જાણો હાલ શુ કરે છે શક્તિમાન ના 6 કલાકાર, આજે જીવી રહ્યા છે આવી ગુમનામ જિંદગી…..

દરેકનો પ્રિય શો ‘શક્તિમાન’ 1997 થી શરૂ થયો અને 2005 સુધી ચાલુ રહ્યો. પરંતુ જ્યાં સુધી ધુમાડો નીકળી ગયો હતો. આજે પણ દર્શકો આ સીરીયલની પ્રશંસા કરતા થાકતા નથી. 90 ના દાયકામાં દર રવિવારે બપોરે 12 થી 1 વાગ્યા સુધી તમામ બાળકો ટીવી પર નજર રાખતા હતા.શક્તિમાનનો ક્રેઝ લોકોમાં એટલો લોકપ્રિય હતો કે પ્રેક્ષકોના કહેવા પ્રમાણે આ શો ટાઇમ કરવો પડ્યો. પરંતુ પાછળથી આ શો પણ ઘણા વિવાદમાં આવ્યો. જ્યારે શક્તિમાનની જેમ સ્કૂલનાં બાળકોએ પણ છત પરથી ઉડાન ભરવાનો પ્રયાસ કરતાં પોતાનો જીવ ગુમાવ્યો હતો.

કોરોના વાયરસને કારણે આખું દિવસ આખું ભારત બંધ થઈ ગયું છે.સરકારે દેશમાં 21 દિવસના લોકડાઉનનો આદેશ આપ્યો છે.દરમિયાન સરકારે નાના સ્ક્રીન દર્શકો માટે તેમની જૂની ટીવી સિરીયલો ફરીથી પ્રસારિત કરવાનું નક્કી કર્યું.જે અંતર્ગત 90 ના દાયકાની પ્રખ્યાત સીરિયલ રામાયણ અને મહાભારતનું પ્રસારણ કરવામાં આવ્યું છે જ્યારે શક્તિમાન અને ચાણક્ય ટૂંક સમયમાં શરૂ થવા જઇ રહ્યા છે.1997 માં શરૂ થયેલ શક્તિમાન નાના પડદાની ટીવી સિરિયલની સૌથી વધુ ચર્ચા કરવામાં આવી છે.આ સિરિયલ વર્ષ 2005 માં ટીવી પર દેખાવાનું બંધ થઈ ગયું હતું, પરંતુ શક્તિમાન ફરી એક વાર દૂરદર્શન પર ટેલિકાસ્ટ થશે.આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને આ સિરિયલ સાથે સંકળાયેલા તમામ પાત્રોનો પરિચય કરાવીએ છીએ.વળી તેઓ એ પણ બતાવે છે કે હવે આ સીરીયલના બધા કલાકારો કેવા દેખાય છે.પરંતુ આ સિરિયલ બધી ઉંમરના લોકોમાં ખૂબ જ લોકપ્રિય હતા. પરંતુ તે બધા સ્ટાર્સ આજે શું કરે છે, જેમણે તેમના લુક, ડ્રેસ અને મેકઅપની મદદથી બાળકોના હૃદયમાં સ્થાન બનાવ્યું છે.


અશ્વિની કલસેકર : શક્તિમાનને પજવણી કરતી કાળી બિલાડી 45 વર્ષીય અશ્વિની કલસેકરની શાલકાની ભૂમિકામાં હતી. અશ્વિની ઘણી જાણીતી સિરીયલો અને ફિલ્મ્સનો ભાગ રહી ચૂકી છે. આજકાલ તે સિરિયલ ‘કુછ કરો ના મુઝે પ્યાર’ માં કામ કરી રહી છે.
શક્તિમાન માટે મુશ્કેલી સર્જતી કાળી બિલાડી શલાકાની ભૂમિકા અભિનેત્રી અશ્વિની કલસેકરે ભજવી હતી. અશ્વિની ઘણી જાણીતી સિરીયલો અને ફિલ્મ્સનો ભાગ રહી ચૂકી છે.50 વર્ષીય અશ્વિની કલસેકર છેલ્લે સિમ્બા ફિલ્મમાં જોવા મળી હતી.


ટોમ ઓલ્ટર (માસ્ટર) : પ્રખ્યાત અભિનેતા ટોમ ઓલ્ટેરે શક્તિમાનને માર્ગદર્શન આપવા મહાગુરુની ભૂમિકા ભજવી હતી. તે 66 વર્ષનો છે.ટોમ ઓલ્ટરએ મહાગુરુની ભૂમિકા ભજવી હતી,જેમણે શક્તિમાનને દરેક સમસ્યામાં સાચો માર્ગ અને સલાહ આપી હતી.ટોમ ઓલ્ટર નું વર્ષ 2017 માં અવસાન થયું હતું.તેણે ઘણી ફિલ્મો અને સિરિયલોમાં પોતાના અભિનયથી દર્શકોનું દિલ જીત્યું.


વૈષ્ણવી મહંત (ગીતા વિશ્વાસ) : સીરિયલમાં શક્તિમાનની ગર્લફ્રેન્ડ બનેલી ગીતા વિશ્વાસ હવે 42 વર્ષની થઈ ગઈ છે. આ દિવસોમાં તે સિરીયલ ‘તાશન-એ-ઇશ્ક’માં જોવા મળી રહી છે. આ પહેલા તે ‘સપને સુહાને ચિકપન કે’માં પણ કામ કરી ચૂકી છે.વૈષ્ણવી મહંતે શક્તિમાન સીરિયલમાં ગીતા વિશ્વાસની ભૂમિકા ભજવી હતી.તે હવે 45 વર્ષની થઈ ગઈ છે.વૈષ્ણવી મહંત ઘણી ફિલ્મો અને ટીવી સિરિયલોમાં જોવા મળી છે.તે છેલ્લે સ્ટાર પ્લસ શો દિવ્ય-દર્શી પર જોવા મળી હતી.


સુરેન્દ્ર પાલ (કીલવીશ) : કીલવીશનું નામ સાંભળીને આપમેળે જીભ પર સંવાદ આવે છે, ‘અંધકારને જીતવા દો’. કિલવીશ મહાભારતમાં ‘દ્રોણાચાર્ય’ની ભૂમિકા નિભાવવા માટે જાણીતા છે. ખુદા, સાક્ષી અને જોધા અકબર જેવી ઘણી ફિલ્મોમાં દેખાઈ ચૂકેલા કિલવીશ 64 વર્ષના છે અને ઘણી ભોજપુરી ફિલ્મોમાં પણ કામ કરી ચૂક્યા છે.આમણે શક્તિમાન સીરિયલમાં મુખ્ય ખલનાયકનો રોલ કર્યો હતો.તેમના પાત્રનું નામ તમરાજ કિલવીશ હતું.સુરેન્દ્ર પાલ પાસે ‘ અંધેરા કાયમ રહે ‘ તકિયા કલામ પણ હતું.67 વર્ષિય સુરેન્દ્ર પાલ બોલિવૂડની ઘણી ફિલ્મો અને ટીવી સિરિયલોમાં પણ જોવા મળે છે.


મુકેશ ખન્ના (શક્તિમાન) : શક્તિમાન અને ગંગાધરની ભૂમિકામાં દેખાતા મુકેશ ખન્ના 59 વર્ષના છે. દૂરદર્શનની ઘણી લોકપ્રિય ટેલિવિઝન સિરીયલોમાં કામ કરનાર શક્તિમાન આ દિવસોમાં એક ટીવી શ્રેણી ‘વારિસ’માં જોવા મળી રહ્યો છે.મુકેશ ખન્નાએ ગંગાધર વિદ્યાધર માયાધર ઓમકારનાથ શાસ્ત્રી ઉર્ફ સીરીયલ શક્તિમાનના હીરોની ભૂમિકા ભજવી હતી. મુકેશ ખન્ના હવે 62 વર્ષનો થઈ ગયો છે. મુકેશ ખન્ના છેલ્લે 2016 માં સીરિયલ વારસદારમાં જોવા મળ્યો હતો.બાળકોનો સૌથી પ્રિય શો એવો શક્તિમાન શનિવાર અને મંગળવારે સાંજે પ્રસારિત થતો હતો. જેમાં મુકેશ ખન્ના શક્તિમાનના પાત્રમાં જોવા મળતો હતો. નોન પ્રાઈમ ટાઈમ હોવા છતાં શો સારો ચાલતો હતો. ત્યારે મુકેશ ખન્નાએ જણાવ્યું હતું કે, શો માટે દૂરદર્શનને ૩.૮૦ લાખ આપવાના હતા. તે જમાનામાં શો પ્રાયોજીત થતા હતા અને જાહેરાતોથી જ શોની કમાણી થતી હતી. વધુમાં તેણે જણાવ્યું હતું કે, દુરદર્શને તેઓને એ પણ જણાવ્યું હતું કે, શક્તિમાન ખુબ જ લોકચાહના ધરાવતો શો છે જેથી શોને રવિવારે પણ પ્રસારિત કરવો જોઈએ. જેથી બાળકો રજાના દિવસે આ શોને માણી શકે. જેને અનુસંધાને આ શોને રવિવારે પણ પ્રસારિત કરવામાં આવ્યો અને જેને લીધે આ શોના નિર્માતાએ દુરદર્શનને ૭.૮૦ લાખ રૂપિયા આપવા પડ્યાં.

વધુમાં તેમણે એમ પણ જણાવ્યું હતું કે, આટલા રૂપિયા આપ્યા એના આગલા વર્ષે જ શોના ૧૦૪ એપિસોડ પૂર્ણ થયા હતા. તો મને ૧૦.૮૦ લાખ આપવાનું કહેવામાં આવ્યું છે. તેમણે જણાવ્યું કે, ૧૦૪ એપિસોડ હોવા પર દોઢ ગણી થઈ જાય છે. ત્યારે મેં કહ્યું કે, આ તો સફળતાને ભોગવવાના કારણે થયું.૩ લાખથી ૧૦ લાખ મારા માટે ભારે રકમ છે. ત્યારે જ મને જાણવા મળ્યું કે તેને એ લોકો ૧૬ લાખ કરવાનું વિચારતા હતા. ત્યારે મેં આ વાતનો વિરોધ પણ કર્યો પરંતુ મારું ના ચાલ્યું. ત્યારે ભારે ફી આપવાના કારણે મને નુકશાન થઇ રહ્યું હતું.શક્તિમાન બંધ કરવાનો મારો કોઈ ઈરાદો જ ના હતો. પરંતુ આ નુકશાનને લઈને મારે શક્તિમાન બંધ કરવું પડ્યું. સપ્ટેમ્બર ૧૯૯૭માં શરૂ થયેલાં આ શોને માર્ચ ૨૦૦૫માં પુર્ણાહુતી આપવામાં આવી. જોકે એવી ચર્ચા પણ થઇ રહી છે કે શક્તિમાનની સિઝન ૨ પણ આવવાની છે.


લલિત પરીમુ (ડો..જૈકલ) : લલિત પરીમુએ ડોક્ટર જેકાલનું પાત્ર ભજવ્યું હતું, જેમણે ‘પાવર’ જેવા શબ્દથી પોતાની શક્તિ બતાવી હતી. તેણે ઘણી ફિલ્મોમાં મુખ્ય ભૂમિકાઓ પણ ભજવી છે.આ સીરીયલમાં લલિત પરીમુ, Dr. જયકાલલનું પાત્ર ખૂબ પ્રખ્યાત હતું.શક્તિમાન પાસે તેમનો ‘પાવર’ તકિયા કલામ પણ હતું,જેને પ્રેક્ષકોએ ખૂબ પસંદ કર્યું હતું.લલિત પરીમુ હાલ 55 વર્ષના થઇ ગયા છે.તે છેલ્લે કંચલી ફિલ્મમાં જોવા મળ્યા હતા.ઉત્તપ્રદેશની ગ્રામીણ પૃષ્ઠભૂમિ પર આધારીત અને સુરતના પ્રોડ્યુસરની રોમેન્ટિક કોમેડી હિન્દી ફિલ્મ બગપાત કા દુલ્હા ના પ્રીમિયર શો નું સુરતમાં આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. પીપલોદ સ્થિત રાજહંસ સિનેમા ખાતે આ પ્રીમિયર શો યોજાયો હતો.

આ પ્રસંગે ફિલ્મમાં લીડ રોલ અને બોલિવૂડ માં પોતાની કારકિર્દી ની શરૂઆત કરી રહેલા સુરતના અભિનેતા જય સિંહ સાથે જ અભિનેત્રી રૂચિ સિંગ, સહકલાકાર પુનિત વસિષ્ઠ, રાજા મુરાદ, અમિત નાંગિયા, લલિત પરીમુ, રવી ઝાકલ અને શીતલ ડીમરી સહિત પૂરી ટીમ ઉપસ્થિત રહી હતી.ઉલ્લેખનીય છે કે આ ફિલ્મને સુરતના રક્ષા બારૈયા અને ક્રિષ્ના કુમાર ભૂતે પ્રોડુયુસ કરી છે જ્યારે ડાયરેક્ટર કરણ કશ્યપ છે.