કહીએ છી એ જ્યાં થી એવા એવા કિસ્સાઓ બહાર આવે છે જે જાણી ને આપના રુવાડા ઉભા થઇ જાય છે તો એવુજ રહસ્યમય વાત વિશે ચર્ચા કરીએ દોસ્તો યુપીના પ્રયાગરાજમાં યોજાયેલા કુંભમાં લાખો સંતો અને સંતો મોટી સંખ્યામાં જોવા મળે છે. અગોરી એ રૂષિ-સંતોના અનેક સંપ્રદાયો છે.અઘોરી બાબાએ સાંભળતાંની સાથે જ મનુષ્યનું માંસ અને જાદુગરો ખાનારા સાધુઓની છબી તૈયાર થઈ ગઈ છે.

તેમના વિશે ઘણી વાતો કરવામાં આવે છે.પછી ભલે તે તેમનું ભોજન હોય કે તેમની રહેવાની રીત. કહેવાય છે કે આ અગોરી રૂષિઓ મનુષ્યનું કાચું માંસ ખાય છે. ઘણીવાર તેઓ અઘોરી સ્મશાનમાં રહે છે.મનુષ્યનું માંસ ખાવાની સાથે સાથે એમ પણ કહેવામાં આવે છે કે આ અઘોરી રૂષિઓ મૃતદેહો અને ખેતી સાથે શારીરિક સંબંધ બનાવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે આ કરવાથી તેમની તંત્ર મંત્ર શક્તિ વધે છે.

વિશ્વાસ શહેરમાં, કુંભ, વિશ્વનો સૌથી મોટો સાંસ્કૃતિક તહેવાર કુંભ આ દિવસો ચાલી રહ્યો છે. દેશ-વિદેશથી જુદા જુદા વસ્ત્રોના સાધુ આવ્યા છે. નાગા સાધુ ઉપરાંત સાધુઓ જે આ ઉત્સવમાં આકર્ષણનું કેન્દ્ર છે તે અઘોરી બાબા છે.અઘોરી બાબાનું જીવન ખૂબ જ મુશ્કેલ અને રહસ્યમય છે. ચાલો જાણીએ અઘોરી બાબાની રહસ્યમય દુનિયા વિશે.

સ્મશાનમાં તંત્ર ક્રિયાઓ કરનારા સાધુઓને અગોરી બાબા કહે છે. અઘોરી બાબા મોડી રાત્રે સ્મશાનમાં તંત્ર-ક્રિયાઓ અને પ્રથા કરે છે. તેમનો ઇતિહાસ લગભગ 1000 વર્ષ જૂનો છે. અઘોરી બાબાની જીવનશૈલી તદ્દન મુશ્કેલ છે. અન્ય બાબા ઓ ની તુલનામાં તેમનું સ્વરૂપ પણ એકદમ અલગ અને ડરામણી છે.બાબાને ત્યારે જ અગોરીનો દરજ્જો આપવામાં આવે છે જ્યારે તે મનમાંથી તમામ પ્રકારના પ્રેમ, દ્વેષ, બદલો, ઈર્ષ્યા વગેરેથી છુટકારો મેળવે છે.

ઘણા લોકો અઘોરી બાબાને ડરામણા માને છે, પરંતુ હકીકતમાં અઘોરી બાબા ડરામણી નથી, પરંતુ તેમના વસ્ત્રો ડરામણી છે. ઉપરાંત, તેઓ ખૂબ સરળ છે અને કોઈ પણ બાબતમાં ભેદભાવ રાખતા નથી. એવું કહેવામાં આવે છે કે અગોરી બાબા લોકોને અથવા વિશ્વની કોઈ પણ વસ્તુમાં રસ ધરાવતા નથી. તેમની પોતાની એક અલગ દુનિયા છે.

અગોરી બાબા આ પૃથ્વી પરની દરેક વસ્તુને ભગવાન શિવ અને માતા કાલીનો એક ભાગ માને છે. આ જ કારણ છે કે અગોરી બાબાના જીવનનો સૌથી મોટો હેતુ ભગવાન શિવ અને માતા કાલીને પ્રસન્ન કરવા અને તેમની પાસેથી શક્તિઓ મેળવવાનો છે.અઘોરી બાબા ભૈરવી બગલામુખી અને ધૂમવતી એમ ત્રણ સ્વરૂપોમાં મા કાલીની પૂજા કરે છે. જ્યારે તેઓ ભૈરવ, મહાકાલ અને વીરભદ્ર તરીકે ભગવાન શિવની પૂજા કરે છે.

અગોરી બાબાનું જીવન અન્ય સંતો અને રૂષિ ઓના જીવનની તુલનાથી વિરુદ્ધ છે, કારણ કે રૂષિ સંતોને માંસ અને દારૂ ખાવાની મંજૂરી નથી. જ્યારે એમ કહેવાય છે કે અગોરી બાબા મૃત માનવીનું માંસ તેમ જ તેનું લોહી પીવે છે. તેઓ ગાયના માંસ સિવાય દરેક પ્રાણીના માંસનો વપરાશ કરી શકે છે. તેમના માટે કોઈ મર્યાદા નથી.જે વ્યક્તિ અઘોરી બાબા બને છે તેને દરેક વસ્તુ પ્રત્યે સમાન ભાવના રાખવાનું શીખવવામાં આવે છે, જેથી અગોરી બાબા પોતાના જ્ઞાન ને કોઈ ફરક ન પાડતા લોકોના ભલા માટે પોતાના જ્ઞાન નો ઉપયોગ કરી શકે.

અઘોરી બાબા તેમના મોટાભાગના ધ્યાન સ્મશાનમાં કરે છે. તેમનું માનવું છે કે અગ્નિદાહ અને હાડપિંજર વચ્ચે અંધારા વાળી રાત્રે સ્મશાનમાં બેસવાથી જલ્દી ફળ મળશે. એવું માનવામાં આવે છે કે અગોરી બાબા સ્મશાનગૃહમાં સ્મશાન વિધિ, સ્મશાન અને શિવ અભ્યાસ કરે છે.

એવું કહેવાય છે કે અગોરી બાબા સામાન્ય લોકોથી અંતર રાખે છે સ્વભાવથી આ બાબા ખૂબ જ જીદ્દી છે અને ઝડપથી કોઈને આશીર્વાદ આપતા નથી. પરંતુ જે વ્યક્તિને તેના આશીર્વાદ મળે છે તેનું જીવન સુખી બને છે. આથી જ કુંભ મેળામાં અગોરી બાબા આકર્ષણનું કેન્દ્ર છે.

નાગા સાધુ બનવા માટે ગુરૂ નક્કી કરવા ફરજિયાત છે. તે અખાડાના વડા અથવા કોઈપણ મહાન વિદ્વાન હોઈ શકે છે. નાગા સાધુ બનવાની પ્રક્રિયા ફક્ત ગુરુની સૂચના અને શિક્ષણમાં જ પૂર્ણ થાય છે. ગુરૂ ની સેવા કર્યા પછી, નાગા તેમની દેખરેખ હેઠળ સાધુના આગલા પડાવ પર પહોંચે છે. બીજી બાજુ કોઈ ગુરુ અઘોરી બનવાનું નક્કી નથી. તેમના ગુરુ ખુદ ભગવાન શિવ છે. શું તમે જાણો છો કે અગોરીઓને ભગવાન શિવનો પાંચમો અવતાર માનવામાં આવે છે. અઘોરી સ્મશાનગૃહમાં મૃતકોની પાસે બેસીને તપસ્યા કરે છે અને એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે તેમને ત્યાં પણ દૈવી શક્તિ મળે છે.

નાગા સાધુ અને અઘોરી બાબા બંને માંસાહારી છે. કેટલાક શાકાહારીઓ નાગા સાધુમાં પણ જોવા મળે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે અઘોરી માત્ર પ્રાણીનું માંસ જ નહીં, પણ માણસોનું માંસ પણ ખાય છે. સ્મશાનગૃહમાં, તેઓ મૃત લોકોનું માંસ ખાય છે. અઘોરીને શિવનું સ્વરૂપ માનવામાં આવે છે. તેથી એવું માનવામાં આવે છે કે કલિયુગમાં ભગવાન શિવનું જીવંત સ્વરૂપ અઘોરી છે.

શું તમે જાણો છો નાગા સાધુ અને અઘોરી બાબાના વસ્ત્રો વચ્ચે શું તફાવત છે. નાગા સાધુઓ કપડા વિના રહે છે અને અગોરી સાધુઓ તેમના સ્વરના નીચેના ભાગને પ્રાણીની ચામડીથી ઢોકી દે છે.તેઓ ભગવાન શિવની જેમ જ પ્રાણીની ચામડી પહેરે છે.ઘણીવાર નાગા સાધુઓ કુંભ મેળામાં અથવા તેમના અખાડામાં આવે છે.

પણ અઘોરી બાબા ક્યાંય દેખાતા નથી. તેઓ ફક્ત સ્મશાનમાં રહે છે. આપણે જોઈએ છીએ કે નાગા સાધુઓ કુંભ મેળામાં ઘણો ભાગ લે છે અને પછી હિમાલય જાય છે.એવું કહેવામાં આવે છે કે નાગા સાધુના દર્શન કર્યા પછી અગોરી બાબાના દર્શન કરવા ભગવાન શિવના દર્શન કરવા સમાન છે અગોરી સ્મશાનમાં વાવેતર કરવાની ત્રણ રીત છે સ્મશાન પ્રથા સ્મશાન અને શિવ અભ્યાસ. આ સંપ્રદાયને સામાન્ય રીતે ઓગદપનાથ પણ કહેવામાં આવે છે.