કમર પર આ રીતે બાંધો કાળો દોરો થશે એટલાં ફાયદા કે ઘણી ઘણી ને થાકી જશો…..

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે. આજે આપણે જાણીશું શરીર પર કાળા દોરા બાંધવાના ફાયદા.જ્યોતિષ શાસ્ત્ર, વાસ્તુ શાસ્ત્ર, સમુદ્ર શાસ્ત્ર, આવી કેટલીક શાખાઓ છે જેના ઉપયોગથી આપણે જીવનમાં આવતી મુશ્કેલીઓનો વલણ ફેરવી શકીએ છીએ. લોકો મુશ્કેલી અનુભવતા હોય ત્યારે આ શાસ્ત્રીય ઉપાયનો ઉપયોગ કરે છે, પરંતુ આજે અમે તમને શું કહેવા જઈ રહ્યા છે તે જાણ્યા પછી, તમે પણ આ કામો કરતા પહેલા એક હજાર વાર વિચારશો અને ક્યારેય તે કરવાનું વિચારશો નહીં, જો તમે આ કાર્ય કરો છો ચાલો ફરી એક વાર વિચાર કરીએ કે આજે તમને શું થઈ શકે છે, અમે તમને કાળા દોરા બાંધવાના ફાયદાકારક ફાયદાઓ વિશે કેમ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જાણો કમર પરના કાળા દોરા. પૈસા વિના, તમે રોજિંદી જરૂરિયાતો પણ પૂરી કરી શકતા નથી. આ કારણ છે કે દરેક વ્યક્તિ પૈસા કમાવવા માટે ખૂબ મજૂરી કરે છે.

આ સિવાય, મોટાભાગના લોકો નોકરી પછી દોડતા રહે છે, છતાં તેઓને જોઈતી સિદ્ધિ પ્રાપ્ત થતી નથી, પરંતુ કેટલાક લોકો સખત મહેનત કર્યા વિના સફળતા પ્રાપ્ત કરે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે આ બધું ભાગ્યની રમત છે. આ બાબતોને ધ્યાનમાં રાખીને, આજે અમે તમને કાળા દોરો બાંધવાના ફાયદાઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. આપણે બધા આપણા સમાજના લોકોને કાંડા પર લાલ, કાળો અથવા કોઈ અન્ય રંગીન દોરો પહેરેલા જોતા હોઈએ છીએ, લાલ દોરો પહેરતા લોકો હનુમાન જી અને તેમના પર કાળા દોરો પહેરનારાઓથી પ્રસન્ન થાય છે. શનિદેવની કૃપા રહે છે, આપણે કાંડા સિવાય કાળા દોરા બાંધીએ છીએ, પણ કમર પર કાળા દોરા બાંધવાથી શું ફાયદો થાય છે તે કોઈને ખબર નથી.

તો ચાલો હું તમને જણાવી દઈએ કે કાળો દોરો આપણા શરીર સાથે સંકળાયેલા ઘણા અવયવો માટે ફાયદાકારક છે અને તે આપણી પાસેથી નકારાત્મક ઉર્જાને દૂર કરે છે, અને તેને કમર પર પહેરવાથી નાભિ સ્લાઈડ થવાનો ભય નથી રાખતી અને નાડીયો અને આપણી અંડકોષને ક્લટર થવાથી પણ અટકાવે છે. છે, તે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે, આની સાથે, તેને બાંધવાથી ભવિષ્યમાં ઘણા મોટા ફાયદા થાય છે, તે પૈસાને ફાયદો કરે છે અને બધી ઇચ્છાઓ પૂર્ણ કરે છે, આજે પણ ઘણા લોકો તેને તેની કમર પર બાંધે છે.

જ્યોતિષ અને લાલ કિતાબમાં કાળા દોરાના ઉપાય પ્રચલિત છે. કાળા દોરાનો સંબંધ શનિ ગ્રહ સાથે છે. શનિ દોષથી બચવા માટે કાળો દોરો બાંધવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. પરંતુ કાળો દોરો શરીરના કોઈ પણ અંગ પર બાંધતા પહેલા અમુક બાબતોનું ધ્યાન રાખવું જરૂરી છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં જણાવ્યું છે કે જો કુંડળીમાં ગ્રહોની દિશા અનુકૂળ ન હોય, દશા પ્રતિકૂળ હોય તો દોષ નિવારણ માટે કાળા દોરાનો ઉપાય કરવો જોઈએ. શનિવારે કાળા દોરાને હનુમાનજીના પગનું સિંદુર લગાવી ગળામાં ધારણ કરવો જોઈએ. આમ કરવાથી રોગ પ્રતિકારક ક્ષમતા વધે છે.

કાળો દોરો ખરાબ નજરથી બચાવે છે. ગ્રામીણ ભારતમાં આજની તારીખે માતા બાળકોને ખરાબ નજરથી બચાવવા માટે કાં તો કાળું ટીલું કરે છે અથવા તો બાળકના હાથ કે પગમાં કાળો દોરો બાંધે છે. કાળો દોરો વ્યક્તિને ખરાબ શક્તિઓથી બચાવે છે. કાળા દોરાના પ્રભાવથી વ્યક્તિને ખરાબ નજર પણ નથી લાગતી.તમને કાળો દોરો કયા ઉદ્દેશ્યથી બાંધો છો તે ખબર હોવી જોઈએ. તેને સંબંધિત મંત્રથી સક્રિય કરવો જોઈએ. ત્યાર પછી જ દોરો ધારણ કરવો જોઈએ.

રૂદ્ર ગાયત્રી મંત્ર કાળા દોરાના પ્રભાવને વધારી દે છે. કાળો દારો બાંધ્યા પછી આ મંત્રનો રોજ પાઠ કરવો જોઈએ.મંત્ર- ૐ તત્પુરુષાય વિદ્મહે મહાદેવાય ધીમહિતાનો રુદ્ર: પ્રચોદયાત્ કાળો દોરો અભિજીત કે બ્રહ્મ મુહૂર્ત જેવા શુભ મુહૂર્તમાં પહેરવો જોઈએ. તમે આ પૂછવા માટે કોઈ જ્યોતિષીની મદદ લઈ શકો છો. જે હાથ કે પગમાં કાળો દોરો બાંધ્યો હોય તે હાથમાં કોઈ બીજા રંગનો દોરો ન બાંધવો જોઈએ કારણ કે તે શુભ નથી ગણાતું.

શનિ ગ્રહની મજબૂતી માટે કાળો દોરો બાંધતા હોવ તો તેને શનિવારે બાંધવાથી લાભ થાય છે.કાળા દોરાને ફક્ત શરીર પર જ ધારણ કરવામાં નથી આવતો. જો તમે લીંબુ સાથે તેને ઘરના દરવાજા પર બાંધશો તો પણ ઘરમાં ખરાબ શક્તિ પ્રવેશી નહિ શકે. ઘરના વાતાવરણમાં સકારાત્મક ઉર્જાનો સંચાર થશે. શરીર પર કાળો દોરો બાંધતા પહેલા રાખવું જોઈએ આ ધ્યાન, નહિ તો ફાયદાને બદલે થશે નુકસાન શનિદેવ વિષે આટલું જાણી લેશો તો તેમનો ડર હંમેશા માટે દૂર થઈ જશે.

જાણો શા માટે છોકરીઓ પગમાં પહેરીએ છે કાળો દોરો,હમેશા અમે અમારી આસપાસ કેટલાક લોકોથી મળે છે જે તેમના પગમાં કાળા દોરા પહેરીને નજર આવે છે. આમ તો આ પણ કહેવું ખોટું નહી હશે કે કાળો દોરો કેટલાક લોકો શોકથી પણ પહેરે છે. તેમજ કેટલાક લોકો તેમની જરૂર પ્રમાણે પહેરે છે. કાળો દોરાનો મહત્વ અમારા જીવનમાં ખૂબ વધારે છે પણ કેટલાક લોકો જ હશે જેને તેના વિશે ખબર હશે. શાસ્ત્રોમાં જણાવ્યું છે કે જો કોઈ માણસ મંગળવારના દિવસે તેમના જમણા પગમાં કાળો દોરો બાંધે છે તો તેમના ઘરમાં લક્ષ્મીનો આગમન થવા લાગે છે. માતા લક્ષ્મીની કૃપા તેના પર બની રહે છે.

જો તમારા ઘરમાં ધન સંબંધી કોઈ સમસ્યા થઈ રહી છે તો મંગળવારના દિવસે તમારા જમણા પગમાં કાળો દોરો બાંધી લો. કેટલાક લોકોના પેટમાં હમેશા દુખાવો થતું રહે છે. એવા લોકોનાઅ દુખાવો આટલું વધારે વધી જાય છે જે કે તેને સહન કરવું મુશ્કેલ થઈ જાય છે. એવી પરિસ્થિતિમાં કાળા દોરાને પગના અંગૂઠામાં બાંધવું તેનાથી દુખાવાથી મુક્તિ મળી જશે. પગમાં ઈજા લાગતા પર ઘણા દિવસો સુધી ઠીક નહી હોય છે. તેથી તમે તમારા પગમાં કાળો દોરો બાંધવાથી જલ્દી આરામ મળશે. તેની સાથે જ કાળો દોરો તમને બુરી નજરથી પણ બચાવે છે. તેથી કાળા દોરાને જોઈને અનજુઓ ના કરવું.

કાળો દોરો બાંધવાની પ્રથા આજની નથી, ઘણા વર્ષોઅથી તેને હાથ, પગ અને બાંય પર બંધાય છે. મૂળ રૂપથી તેને નજરથી બચવા માટે બાંધીએ છે. હકીકતમાં કાળો દોરો બાંધવાના વૈજ્ઞાનિક કારણ પણ છે. અમારા શરીર પંચ તત્વોથી મળીને બન્યું છે. આ પંચ તત્વ- પૃથ્વી, હવા, અગ્નિ, જળ અને આભ. તેનાથી મળતી ઉર્જા અમારા શરીરનો સંચાલન કરે છે. તેનાથી મળતી ઉર્જાથી જ અમે સર્વસુવિધાને પ્રાપ્ત કરીએ છે. જ્યારે કોઈ માણસની ખરાબ નજર અમે લાગે છે ત્યારે આ પંચ તત્વોથી મળતી સંબંધિત સકારાત્મક ઉર્જા અમારા સુધી નહી પહોંચી શકીએ છે. તેથી ગળામાં કાળો દોરો બાંધીએ છે. કેટલાક લોકો કાળો દોરામાં ભગવાનના લૉકેટ પણ ધારણ કરે છે તેને ખૂબ શુભ માનીએ છે.

ખરાબ નજરથી બચવા માટે કાળા રંગની વસ્તુઓ ઉપયોગ કરાય છે. જેમ કે કાળા ચાંદલો, કાળો દોરો. કાળો દોરો પહેરવાથી કે કાળા ચાંદલા લગાવવાની પરંપરા પ્રાચીન કાળથી ચાલી આવી રહી છે. કાળા રંગ, નજર લગાવતાની એકાગ્રતાને ભંગ કરી નાખે છે. તેના કારણે નકારાત્મક ઉર્જા સંબંધિત માણસને પ્રભાવિત નહી કરી શકે છે. કાળો દોરો નજરથી તો બચાવે છે સાથે જ તેનાથી સંકળાયેલો એક ઉપાય તમને માલામાલ બનાવી શકે છે. તમે બજારથી રેશમી કે સૂતરનો દોરો લઈ આવો અને કોઈ પણ મંગળવારે કે શનિવારની સાંજે આ કાળા દોરા હનુમાનજીના મંદિર લઈ જાઓ. આ દોરામાં નવ નાની-નાની ગાંઠ લગાવી લો અને હનુમાનજીના પગના સિંદૂર લગાવી લો. હવે તે દોરાને ઘરના મુખ્ય બારણા પર બાંધી દો કે તિજોરી પર બાંધી દો.

માત્ર એક નાના ઉપાયથી તમે જલ્દી જ માલામાલ બની શકો છો. આવું કરવાથી તમારા ઘરમાં ધન-ધાન્યની અપાર વૃદ્ધિ થશે. શનિવારે જ્યારે કોઈ ખરાબ નજરથી બચવા માટે કાળો દોરો ધારણ કરીએ તો ત્યાં ૐ શનયે નમ: નો જાપ કરતા નવ ગાંઠ બાંધી દો. વૈજ્ઞાનિક રીતે જોવાયું છે કે કાળો રંગ ઉષ્માનો અવશોષક હોય છે. તેથી કાળો દોરો ખરાબ નજએઅ અને હવાને અવશોષિત કરી નાખે છે. જેનો અસર અમારા શરીરને નહી હોય છે. આ એક પ્રકારનો સુરક્ષા કવચ બનાવે છે. શનિદોષથી બચવા માતે પણ માણસને કાળો દોરો બાંધવું જોઈએ. તેનાથી શનિનો પ્રકોપ માણસ પર નહી પડે છે.