લાંબા સમય સુધી સંભોગ નો આનંદ ઉઠાવવો છે તો કરો આ વસ્તુનું સેવન, બેડરૂમ માં એવું રિજલ્ટ મળશે કે….

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખમા તમારુ સ્વાગત છે અને આજના આ લેખમા આજે આપણે વાત કરીશુ કે તમે તમારા પાર્ટનર સાથે લાબા સમય સુધી સંભોગ કરવા માંગો છો તો તમે કયા ઉપાય કરી શકો છો તો તેના માટે તમારે આ લેખ અંત સુધી વાંચવો પડશે જો તમને થોડા દિવસો અથવા મહિનાઓથી જાતીય સંભોગમાં રસ નથી અથવા જો તમને જાતીય સંભોગ ની ઇચ્છા છે.તો જલ્દીથી તમે થાક અનુભવો છો, તો પછી આ પરિસ્થિતિમાં ખલેલ થવાની જરૂર નથી પરંતુ કેટલાક યોગાસનની નિયમિત કસરતથી તમે તમારી યુવાની જાળવી શકો છો. ભદ્રાસન, ધનુરાસન, પદ્મસન એવા કેટલાક યોગાસન છે, જે જાતીય શક્તિ વધારવા માટે ખૂબ સારા છે અને તેમની નિયમિત કસરત જાતીય સંબંધને લગતી બધી સમસ્યાઓ દૂર કરે છે.

Advertisement

મિત્રો ઘણીવાર અશ્લીલ વીડિયો અથવા સેક્સી વીડિયોમાં, એવું બને છે કે પુરુષ કલાકાર પાસે સંભોગ માણવાની ઘણી સ્ટામિના હોય છે.અને તેનો અર્થ એ કે તે લાંબા સમય સુધી સંભોગ કરી શકે છે અને તે જ રીતે તમને વિચાર આવે છે કે શું આપણે પણ આટલા લાંબા સમય સુધી સંભોગ કરી શકીએ છીએ.અને આજે અમે તમને કેટલીક રીતો જણાવીશું કે તમે કોઈ ટેબ્લેટ લીધા વિના અથવા કોઈ દવા ખાધા વગર લાંબા સમય સુધી સંભોગ કરી શકો છો.

મિત્રો જે લોકો શાકાહારી ખોરાક ખાય છે તે લાંબા સમય સુધી સંભોગ નો આનંદ માણી શકે છે કારણ કે લીલા શાકભાજીમાં વિટામિન અને પ્રોટીન વધુ પ્રમાણમાં હોય છે.અને સંભોગ કરતા પહેલાં, તમારે તમારા પર વિશ્વાસ કરવો પડશે, કે તમે લાંબા સમય સુધી સંભોગ કરી શકો છો.અને આ માટે તમારે તમારા શ્વાસની સંભાળ લેવી જોઈએ.

મિત્રો સંભોગ કરતા પહેલા તમારે કેળું ખાવું પડશે આ તમારી સંભોગ શક્તિને વધારે છે અને તમે વધુ સમય સંભોગ કરી શકો છો. કેળામાં પોટેશિયમ વધુ હોય છે.તેમજ વધારે સંભોગ માણવાના સમયને વધારવા માટે તમારે ક્યારેય ધૂમ્રપાન ન કરવું જોઈએ કારણ કે તેનાથી શરીરમાં ઓક્સિજનનો અભાવ જોવા મળે છે.

મિત્રો આલ્કોહોલ પીવાથી તમારું માનસિક સંતુલન બગડે છે અને તે તમારી સેક્સ લાઇફ પર ખૂબ ખરાબ અસર કરે છે તેમજ મિત્રો સંતોષકારક જાતીય જીવનની અપેક્ષા દરેક દંપતિને હોય છે. સાથે જ દરેક દંપતિના મનમાં એવી ઈચ્છા પણ હોય છે કે તેઓ સેક્સ ક્રિયાનો આનંદ લાંબા સમય માટે લઈ શકે. લાંબા સમય માટે શારીરિક સંબંધોનો લાભ લેવા માટે જરૂરી છે કે દંપતિ સ્વસ્થ હોય અને આ કામમાં મદદ કરી શકે છે. કેટલીક એવી વસ્તુઓનું સેવન જે શારીરિક ક્ષમતાને તો વધારે જ છે સાથે જ સ્વાસ્થ્ય માટે પણ લાભકારક હોય છે.

મિત્રો તમને જણાવી દઇએ કે ભદ્રાસનનો નિયમિત અભ્યાસ જાતીય સંભોગ દરમિયાન સંયમ અને એકાગ્રતામાં વધારો કરે છે.તેમજ જાતીય સંભોગ દરમ્યાન આત્યંતિક આનંદ મળે છે.જેમને અકાળ સ્ખલનની સમસ્યા હોય છે તેમણે પણ તેનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ અને તેઓ જલ્દીથી અકાળ સ્ખલનથી છૂટકારો મેળવશે.અને જો તમને જાતીય સંભોગ દરમ્યાન જલ્દી ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક મળે છે, તો ધનુરસન કરો.

મિત્રો અકાળ નિક્ષેપ પછી પણ તેનો વ્યાયામ કરવો ફાયદાકારક છે અને તે કામવાસના ને જાગૃત કરવામાં અને જાતીય પ્રવૃત્તિના સમય ગાળા ને વધારવામાં મદદરૂપ છે તેમજ સ્ત્રી-પુરુષ બંનેની નિયમિત કસરત કરવાથી જાતીય સંભોગ વધે છે.તેમજ પદ્મસન કરવાથી જાતીય સમસ્યા પણ દૂર થાય છે અને આ ઉપરાંત જાતીય શક્તિમાં વધારો છે.અને આ સ્નાયુઓ પેટ, મૂત્રાશય અને ઘૂંટણમાં ખેંચાણનું કારણ બને છે જેના કારણે તેઓ મજબૂત બને છે.અને તેની નિયમિત કસરત શરીરને ઉત્તેજીત કરે છે અને જો તમે ઝડપથી ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક આનંદ સુધી પહોંચી શકો છો.

મિત્રો માંસાહારી સેવન કરતા પુરૂષો કરતા શાકાહારી સેવન કરતા પુરૂષ લાંબા અમય સુધી સેક્સ ક્રિયાના આનંદ મેળવે છે. કારણ કે ફળ અને શાકભાજીના સેવન કરવાથી તેમને જવ પૌષ્ટિકતા મળે છે એ સંભોગ ક્રિયાને કરવામાં તાકાત અને ઊર્જા આપવામાં સહાયતા કરે છે.શારીરિક સંબંધ બાંધતાં પહેલા ફોરપ્લે પર ધ્યાન આપવું જરૂરી છે. આમ કરવાથી તમારા પાર્ટનર ઉત્તેજીત તો થશે જ પણ સાથે કરી તેને ચરમસીમા સુધી પહોંચાડવા માટે લાંબા સમય સુધી સંભોગ નો આનંદ ઉઠાવી શકશો.

મિત્રો જો તમે શારીરિક સંબંધ બાંધતાં પહેલાં કેળા ખાવા જોઈએ. કેળાનું સેવન કરવાથી સંભોગ નો આનંદ વધારે સમય સુધી માણી શકાય છે. કેળા સિવાય સ્ટ્રોબેરી પણ લાભકારક સાબિત થાય છે આમળા એક સ્વાસ્થ્યવર્ધક વસ્તુ તો છે જ પરંતુ આમળાનો રસ શારીરિક ક્ષમતાને પણ વધારે છે. આ રસ નિયમિત રીતે પીવાથી પુરુષોનો સ્પર્મ કાઉન્ટ વધે છે. તેનાથી સંભોગ નો આનંદ લેવામાં પણ મદદ મળે છે.

મિત્રો લાંબા સમય સુધી શારીરીક લાઇફ માણવા માટે તમારે કેટલીક બાબતો જાણવા જોઈએ. આ તરફ થોડું ધ્યાન આપશો તો તમારા જીવનમાં ખુશીઓ આવશે.દરેક પરિણીત યુગલના મનમાં એક જ પ્રશ્ન હોય છે કે તેઓ લાંબા સમય સુધી સેક્સ પ્રવૃત્તિનો આનંદ કેવી રીતે માણશે.પરંતુ આ પ્રશ્ન યોગ્ય નથી,તે તમારા પર નિર્ભર કરે છે કે તમે કેટલા સમય સુધી સેક્સ માણશો.

મિત્રો આ સવાલ સામાન્ય રીતે પોર્ન જોવાના કારણે ધ્યાનમાં આવે છે.પરંતુ સત્ય એ છે કે સામાન્ય રીતે પૂર્ણ પ્રેમ સંબંધ સ્થાપિત કરવામાં 30 મિનિટનો સમય લાગે છે,પરંતુ તે દરેક માટે એકસરખું નહીં હોય,થોડો સમય ઉલ્લંઘન પણ થઈ શકે છે.પ્રેમ સંબંધ સ્થાપિત કરતી વખતે જો તમે 10 મિનિટથી વધુ સમય માટે ઉત્સાહિત રહેવા માટે સમર્થ નથી,તો તેનો અર્થ એ કે તમને શારીરિક અથવા લૈંગિક સંબંધિત સમસ્યા છે.આ સમસ્યાઓથી રાહત મેળવવા માટે, તમે આ વસ્તુઓ પર ધ્યાન આપી શકો છો,જે તમને લાંબા સમય સુધી સંભોગ કરવામાં મદદ કરશે.

મિત્રો અધ્યયન દર્શાવે છે કે જે પુરુષો શાકાહારી હોય છે તે માંસ ખાતા પુરુષો કરતાં લાંબા સમય સુધી સેક્સ માણવામાં સક્ષમ હોય છે.કારણ કે તેઓ ફળો અને શાકભાજીના સેવન દ્વારા મેળવેલું પોષણ જાતીય પ્રવૃત્તિ કરવામાં શક્તિ અને શક્તિ પ્રદાન કરવામાં મદદ કરે છે.પ્રેમ સંબંધ સ્થાપિત કરતા પહેલા કેળા ખાવાથી તમે લાંબા સમય સુધી સંભોગ નો આનંદ માણી શકશો. કારણ કે કેળામાં પોટેશિયમ અને ગ્લુકોઝ સંભોગ નો સંપૂર્ણ આનંદ માણવામાં મદદ કરે છે.

મિત્રો આમળાના રસનું નિયમિત સેવન કરવાથી તેમાં જીંક અને આયર્નની માત્રા શુક્રાણુ ની ક્ષમતા વધારવામાં તેમજ સંભોગ માણવામાં મદદ કરે છે.સંભોગ પહેલાં સ્ટ્રોબેરી ખાવાથી, તમે લાંબા સમય સુધી સંભોગ કરી શકશો તેમજ પ્રોસેસ્ડ શુગર સંભોગ કરવાની તમારી ક્ષમતા ઘટાડે છે.ધૂમ્રપાન ન કરો.તેમજ મોટા પ્રમાણમાં ધૂમ્રપાન કરવું તમારા સ્વાસ્થ્યને નુકસાન પહોંચાડે છે,પરંતુ તે ધમનીઓને સખ્તાઇ સાથે શિશ્નમાં રક્તસ્રાવ ઘટાડે છે.

મિત્રો મેન્સ હેલ્થ ફિઝિક્સ અને મેડિકલ સેક્સ થેરેપિસ્ટ ડો.વિજયાર્થિ રામાનાથનના જણાવ્યા અનુસાર ધૂમ્રપાન માત્ર તમારા અંગને અસર કરતું નથી,તે જાતીય કાર્યમાં પણ અવરોધે છે પુરુષો એ સમજવું જોઈએ કે ઉત્થાન માટે તંદુરસ્ત હૃદય અને રુધિરવાહિની ઓ જરૂરી છે.ધૂમ્રપાન કરનારા લોકોને ફૂલેલા તકલીફની વધુ સમસ્યાનો સામનો કરવો પડે છે મિત્રો તમને જણાવી દઇએ કે આલ્કોહોલનું સેવન ઓછું કરો તેના સેવનથી માનસિક સંતુલન બગડે છે.

મિત્રો તમારી શારીરીક લાઇફ પર આની શું અસર પડશે તે તમારે કહેવાની જરૂર નથી તેમજ સંભોગ માણવા માટે પગઅને હાથની માંસ પેશીઓ મજબૂત બનાવો સંભોગ નો આનંદ માણવા માટે વ્યક્તિએ હાથ અને પગનો સહારો લેવો પડે છે.તેથી જિમ પર જાઓ અથવા ઘરે કસરત કરો અને તમારી જાતને શક્તિ આપો કસરત કરવાથી શિશ્નમાં લોહીનું પરિભ્રમણ પણ સારું છે,જે જાતીય પ્રવૃત્તિ માટે સારું છે.તેમજ સ્ક્વીઝ તકનીકનો ઉપયોગ કરો જ્યારે તમે સેક્સની આત્યંતિક સ્થિતિમાં હો ત્યારે આ તકનીક દ્વારા તમે લાંબા સમય સુધી સંભોગ પ્રવૃત્તિનો આનંદ માણી શકશો.

મિત્રો ફોરપ્લે પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરો આ તમારા જીવનસાથીને પણ ખુશ કરશે અને લાંબા સમય સુધી આત્યંતિક સ્થિતિનો આનંદ માણશો પૂરતી ઉઘ યુનિવર્સિટી ઓફ શિકાગોના સંશોધનકારોના સંશોધન મુજબ સાતથી આઠ કલાક ઉઘ ન આવતા પુરુષોમાં ટેસ્ટોસ્ટેરોનના સ્તરમાં ઘટાડો થાય છે.તેથી,જાતીય પ્રવૃત્તિનો સંપૂર્ણ આનંદ માણવા માટે પૂરતા પ્રમાણમાં સૂવું જરૂરી છે યોગા સનની પ્રેક્ટિસ જેમા તમે ભુજંગાસન અને પોચયમા ત્સસનનો અભ્યાસ કરવાથી જનનેન્દ્રિયોમાં લોહીનો પ્રવાહ બરોબર રહે છે,જેથી તમે જાતીય પ્રવૃત્તિને સારી રીતે માણી શકો.

Advertisement