કોઈને પણ આકર્ષિત કરી શકે છે કામદેવનો આ મંત્ર,21 દિવસ માં કોઈ પણ વસ્તુ કે સ્ત્રી થઈ જશે તમારા વશમાં……..

આ લેખમાં હું તમારું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં હું તમને એક નવી જ માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું. હિન્દુ ધર્મમાં કામદેવને પ્રેમનો દેવ માનવામાં આવે છે. તેની સાથે જોડાયેલા ઘણાં વર્ણનો અર્થવેદ અને ઋગ્વેદ સહિતના કેટલાક અન્ય પુરાણોમાં જોવા મળે છે.

Advertisement

કામદેવ અને શિવની કથા પણ ખૂબ પ્રખ્યાત છે.આ પ્રમાણે ભગવાન શિવએ એકવાર કામદેવનું સેવન કર્યું હતું. જો કે દેવતાઓ અને કામદેવની પત્ની રતિને પ્રાર્થના કર્યા પછી, ભગવાન શિવએ કામદેવને દ્રાપરયુગમાં શ્રી કૃષ્ણના પુત્ર તરીકે જન્મ લેવાનું વરદાન આપ્યું.

જ્યારે ભગવાન શિવની પત્ની સતી પોતાના પિતા દક્ષ દ્વારા આયોજીત યજ્ઞમાં વગર કોઈ આમંત્રણે પહોંચી ત્યારે તેના પિતા અને તેમના પતિ ભોળાનાથે તેમનું ખૂબ અપમાન કર્યું. પોતાના પતિએ કરેલા અપમાન અને પિતાના વ્યવહારથી ક્રોધિત સતીએ તે જ યજ્ઞ કુંડમાં આત્મદાહ કરી લીધો. સતીના મોત પછી ભગવાન શિવ સંસારના તમામ બંધનો તોડી મોહ-માયાને પાછળ છોડી તપમાં લીન થઈ ગયા. તેવામાં કામદેવે તેમના પર પોતાનું બાણ ચલાવી શિવની અંદર દેવી પાર્વતી માટે આકર્ષણ વિકસિત કર્યું.

શ્રીકૃષ્ણ જે સંપૂર્ણપણે વાસનાથી રહિત છે, તેમને પણ કામદેવે નિયંત્રણમાં લાવવાનો પ્રયાસ કર્યો. કામદેવે ભગવાન કૃષ્ણ સાથે એ શરત લગાવી કે તેઓ તેમને સ્વર્ગની અપ્સરાઓથી પણ સુંદર ગોપીઓ પ્રત્યે આસક્ત કરી દેશે. કૃષ્ણે કામદેવની તમામ શરતો સ્વીકારી અને ગોપીઓ સંગ રાસ પણ ખેલ્યો, છતાંય તેમના મનમાં એક ક્ષણ માટે પણ વાસના ન આવી.

કામદેવ પ્રેમ અને યૌન ઇચ્છાઓને આપે છે બળ.ઘણી પૌરાણિક કથાઓમાં, કામદેવને ભગવાન વિષ્ણુ અને દેવી લક્ષ્મીના પુત્ર તરીકે બતાવામાં આવ્યા છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે તેમના લગ્ન તેણે પ્રેમ અને આકર્ષણની દેવી રતિથી થયા હતા. તે જ સમયે કેટલીક જગ્યાએ તેને ગંધર્વ પણ કહેવામાં આવ્યા છે, જે સ્વર્ગના લોકોમાં કામવાસના ઉત્પન્ન કરે છે. કેટલાક કથાઓમાં એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે બ્રહ્માજીએ કામદેવની ઉત્પન્ન કર્યા છે.

કામદેવને હંમેશાં એક યુવાન અને આકર્ષક છવી વાળા માણસ તરીકે દર્શાવવામાં આવ્યો છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જો કામ ન હોય તો દુનિયાની પ્રગતિ અટકી જશે અને પ્રેમની લાગણી સમાપ્ત થઈ જશે. પશ્ચિમી દેશોમાં કામદેવ જેવું જ છે અને ગ્રીસ દેશોમાં ઇરોસને પ્રેમનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે. પૌરાણિક માન્યતાઓ અનુસાર કામદેવનું ધનુષ્ય ફૂલોથી બનેલું છે.

જ્યારે કામદેવ તીર છોડે છે ત્યારે ભગવાન પણ એનાથી બચી શકતા નથી. તેમના તીરને ટાળવા માટે કોઈ કવચ નથી. કામદેવનું બાણ સીધા હૃદય પર પ્રહાર કરે છે, જે વ્યક્તિની ભાવનાને જન્મ આપે છે. કામદેવની પત્ની રતિ પણ આ કામમાં મદદ કરે છે. કામદેવનાં ઘણાં નામ છે જેમ કે રાંગવૃત, અનંગ, કંદર્પ, મનમથ, મદન, પુષ્પવાન જેવા ઘણા નામ આપવામાં આવ્યા છે.

સૌથી પહેલી વાત એ છે કે, આ મંત્રનો જાપ કરનારી વ્યક્તિએ માત્ર શાકાહારી ભોજપન જ લેવું જોઈએ. આ ઉપરાંત આ મંત્રનો જાપ કરતા પહેલા સ્નાન કરવું પણ અત્યંત આવશ્યક છે, શ્રદ્ધા અને સમર્પણની ભાવના આ મંત્રની સફળતા માટે બૂસ્ટર સાબિત થાય છે.ક્યા કરે છે કામદેવ નિવાસ.

મુદગલ પુરાણમાં કામદેવ સાથે જોડાયેલ એક શ્લોકમાં બતાવવામાં આવેલ છે કે કામદેવ ક્યાં નિવાસ કરે છે. આ શ્લોક અનુસાર કામદેવ યૌવન, સ્ત્રી, સુંદર ફૂલ, ગીત, ફૂલોનો રસ, પક્ષીઓનો મીઠો અવાજ, સુંદર બાગ બગીચા, વસંત ઋતુ, ચંદન, મંદ હવા, આકર્ષક વસ્ત્ર અને સુંદર આભૂષણોમાં હોય છે.

કામદેવનું મંત્ર કોઈને પણ કરી શકે છે આકર્ષિત.કામદેવના મંત્રને લઈને માન્યતા છે કે તે વિજાતીય લિંગ વ્યક્તિને આકર્ષિત કરી શકે છે. આ મંત્રને ખૂબ શક્તિશાળી માનવામાં આવે છે. દરરોજ આ મંત્રનો જાપ કરવાથી તમારી અને સામેની વ્યક્તિમાં પુષ્કળ સંવેદના ઉત્પન્ન થાય છે. આ ફક્ત તમારા જીવનસાથીને તમારી તરફ શારીરિક આકર્ષિત કરશે જ નહીં, પરંતુ તમારી પ્રશંસા કરવાની સાથે તે તમને તેની પ્રાથમિકતા પણ બનાવશે. ॐ कामदेवाय विद्महे, रति प्रियायै धीमहि, तन्नो अनंग प्रचोदयात्

ઉપર બતાવવામાં આવેલ કામદેવ વશીકરણ મંત્રનો જાપ કરવાથી કામદેવ સરળતાથી પ્રસન્ન થાય છે અને તમારા શરીરને આકર્ષિત બનાવી દે છે. આ મંત્રનો જાપ કરતા પહેલા થોડા સમય કામદેવનું ધ્યાન કરવું અને ત્યારબાદ આ મંત્રનો ૧૦૮ વખત જાપ કરવો. ऊं नमो भगवते कामदेवाय, यस्य यस्य दृश्यो भवामि, यश्च यश्च मम मुखम पछयति तत मोहयतु स्वाहा’

આ મંત્રને સવારે અને રાતના આ સમયે 108 વાર જાપ કરવાથી માત્ર 21 દિવસમાં વ્યક્તિની અંદર કામદેવ મંત્રને સિદ્ધ કરી શકે છે. જો કે આ માટે ખાતરી કરો કે તમારું ધ્યાન અને આદરની કોઈ કમી નથી. આ મંત્ર સાથે અન્ય કેટલીક શરતોનું પાલન કરવું આવશ્યક છે. એકાંતમાં મંત્રનો પાઠ કરો અને જેના માટે તમે મંત્રનો પાઠ કરી રહ્યા છો તેના પર ધ્યાન આપો.

જેઓ મંત્રનો જાપ કરે છે તેઓએ ફક્ત શાકાહારી ખોરાક જ લેવો જોઈએ. આ સાથે મંત્ર જાપ કરતા પહેલા સ્નાન પણ કરવું જોઈએ તે જરૂરી છે. મંત્રને પણ સમર્પણની જરૂર હોય છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે વેશ્યાઓ અને નર્તકો પણ પ્રાચીન સમયમાં આ મંત્રનો જાપ કરતા હતા. તે તેના પ્રશંસકોની વશીકરણ જાળવવા માટે આ કરતી હતી. એવું માનવામાં આવે છે કે આ મંત્રનો જાપ સતત કરવાથી તેમનું વશીકરણ અને સૌન્દર્ય પણ વર્ષો સુધી અકબંધ રહે છે.

  • એના સિવાય કામદેવનું વશીકરણ મંત્ર પણ છે.
  • કામદેવ વશીકરણ મંત્ર.
  • ‘ऊं नमः काम-देवयः सहकल सहदृशः सहमसह वन्हे धुननः जनममदर्शनं उत्कण्ठितं कुरु कुरु, दक्ष दक्षु-धरः कुसुम-वाणेनः हनः हनः स्वहः

આ કઠિન સાધના છે. એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે જો તમારે કોઈ વિશેષ વ્યક્તિને વશ કરવી હોય તો કામદેવ વશીકરણના મંત્રનો દૈનિક શુદ્ધિકરણ કરવો જોઈએ અને સવારે એકવીસ હજાર વાર આ મંત્રનો જાપ કરવો જોઈએ.આ મંત્રનો જાપ કરવાથી એક હજાર વાર આ મંત્ર સિદ્ધ થાય છે. આ પછી આ મંત્રનું પરિણામ આવે છે. મંત્ર કર્યા પછી ધૂપ, દીપ અને હવન કર્યા પછી કોઈ બ્રાહ્મણને ભોજન આપો અને દક્ષિણા આપો.

આ પ્રક્રિયા આગળ પણ ચાલુ રહે છે અને એકવાર મંત્ર સાબિત થાય છે, દરરોજ આ સિધ્ધ મંત્રની માળા જાપ કરો. તે જ સમયે આ ફળને આમંત્રણ આપીને અથવા આ વ્યક્તિને વસ્તુ પીવાથી, તમે જેને વશ કરવા માંગો છો તે વ્યક્તિને આપો. થોડા દિવસોમાં તમને લાભનો અનુભવ થશે.

જો તમને અમારો આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો આ લેખ ને લાઈક અને શેર જરૂર કરજો. તમારા માટે અમે આવા ઘણા રોજિંદા લેખ લાવીશું. જે તમારા જીવન માટે ખૂબ ઉપયોગી હશે, આ પેજ સાથે જોડાવા માટે આ પેજને લાઈક કરો, આ લેખ વાંચવા માટે તમારો આભાર.

Advertisement