ઘરમાં આ જગ્યાએ મુકીદો કબૂતરનું પીંછું, ત્યારબાદ જે પરિણામ આવશે તે જાણી દિલ ખુશ થઇ જશે……

આ સંસાર મા દરેક વ્યક્તિ ને અમીર બનવુ છે પરંતુ અમીર બનવુ કોઇ ના કિસ્મત મા નથી હોતુ આપડે જીવન મા ઘણા બધા જતન કરીએ છે તેમ છતા આપડે આપણા કાર્ય મા સફળ નથી થઈ શકતા મિત્રો જીવન મા સફળ થવામા આપડુ નશીબ ખુજ મહત્વ નો ભાગ ભજવે છે પરંતુ એવુ પણ નથી કે આપડે નશીબ ના ભરોસે બેસી રહીએ અને કામ પણ ના કરીયે કોઇ કાર્ય ના કરવાથી આપડે સફળતા ની રાહ જોઈ નશીબ ના આધારે બેસી રહીએ એ ખોટુ છેસફળતા અને અસફળતા વચ્ચે એક એવું બિંદુ હોય છે જેના પર પહોંચીને તમે નથી થતાં સફળ કે નથી થતાં અસફળ. શું તમે એવી સ્થિતિ અનુભવો છો જો જવાબ હા હોય તો જાણી લો આ વાત દુનિયાના દરેક વ્યક્તિ સફળ થવા ઈચ્છે છે પણ આપણામાંથી અનેક લોકો એવા હોય છે કે જે એ નથી વિચારતા કે અસફળ થવાનું કારણ આપણામાં જ હોય છે.

Advertisement

જ્યારે આપડે કોઇ કર્મ કરવાથી પણ આપડે હમેશા અસફળ થઈએ છીએ ત્યારે આપડે ભગવાન ને યાદ કરીયે છે અને સારા થવાની કામના કરીયે જ્યારે મિત્રો તમે આવી કોઈ પરિશ્થિતિ માથી પસાર થઈ રહ્યા છો તો આ લેખ તમારા માટે જ છે આજે તમને વાત કરવા જઇ રહ્યા છે એક એવા ઉપાય વિશે જેનાથી તમે તમારા ધન વિશે ની સમસ્યા થી છૂટકારો મેળવી શકાય છે તો આવો જાણીએ.મિત્રો અત્યાર ના આજના સમયમા દરેક માણસએ રૂપિયા કમાવવા માંગે છે અને જેથી તે પોતાની અને પોતાના પરિવારજનોની જરૂરિયાતોને પૂરી કરી શકે છે મિત્રો આ સિવાય અમુક એવા લોકો એવા પણ હોય છે કે જે લોકો મહેનત કર્યા વગર જ પોતાના નાણા કમાઈ લે છે કેમ કે આમા તેમનુ નસીબ એ તેમની સાથે હોય છે પણ બધાની સાથે આવુ હોતુ નથી કારણ કે કેટલાક એવા લોકો પણ હોય છે કે જે સખત મહેનત કર્યા કરે છે પણ તેમને તેનુ ફળ મળતુ નથી.

દરેક લોકો પોતાના જીવન માં ધની થવા ઈચ્છે છે. જેથી તે પોતાના જીવન નો ભરપુર આનંદ ઉઠાવી શકે અને દરેક શોખ પુરા કરી શકે. ઘણા લોકો ના ભાગ્ય માં ભરપુર ધન લખેલ હોય છે. જયારે કેટલાક લોકો ફક્ત અમીર બનવાનું સ્વપ્ન જ દેખી શકે છે.ધન મેળવવા માટે દરેક વ્યક્તિ શું-શું નથી કરતા, પણ તેમ છતાં દરેક દિવસે મેહનત કર્યા પછી પણ ઈચ્છાનુસાર ફળ નથી મળી શકતું. જ્યારે આપણા માંથી કોઈ વ્યક્તિનું ભાગ્ય ક્યારે બદલાશે તે વાતની જાણ કોઈને ખબર હોતી નથી. કારણ કે નસીબ ક્યારે કોને સાથે આવશે તેના વિશે કંઇ પણ કહી શકાય નહીં. જો સમૃદ્ધ વ્યક્તિ પોતાનું નસીબ બદલીને ગરીબ બની શકે તો ગરીબ સમૃદ્ધ બની શકે છે.

સંપતિ દરેક માણસની પ્રથમ પસંદગી હોય છે અને આપણે ઈચ્છીએ છીએ કે, આપણી પાસે અઢળક ધન હોય, ધનની પ્રાપ્તિ કરવા વ્યક્તિ શું શું નથી કરતો, પરંતુ આખો દિવસ તનતોડ મહેનત કર્યા બાદ પણ ઇચ્છિત ફળ મળતું નથી, એવામાં આજે અમે તમને એક એવો ધાર્મિક ઉપાય બતાવીશું જે તમને માલામાલ બનાવી શકો છો. કબૂતર એક એવું પક્ષી છે જે માણસની જેમ હજારો વર્ષો પહેલા પણ દુનિયામાં હયાત હતું. કબૂતરને ચણ નાખવી એક પુણ્યનું કામ છે, અને કબૂતરોને દાણા ખવડાવવા લોકોને ગમે પણ છે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર માનવામાં આવે છે કે ઘરમાં પૈસાની ઉણપ દૂર કરવાની સાથે ઘરનું વાતાવરણ શાંતિમય બનાવવા માટે જો તમે કબૂતરના પંખને સફેદ કપડામાં વીટી ને લાલ દોરી થી બાંધી લો, ત્યારબાદ તેને પોતાના પૈસાની તિજોરીમાં મૂકીદો. બસ આટલું કરવાથી થોડાક દિવસોમાં તમારી તમામ મનોકામનાઓ પુરી થઈ જશે અને માતા લક્ષ્‍મીની કૃપાથી તમને ૧૦૦ ટકા સફળતા મળશે. એ સિવાય કબુતર ને શાંતિદૂત માનવમાં આવે છે. માટે એવી પણ માન્યતા છે કે કબુતર નું પીછું ઘરમાં રાખવાથી ઘરમાં હમેશા શાંતિ ભર્યું વાતાવરણ બની રહે છે. અને તમામ પ્રકારના આંતરિક કલેશ દુર થાય છે.

ઘણીવાર આપણને કેટલાક એવા સંકેતો મળે છે કે એ જાણીએ તો સમજી શકીએ કે, આવનાર સમયમાં કંઈક બનવાનું છે, આજે ઘરમાં કશુંક બનવાનું છે આ એમાના સંકેતો પૈકીનો એક સંકેત છે. જો તમારા ઘરમાં કબૂતર માળો બનાવે છે તો તેનો અર્થ શું છે?કબૂતર એક એવું પક્ષી છે જે મનુષ્યની જેમ જ હજારો વર્ષ પહેલા પણ દુનિયામાં રહેલા હતા. કબૂતરને દાણા નાખવા એક પુણ્યનું કામ છે અને કબુતરોને દાણા ખવડાવવા લોકોને ખુબ જ ગમતા હોય છે. મિત્રો તમને જાણીને ખુબ જ નવાઈ લાગશે, પરંતુ કબુતર જો આપણા ઘરમાં માળો બનાવે તો એ ખુબ જ શુભ સંકેત છે. જો ઘરમાં કબુતર માળો બનાવે અને નિવાસ કરે તો સમજવાનું કે ભવિષ્યમાં ખુબ જ વહેલી સફળતા મળવાની છે.

આપણા માંથી ઘણા લોકોના ઘરોમાં કબૂતરોએ તેમના માળા બનાવ્યાં છે. જોકે ઘણા લોકો તે તરફ ધ્યાન આપતા નથી, પરંતુ ઘણાં લોકો માને છે કે તે ઘરમાં કબૂતરો માળો બનાવે તે શુભ છે. કદાચ તમે જાણતા નહીં હોય કે ઘરમાં કબૂતરની માળો બનાવવામાં આવે છે, તે તમારા માટે અને તમારા ઘર માટે શુભ છે. જો કબૂતરોએ ઘરના માળિયામાં ઘર બનાવ્યું હોય તો તેનો અર્થ એ થાય કે તમને શક્ય તેટલી જલ્દી જ કામમાં સફળતા મળશે. ઘરમાં કબૂતર જો માળો બનાવે છે તો તે તમરા ઘરમાં સુખ અને શાંતિ લઈને આવે છે.

આ ઉપરાંત, ઘરમાં જો કબૂતર માળો બનાવે છે તો તે પૈસાની બધી જ તંગી દૂર કરે છે. પરંતુ મિત્રો જો ઘરમાં કબુતર માળો ન બનાવે તો આપણે તેને બહાર જઈને ચણ નાખવી જોઈએ અને તેને પાણી પીવા માટેની વ્યવસ્થા પણ કરવી જોઈએ. આમ તો દરેક પક્ષી માટે આવું કાર્ય કરવું શુભ માનવામાં આવે છે. પરંતુ જો આવું કરવામાં આવે તો ખુબ જ પુણ્યનું કામ માનવામાં આવે છે. આ કાર્યથી આપણી સિદ્ધિ થવાની સંભાવના વધી જાય છે. માટે કબુતર અને અન્ય પક્ષીને ચણ પણ અવશ્ય નાખવી જોઈએ.

Advertisement