કાનમાં થતો હતો સતત દુઃખાવો અંદરથી નીકળી, એવી વસ્તુ કે તસવીરો જોઈ ચોંકી જશો…..

ઘણી વખત વ્યક્તિ પોતાના જીવનમાં આવા રોગોનો શિકાર બને છે, જેના વિશે જો તે સમયસર ખબર ન પડે તો તેનું જીવ પણ ગુમાવી શકે છે. આજે અમે તમને એક એવા જ સમાચાર વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના વિશે જાણીને તમે પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ જશો.

Advertisement

હા, જો સમાચારની વાત માની લેવામાં આવે, તો સાંભળવામાં આવ્યું છે કે આવી વિચિત્ર વાતો છોકરાના કાનમાંથી બહાર આવી છે, જે તમે આજ પહેલાં ક્યારેય નહીં જોઈ હોય. કૃપા કરી કહો કે આ મામલો કઝાકિસ્તાનમાંથી બહાર આવ્યો છે.

ખરેખર, અહીં એક છોકરાને ઘણા સમયથી પીડા હતી અને આ પીડાને કારણે તે ખૂબ જ પરેશાન પણ હતો. આવી પરિસ્થિતિમાં, જ્યારે છોકરાએ કાન કાઢયો તે તબીબોને બતાવવામાં આવ્યું, જ્યારે તે શું જાહેર કરે છે. તેના વિશે જાણીને તમે પણ દંગ રહી જશો.

તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે ડૉક્ટરોએ છોકરાના કાનમાંથી ઓછામાં ઓછા ડઝનેક જીવંત જીવજંતુઓ દૂર કર્યા. જો કઝાકિસ્તાનના વેજ્ઞાનીક સંશોધન વેટરનરી એન ઇન્સ્ટિટ્યૂટમાં હોસ્પિટલમાં છોકરાની સારવાર કરનારા ડોકટરો માનતા હતા કે જ્યારે છોકરો હોસ્પિટલમાં પહોંચ્યો ત્યારે તેના કાનમાં ઘણી પીડા થઈ હતી.

આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે ડૉક્ટરે તેની તપાસ કરી, તેના કાનમાં જીવંત જીવજંતુ મળી આવ્યા. જોકે શરૂઆતમાં ડૉક્ટરએ વિચાર્યું કે છોકરાના કાનમાં ફક્ત એક કે બે જંતુ હશે, પરંતુ જ્યારે તેણે કીડાને કાઢવાનું શરૂ કર્યું, ત્યારે ક્રમિક કૃમિ એક પછી એક બહાર આવ્યા. હા, મને કહો કે છોકરાના કાનમાંથી ડઝનેક જંતુઓ બહાર નીકળી ગઈ છે. આ સિવાય ડૉક્ટર કહે છે કે આ પહેલા છોકરાના કાનમાં કીડા ગયો હશે.

આવી સ્થિતિમાં, તે જંતુના ઇંડા અથવા લાર્વાને લીધે, જંતુઓની સંખ્યામાં વધારો થયો અને છોકરાના કાનમાં ડઝનેક જંતુઓનો જન્મ થયો. આ ઘટના વિશે જાણ્યા પછી, તે કહેવું ખોટું નહીં હોય કે વ્યક્તિએ યોગ્ય સમયે ડૉક્ટર પાસે જવું જોઈએ અને સારવાર લેવી જોઈએ, જેથી પછીથી તેને કોઈ મોટી મુશ્કેલીનો સામનો કરવો ન પડે.

બીજી ઘટનાવ્યક્તિનાં કાનમાં થઈ રહ્યો હતો દુખાવો, ડોક્ટરે કાનની અંદર ચેક કર્યું તો અંદરનું દ્રશ્ય જોઈને હેબતાઈ ગયામનુષ્યના બધા અંગોમાં કાન સૌથી વધારે સેન્સિટિવ હોય છે. તેમાં જરા પણ હલન-ચલન થાય તો મગજ ખરાબ થવા લાગે છે.

મતલબ કે કાનની અંદર જો કોઈ નાનો કણ ચાલ્યો જાય તો વ્યક્તિ બેચેન થઈ જાય છે. તેમાં જરા વિચારો કે શું થાય જ્યારે તમારા અંદર એક-બે નહીં પરંતુ વાંદાનો આખો પરિવાર રહેતો હોય. જરૂરથી આ વાત વિચારતાની સાથે જ આપણા શરીરમાં કંપારી છૂટવા લાગે છે.

હકીકતમાં આવી જ એક ઘટનામાં ચીનમાં રહેવાવાળા એલવી નામના એક વ્યક્તિ સાથે થઇ હતી. આ વ્યક્તિના કાનની અંદર પરિસ્થિતિ એવી હતી, જેને જોઈને ડોક્ટર પણ હેરાન થઈ ગયા હતા. તો ચાલો જાણીએ કે આખરે આ સમગ્ર મામલો શું છે.

હકીકતમાં એક દિવસ રાત્રીના સમયે ચીનના નિવાસી એલવીનાં કાનમાં ખૂબ જ દુખાવો થવા લાગ્યો. દુખાવો એટલો હતો કે તે ખૂબ જ બેચેન બની ગયો. તેની હાલત જોઈને પરિવારના સદસ્યોએ તેના કાનમાં ટોર્ચ લગાવીને જોયું.

તેને જોવા મળ્યું કે એલવીનાં કાનમાં અમુક અજીબ હરકત થઇ રહી છે. તેવામાં તે લોકો એલવીને તુરંત એક હોસ્પિટલ માં લઇ ગયા. ત્યાં એલવીની તપાસ કરનાર ડૉ. જોંગ યીજિન દ્વારા જ્યારે તેના કાનની અંદર પોતાના ઉપકરણથી જોવામાં આવ્યું, તો તેના પણ હોશ ઉડી ગયા.

ડોક્ટરને જાણવા મળ્યું કે એલવીનાં કાનની અંદર ૧૦ વાંદા રહે છે. આ તેમનો સમગ્ર પરિવાર છે. ડોક્ટરે સ્થાનીય મીડિયાને આ વાતની જાણકારી આપતા જણાવ્યું કે દર્દીના કાનમાં વાંદાનાં ૧૦ નાના બચ્ચા હતા. એટલું જ નહીં તેના કાનમાં આ બચ્ચાની માં પણ રહેતી હતી. જોકે સૌભાગ્ય થી એલવીની ઈયર કેનાલને કોઈ પણ નુકસાન થયું હતું નહીં. એલવીનાં કાનની અંદર વાંદા ક્યાંથી અને કેવી રીતે આવ્યા? તેના વિશે સ્પષ્ટ રૂપથી કંઈ કહી શકાય નહીં.

જોકે ડોક્ટરે આશંકા જતાવી હતી કે કદાચ એલવી એ પોતાના પથારીની બાજુમાં કોઈ અધૂરું ખાવાનું છોડી દીધું હોય. તેવામાં આ વાંદા તેમાં આવ્યા હશે અને ત્યાંથી તે એલવીનાં કાનની અંદર દાખલ થઈ ગયા હશે.

ડોક્ટરે પોતાના ઉપકરણોની મદદથી એલવીનાં કાનમાંથી વાંદાને બહાર કાઢી નાખ્યા. હાલમાં એલવી ની તબિયત સ્વસ્થ છે. તેને કાનથી સામાન્ય રીતે સંભળાઈ રહ્યું છે અને હવે દુખાવો પણ ચાલ્યો ગયો છે. વળી આ ઘટના સાંભળીને તમારે પણ એક પાઠ લેવા જેવો છે. સૌથી પહેલા તો તમે જ્યાં સુવો છો, ત્યાં સાફ-સફાઈનું વિશેષ ધ્યાન રાખવું જોઈએ. કોઈ ભોજન નીચે જમીન પર પડી જાય છે અથવા છૂટી જાય છે, તો તેમાં જીવ જંતુ આવી શકે છે.

જે તમારા કાનમાં પણ ઘૂસી શકે છે. બીજી વાત એ છે કે સુતા પહેલા પોતાની પથારીને યોગ્ય રીતે ઝાપટીને સાફ કરો. સાથોસાથ કોશિશ કરો કે બેડરૂમમાં જીવ-જંતુઓ જેવી ચીજો ઓછામાં ઓછી હોય. જો તમે જમીન પર સૂઈ રહ્યા છો, તો પોતાના કાનમાં રૂ લગાવીને સુવો. તમારી સેફટી તમારા હાથમાં જ છે. તમારે બસ સાવધાની રાખવાની જરૂરિયાત છે.

બીજી ઘટનાકાનમાં ગલી થતાં શખ્સે હેડફોન ઉતારી જોયુ તો ચોંકી ગયો, અંદર હતો ખતરનાક કરોળિયોઆપણે આજના સમયમાં એટલા વ્યસ્ત હોઈએ છીએ કે આપણે ખૂબ ઓછી સલામતી અને સાવધાની રાખીએ છીએ. આપણા વ્યસ્ત જીવનમાં, આપણે હંમેશાં કાર્ય ઝડપથી સમાપ્ત કરવા ઉતાવળમાં ઘણી મોટી ભૂલ કરીયે છે. શું તમે ક્યારેય કોઈ જૂતાની અંદર તપાસ કરો છો કે તેની અંદર કોઈ જીવ-જંતુ અથવા બીજું કોઈ જીવ બેઠું તો નથી ને?

સંભવત નહીં, આપણે આપણી ધુનમાં વસ્તુઓ કરતા રહીએ છીએ. ઓસ્ટ્રેલિયામાં રહેતી ઓલી હર્સ્ટને આનું પરિણામ સહન કરવું પડ્યું. પર્થમાં રહેતી આ વ્યક્તિને ખબર નહોતી કે તે મનોરંજન માટે કાનમાં જે હેડફોન લગાવી રહ્યો છે, તેને કારણે તેને ભારે પીડા સહન કરવી પડી શકે છે.

પર્થમાં રહેતા ઓલી હર્સ્ટએ તેની સાથેની એક ઘટના શેર કરી.ઓલીને તેના હેડફોનની અંદરથી એક મોટો સ્પાઈડર મળ્યો. તેણે કદી સપનામાં પણ વિચાર્યુ ન હતુકે,તેની સાથે આવી ઘટના ઘટશે. વ્યવસાયે પ્લમ્બર ઓલી રોજની જેમ તેના કામ માટે નીકળ્યો હતો. રસ્તામાં, તેણે ટાઇમપાસ માટે ગીતો સાંભળવાનું વિચાર્યું. આ માટે તેણે તેના હેડફોન્સ કાનમાં લગાવ્યા.

થોડી વાર પછી તેના કાનમાં ગલીપચી થવા લાગી. પહેલા તેને લાગ્યું કે આ તેનો વહેમ છે. પરંતુ થોડા સમય પછી તેને લાગ્યું કે તેના કાનમાં કંઇક હલનચલન થાય છે. તેણે તરત જ તેનો હેડફોન કાઢ્યો અને ફેંકી દીધા. તેણે તેના કાનની તપાસ કરી પણ તેમાંથી કાંઈ બહાર આવ્યું નહીં.

ત્યારબાદ ઓલીએ હેડફોનો ઉપાડીને તેને ખંખેર્યો. તેણે હેડફોનમાં જે જોયું તેને જોઈને તે ચોંકી ગયો હતો. તેની અંદર એક મોટો શિકારી સ્પાઈડર હતો. આ સ્પાઈડર વ્યક્તિના હેડફોનમાં છુપાઈને બેઠો હતો અને તેના કાનમાં જવાની તૈયારી કરી રહ્યો હતો.

તેણે સ્પાઈડરને દૂર નીકાળવાનો ખૂબ પ્રયાસ કર્યો પરંતુ તે સફળ થઈ શક્યો નહીં. તે હેડફોનોમાંથી બહાર નીકળવા માટે તૈયાર નહતો. વ્યક્તિએ આ ઘટનાને સોશિયલ મીડિયા પર શેર કરી હતી, જેના પછી લોકોએ તેના પર ઘણી કમેન્ટ્સ કરી હતી.

એક યુઝરે લખ્યું છે કે જ્યારે પણ તે તેના પગરખાં પહેરે છે, ત્યારે તેણે તેને ખંખેરવા જ જોઇએ. આ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. નહીં તો આવી ઘટના બનશે. તો, બીજા યુઝરે લખ્યું કે હવે તે હેડફોનોને લગાવતા પહેલા 100 વાર ચેક કરશે.

Advertisement