જાણો દુનિયાભર લોકો કેમ ગાયને ગળે લગાવી રહ્યા છે, જાણો શુ છે એના પાછળ નું કારણ….

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સર્વે નું હાર્દિક સ્વાગત છે દેશભરમાં રુવર હોલેન્ડ તરીકે ઓળખાતા દેશથી શરૂ થયેલ વલણ વિશ્વભરમાં અપનાવવામાં આવી રહ્યું છે એવા અહેવાલો આવ્યા હતા કે રુવરમાં ડચ શબ્દ કો નફાલેન જેનો અર્થ ગાયને ભેટી લેવાની પ્રથા છ અને આખી દુનિયાના લોકોએ તેને અપનાવવાનું શરૂ કર્યું હતું આવું કેમ થયું કારણ જણાવવામાં આવ્યું છે કે ગાયને ગળે લગાડવાથી માત્ર તનાવ દૂર થાય છે પરંતુ મા નાસિક આરોગ્યની દ્રષ્ટિએ પાલતુ માટે ખૂબ ઉપયોગી છે.

જોકે થેરેપી એનિમલ ની કલ્પના નવી નથી પરંતુ કોરોના વાયરસના રોગચાળાથી પીડાતા વિશ્વમાં ઘણા લોકો માનસિક આરોગ્ય સમસ્યાઓથી ઝઝૂમી રહ્યા છે તેથી આ વલણ એકદમ લોકપ્રિય થઈ રહ્યું છે તમે ફક્ત આ વલણ ગાયને ભેટીને લગતી બધી રસપ્રદ બાબતો અને વૈજ્ઞાનિક સમજ વિશે જાણીને આનંદશો નહીં પરંતુ કદાચ તમને થોડી મદદ મળશે.

શું તે ગાયને ખરેખર આરામદાયક છે.સૌ પ્રથમ તમારે જાણવું જોઈએ કે ગળફાટ માટે સૌથી યોગ્ય પાલતુ ગાય છે વર્ષ 2007 માં એક અધ્યયન કરવામાં આવ્યું જેમાં જાણવા મળ્યું કે જો ગાયના ગળા અને પાછળના ભાગમાં કેટલાક વિશેષ નરમ ભાગો લગાવવામાં આવે તો ગાયને ખૂબ આરામ મળે છે અને તે તમારી સાથે ખૂબ મૈત્રીપૂર્ણ બને છે જેઓ ગ્રામીણ વિસ્તારો સાથે વ્યવહાર કરે છે તેઓ જાણે છે કે દૂધ આપતા પહેલા ગાયને આ રીતે પ્રેમ કરવામાં આવે છે.

પરંતુ તે માત્ર ગાય માટે ફાયદાકારક નથી બીબીસીના અહેવાલ મુજબ આ પ્રકારનું વર્તન તમને સકારાત્મક ઉંર્જા પણ આપે છે ઓક્સિટોસિન હોર્મોન જે તાણ ઘટાડવામાં મહત્વપૂર્ણ છે શરીરમાં વધે છે જે સામાન્ય રીતે સામાજિક બંધન દરમિયાન શરીરમાં બનાવવામાં આવે છે પાળતુ પ્રાણી સાથે રમવાથી શરીર અને મનને શાંતિ મળે છે અને તે પણ એ હકીકત છે કે મોટા સસ્તન પ્રાણીઓ પ્રાણીઓ સાથે પ્રેમ કરતા વધારે હોય છે.

પાળતુ પ્રાણી એકલતાના સાથી છેઆ વલણ પાછળનું મુખ્ય કારણ એ છે કે સામાજિક અંતર ઘરોમાં કેદ અને ન્યૂનતમ સામાજિક પ્રવૃત્તિઓને લીધે વિશ્વભરના લોકો એકલતાનો શિકાર બન્યા છે જેના કારણે ઘણી માનસિક સમસ્યાઓ .ભી થઈ છે આરોગ્ય નિષ્ણાતોને ટાંકતા અહેવાલો કહે છે કે વિશ્વવ્યાપી કોવિડને કારણે માનસિક સ્વાસ્થ્ય મોરચે સેવાઓ કદાચ સૌથી વધુ પ્રભાવિત થઈ.