જો આ પાંચ ગ્રહ ખરાબ હોય તો અહીં બતાવામાં આવેલા આસન ઉપાય અને વિશેષ મંત્ર અપાવશે લાભ જ લાભ…

એવું કહેવામાં આવે છે કે જો ગ્રહોના નક્ષત્રો ખરાબ હોય તો રાજા પણ રંક બની જાય છે. જો આ મૂળ જાતક પ્રત્યે મહેરબાન છે તો રંક પણ રાજા બને છે. જો તમને પણ લાગે છે કે તમારી મહેનત સફળ નથી થઈ રહી કારણ કે તમારા ગ્રહો ખરાબ છે, તો પછી અહીં જણાવેલ પગલાં તમારા ઉપયોગી છે. જેનું બગાડ માત્ર સફળતામાં અવરોધે જ નથી, પરંતુ તેમની સુખાકારી અને આરોગ્યને પણ અસર કરે છે.

જ્યોતિષ દ્રષ્ટિએ જોઈએ તો વ્યકિતના જીવનમાં આવનારુ સુખ-દુઃખ તેમના પોતાના કર્મ અને જન્મકુંડળીમાં રહેલા ગ્રહોને આભારી હોય છે. તમારી કુંડળી કોઈ જ્યોતિષને આપશો તો તે મોટી પૂજા, યજ્ઞ, હવનની સલાહ આપશે. જે કે તેની અસર થાય છે ખરી પણ ઘણા લોકો પાસે આ પૂજા-હવન માટે પૂરતાં પૈસા હોતા નથી. જે માટે શાસ્ત્રોમાં અનેક ઉપાયો જણાવાયા છે જેના દ્વારા રિસાયેલા ગ્રહોને ખુશ કરી શકાય છે. જો તમારી કુંડળીમાં પણ કોઈ ગ્રહ નબળો છે અને ખરાબ અસર આપી રહ્યો છે તો આ સરળ ઉપાયો કરવાથી તમને જરૂર લાભ થશે.

જ્યોતિષા શાસ્ત્રમાં સૂર્યને ગ્રહોનો રાજા માનવામાં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જો કુંડળીમાં સૂર્ય મજબૂત હોય તો તે વ્યક્તિ ખૂબ જ ભાગ્યશાળી હોય છે. તેથી જળમાં રોલ લગાવીને સૂર્યને ચઢાવો, ગાયત્રી મંત્રનો જાપ કરો, રવિવારે વ્રત કરો અને આ દિવસે માત્ર મીઠો આહાર ખાઓ. આ કરવાથી સૂર્ય ભગવાન પ્રસન્ન થાય છે. તેમજ શક્ય હોય તો નિયમિત રીતે સૂર્ય ચાલીસાના પાઠ કરો. તેને સૂર્ય ભગવાનનો વિશેષ આશીર્વાદ મળે છે.

જ્યોતિષા શાસ્ત્ર મુજબ ગ્રહોમાં ચંદ્રને સ્ત્રી સ્વરૂપ માનવામાં આવે છે. ભોલેનાથે ચંદ્રને તેના માથા પર ધારણ કર્યા છે. ચંદ્રના દેવ પણ ભગવાન શિવ છે. તેથી સોમવારે શિવલિંગ પર જળ ચઢાવો અને શિવ ચાલીસા વાંચો. આમ કરવાથી ચંદ્ર પર અસર થતી નથી. આ સિવાય પણ ધ્યાનમાં રાખો કે જ્યારે પણ તમારો ચંદ્ર ખરાબ હોય ત્યારે તમે કોઈના અભિપ્રાયથી ચાંદીમાં મોતી પહેરી શકો છો.

જ્યોતિષ મુજબ જો કુંડળીમાં મંગળ દોષ હોય તો મંગળવારે વ્રત કરો, હનુમાન ચાલીસા અને સુંદરકાંડનો પાઠ કરો. મૂંગા રત્ન પહેરો અથવા તાંબાની વીંટી બનાવો, અને તમે તેમાં હનુમાન જીનું ચિત્ર પહેરીને મંગળવારે તેને પહેરી શકો છો. તમારી શ્રધ્ધાનુસાર 11,21,51 અથવા 108 વાર ‘ઓમ અંગારકાય નમ.’ મંત્રનો જાપ કરો. આ સિવાય ગોળ, તાંબુ, લાલ ચંદન, લાલ ફૂલો અને લાલ કાપડનું દાન કરો. મંગળ આથી ખુશ છે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર, જો કુંડળીમાં બુધ ગ્રહ ખરાબ હોય તો સાવધાન રહેવું. બુધને ગ્રહોનો રાજકુમાર કહેવામાં આવે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે જો તે અશુભ સ્થિતિમાં છે, તો લીલોતરી પહેરશો નહીં અને પોપટ રાખવાનું ભૂલશો નહીં. નહીં તો તબિયત નબળી પડી શકે છે. તેથી, તમારા આદર મુજબ 11,21,51 અથવા 108 વાર ‘ઓમ બુ બુધાય નમઃ’ મંત્રનો જાપ કરો. લીલા મગ, લીલા ફળ, લીલા શાકભાજી, લીલા કપડાંનું દાન કરવું શુભ માનવામાં આવે છે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર, જો સૂર્ય પુત્ર શનિ ગુસ્સે છે તો તમારે સજાગ રહેવું જોઈએ. તેમને માત્ર ગ્રહોનો જજ કહેવાયા નથી. પરંતુ તેમનો ન્યાય હંમેશાં કઠોર હોય છે. આ જ કારણ છે કે જ્યારે શનિ દોષા થાય છે ત્યારે લોકો ખૂબ પરેશાન થાય છે. ધ્યાનમાં રાખો જો શનિદેવ ઇચ્છે છે, તો તે એક રાજાને રાજા બનાવે છે અને એક રાજાને રાજા બનાવે છે. તેથી શનિ દોષથી રાહત મેળવવા મહામૃત્યુંજયનો જાપ કરો. તેમજ નિયમિત રીતે શિવની પૂજા કરો. શનિવારે કાળા ઉરદ, કાળા તલ, તેલ અને કાળા કપડાંનું દાન કરો. ધાર્મિક વિધિ મુજબ શનિ મંત્રનો ‘ऊं प्रां प्रीं प्रौं सः शनैश्चराय नमः ‘ 11,21,51 અથવા 108 વાર જાપ કરવો. આ કરવાથી શનિદેવ પ્રસન્ન થાય છે.

સૂર્ય. : કુંડળીમાં સૂર્ય નબળો હોય અને ખરાબ પ્રભાવ આપી રહ્યો હોય તો સવારે થોડો સમય તડકામાં જરૂર બેસો. તેનાથી સૂર્યની સકારાત્મક ઉર્જા મળે છે. હંમેશા ભોજન સૂર્યની ઉપસ્થિતિમાં જ કરો, એટલે કે સૂર્યાસ્ત બાદ ભોજન ન કરો. હંમેશા તાંબાના વાસણમાં પાણી પીવો. તમારી આસપાસ લાકડાનું જ ફર્નિચર રાખો.

ચંદ્ર : ચંદ્ર નબળો છે તો સૂર્યાસ્ત પછી ઠંડી અને ફ્રોઝન વસ્તુઓ ન ખાવ. હંમેશા તાજુ ભોજન લો. પેકેટ ફુટથી બચો. પેકેટ વાળુ દૂધ ન પીવો. તમારા રોજીંદા જીવનમાં ફળ અને સલાડને શામેલ કરો. પાણીનો બગાડ કરશો નહિં.

મંગળ. : મંગળને મજબૂત કરવા માટે જેટલું બને તેટલું જમીન પર સુવું. અઠવાડિયામાં એક દિવસ મીઠાનું સેવન ન કરવું. તેની જગ્યાએ ગોળનો ઉપયોગ કરવો. તેનાથી મંગળ જલ્દી ખુશ થાય છે. હનુમાન ચાલીસાનો નિયમિત પાઠ મંગળને મજબૂતી આપે છે.

બુધ. : બુધને મજબૂત કરવા નિયમિત ખાનપાનમાં વધુમાં વધુ લીલા શાકભાજી અને ફળોને શામેલ કરો. સ્કિન કેયર પ્રોડક્ટમાં પણ કેમિકલવાળા કોસ્મેટિક્સનો ઉપયોગ ટાળો. બુધને મજબૂત કરવા માટે મીઠુ-મધુર સંગીત સાંભળવાની ટેવ પાડો.

ગુરુ : ગુરુને ખુશ કરવા માટે માંસાહારથી દૂર રહો. શાકાહારી બનો અને ભોજનમાં હળદરનો સમાવેશ કરો. જો તમે સ્ત્રી છો તો તમારા વાળ ખાભાથી વધુ લાંબા ન રાખો. પુરુષોના વાળ હંમેશા સેટ હોવા જોઈએ.

શુક્ર. : ભોગ વિલાસ અને સૌંદર્ય પ્રેમી ગ્રહ શુક્રને મજબૂત કરવા માટે ઓરોમેટિક બાથ લેવું લાભકારક હોય છે અથવા નાહ્યા બાદ સાધારણ સુગંધના પરફ્યુમનો ઉપયોગ કરો. ફાટેલા કે ઘસાયેલા કપડા પહેરવાથી બચો. તમારા ભોજનમાં દહીંનો સમાવેશ કરો.

શનિ : શનિને મજબૂત કરવા હનુમાનજીની નિયમિત આરાધના કરો, હનુમાન ચાલીસાનો પાઠ અને ગરીબોને દાન કરો, તેનાથી શનિ મજબૂત બનશે. દરેક શનિવારે શનિ મંદિરમાં જરૂર જાવ. શનિ દેવને સરસિયાનું તેલ કાળા તલ નાખી અર્પણ કરો.

રાહુ-કેતુ. : રાહુ-કેતુને મજબૂત કરવા ગરીબોને મદદ કરો અને તેમને દવાનું દાન કરો. સૂર્યોદય પહેલા નિયમિત સ્નાન જરૂર કરી લો. નાહ્યા પછી તુલસીના છોડમાં જળ અર્પિત કરો, તેની પૂજા કરો અને બે પાન ગળી જાવ, તીર્થયાત્રાએ જાવ કે અઠવાડિયામાં એક દિવસ મંદિરે જરૂર જાવ.

જો તમને અમારો આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો આ લેખ ને લાઈક અને શેર જરૂર કરજો. તમારા માટે અમે આવા ઘણા રોજિંદા લેખ લાવીશું. જે તમારા જીવન માટે ખૂબ ઉપયોગી હશે, આ પેજ સાથે જોડાવા માટે આ પેજને લાઈક કરો, આ લેખ વાંચવા માટે તમારો આભાર.